ทักทายและแนะนำตัว สำหรับคนไทยในประเทศที่ห้องนี้

ในห้อง 'ทวีป เอเซีย' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 26 ตุลาคม 2008.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    สวัสดีครับทุกๆคน

มีสมาชิกท่านไหนบ้างที่อาศัยหรือไปมาๆ ในประเทศที่ห้องนี้บ้าง
    เพื่อเราจะได้รู้จัก และจับกลุ่ม

1. ขอเชิญแนะนำตัวหรือทักทายกันหน่อยครับ เขียนอะไรก็ได้
    2. อาศัยอยู่ในประเทศนี้ ชีวิตเป็นไรบ้าง ?
    3.ได้ทำบุญบ้างไหม ชอบไปวัดไหน ?
    4. รู้จักเว็บพลังจิตได้อย่างไร และเข้ามาบ่อยแค่ไหน ?

------------------------------------------------------------
    ห้องพลังจิต ชุมชนไทยในต่างแดน
    สามารถ คุยได้ทุกเรื่อง เช่น พุทธศาสนา การศึกษา ทำงาน ธุรกิจ ประชาสัมพันธ์ ท่องเที่ยว อาหาร ร้านอาหาร ประกาศซื้อขาย หางาน รับสมัครงาน อะไรต่างๆก็ได้

2. Icq_u

Icq_u สมาชิก

19 กันยายน 2008
    หวัดดีค่ะชื่ออิคค่ะ ตอนนี้เรียนอยู่ที่อาโอโมริค่ะ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ทำบุญค่ะ จะหนักไปทางสวดมนต์มากกว่าค่ะ ชีวิตความเป็นอยู่เรื่อยๆมากค่ะ ส่วนรู้จักเว็บได้ไง คือสนใจเรื่องการนั่งสมาธิค่ะ ก็เลยหาข้อมูลในเว็บมาเรื่อยๆก็เลยเจอค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

3. ruts

ruts สมาชิก

11 กุมภาพันธ์ 2009
    ดีค่ะ ลูกสาวเรียนม.เกษตร เรียนญี่ปุ่น แวะทักค่ะ wizard_za_671@hotmail.com

4. Igiko_L

Igiko_L เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    อยากมีเพื่อน ชาย หรือ หญิง ที่กำลังเรียนที่ญี่ปุ่นจะเป็นคนไทย หรือคนญี่ปุ่นก็ได้คะ เพราะเราสนใจอยากไปเรียน ที่ คณะแพทย์ มหาลัย ฮิโรชิมา (แต่คงได้แค่คิด)เมลล์ เรานะ Igiko_L@hotmail.com

5. sakana_66

sakana_66 Active Member

17 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีค่ะ มาฝึกงานกับบริษัทแม่ ตอนนี้อยู่เมืองโตโยต้าจังหวัดไอชิค่ะ แอดมาคุยได้ค่ะpla_si@hotmail.com

6. มัณฑณา

มัณฑณา สมาชิกใหม่

11 กรกฎาคม 2010
    อยากไปทำสมาธิและพูดคุย

อยู่ที่urawa saitamakenค่ะอยู่มา5-6ปีแล้วมีอะไรช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
    ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

7. da5percent

da5percent Active Member

18 กรกฎาคม 2010
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ พอดีหาทุนไปเรียน เลยแวะมาชม

8. เจตนา

เจตนา เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2007
    สวัสดีครับ ชื่อ มดตะนอยครับ

ตอนนี้ทำงานอยู่ที่ Saitamaken ครับ
    อยากรู้จักพี่ๆๆน้องๆๆคนไทย ครับผม
    ว่างๆ แอดเมลล์มาคุยกันได้ครับผม
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    rock_108_1@hotmail.com

どうそ よろしくおねがいします。

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      96.1 KB
      เปิดดู:
      70
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กันยายน 2010
  9. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับผมจบ tokyu designer gakkuin นานแล้ว ดีใจและคิดถึงบรรยากาศเก่าๆ เลยแวะมาคุยด้วย โยโรชิกุ เน้....