ทักทายและแนะนำตัว สำหรับคนไทยในประเทศที่ห้องนี้

ในห้อง 'ทวีป เอเซีย' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 26 ตุลาคม 2008.

1. ขวัญมงคล

ขวัญมงคล สมาชิก

12 พฤศจิกายน 2007
    สวัสดีค่ะ หมอขวัญนะคะ ช่วงนี้อยู่ที่เกาหลีใต้ค่ะ แวะทักทายกันได้นะคะ

2. ขวัญมงคล

ขวัญมงคล สมาชิก

12 พฤศจิกายน 2007
    สำหรับเพื่อนสมาชิกที่นี่ติดต่อได้นะคะ 010-4972-9944 ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

3. brown748

brown748 สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะทุกท่าน

4. brown748

brown748 สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ ชื่อตาลค่ะ อยู่ลพบุรี มีเพื่อนไปทำงานที่เกาหลี ชื่อต้น เดินทางไปเกาหลีเมื่อวันที่ 4-5 มิถุนายน 2552 ถ้าจำไม่ผิด เราขาดการติดต่อกันหลายเดื่อนแล้วเขาทำงานเกี่ยวกับการควมคุมเครื่องจักร (ปักผ้า ) มีข้อมูลแค่นี้ใครพอจะช่วยได้บ้างค่ะขอบคุณล่วงหน้าค่ะ คิดถึงต้นน่ะถ้าบังเอิญต้นเข้ามาที่เว็บนี้ ตาลรอต้นอยู่ my_hart2009@live.com

5. MENMCROCK

MENMCROCK สมาชิกใหม่

28 มิถุนายน 2010
    :cool: รายงานตัวคับ....
    ทำงานอยู่เกาหลี เมืองอันซัน 5ปี และ เพื่อนๆที่อยู่เกาหลี ทักทายกันบ้างนะคับ ยินดีที่ได้รู้จักคับหรือ Tel...01055142813 หรือที่อยู่เมืองไทยก็ทักทายกันได้กันได้นะคับ Thank You!!
    เวปนี้มีสาระดีจัง ...

ปล.พึ่งสมัครใหม่แนะนำกันบ้างนะคับ

6. สุปราณี (ปู)

สุปราณี (ปู) เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำตัวค่ะ

ดิฉันอยู่ macau ประเทศจีนค่ะ แต่งงานอยู่ที่นี่ได้ 10 ปี กำลังจะเข้าปีที่ 11 แล้วค่ะ เมืองนี้เป็นเมืองคนบาปค่ะ (บ่อนคาสิโนเยอะมาก สิ่งมอมเมาก็เยอะค่ะ) เคยหลงไปกับเขาก็มาพอสมควร เพิ่งเข้ามาเป็น สมาชิก เว็ป พลังจิต เมื่อเดือนกว่าๆนี่เองค่ะ ขอฝากตัวด้วยค่ะ มีโอกาสคงจะได้เล่าเรื่องราวต่างๆที่เคยผ่านเข้ามาในชีวิต ให้ทุกคนฟังค่ะ ขออนุโมทนาค่ะ

7. 지원구

지원구 สมาชิกใหม่

31 กรกฎาคม 2010
    หวัดดีครับ ชื่อ เท นะครับ ตอนนี้เททำงานอยู่เมือง อันชัน ครับ

เทอายุยี่สิบห้าครับ มาอยู่เกาหลีจะสามปีแล้ว เพื่อนๆคนไทยอยู่เกาหลี

หรือว่าอยู่เมืองไทย เข้ามาทักทายบ้างนะครับ ยินดีได้รู้จักทุกท่านครับ

รักษาสุขภาพด้วยครับผม:cool:

8. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ดิฉันอยู่ macau ประเทศจีนค่ะ แต่งงานอยู่ที่นี่ได้ 10 ปี กำลังจะเข้าปีที่ 11 แล้วค่ะ เมืองนี้เป็นเมืองคนบาปค่ะ (บ่อนคาสิโนเยอะมาก สิ่งมอมเมาก็เยอะค่ะ) เคยหลงไปกับเขาก็มาพอสมควร เพิ่งเข้ามาเป็น สมาชิก เว็ป พลังจิต เมื่อเดือนกว่าๆนี่เองค่ะ ขอฝากตัวด้วยค่ะ มีโอกาสคงจะได้เล่าเรื่องราวต่างๆที่เคยผ่านเข้ามาในชีวิต ให้ทุกคนฟังค่ะ ขออนุโมทนาค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

พม่าก็มีซะด้วยสิเรื่องแบบนี้ ไม่อยากเขียนระบุเลยค่ะว่าเมืองอะไร ทั้งบ่อน ทั้งซ่อง ทั้งการพนันสารพัดรูปแบบ ทั้งยาเสพติดเพียบ

9. PunYa_LoveLy

PunYa_LoveLy Active Member

18 สิงหาคม 2008
    สวัสดีเพื่อน ๆ คนไทยที่อยู่ไกลบ้านทุกคนค๊า ...

10. marisakoomsin

marisakoomsin สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะเพื่อนพี่และน้องชาวพลังจิตที่อยู่ในเกาหลีทุกท่านค่ะ ดิฉันก็อยู่ที่นื่ด้วยเหมือนกันค่ะ ดิฉันอยู่ที่ Sihung si ค่ะ อยู่ที่มานานมากแล้วดิฉันชอบทําบุญและให้ทานสวดมนต์และภาวนาค่ะแต่ั่งสมาธินั้นสงสัยบุญจะยังไม่ถึงจึงไม่มีโอกาสทำได้สำเร็จสักที ดิฉันชอบมองหาโอกาสส่งปัจจัยไปร่วมทำบุญในโอกาสต่างๆที่ลงประกาศในwebsiteพลังจิตค่ะ จึงขอชวนเพื่อนพี่และน้องชาวพลังจิตที่อยู่ในเกาหลีทุกท่านค่ะ ร่วมกันรวมปัจจัยกันแล้วส่งไปที่เืมืองไทยในนามของเพื่อนพี่และน้องชาวพลังจิตที่อยู่ในเกาหลี จึงอยากขอเรียนถามความคิดเห็นของทุกท่านค่ะ
    ดิฉันชื่อ มาริสา คุ้มสิน ค่ะด้วยความปิติยินดีในการทำบุญขอให้ทุกท่านจงมีส่วนในความปิติยินดีนี้ดัวยเทอญ
    010 8798 1973

11. boonssi

boonssi สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ ผมอยู่ในโซลนะครับ เป็นนักเรียนภาษาครับ อยากรู้จักพี่ๆที่อยู่ในเกาหลีทุกๆคนนะครับ ใครว่างๆ ก็แอดอีเมลล์ผมมาได้นะครับ ที่ shin_boon@hotmail.com

ขอบคุณมากครับ

12. จิระพงศ์

จิระพงศ์ สมาชิกใหม่

สวัดดีครับ ผมคนหนองคาย แต่ตอนนี่อยู่ พูชานครับทักได้

13. จิระพงศ์

จิระพงศ์ สมาชิกใหม่

พูซาน คับ:boo:

14. cakecake

cakecake สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะพี่น้องทุกท่าน ดิฉันชื่อเค้กค่ะ ทำงานนวดไทยนวดอโรมาอยู่ที่กังฮวอนโดค่ะ อยากพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กัน โทรมาได้นะคะ 010-8937 0906:boo::'(