ทักทายและแนะนำตัว สำหรับคนไทยในประเทศที่ห้องนี้

ในห้อง 'ทวีป ออสเตรเลีย' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 26 ตุลาคม 2008.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    สวัสดีครับทุกๆคน

มีสมาชิกท่านไหนบ้างที่อาศัยหรือไปมาๆ ในประเทศที่ห้องนี้บ้าง
    เพื่อเราจะได้รู้จัก และจับกลุ่ม

1. ขอเชิญแนะนำตัวหรือทักทายกันหน่อยครับ เขียนอะไรก็ได้
    2. อาศัยอยู่ในประเทศนี้ ชีวิตเป็นไรบ้าง ?
    3.ได้ทำบุญบ้างไหม ชอบไปวัดไหน ?
    4. รู้จักเว็บพลังจิตได้อย่างไร และเข้ามาบ่อยแค่ไหน ?

------------------------------------------------------------
    ห้องพลังจิต ชุมชนไทยในต่างแดน
    สามารถ คุยได้ทุกเรื่อง เช่น พุทธศาสนา การศึกษา ทำงาน ธุรกิจ ประชาสัมพันธ์ ท่องเที่ยว อาหาร ร้านอาหาร ประกาศซื้อขาย หางาน รับสมัครงาน อะไรต่างๆก็ได้

2. ธนาวุฒิ

ธนาวุฒิ Active Member

สวัสดีคนไทยทุกคน

3. prachya.ie

prachya.ie Active Member

สวัสดีครับคนไทยในออสเตเรียทุกท่านครับ สบายดีไหมครับ

4. Fon&Hugo

Fon&Hugo สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะทุกท่านที่ออสเตเรีย เข้าเวปนี้ทุกวันค่ะชอบมาก เราอยู่ที่ซิดนีย์ค่ะ

5. รุทธรักษะ

รุทธรักษะ สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ ทุกท่านที่เข้ามาดูเว็บอยู่ขณะนี้ ผมขอเป็นกำลังใจ สำหรับคนไกลบ้านนะครับ
    จะอยู่ที่ไหนก็ไม่สำคัญ ขอให้ใจเรามีความสุข ไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใครก็พอครับ
    อยู่กับอุดมคติที่ดี มีคุณของพุทธศาสนาเป็นแสงเทียนยามชีวิตพบจุดมืดมนก็พอครับ

6. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ไม่ได้อยู่ออสเตรเลียครับ เเต่ขอเข้ามาทักท่าย สวัสดีครับชาวธรรมทุกท่าน

7. longer_85

longer_85 สมาชิก

หลังจากมีการปรับปรุงระบบ

ผมก็ได้มีโอกาสเข้ามาที่ห้องนี้เป็นครั้งแรก

ก่อนอื่นก็ต้องขอกล่าว คำว่า สวัสดี

และก่อนไปก็ขอกล่าวคำว่า ขอให้พระคุ้มครองครับผม

8. borworncab

borworncab สมาชิก

12 กันยายน 2007
    สวัสดีครับ..อยู่ซิดนีย์ครัีบ เมื่อวันที่ 25-26 เม.ย. ได้มีโอกาสไปร่วมปฏิบัติธรรม ถือศีล 8 ที่วัดป่าสูญญตาราม บันดานูน มาอยากจะขออนุโมทนากับผู้คิดจัดโครงการทุกท่านและอาสาสมัครและผู้เข้าร่วมปฏิบัติทุกๆ ท่านกว่า 60 คนครับ รวมถึงสปอนต์เซอร์เรื่องอาหาร การกินเพราะรายการนี้ฟรี ครับ.... รวมถึงท่านเจ้าอาวาสครับ ตั้งแต่มาอยู่ที่นี่ 7 ปีกว่าแล้วเพิ่งเคยไปวัดนี้เป็นครังแรกครับ ประทับใจมาก ๆครับ จัดระบบ ระเบียบ ตารางเวลาในการปฏิบัติกิจกรรมได้ดีมาก ๆ ฝากถึงทุกท่านที่อยู่ที่นี่นะครับ วันที่ 31 พ.ค.นี้ทางวัดจะมีทำบุญฉลองเจดีย์ ถ้าท่านใดมีโอกาสเชิญไปร่วมทำบุญด้วยกันนะครับ....ขอบคุณครับ

9. Lixalot's mummy

Lixalot's mummy ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

27 กุมภาพันธ์ 2009
    อยู่ซิดนีย์ค่ะ สวัสดีค่ะทุกท่าน

10. Mantalay

Mantalay เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดีคะ เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกคะ

11. krit_ans66@hotmail.c

krit_ans66@hotmail.c เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี....... ทุกท่านครับ
    ผมชื่อ กฤติ อยู่ที่ เพริ์ท como ครับ....
    เดือน หน้าว่า จะย้ายไปซิดนีย์ แล้วครับ
    ปล. ชอบเว็ปนี้ มากครับ
    เชิญร่วม สนทนากันได้ นะครับ 0413 497 122 ครับ

12. krit_ans66@hotmail.c

krit_ans66@hotmail.c เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ ผมเรียนอยู่ครับ + ว่ากำลังมองหางานทำเพื่อเก็บเงินเรียนต่อ ครับ
    ท่านใดมีคำแนะนำเรื่องงานบ้างครับ ช่วยอนุโมทนาบอก+แนะนำผมด้วย ครับ
    ขอบคุณ ครับ

13. feungfa

feungfa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

I'm living in SYDNEY too.
    Welcome everyone.

14. Ta WHK

Ta WHK เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกๆท่านค่ะ ชื่อตาค่ะ เคยเรียนหนังสือที่วอลลองกองมาเกือบ 6 ปี อยู่ที่ซิดนีย์ประมาณ 8 เดือนช่วงโอลิมปิค ตอนนี้ทำงานอยู่ที่นิวซีแลนด์จ้า

น้องกฤติ ไม่ต้องห่วงนะจ๊ะ ที่ซิดนีย์มีร้านอาหารไทยประมาณเกือบ 300 ร้าน มีทุกหัวมุมถนนเลย หางานได้ซำบายมากๆ ขอบอก แต่ต้องมีวีซ่านักเรียนที่อนุญาติให้ทำงานนะจ๊ะ ทำให้ถูกกฏหมายไว้เป็นดี ไม่มีใครทำอะไรเราได้จ้ะ ถ้าทำงานก็ต้องขยันเรียนมากขึ้น แล้วก็ถ้าอยากได้ภาษาออสซี่เก่งๆ ก็พยายามหาเพื่อนต่างชาติเยอะๆ นะ มีอะไรให้ช่วยบอกนะจ๊ะ โชคดีค่ะ

15. pice_onepoint

pice_onepoint สมาชิก

24 มิถุนายน 2009
    หวัดดีครับ

พึ่งมาถึงครับ มาเรียนอะครับ อยากไป วัดไทย อยุไหนหรอครับ ขอบคุนมากๆๆครับ

16. aphichaiy

aphichaiy เป็นที่รู้จักกันดี

;aa41คนไทยในออสเตเรีย เขารักและสามัคคีกันดีคนไทยใน U S A ก็เหมือนคนไทยในเมืองเมืองสาระขันธ์ อยากไปออสเตเรียจังเลยครับแต่ไม่มีใครนำทาง...พูดแล้วเหมือนคนตาบอด....0840220134...;38

17. Ta WHK

Ta WHK เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าเพิ่งซีเรียสนะคะ ไม่ว่าที่ไหนก็มีทั้งขาวและดำค่ะ เราก็เลือกแต่สิ่งดีแล้วกันนะคะ จะได้สบายใจค่ะ ออสเตรเลียไปไม่ยากค่ะ ไปถึงซิดนีย์มีร้านอาหารไทยเพียบ จะได้ยินคนคุยภาษาไทยเป็นระยะๆ ค่ะ เจอร้านอาหารไทยที่มุมไหน เข้าไปคุยไปถามได้เลยค่ะ ส่วนใหญ่จะให้ข้อมูลดีๆที่เราอยากรู้ โชคดีค่ะ

18. มุ่งเต็มใจ

มุ่งเต็มใจ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    ;aa4 เหมือนกันครับ

19. dannychinny

dannychinny สมาชิก

3 มิถุนายน 2009
    แนะนำวัดไทยในเมลเบอร์น

แนะนำการเดินทางไปวัดไทยในเมลเบอร์น รัฐวิคตอเรีย ครับ

W e l c o m e T o W a d T h a i . I n f o

he llo _car

20. balloon

balloon ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สวัสดีครับ แวะมาทักทายครับผม