ทักทายและแนะนำตัว สำหรับคนไทยในประเทศที่ห้องนี้

ในห้อง 'ทวีป เอเซีย' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 26 ตุลาคม 2008.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    สวัสดีครับทุกๆคน

มีสมาชิกท่านไหนบ้างที่อาศัยหรือไปมาๆ ในประเทศที่ห้องนี้บ้าง
    เพื่อเราจะได้รู้จัก และจับกลุ่ม

1. ขอเชิญแนะนำตัวหรือทักทายกันหน่อยครับ เขียนอะไรก็ได้
    2. อาศัยอยู่ในประเทศนี้ ชีวิตเป็นไรบ้าง ?
    3.ได้ทำบุญบ้างไหม ชอบไปวัดไหน ?
    4. รู้จักเว็บพลังจิตได้อย่างไร และเข้ามาบ่อยแค่ไหน ?

------------------------------------------------------------
    ห้องพลังจิต ชุมชนไทยในต่างแดน
    สามารถ คุยได้ทุกเรื่อง เช่น พุทธศาสนา การศึกษา ทำงาน ธุรกิจ ประชาสัมพันธ์ ท่องเที่ยว อาหาร ร้านอาหาร ประกาศซื้อขาย หางาน รับสมัครงาน อะไรต่างๆก็ได้

2. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    แนะนำตัวสมาชิกใหมค่ะ

:boo:สวัสดีค่ะ
    เป็นสมาชิกใหม่มาสองอาทิตย์แล้ว
    ชีวิตความเป็นอยู่เหรอก็ สบายๆแบบพอเพียง ทำบุญทุกครั้งที่มีโอกาส
    รู้จักเว็บพลังจิตเพราะี่ หาเพลงเก่าๆฟังพอถามพี่google เค้าแนะนำให้มาที่นี่
    ก็เข้ามาแบบงงๆแล้วก็โห ชอบๆๆๆๆ เพลงเก่าๆเยอะเลยแต่ฟังไม่ได้
    เค้าบอกให้สมัครสมาชิกก่อน ที่นี่เป็นที่แรกที่เราสมัคร กล้ามาก
    หลังจากสมัครสมาชิกก็เข้่ามาทุกวัน อยากเข้าไปมีส่วนร่วมในกระทู้
    เดี๋ยวถ้ากระทู้นี้ทำได้จะมาอีก ใครอยู่ฮ่องกงทักทายกันบ้างเน้อ
    วันนี้ 18-10-2009 ได้ไปทำบุญที่วัดพุทธธรรมาราม ไปโดยที่ไม่รู้ว่าวันนี้
    ที่วัดมีกฐินพระราชทาน โดยมีท่านกงสุลไทยประจำฮ่องกงเป็นผู้แทนพระองค์
    วันนี้เลยเอาบุญมาฝากทุกท่านที่แวะเข้ามาอ่านค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2009
  3. อวิชชา

อวิชชา Active Member

วัดพุทธธรรมาราม สงบดีครับ เป็นวัดสายหลวงปู่ศรี

4. n2a

n2a สมาชิก

เดินด้วยเท้า ก้าวด้วยใจ

สวัสดีค่ะ มาเป็นสมาชิกครั้งแรกในเวบนี้เลยค่ะ มีอะไรแนะนำดีๆช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

5. Daran

Daran เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2009
    สวัสดีคะ อยู่ฮ่องกงเหมือนกัน ไม่ได้ไปวัดพุทธธรรมารามนานหลายเดือน เพราะยุ่งกะงานและกลับเมืองไทย ว่างจะไปทำบุญซะหน่อย