ทักทายและแนะนำตัว สำหรับคนไทยในประเทศที่ห้องนี้

ในห้อง 'ทวีป ยุโรป' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 26 ตุลาคม 2008.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    สวัสดีครับทุกๆคน

มีสมาชิกท่านไหนบ้างที่อาศัยหรือไปมาๆ ในประเทศที่ห้องนี้บ้าง
    เพื่อเราจะได้รู้จัก และจับกลุ่ม

1. ขอเชิญแนะนำตัวหรือทักทายกันหน่อยครับ เขียนอะไรก็ได้
    2. อาศัยอยู่ในประเทศนี้ ชีวิตเป็นไรบ้าง ?
    3.ได้ทำบุญบ้างไหม ชอบไปวัดไหน ?
    4. รู้จักเว็บพลังจิตได้อย่างไร และเข้ามาบ่อยแค่ไหน ?

------------------------------------------------------------
    ห้องพลังจิต ชุมชนไทยในต่างแดน
    สามารถ คุยได้ทุกเรื่อง เช่น พุทธศาสนา การศึกษา ทำงาน ธุรกิจ ประชาสัมพันธ์ ท่องเที่ยว อาหาร ร้านอาหาร ประกาศซื้อขาย หางาน รับสมัครงาน อะไรต่างๆก็ได้

2. Wat Pa Gothenburg

Wat Pa Gothenburg เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2008
  3. arathai

arathai Active Member

หวัดดีค่ะ
    อยู่ที่นอร์เวย์ค่ะ มีวัดไทยหลายแห่งอยู่ค่ะ แต่ที่ดิฉันอยู่เป็นแถวตะวันตกของประเทศค่ะ และโชคดีมากค่ะที่มีวัดไทยซึ่งไม่ไกลจากที่ดิฉันอยู่นัก การทำบุญ ก็ไปบ่อยเหมือนกันค่ะ แต่ส่วนมากไปวันหยุดค่ะและทางวัดก็จะมีงานส่วนมากวันเสาร์และอาทิตย์ค่ะ และที่รู้จักเวปพลังจิตก็เพราะเพื่อนแนะนำค่ะ ส่วนตอนนี้เข้ามาทุกวันค่ะไม่เข้าไม่ได้ ชอบค่ะได้ความรู้เรื่องธรรมะมากยิ่งขึ้น และตอนนี้เป็นคนของพระพุทธเจ้าไปแล้วค่ะ ซาบซื้งมากค่ะ

4. watkrating

watkrating สมาชิก

14 กุมภาพันธ์ 2006
    ตามหาบุคคล

ขอโทษครับท่านใดรู้จักบุคคลในภาพหรือมีช่องทางติดต่อกรุณาแจ้งหรือแจ้งให้เขาช่วยติดต่อกลับที่ผมโดยด่วน เขาพำนักอยู่ในนอรเวย์ขอขอบพระคุณล่วงหน้า ถ้าไม่เหมาะสมก็ลบออกได้เลยนะครับ ผมลงในกระทู้ที่ชื่อว่า ตามหาบุคคล ในห้องนี้ล่ะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      145