ถ้ำเชียงดาว

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย buytona, 28 ธันวาคม 2013.

1. buytona

buytona Active Member

28 ธันวาคม 2013
    เรื่องนี้เกิดขึ้นมาประมาณจะเกือบปีแล้วครับ ผมมีโอกาสได้ไปเที่ยวที่ถ้ำเชียงดาว หลายๆคนในนี้คงจะเคยไปแล้วเหมือนกันนะครับ บรรยากาศในถ้ำเย็นมาก แต่สะอาดสะอ้าน ไม่มีกลิ่นอับ ข้างในมีหินงอก หินย้อยสวยงาม ในถ้ำมีห้องโถงโลง แม้จะมีค้างคาวอยู่แต่ไม่มีกลิ่นอับเลยครับ ผมเดินตามคนที่เขาพาเที่ยว ทุกอย่างก็ปกติดีครับ แต่พอมาถึงทางใกล้จะออกผมจำไม่ได้ว่ามีรูปปั้นหลวงปู่มั่นหรือหลวงปู่ทวด ตอนนั้นผมเข้าไปกราบ แต่มีความรู้สึกแปลกมากครับ ในถ้ำอากาศเย็นและหนาวตลอดเวลา แต่พอผมเข้าไปใกล้รูปปั้นหลวงปู่ อุ่นขึ้นรู้สึกดีมาก รับรู้ได้ถึงความแตกต่างครับเพราะเหมือนจะร้อนแต่ก็ไม่ร้อนอุ่นๆ ซึ่งไม่ใช่บรรยากาศในถ้ำ เหมือนมีไออุ่นหรืออะไรบางอย่างบริเวณรูปปั้นหลวงปู่ เฉพาะบริเวณนั้นที่เดียว มีใครเคยสัมผัสได้ไหมครับ ผมสงสัยว่าคืออะไรนะครับ

2. ken18

ken18 เป็นที่รู้จักกันดี

.