ทำนายความฝันให้ทีครับ เห็นผู้ชายออร่าสีขาวเต็มตัวเลย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นะ จัง งัง, 17 พฤษภาคม 2018.

1. นะ จัง งัง

นะ จัง งัง Active Member

เมื่อคืนนอนประมาณตีสามกว่าๆ กึ่งหลับกึ่งตื่น เห็นว่าตัวเองจับฐานพระประธานสีเหลืองทององค์ใหญ่มากเห็นแค่ฐานพระนะไม่เห็นเต็มองค์ เลยอธิฐานขอองค์พระไปสองข้อ ขอเรื่องการงาน กับปลดหนี้ปลดสิน จากนั้นเห็นตัวเองไปยืนที่ไหนไม่รู้เป็นที่กว้างมีหมอกจางๆคล้ายก้อนเมฆ ด้านหน้าเห็นคล้ายๆกับสมเด็จปฐม ปรางค์นิพพาน ของวัดท่าซุง จ.อุทัย แต่มีนั่งบนบัลลังก์สองคนสีเงินอร่ามไปทั้งตัวแสบตามาก สักพักมีเด็กผู้ชายตัวสีเขียวๆ เข้าไปยืนตรงบัลลังก์ของ ผู้ชายสองคน เหมือนในรูปครับแต่ไม่มีวงกลมด้านหลังนะ

ตื่นมาประมาณเจ็ดโมงแล้วนอนต่อก็เห็นพ่อที่เสียไปแกขับรถที่ตอนยังมีชีวิตอยู่ มารอที่บ้านแกบอกว่าจะไปงานบวชน้องชายผม แต่ในฝันกลายเป็นเราโกนผมซะงั้นเหมือนกับบวชผมกะน้องชายด้วย แต่พระท่านว่ายังท่องบทสวดที่ใช้บวชไม่ได้ต้องรอไปอีก 7 วัน แล้วพระองค์นั้นก็เดินไปเลย พ่อทำหน้าเศร้าเลยครับแล้วก็เงียบประมาณว่าเสียใจเพราะเหมือนกับพ่อจะอยู่แค่สามสี่วันก็จะกลับแล้ว

@@ก่อนหน้านั้นน้องชายบนไว้ว่าจะบวชให้พ่อ 1 เดือนถ้าไม่ติดทหาร แต่ก็ไม่ติดทหารจริงๆ แต่น้องติดปัญหาอีกว่าบวชไม่ได้ต้องแก้เรื่องเรียนก่อน เพราะถ้าบวชไปจะกลายเป็นบวช 3 เดือนเลยเพราะจะเข้าพรรษาแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      67.3 KB
      เปิดดู:
      119
  2. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    พอแจกไปบ้าง เลยฝันดีเลย พ่อเสียไปนานหรือยัง แล้วรถที่พ่อขับ เลขไร แค่อยากรู้น่ะ เห็นการออกสลากงวดนี้ไม๊ โห พอฝาลูกบอลหลุด ยาย จะเลิกเล่นล่ะ เบื่อมากๆๆเลย ......ที่จริง ถ้ายังบวชไม่ได้ เป็นยายน่ะ เป็นผู้ชายด้วย ยายไปบริจาคเลือดให้แทนพ่อน่ะ ยายว่าได้บุญเหมือนกัน เคยมี ท่านผู้รู้ บอกยายตอนที่คุณพ่อของยาย จะผ่าตัดหัวใจ ท่านมาถามว่า ที่บ้านมีคนจะถึงเกณท์บวชได้ไม๊ บ้านยายคนจีน พ่อไม่สนใจหรอก แต่น้องชายก็สนใจธรรมมาก แต่จะบวช คงต้องให้พ่ออนุญาติ ซึ่ง คง ไม่ได้อีกนั้นแระ 5555555 หัวโบราณ ....
    ท่านผู้รู้เลยบอกว่า งั้น เธอคงต้องรับภาระน่ะ ....เสร็จเลย ...ตอนนั้นเมื่อ30ปีก่อน จะผ่าตัดหัวใจ มันอันตรายมาก แต่ก็ได้หมอที่ สมิติเวช จากเมกาด้วย ท่านไปอยู่เมกาไง 3ปีมาไทยที ท่านผู้รู้ก็ว่า เธอคนโต อธิฐานจิตน่ะ ควรจะกินเจให้1วัน ใน1สัปดาห์ (ทุกวันนี้ ยายกินมา40ปีแล้ว ) และ ขอถวายอายุให้พ่อ จะกี่ปีก็ว่าไป ยายก้ไม่รู้ว่า กี่ปีดี เลยบอกว่า 5ปีล่ะกัน อย่างน้อย ยายว่า ยายคงเกิน50ปี ให้5ปี เหลือ45 เออ เวลาตายไม่เหี่ยวเท่าไหร่5555555555
    ท่านผู้รู้ หัวเราะ ไม่พูดอะไรทั้งนั้น ทุกวันนี้ พ่อยายจะ90ปีแล้ว ส่วนยายจะ70แล้ว เลยเวลาตายมาเยอะเลย แถมไม่เหี่ยว มีแต่กลมขึ้นทุกวัน เบื่อตัวเองมาก เมื่อไหร่จะลง เจ้าน้ำหนักเนี่ย
    อ้อ เรื่องบริจาคเลือด เนี่ย ยายทำตั้งแต่สาวๆๆเลย จน อายุ52 จะไปบริจาค คุณหมอท่านหนึ่งบอกว่า พอได้แล้ว ปล่อยให้ น้องๆๆที่แข็งแรง เค้าทำหน้าที่ต่อไป ส่วนเราไม่ต้องแล้ว เดียว กระดูกจะหัก 555555555ยายเลยหยุดเลย

3. นะ จัง งัง

นะ จัง งัง Active Member

รู้ด้วยว่าแจก T_T ดีใจที่ความฝันกลับมา ปกติจะฝันหลังวันหวยออกนี่หละ