ทั้งๆที่รู้**By Klangprai

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย klangprai, 16 มิถุนายน 2015.

แท็ก: แก้ไข
  1. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009

ทั้ง ๆ ที่รู้
    ศิลปินต้นฉบับ จินตนา สุขสถิตย์

ทั้ง ๆ ที่รู้ว่าเขามีคู่อยู่แล้วมาก่อน
    ทั้ง ๆ ที่นอนน้ำตาเปียกหมอนทุกคืน
    ทั้ง ๆ ที่ฝันแค่เห็นกันหัวใจก็ชื่น
    ทั้ง ๆ ที่เดินทั้ง ๆ ที่ยืน
    ทั้ง ๆ ที่ตื่นก็คนึงหา

ทั้ง ๆ ที่เห็นภาพนั้นดั่งเป็นเช่นหนามยอกจิต
    ทั้ง ๆ ไม่คิดแล้วใยเกิดฤทธิ์ซ่านซ่า
    ทั้ง ๆ ที่ตัวยิ้มรื่นกลั้นฝืนน้ำตา
    ทั้ง ๆ ที่ใจของเราถูกฆ่า
    ทั้ง ๆ รู้ว่าใกล้จะอาสัญ

ทั้งรักทั้งหลงฉันคงห่างเขาไม่ได้
    ก้อนเนื้อหัวใจอนุญาตให้คุณเท่านั้น
    จะเหยียบจะย่ำจะกระทำอันใดช่างมัน
    มิเคยไหวหวั่นนี่เพราะฉันปรารถนา

ทั้ง ๆ ที่รักแต่เขามาพรากจากฉันไปได้
    ทั้ง ๆ ที่ใจขอเพียงลูบไล้ชื่นตา
    ทั้ง ๆ ที่หมองนั่งมองสุดรั้งคุณมา
    ทั้ง ๆ ที่ใจรักเขาเกินกว่า
    ปวดช้ำอุราก็ยังชื่นใจ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2019
  2. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    เพราะหวานใสค่ะ
    เป็นผู้หญิงเสียงหวานมากเลยค่ะ พี่เอ๋ ^^

:cool::cool::cool:

3. klangprai

ขอบคุณมากค่ะ

4. popy#love

popy#love เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องเพลงอะไรก็ไพเราะครับ....ชอบๆๆๆเสียงนุ่มละมุล...คิวว่างเมื่อไหร่PMมาบอกด้วยนะครับ อยากร้องเพลงคู่กับพี่เอ๋ซักเพลง....

5. klangprai

สำหรับพี่ไม่ได้มีคิวอะไรค่ะ
    อยู่ที่กิจกรรมในชีวิตประจำวันมากกว่าค่ะ
    เพราะมันไม่ค่อยแน่นอนค่ะ
    ก็อย่างที่เคยบอกค่ะ pm มาฝากไฟล์ดนตรี
    และไฟล์เสียงไว้นะคะ ว่างเมื่อไหร่ก็จัดให้ค่ะ​

6. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ฝากมาที่ตาก็ได้นะคุณตั้น ดนตรี
    เดี๋ยวตาประสานให้ได้ค่ะ คุณตั้นมิกซ์ใช่ป่ะคะ
    ตอนนี้มีเสียงพี่เอ๋แล้ว(เพราะมากๆ) รอเสียงพี่เบิ้ม ยังไง คงได้รบกวนคุณตั้นช่วยมิกซ์
    (เพลงปาริชาต)

7. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เพลงนี้ชอบอารมณ์เพลงมากๆ
    ฟังแล้วเศร้าตามเพลงไปด้วยเลยละครับคุณเอ๋

8. klangprai

ขอบคุณมากค่ะคุณอ๋อง

9. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    พอร้องคุณอรวี ก็เป็นเสียงคุณอรวี
    พอร้องคุณจินตรา ก็เสียงละม้ายคุณจินตนา
    หวานจังค่ะ

10. klangprai

^^ แต่จริงๆแล้วพี่ก็ร้องในแบบของพี่นะ
    ไปเหมือนได้ไงไม่รู้อ่ะจ๊ะ แต่พี่ว่าไม่เหมือนน่ะ
    อาจจะแค่คล้ายๆตรงหางเสียงมากกว่านะจ๊ะ