ทริปกรรมฐาน กับ อ.ก๋ง พรหมบุตร

ในห้อง 'ท่องเที่ยว - อาหารการกิน' ตั้งกระทู้โดย find truth, 27 สิงหาคม 2010.

1. find truth

find truth เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีค่ะ ไปกันเยอะ ๆ ร่วมกันสร้างกุศล ดีกว่าไปทำอย่างอื่นเนอะ :cool:
    ไปคนเดียวหรือว่ากี่คนค่ะ จะได้ลงชื่อเอาไว้

2. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามการแต่งกายค่ะ เสื้อสีขาวและกางเกงสีดำ ใช่ไหรือไม่ค่ะ ชุดขาวหมด(กางเกงด้วย)ได้ไหม ลงชื่อไปรถตู้ค่ะ ขอดูว่าอะไรขาดเหลือจะแจ้งอีกทีค่ะ ขอบคุณค่

3. พรจีร

พรจีร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อไปด้วยคนนะคะ สมาชิกใหม่คะ พอดีอยู่ที่ตัวเมืองปราจีนบุรีเลยว่าจะเอารถไปเอง
    อยากรบกวนถามผู้ประสานงานถึงรายละเอียด จะติดต่อใครได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ(f)

4. วินทัย

วินทัย สมาชิกใหม่

รบกวนถามค่ะ ... ไม่ทราบว่ามีจุดนัดหมายกันอย่างไรคะ ถ้าไม่เอารถไปเอง คืออยู่เชียงใหม่น่ะค่ะ อยากไปแต่ไม่รู้จะหาเพื่อนไปได้หรือเปล่า

ขอบคุณค่ะ

5. find truth

ชุดขาวหมดก็ได้ค่ะ ที่อาจารย์ให้ใส่กางเกงสีดำเพราะกลัวว่าจะเลอะง่าย แล้วสีขาวจะบางกว่าอ่ะค่ะ เพราะเราไปในสถานที่ที่เป็นสาธารณะอ่ะค่ะ

6. find truth

ยินดีค่ะ ไปเจอกันที่ผาเก็บตะวันได้เลยค่ะ เบอร์โทรแอ้ตาม PM นะค่ะ:cool:

7. find truth

ถ้าเอารถไปเอง จะไปเจอกันที่ผาเก็บตะวัน อุทยานแห่งชาติทับลาน อ่ะค่ะ จ.ปราจีนบุรี ขอให้สมหวังนะค่ะ :cool:

8. วินทัย

เอ่อ ... รบกวนถามอีกหนค่ะ ถ้าไม่เอารถไปเองค่ะ นัดเจอกันอย่างไร

ขอบคุณค่ะ

9. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

กางเกงพี่รับรองไม่บางค่ะ สีดำก็มีค่ะ ขอใส่ที่มันสบายๆ เพราะว่าจะต้องฝึกหนัก สู้ สู้ (good)

10. เอกณัฏฐ์

เอกณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2008
    ครั้งที่แล้วนัดเจอกันที่คาร์ฟูร์พระราม 2 ครับ (ครั้งนี้ยังไม่ทราบ)
    ถ้าไปถึงที่ผาเก็บตะวัน 10.00 น. ก็น่าจะนัดเจอ 6.00 น. ครับ
    (ขึ้นทางด่วน เข้าบางนาตราด ตัดเข้าฉะเชิงเทรา เข้าปราจีน เส้นทางนี้ประมาณ 230km ครับ)

ถ้านั่งรถทัวร์มาจากเชียงใหม่ ก็มาถึง กทม เช้าพอดี ถ้าไม่รังเกียจ ผมแวะรับตรงฟิวเจอร์รังสิตก็ได้ครับ ประมาณ 7.00 น.

(จากฟิวเจอร์ถึงทับลาน 180km)

11. น้ำพี้

น้ำพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับทีมผม เดินทางเอารถไปเองครับ พบกันที่ผาเก็บตะวันครับ.

12. วินทัย

ขอบพระคุณค่าคุณเอกณัฏฐ์ ถ้าไปอาจจะต้องขอรบกวนนะคะ... เดี๋ยวลองหาเพื่อนไปก่อนนะคะ แต่อยากไปมากๆจริงๆ

13. find truth

รายชื่อผู้ร่วมทริปกรรมฐาน 3 ที่นำรถส่วนตัวไป
    1. Maccarthey
    2. Moondace2
    3.-4. พี่รี+ท่านคู
    5. -9. น้ำพี้
    10. พี่เอ๊าะ
    11. huimayflower
    12. เอกณัฏฐ์
    13.-15. beecrazy

23. เจ้าหนูจุก

ส่วนที่เหลือไปรถตู้นะค่ะ รบกวนแจ้งด้วยนะค่ะถ้ามีการเปลี่ยนแปลง

16. nin_
    17. bombee555
    18. panfool
    19. dalmat
    20. MayBuddhaBlessYou
    21. interionut
    22. <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->พรจีร<!-- google_ad_section_end -->

14. beecrazy

beecrazy เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2010

บ้านพี่อยู่แถวบ้านหนูเลยอ่ะ หนูอยู่บางพลัดอ่ะค่ะ ถ้าพี่ชายหนูไม่ไปหนูอาจจะเกาะพี่เอกณัฏฐ์ไปทริปด้วยนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2010
  15. beecrazy

beecrazy เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2010
    [FONT=Little_Star]
    ท่านใดอยากร่วมสมทบทุนทำบุญค่าอาหารสำหรับผู้ที่ไปร่วมฝึกกรรมฐานในครั้งนี้ ก็สามารถบริจาคได้ทีเลขทีบัญชี[/FONT]

[FONT=Little_Star]ชื่อบัญชี มนตรี อมรประเสริฐ เลขที่บัญชี [/FONT][FONT=Little_Star]6192025271 ธนาคาร กสิกรไทย[/FONT]

[FONT=Little_Star]สิ่งของทีต้องเตรียม[/FONT]
    [FONT=Little_Star]- เต็นท์นอน 1 หลังต่อ 1 ท่าน[/FONT]
    [FONT=Little_Star]- ถุงนอน หรือ ผ้าห่ม[/FONT]
    [FONT=Little_Star]- ผ้าใบหรือเสื่อน้ำมัน ปูสัก 2 เมตร ถ้ามีทุกคนจะดีมาก[/FONT]
    [FONT=Little_Star]- ตะเกียง[/FONT]
    [FONT=Little_Star]- ยากันยุง[/FONT]
    [FONT=Little_Star]- เสื้อผ้าสีขาว[/FONT][FONT=Little_Star] + กางเกงสีดำ + เสื้อหนาว[/FONT]
    [FONT=Little_Star]- ช้อน + ซ้อม + จาน[/FONT]
    [FONT=Little_Star]- ข้าวหุงสุก 1 ถุง ข้าวธรรมดา[/FONT]
    [FONT=Little_Star]- หมอนรองก้น[/FONT]

[FONT=Little_Star]ท่านทีประสงค์จะฝากซื้อของในการไปทริปครั้งนี้ เริ่มฝากได้แล้วนะค่ะ ติดต่อได้ทีคุณแอ้ [/FONT][FONT=Little_Star]find truth[/FONT]
    [FONT=Little_Star]
    1. เสื้อขาว+กางเกงดำ ชุดละ 200 บาท[/FONT]

[FONT=Little_Star]2. ตะเกียง อันละ 200 บาท[/FONT]

[FONT=Little_Star]3. ผ้าใบกันน้ำขนาด 2X3 เมตร ผืนละ 220 บาท[/FONT]

[FONT=Little_Star]4. ถุงนอน 250 บาท[/FONT]

[FONT=Little_Star]5. เต๊นท์ 350 บาท[/FONT]

[FONT=Little_Star]6. โคมลอย ขอตรวจสอบราคาก่อนค่ะ [/FONT]
    [FONT=Little_Star]แล้วจะมาแจ้งให้ทุกท่านทราบอีกทีค่ะ[/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2010
  16. delo

delo Active Member

18 มิถุนายน 2007
    ทริปกรรมฐานนี้ เป็นครั้งแรกผม ขอจองจำนวน 4 ที่ครับ
    ขับรถไปเองครับ

17. พรจีร

พรจีร เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาขอบคุณ คุณแอ้ ที่กรุณาชี้แจงรายละเอียดในการไปเข้าทริบกรรมฐานครั้งนี้

พวกเราทุกคนคงมีบุญสัมพันธ์กันนะคะถึงได้ไปร่วมบุญกัน อนุโมทนาสาธุ ๆ ๆ แล้วพบกัน

นะคะทุกๆ คน
    ;aa8;aa8

18. delo

delo Active Member

18 มิถุนายน 2007
    ขอถามเพื่อนๆ เต้นที่ผมเตรียมไปพักค้างคืน นอนได้ 2 - 3 คน สำหรับทริปนี้จำกัดให้นอน เต้นละคนหรือป่าว เพราะว่าเพิ่งเคย ทริปนี้ ครั้งแรก ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะได้เตรียมตัวทัน

19. เอกณัฏฐ์

นอนเต้นท์ละ 1 คนครับ จะได้มีสมาธิ อยู่กับตัวเอง พิจารณาตัวเองครับ

20. เอกณัฏฐ์

ได้จ้า..ไม่มีปัญหา ว่าแต่มันไม่ใกล้นะ จากบางพลัดมาบางบัวทอง 27km เน้อ