ทดลอง คาถา โอมพระนารายณ์ ,ไล่ผีกระเจิง, กุมารทองกระจาย

ในห้อง 'การทดลองทางจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 7 ตุลาคม 2004.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ผมทดลองหลายครั้งมาก และใช้ได้ผลดี
    ถ้าถอดจิตเจอผี ให้ลองท่อง "โอมพระนารายณ์"
    เวลาท่องให้ กำหนดจิต แบบศรัทธา แล้วท่อง "โอมพระนารายณ์"

ครั้งแรกการใช้คาถาบทนี้ ผมกำลังผจ_กับกุมารทองของสมาชิกในเว็ปพลังจิตท่านหนึ่ง คือ แมวน้อยหรือ แม่หมอหรือ polary ตอนนั้นเขามากัน20กว่าองค์ กุมารทองของ polary เป็นกุมารทองฮินดู ผมรู้ได้เพราะว่าผมคุยกับบรรดากุมารทองเขา นั่งเถียงกันเรื่องศาสนา เขาบอกว่าฮินดูเจ๋งกว่าพุทธ ฮินดูมีมานานกว่า ผมกด็เถียงว่าพุทธดีกว่า

ตอนแรกๆ วันนั้นเขามาผมไม่รู้ว่าผีที่ไหน กุมารทองที่ผมเห็นแต่งตัวเหมือนคนธรรมดาไม่ใช่แบบผีหรือใส่ชุดทองแบบไทยโบราณ

เหาะมาหันมากมาหาผม เหมือนฝูงนก ที่กำลังบินเข้ามาหาผม
    ผมก็ตกใจหน่อย ผมท่อง "โอมพระนารายณ์" และกำหนดจิตแบบศรัทธา เท่านั้นกุมารทอง 20 กว่าองค์แตกฮือกระจายๆ เหาะกันออกไปไกลมากๆ

พอผมเลิกกำหนดจิต พวกนั้นก็เหาะมาอีก ผมท่องหลายครั้งแต่กำหนดจิตต่างกัน จากการทดลองพบว่า ถ้าท่องคาถานั้นแล้วกำหนดจิตแบบศรัทธามากๆ
    พวกกุมารทองจะกลัวและเขาตกใจ และเหาะไปไกลมากๆ ถ้าท่องแล้วกำนดจิตไม่มาก เขาก็ไม่ค่อยกลัวและเหาะไปไม่ไกลแล้วกลับมาใหม่

ท่องโอมพระศิวะ ผีก็กลัว
    -----------------------

ผมทดลองกับพวกผีธรรมดาก็พบว่าได้ผลดี ผีกลัว คาถาบทนี้
    ครั้งล่าสุด ผีมาหาที่ปลายเท้า ผมท่อง คาถาหลายๆบท แบบทดลอง
    เช่น ลองท่อง "โอมเจ้าแม่กวนอิม" ผีก็ไม่ค่อยกลัว
    ท่อง"โอม พระศิวะ" ได้ผลหน่อยแต่ไม่มาก
    แต่พอสุดท้าย ท่อง"โอมพระนารายณ์" เท่านั้น ผีกลัว กระเจิงไปอีก

2. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    พระนารายณ์คือใคร ?

พระนารยณ์มีจริงไหม ?

พระนารายณ์ หลวงพ่อฤาษีลิงดำเคยถอดจิตไปถาม พวกเทวดาและพรหม เขาก็ไม่เคยรู้จัก พระนารายณ์เลย

หรืออาจจะเป็นไปได้ว่า อาจจะมีอยู่จริงแต่กลุ่มพรหมและกลุ่มเทวดาที่หลวงพ่อไปถามเขาไม่รู้จักหรืออาจจะเป้นไปได้ว่าไม่มีอยู่จริง

พวกอินเดียก็นั่งสมาธิเก่งไปเที่ยวสวรรค์นรกกันมากเช่นกัน เขาอาจจะไปเจอพระนารายณ์ ก็อาจจะเป็นได้

ผมก็ยังไม่รู้ว่าพระนารายณ์มีอยู่จริงไหม แต่ตอนนี้รู้ว่า ท่านมีบารมีทำให้ผีกลัวได้ ผมก็น่าแปลกเหมือนกันว่า ทำไมผีกลัวพระนารายณ์ เวลา ผมท่อง คาถาบทนั้น

3. ผู้ไม่ปรารถนาขันต์ห้า

ผู้ไม่ปรารถนาขันต์ห้า บุคคลทั่วไป

dlGhGRCrIvgMMHuPiv

<a href="http://buycheaptramadol.org/cheap-overnight-tramadol">tramadol for migraines</a> tramadol hydrochloride drug test

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2015
  4. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    หลังๆอ่านไม่ค่อยเข้าใจเลย ใครก็ได้ช่วยบอกแบบง่ายๆได้มั้ยคะ
    อยากรู้มาก แต่ไม่เข้าใจ

pls help

5. polary

polary เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    ล่าสุดได้กุมารฝรั่งผมทอง กับ กุมารลูกครึ่งผมน้ำตาลมาด้วยนะคะ
    คุณเวบสโนว์ น่ารักมากๆเลย

ปล. เขาจะหาว่าเราบ้าเปล่าเนี่ย

6. witt

witt เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    สรุปให้หังน่ะ คือยังงี้
    หลวงพ่อท่าน "นึกถึงพระนารายณ์ได้ นึกนารายณ์อยู่ชั้นไหน แล้วเทวดาองค์ไหนเป็นนารายณ์" ท่านก็ถามเทวดาทั้งหมด ทั้ง 6 ชั้นฟ้า 20 ชั้นพรหม สุดท้ายท่านก็ไปถามพระอินทร์ พระอินทร์ "ก็บอกว่าไม่มีเทวดาชื่อ พระนารายณ์ " หลวงพ่อท่านถามต่อว่า "ถ้ามีใครบนพระนารายณ์ เทวดาองค์ใหนจะรับบน" พระอินทร์ตอบว่า "เทวดาที่ชื่อ มเหสักขา แปลว่ามีฤทธิ์มาก"

สำหรับ ท่านพิฆเนศชื่อ ปิยสิกขะ แปลว่า มีสิทธิ์ในความรัก (เข้าใจว่าอย่างนี้นะ)

ถ้าใคร จะบนท่านนะ บนวถาย หมูต้มชิ้นหนึ่ง ไม่ต้องโต กับ ข้าวปากหม้อเท่านั้นนะ (หมูต้ม1ชิ้น ถวายพร้อบกับ ข้าวปากหม้อ) ถ้าใครไม่รู้ว่าอะไรคือข้าวปากหม้อ จะธิบายต่อ ข้าวปากหม้อ คือ หน้าข้าวที่หุงสุกใหม่ ที่คนเขามักจะตักข้าวที่อยู่บนๆไปถวายพระ ไม่รู้จะเข้าใจกันเปล่า

7. Heart-And-Soul

Heart-And-Soul บุคคลทั่วไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2013
  8. บัวใต้น้ำ

บัวใต้น้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    เยอะแยะครับ เทพพรหม ที่ไมไ่ด้เป็นอริยบุคคล เพราะท่านไมไ่ด้ฝึกวิปัสนา หรือไมไ่ด้มาทางพุทธ ยังอยู่แบบพราหมณ์ หรือมีอีกเยอะแยะ เช่่นกัน ที่เทพพรหม ที่เป็นอริยะบุคคล เพราะได้ฝึกตามแนวสาสนาพุทธ

ขอเสริมนิดนึงครับ ตรงที่คุณบอกว่า "ถ้าเบื่อออกจากระบบ ช่วงไหน ก็เหมือนลานิพาน " อันนี้ไม่จริงเสมอไปครับ มีเยอะครับ เทพพรหม ที่เป็นทางพราหรณ์ หรือพอมาเข้า่พุทธแล้ว
    มักจะลงมาเกิดโลกมนุษย์ อาจจะมีสาเหตุมาจาก บุ_หมด หรือหมดวาระตำแหน่งหน้าที่ หรือลงมาสรางบารมีเพิ่มเติม เพราะไม่จำเป็นเสมอไปน่ะครับว่าเป็นเทพพรหม แล้วต้องเป็นพระอนาคามี เพราะพีรหมมีตั้ง 20 ชั้น เป็นรูปพรหม 16 กับอรูปพรหม 4
    พรหมที่เป็นอนาคามี ตามตำราบอกว่าอยู่ชั้นที่ชื่อสุธาวาส ไม่ต้องเกิดอีกแล้ว ขัดเกลากิเลสบนนั้น แล้วเข้านิพพานได้เลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2004
  9. ....

.... บุคคลทั่วไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2011
  10. casy99

casy99 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2004
    อุปาทาน

ที่อ่านมาผมว่าโดยส่วนให_่เป็น อุปาทาน+ตัณหา มากกว่านะ ลองตั้งสติแล้วกำหนดสิว่า พวกท่านต้องการอะไรกันแน่ อิทธิฤทธิ์ ความมหัศจรรย์ เหนือมนุษย์ หรือ ความสงบเพื่อที่จะหลุดพ้นจากนิวรณ์ทั้งหลายเช่นเดียวกับพระบรมครูสัมมาสัมพุทธเจ้า สมองมีไว้คิดพิจารณานะ

11. นาคราช

นาคราช เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    กร๊ากกกกกกก ตา-หลก

12. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ตอนที่ฝึกสมาธิใหม่ๆ เคยเจอเป็นโลงศพลอยมาบ้าง เป็นโครงกระดูก และมาแบบเน่าหนอนเฟะทังตัวเลย ผมใช้วิธีกำหนดว่า "ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกล้วนไม่เที่ยง ไม่มีตัวตน เป็นมายา เกิดขึ้น ตั้งอยู่แล้วก็ดับไป" ภาพเหล่านั้นก็จะหายไป

13. kathaarkom

kathaarkom สมาชิกใหม่

21 สิงหาคม 2005
    เชิญแวะเยี่ยมเวบบอร์ด"คาถา-อาคม" ครับ เป็นบอร์ดเล็กๆ ครับ ใครมีของดีก็เอาไปอวดกันครับ หรือจะเข้าไปแลกเปลี่ยนก็เชิญตามอัธยาศัยครับผม ที่นี่ครับ http://board.thaimisc.com/kathaarkom

14. yaowanit namloug

yaowanit namloug Active Member

19 พฤศจิกายน 2005
    เทพ มาร มีจริงหรือไม่มิทราบได้ แต่มิเคยลบหลู่ มิเคยก้าวร้าว เพราะคิดว่าอยู่คนละภพภูมิกัน แต่ถ้าสามารถช่วยเหลือเกื้อกูลกันได้ จะวิเศษมากๆเลยแหละ

15. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    เข้ามาอ่านครับ.

16. matakalee

matakalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2006
    เข้ามาอ่านเฉย ๆ เหมือนกันคะ สิ่งที่มีอยู่ อาจจะมีหรือไม่มี หรือเราอาจจะไม่เคยรู้ สิ่งที่เรารู้ จะมีจริงหรือไม่จริง เพราะเราไม่เคยเชื่อ งง อะ เขียนเอง งง เอง

17. matakalee

matakalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2006
    เข้ามาอ่านเฉย ๆ เหมือนกันคะ สิ่งที่มีอยู่ อาจจะมีหรือไม่มี หรือเราอาจจะไม่เคยรู้ สิ่งที่เรารู้ จะมีจริงหรือไม่จริง เพราะเราไม่เคยเชื่อ งง อะ เขียนเอง งง เอง

18. skykick

skykick สมาชิกใหม่

wadee kruppppppp
    roo tae va TEWADA tee name va NARAI mai mee lokk....

tamai mai ask va TEB tee name NARAI mee mai ???

19. Ayumi_NaraK

Ayumi_NaraK สมาชิกใหม่

มีวิธีเรียกกุมารทองไมเอ๋ย ถ้ามีบอกกันหน่อยจิ (บอกวิธีไล่กุมารทองด้วยนะ)
    แล้วกุมารทอง เข้าสิงร่างคนอื่นได้อะป่าว???

20. Underground

Underground สมาชิก

21 สิงหาคม 2006
    แปลกดีครับ