ทักทายและแนะนำตัว สำหรับคนไทยในประเทศที่ห้องนี้

ในห้อง 'ทวีป เอเซีย' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 26 ตุลาคม 2008.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    สวัสดีครับทุกๆคน

มีสมาชิกท่านไหนบ้างที่อาศัยหรือไปมาๆ ในประเทศที่ห้องนี้บ้าง
    เพื่อเราจะได้รู้จัก และจับกลุ่ม

1. ขอเชิญแนะนำตัวหรือทักทายกันหน่อยครับ เขียนอะไรก็ได้
    2. อาศัยอยู่ในประเทศนี้ ชีวิตเป็นไรบ้าง ?
    3.ได้ทำบุญบ้างไหม ชอบไปวัดไหน ?
    4. รู้จักเว็บพลังจิตได้อย่างไร และเข้ามาบ่อยแค่ไหน ?

------------------------------------------------------------
    ห้องพลังจิต ชุมชนไทยในต่างแดน
    สามารถ คุยได้ทุกเรื่อง เช่น พุทธศาสนา การศึกษา ทำงาน ธุรกิจ ประชาสัมพันธ์ ท่องเที่ยว อาหาร ร้านอาหาร ประกาศซื้อขาย หางาน รับสมัครงาน อะไรต่างๆก็ได้

2. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ไม่เห็นมีใครเข้ามาตอบคุณเวปสโนว์บ้างเลย

ท่าทางห้องนี้จะเหงานะเนี่ย

3. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ไม่ได้อยู่เวียดนาม เเต่เเวะเข้ามาเยี่ยมชมครับผม อนุโมทนาจ้า

4. Dechakw

Dechakw เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    ผมอยู่ที่เบิ่นยืงเวียดนามใต้ครับอยากทราบว่ามีวัดที่สอนวิปัสสนาใกล้ๆแถวนี้ไหมครับ

5. Dechakw

Dechakw เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    ผมอยู่ที่เบิ่นยืงเวียดนามใต้ครับอยากทราบว่ามีวัดที่สอนวิปัสสนาใกล้ๆแถวนี้ไหมครับ

6. nplnpl

nplnpl สมาชิกใหม่

15 กุมภาพันธ์ 2006
    ช่วยดูแลให้

ผมอยู่อุบลมีอะไรพอตอบให้ได้

7. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

...............

8. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

;hi2
    เข้าไปแอท ไปโพสในเว็บคนรักแคท

แล้วก็พบเว็บพลังจิต มันเกี่ยวกันไหมนี่

จากนั้นติดเว็บพลังจิตมาจนเท่าทุกวันนี้

9. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    เหมือนกันเลยค่ะ ไม่รู้จะเขียนอะไรดีเหมือนกัน

10. Jainak

Jainak สมาชิก

19 กันยายน 2010
    แนะนำตัวเอง

ชื่อ พุฒ ใจหนัก ครับอยู่จังหวัดหว๋องเต่า เวียดนามครับ.
    Tôi tên Phut Jainak ở Vũng Tàu Việtnam

11. Vitphong

Vitphong สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ ผมชื่อวิทครับ มาอยู่โฮจิมินห์เวียตนามได้สี่ปี่เศษ แล้วครับ ทำธุรกิจส่วนตัวเกี่ยวกับโฆษณาครับ รวมทั้งยังเป็นคณะกรรมการของสมาคมนักธุรกิจไทย ในเวียตนาม พี่ๆน้องท่านใดอยากได้ข้อมูลเกี่ยวกับเวียดนาม หรืออยากพูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็นทั้งทางโลก และทางธรรม เชิญได้นะครับ ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ

12. โอกระบี่

โอกระบี่ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยไปเที่ยวเวียดนามมาครั้งนึงครับ และอยากไปอีก ถ้าได้ไปอีกอยากจะขอคำแนะนำดี ๆ จากพี่ Vitphong น่ะครับ

และขอฝากสวัสดี และฝากเนื้อฝากตัว กับ WebSnow ด้วยครับ

13. Pu_Ko

Pu_Ko Active Member

24 มิถุนายน 2011
    สวัสดีครับ ผมเคยไปทำงาน ที่นิคมนอยไบ เขตซอคเซิน ฮานอยมา สองสามปี ที่แล้ว
    พักแถวกวางหมิง ทางผ่านไปฮานอย หากไปเที่ยว แถวซอคเซิน จะมีวัดอยู่บนภูเขา ค่อยข้างเงียบ บรรยากาศใช้ได้

14. teeeeen

teeeeen เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับ ผมอยู่กวางบิ่นเวียดนามครับมาเลี้ยงกุ้ง ได้ปีครึ่งแล้วครับ เสียอย่าง เรื่องอาหารการกิน ไม่ถูกปากแต่น้ำหนักก็ขึ้นเอาๆๆ แดดร้อนหนาวก็หนาวจัด พระอาทิตขึ้นแต่เช้าตีห้าก็สว่างแล้ว