"ทะเลสีดำ" By Tawee gibb+urai ay

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย urai ay, 23 กันยายน 2013.

1. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    เอร่อออ
    หนูตาขอมาเมื่อต้นปีที่แล้ว หุหุ
    ขอเพลงนักร้องที่มีผลงานปีละเพลง
    ก็ต้องทำใจอ่ะตา! ลีลาจินๆพ่อคนนี้

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2874380/[/MUSIC]

ทะเลสีดำลุลา+ต้าร์ พาราด็อกซ์
    Tawee gibb : ทะเลสีดำ ไม่มีแสงไฟ
    มองไม่เห็นทาง เธอกลัวหรือไม่
    urai: ได้ยินเสียงเธอ จะกลัวอะไร
    จับมือฉันไว้ ฉันก็อบอุ่นหัวใจ
    Tawee gibb: เธออาจเหน็บหนาว ทุกคราวที่เจอะคลื่นลม
    urai : ก็ห่มใจฉันด้วยความอบอุ่นของเธอ
    Tawee gibb: อาจมองไม่เห็นเส้นของขอบฟ้าไกล
    urai : ยังมีแสงดวงดาวจะคอยนำทางให้เราก้าวไป
    Tawee gibb : เธอแน่ใจ
    urai : ฉันแน่ใจ
    Tawee gibb: ทะเลสีดำ
    urai : ไม่นานก็เช้า
    Tawee gibb : ค่ำคืนเหน็บหนาว
    urai : จับมือฉันไว้
    urai : ไม่ต้องหวั่นไหว
    Tawee gibb: จะทำเช่นไร
    urai : กอดฉันไว้เธอ
    Tawee gibb : ทะเลสีดำ ทำให้ฉันกลัว
    อาจทำให้เธอ นั้นต้องลำบาก
    urai : ไม่เห็นเป็นไร อย่าไปคิดมาก
    มันคงไม่ยาก เพียงเธอจับมือฉัน
    Tawee gibb: เธออาจเหน็บหนาวทุกคราวที่เจอะคลื่นลม
    urai: ก็ห่มใจฉันด้วยความอบอุ่นของเธอ
    Tawee gibb: อาจมองไม่เห็นเส้นของขอบฟ้าไกล
    urai : ยังมีแสงดวงดาวจะคอยนำทางให้เราก้าวไป
    Tawee gibb : เธอแน่ใจ
    urai : ฉันแน่ใจ
    urai : ไม่นานก็เช้า
    Tawee gibb: ค่ำคืนเหน็บหนาว
    urai : จับมือฉันไว้
    urai : ไม่ต้องหวั่นไหว
    Tawee gibb: จะทำเช่นไร
    urai: กอดฉันไว้เธอ
    .....................................................​

ปล. ขอสุขสันต์วันเกิด!คนขอ หนูตา+นักร้อง(ชาย)
    ขอให้สุขภาพแข็งแรง มีความสุขทุกวันไปเน้อออ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    เห็นว่ามีสะไพร้..เมื่อคืนรอซะดึกเลยอ่ะ
    เช้ามา หลังจากใส่บาตร ก็นอนต่อ ปวดหัว ไข้หวัดรุมๆตั้งแต่เมื่อวาน

๑๑ โมงแวะเข้ามาดูสะไพร้พี่ไร
    อุ๋ย! สะไพร้อย่างแรง
    เล่าฮูไปอยู่ไหนมา หายไป น๊าน นาน

สะไพร้อีกอย่าง จากรายการเกริ่นของนักร้องหญิง
    เค้าอวยพรนักร้องชายด้วย...
    เล่าฮูมีวันคล้ายวันเกิดในวันนี้ด้วยเหรอคะ อ่ะฮ๊า..จริงดิ
    งั้นอวยพรด้วยคนนะคะ ขอให้มีสุขภาพกายแข็งแรง สุขภาพใจเข้มแข็ง

เล่าฮูร้องเพลงนี้ได้ดีและเนียนมาก ฟังเพลินอ่ะ
    เล่าฮูร้องเพลงเพราะ..แต่ไม่ค่อยร้อง
    เพลงนี้ >> เจ๊..ก็ร้องได้ "เป๊ะ"

แสดงว่า โปรเจคนี้ เจ๊ตั้งใจ อย่างแรง
    ปลื้มค่ะ !!!

ขอบคุณมากนะคะพี่ไร..
    ทั้ง ๒ เพลง เพื่อน้องเนี๊ยะ น้องปลื้มอย่างแรง จุ๊บ!

3. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    349
    แว๊ก ! มาตัวแดงเลยอ่ะ เป็นไรรึเปล่าพี่ไร ต้องไปแปลงร่างม๊ะค๊ะ พลาดเฉยเลย..555+

4. urai ay

เมื่อคืนเผลอหลับไปซะก่อนอ่ะตา เช้ามารีบตาเหลือกเลย55
    ที่จริงมีอีกสะไพร๊ แต่เจ้าของค่าย"จีเอ็มแมว"
    เค้าไฟเขียวบอกเอาเพลงนี้ก่อนเจ๊!
    พี่อ่ะปากเปียกปากแฉะกะฮู กลัวฮูทำไม่ทัน แต่ก็เล่นซะเกือบ2ปี
    เสียงพี่แป๊ะต้องขอบคุณฮูอ่ะแก้แล้วแก้อีกถึง3รอบ

เก็บไว้ๆ เอาไว้เป็นยันต์ กันนักร้องชาย555
    เห็นบ่นแต่ว่าไม่ค่อยกล้าเข้าเพราะ ไม่ค่อยได้เสวนากับเพื่อนๆ

5. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

ให้กำลังใจกันก่อน..แต่ยังไม่ได้เสียบหูฟังค่ะ..น้องไร
    เด่ว เย็น ๆ ปิดประตูแล้วจะมาฟังอีกทีจ้า ๆ ๆ

6. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    1,230
    ถ้าพี่แมวหายจากหวัดขึ้นตะหมูก คงเสียงเหมือนเล่าฮูอ่ะ นุ่มๆ คีย์เสียงแนวๆเดียวกัน (ต่างตรงพี่แมวเป็นหวัดตลอด)

7. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    แวะเอาน้ำพริกมะขามมานั่งกินตรงนี้ด้วยดีกว่า 555+
    เมื่อวานไปสอยมะขามมาได้เยอะพอดู เลยแบ่งทำน้ำพริก ไม่รู้เป็นเมนูโปรดของใครบ้าง
    ตอนแรกกะจะปีนแล้วล่ะ แต่ดูท่าทางจะมีบาดเจ็บแน่ๆ เนื่องจากฝนตกใหม่ๆ ลำต้นโชกๆชื้นๆแบบนั้น ตกมาคอหักตายคงไม่คุ้ม อิอิ

โขลก พริก กระเทียม มะขาม กะปิ แล้วใส่เนื้อหมูสับลงไปโขลกให้เข้ากัน

เตรียมผักสดที่หาได้ในตู้เย็น คุ้ยๆมาได้แค่เนี๊ยะแหล่ะ

เอาที่โขลกลงผัด เรียบร้อยละ (หมูสับไม่ละเอียดเท่าไหร่ ดูเป็นก้อนๆ)

ก็โอเคนะ เนื่องจากมะขามไม่อ่อนมากเท่าไหร่ รสชาติเลยเปรี้ยว ต้องตัดด้วยน้ำตาลและน้ำปลาเพิ่ม (ปกติตาใช้ฝักอ่อนๆกว่านี้)

-----------------
    (เดี๋ยวเอาไปโพสต์จักรวาลคู่ขนานด้วย กระทู้จุ๊กจิ๊กๆอาหารของกลุ่มสาวๆ พี่ครูติง)

เมนูนี้พี่ไรก็ทำอ่ะ (บังเอิญไปมั๊ย)
    ของพี่ไรเน้นมะขาม เหนียวเนื้อหมู แต่ของพี่ไรถ้วยสุดท้ายแล้ว น้ำพริกก้นถ้วย

8. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำยายไหลลลลลลลล ค่ะ หนู่ตา น้ำพริกมะขาม - ผักสด นี่ น่าเจี๊ยะจัง หิวข้าวขึ้นมาเลยเชียว....

ร้องได้เพราะมาก ๆ น้องเล่าฮู น้องไร เสียงดีมาก ๆ ฟังเพลินจ้า ๆ ๆ

งานคุณภาพผลิตนานเป็นปีเลยนะ ๆ นี่..นานไปป่าววววววว อ่ะ น้องไร..

9. ษิตา

1,230
    นานจนคิดว่า คงไม่ได้ฟังแล้วอ่ะ นั่นแหล่ะค่ะพี่ใจ
    จากใจคนขอ (คิดงั้น)
    ได้ฟังแล้ว รู้สึกได้ถึงความตั้งใจของเจ๊อ่ะ เพลงนี้เจ๊พยายามคุมเสียงสุดฤทธิ์เพื่อให้"เป๊ะ"
    ส่วน เล่าฮู ไม่ต้องพูดถึง เนียนอ่ะ ร้องเพลงนี้ได้ดีมาก

.
    .
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2013
  10. urai ay

ขอบคุณพี่ใจจร้าา อุตส่าห์แวะมาตั้ง2รอบ
    นุ่นๆๆเหล่าฮูนุ่นทำนาน เราอ่ะร้องแป๊บเดียวเอง55(โม้)

11. urai ay

หูยยยย ขอเม้าท์ [​IMG]แมวอ่ะนักร้องคิวทองตาเอ้ยยย
    ถ้าร้องกะแมวนานกว่านี่อีก หุหุหุ

12. urai ay

เอารูปของตาออกเอาของพี่อัพมั่ง อิอิอิ
    มันเป็นการบังเอิญที่บังเอิ๊นนนจริง
    ของพี่เหลือก้นถ้วยจริงๆนะ

อย่างที่บอกเหล่าฮูโน่นนาน
    ตัวพี่เองก็คิดว่าไม่ได้ฟังแล้วละ
    เหล่าฮูแวะมาทีไรจะมีข้ออ้าง
    "เราไปปฏิบัติธรรม"
    "เราไปอยุ่วัดมา"
    "เราไปอยุ่บนเขา" บลาๆๆๆๆมันทำให้พี่คิด....
    ....จะร้องเพลงกะเราฮูต้องลำบากต้องไปหาที่ทำใจขนาดนั้นเชียวหรือ...
    แต่คุ้มที่รอคอยและต้องขอบคุณเหล่าฮู
    ที่นั่งแก้ แงะ แกะเกราเสียงพี่ให้ออกมาเป็นแบบนี้
    เพราะจำได้ว่าพี่ร้องไปแบบเป๋ๆ ไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้ ลำบากคนมิกซ์นุ่นอิอิ

13. ษิตา

1,230
    ของพี่ไรดูท่าทางจะโขลกกุ้งแห้งใส่ไปด้วยแน่ๆ (รึเปล่าคะ)
    กำลังจะพาไอ่แป๊กไปเลี้ยง กัน ๒ คนเงียบๆ
    จริงๆก็ปกตินะ แต่เห็นหลานมันตื่นเต้นและให้ความสำคัญจัง
    มีของขวัญมาให้ด้วยอ่ะ ^_^

หิวข้าวแล้ว ไปนะคะ

14. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะที่สุดในโลกเลยจ้า พี่ไร & พี่ฮู

เห็นชื่อนักร้องชาย พี่Tawee gibb ไม่รู้จัก
    แต่พอได้ยินเสียงเพลงขึ้นต้น นึกว่าเสียงพี่แมว อิอิ
    และก็นึกต่อไปพี่แมวเปลียนชื่อใหม่ อิอิ

พอไม่ใช่เสียงพี่แมว ก็นึกว่าเป็นเสียงคุณกอล์ฟ พออ่าน
    ข้อความถึงได้รู้ว่าเป็นพี่ฮู ก็คุ้นชื่อๆจ้า เพราะเวลาไป
    ฟังเพลงเก่าๆที่บอร์ดจะเห็นคอมเม้นท์เพลงจ้า

วันนี้เป็นวันเกิดของคุณหนูตา & นักร้องชาย
    ร่วมอวยพรวันเกิดด้วยจ้า...

สุขสันต์วันเกิดจ้าคุณหนูตา & พี่ฮู
    ขอให้สุขกาย สุขใจ สุขภาพ แข็งแรง
    คิดหวังสิ่งใดขอให้พลันสำเร็จ จ้า สาธุ

15. ดอกใบบุญ

Tawee gibb : ทะเลสีดำ ไม่มีแสงไฟ
    มองไม่เห็นทาง เธอกลัวหรือไม่

urai: ได้ยินเสียงเธอ จะกลัวอะไร
    จับมือฉันไว้ ฉันก็อบอุ่นหัวใจ

urai : กอดฉันไว้เธอ
    Tawee gibb : ทะเลสีดำ ทำให้ฉันกลัว

urai : ไม่เห็นเป็นไร อย่าไปคิดมาก
    มันคงไม่ยาก เพียงเธอจับมือฉัน

ท่อนที่ทำสีชมพู....ฟังยังไงก็เสียงพี่แมวจ้า

อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2013
  16. urai ay

ไม่มีกุ้งแห้งตา พี่ใช้หมูสะโพกมีติดมันนิดๆ

ฮั่น! ไปฉลองกัน2คน แล้วคุณยายละตา)))
    ไปซะแระ

17. urai ay

ขอบคุณน้องใต้เกิ้งแทนหนุตา+เหล่าฮูด้วยจร้า
    ใช่ๆ ถ้าเข้าไปฟังเพลงเก่าๆถึงจะรู้จักเหล่าฮูจ้ะ

ใต้เกิ้งนั่งจับผิดพี่แมว5555
    ไม่ใช่พี่แมวแน่นอนจร้าาา
    ป่านนี้แมวนั่งจามแล้ว เผลอๆอาจเดินตำนุ่นนี่อีกรอบ555
    ขอบคุณน้องใต้เกิ้งที่แวะมาจ้าาา

18. ดอกใบบุญ

อิอิ และที่สำคัญเสียงหายใจแรงๆ
    คล้ายเสียงพี่แมวมากเลยจ้า อิอิ

โดยเฉพาะท่อนแรกจ้า เหมือนที่สุดในโลกจ้า อิอิ
    แต่ท่อนที่สองจะไม่เหมือนแล้วจ้า

19. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

โอ๊ย-โย๊ย-โหย

ซุ่มทำเพลงนี้ถึง 2 ปี คุ้มค่ากับการรอคอยจริง ๆ ครับ

ก่อนอื่นต้องขอ HBD หนูตา กับพี่เหล่าฮูก่อนนะครับ

ขอให้มีความสุขมาก ๆ สุขภาพแข็งแรง

ส่วนเสียงเจ๊อุไรเพลงนี้เป๊ะมาก ๆ ทั้งคีย์ทั้งจังหวะเลยครับ

เสียงพี่เหล่าฮูก็หล่อเกิ๊น อิอิ

เพลงนี้ฟังแล้วอบอุ่นจริง ๆ ครับ

สัมผัสได้ถึงมิตรภาพของนักร้องทั้ง 2 คน

ขอบคุณหนูตานะครับที่ชมว่าเสียงน่าจะเหมือนเหล่าฮู ^^

((( เพราะที่สุดในโลกของแท้จ้า )))

20. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    เสียงเหล่าฮูชัดแจ๋วเลย

ไม่ขึ้นตะหมูกนะใต้เกิ้ง อิอิ​