ทำนายดวงโดยไม่ใช้ วันเดือนปีเกิด และทำบุญกับ ผึ้งหลวง Royalbee

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 5 ธันวาคม 2005.

1. Pattak

Pattak สมาชิกใหม่

8 พฤศจิกายน 2005
    โอนเงินทำบุญเรียบร้อยแล้วค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะสำหรับคำทำนาย ขอให้คุณ Royalbee เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปค่ะ

ดิฉันขอเรียนให้ทราบว่า ได้โอนเงินทำบุญไปที่วัดพระบาทน้ำพุแล้วจำนวน 2,000 บาท โดยโอนจากบัญชีของธ.ไทยพาณิชย์ สาขารามาธิบดี เช้าวันนี้ (16 ต.ค.) เวลา 8.35 น. ค่ะ

2. pokky

pokky Active Member

24 มิถุนายน 2005
    ขอร่วมทำบุญกับวัดพระบาทน้ำพุค่ะ

เรียนคุณ Royalbee

ดิฉันขอร่วมทำบุญกับวัดพระบาทน้ำพุ 500 บาทค่ะ ได้โอนเงินไปให้แล้วจาก ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาเสนานิคม เลขที่บัญชี 093-2-17196-9 โดยโอนไปวันที่ 16 ตุลาคม (วันนี้) ตอนแปดโมงครึ่งค่ะ

ขอรบกวนถามปัญหาคุณ Royalbee ค่ะ คือ เคยมีหมอดูทำนายดวงชะตาคุณแม่ว่า จะอยู่ได้ไม่เกินปีหน้า (2550) ไม่ทราบเป็นความจริงหรือไม่ หรือคุณ Royalbee มีความเห็นอย่างไรคะ จะเป็นจริงตามคำนายหรือเปล่า อยากให้ท่านอยู่กับเราไปอีกนานๆ

คุณแม่เกิดที่กรุงเทพฯ วันที่ 13 มีนาคม 2465 เวลา 04.42 น. ค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

3. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

pokky

ขอร่วมทำบุญกับวัดพระบาทน้ำพุค่ะ

ดิฉันขอร่วมทำบุญกับวัดพระบาทน้ำพุ 500 บาทค่ะ ได้โอนเงินไปให้แล้วจาก ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาเสนานิคม เลขที่บัญชี 093-2-17196-9 โดยโอนไปวันที่ 16 ตุลาคม (วันนี้) ตอนแปดโมงครึ่งค่ะ

ขอรบกวนถามปัญหาคุณ Royalbee ค่ะ คือ เคยมีหมอดูทำนายดวงชะตาคุณแม่ว่า จะอยู่ได้ไม่เกินปีหน้า (2550) ไม่ทราบเป็นความจริงหรือไม่ หรือคุณ Royalbee มีความเห็นอย่างไรคะ จะเป็นจริงตามคำนายหรือเปล่า อยากให้ท่านอยู่กับเราไปอีกนานๆ

คุณแม่เกิดที่กรุงเทพฯ วันที่ 13 มีนาคม 2465 เวลา 04.42 น. ค่ะ

หมอดูหรือนักโหราศาสตร์มีอยู่ด้วยกันสองประเภท ประเภทแรกทายแบบไม่มีจรรยาบรรณ
    ทายวันตาย ทายให้เลิกกับคู่ครอง ทายดวงไม่สมพงศ์ ทายให้เกิดความระแวงในหมู่ครอบครัว
    หรือญาติพี่น้อง อย่างนี้ไม่มีความสุข
    จรรยาบรรณจริงๆของคนที่จิตสำนึกดี เค้าไม่ทายฆาตร้ายหรือทายวันตายกันหรอกครับ
    เคราะห์กรรมจะไปอยู่ที่หมอดูคนนั้น
    ผูกดวงคุณแม่ของคุณมาแล้ว ถือว่าท่านอายุยืนมากแล้วทีเดียว
    ดาวอายุของคุณแม่ ค่อนข้างเข้มแข็ง ที่อยุ่จนถึงทุกวันนี้ เพราะดาว ๕ เล็งดาวอายุของคุณแม่
    ถือว่าให้คุณมากครับ เพราะทำบุญมาเยอะสะสมบุญบารมีมามาก
    ดาวบริวารหรือลูกๆ เอาใจใส่มารดาเป็นอย่างดี แต่ในระยะตั้งแต่อายุ ๘๐ จนถึง ๙๐ ปี
    ดาวบาปเคราะห์เสวยอายุ ถือว่าในวัยนี้อยู่ในช่วงเปราะบาง แต่การรักษาตัวเป็นอย่างดีบวกกับการดูแลเอาใจใส่ของลูกๆหลานถือว่าช่วยได้เยอะครับ ทุกอย่างอยุ่ที่การทำกรรมดีใหม่ๆด้วย
    และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆบุญของครอบครัวคุณแม่ด้วยนะครับ สาธุ ครับ

4. pokky

pokky Active Member

24 มิถุนายน 2005

กราบขอบพระคุณ คุณ Royalbee เป็นอย่างสูงค่ะ

5. kasumi69

kasumi69 สมาชิก

21 สิงหาคม 2006
    รบกวนด้วยนะครับ ขอร่วมทำบุญ สงเคราะห์เด็กกำพร้าที่วัดสระแก้วครับ
    จะไปโอนเงินพรุ่งนี้ แล้วจะรีบกลับมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ
    ผมเกิดวันเสาร์ที่ 25 กุมภาพันธ์ 2527 เวลา 11.21 น.ที่กรุงเทพฯ ขออนุญาตถามคำถามดังนี้ครับ
    • อยากทราบว่าผมจะเรียนจบ(ป.ตรี)ได้ภายในเวลาที่กำหนดหรือเปล่า คือภายในปี51 เพราะว่าเรียนช้ามา2ปีแล้ว ถ้าช้าไปกว่านี้กลัวจะลำบาก เพราะอยากจะไปต่อโทที่ต่างประเทศอีก
    • ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะไปต่อที่อังกฤษ หรือ อเมริกาดี ผมจะหาคำตอบได้ยังไงครับ เครียดมากมาเป็นปีแล้ว ยังหาทางออกไม่ได้เลย
    • ผมมีแผนที่จะทำงานเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์(ของเล่น)และพัฒนาการเด็กเล็ก (หลังจากจบโท) อยากทราบว่าเป็นงานที่เหมาะกับผมรึเปล่า และเมื่อกลับมา(จากต่างปท.)จะสามารถสร้างธุรกิจเป็นของตนเองได้รึเปล่าครับ จะรวยมั๊ย แล้วสามารถทำตามฝันของผมได้รึเปล่า (ผมอยากกลับมาพัฒนาวงการธุรกิจสำหรับเด็กเล็ก เพื่อยกระดับคุณภาพชีวิตของเด็กไทยให้ดีขึ้นครับ)
    • ได้รู้มาว่าจะได้เจอและได้คบกับผู้หญิงคนนึงเร็วๆนี้ อยากทราบว่าเค้าเป็นคนๆเดียวกับคนที่ผมรักรึเปล่า ผมรักเค้าข้างเดียวมา7ปีแล้ว และเราก็ไม่ได้พบกันเลยตั้ง4ปี(เค้าเรียนจบไปก่อน) เดือนมกราปีหน้า(2550) ผมจะได้เจอเค้าอีกครั้งนึงมารับปริญญาและอาจจะเป็นครั้งสุดท้ายของผม อยากทราบว่าผมพอจะมีหวังหรือมีโอกาสบ้างรึเปล่า เพราะถ้าไม่ ถึงไงคนนี้ก็ไม่ได้จริงๆ จะได้ตัดใจจริงๆซะที ผมก็เหนื่อยมามากแล้วครับ และถ้าเผื่อว่าคนที่ได้คบไม่ใช่คนนี้ เป็นคนใหม่ที่ยังไม่เคยเจอ แล้วเค้าเป็นคนยังไงเหรอครับ จะได้เจอเมื่อไหร่
    • เนื้อคู่ผมเป็นชาวต่างชาติจริงๆเหรอครับ ไม่ทราบว่าพอจะระบุได้มั๊ยว่าเป็นคนญี่ปุ่นรึเปล่า รู้แต่เป็นคนเอเชียเท่านั้นเอง
    • ผมสามารถดูดวง(ด้วยไพ่)ด้วยตัวเองได้รึเปล่าครับ และสุขภาพผมต้องระวังอะไรบ้าง แก้ไขยังไง
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p> </o:p>
    ขอรบกวนเพียงเท่านี้ครับ ขอโทษด้วยที่ถามเยอะมันทุกข์ใจอยู่หลายเรื่อง และขอบพระคุณล่วงหน้าครับที่กรุณาช่วยดูดวงให้ ขอบคุณมากครับ
    <o:p> </o:p>

6. kasumi69

ผมโอนเงินทำบุญเข้าบัญชีของวัดสระแก้วเรียบร้อยแล้วนะครับ แล้วจะเข้ามารับคำตอบครับ ขอบคุณมากครับ...

7. โยโย่

ตอบคุณ kasumi666

ดูจากคำถามแล้วใจเย็นๆครับ
    ผูกดวงของคุณลัคน์คุณอยู่ พฤษก ราศีธาตุดิน
    มีราหู กุมลัคน์ ดาวเจ้าเรือนลัคน์ อยู่เรือน เสาร์ ฝั่งตรงข้ามลัคนาเกิด มีดาว ๒ กับดาว ๐ เล็งลัคน์

มีคนถามเรื่องการเรียนเข้ามากันมาก โหราศาสตร์จริงๆบอกไม่ได้ทั้งหมดหรอกครับว่า
    จะเรียนจบหรือไม่เพราะนอกเหนืออำนาจจาก ผู้ทำนายครับ
    เรื่องเรียนต้องเป็นพื้นฐานและความตั้งใจของคนเรียนมากกว่า
    แต่บอกได้ว่าแนวโน้มที่จะจบมีสูง (แต่คนเรียนไม่ตั้งใจ คนทายไปก็ผิดได้ทั้งนั้น)
    ที่คุณถามยืดยาวมานั้น เพราะพื้นดวงมีราหูกุมลัคน์ วิตกจริตคิดมาก เพ้อฝันวางหวังจินตนการไปก่อน
    ระวังโรคคิดมากนะ สมาธิกรรมฐานเข้าไว้ จริงๆนะจะช่วยคุณได้
    จบออกมาแล้วมีทางเป็นไปได้ว่าคุณจะศึกษาต่อต่างประเทศ แต่อุปสรรคที่จะไปก็ยังสูง
    เพราะเกี่ยวกับเรื่องรายจ่ายและกำลังเงินในเรื่องการไปด้วยดูจากพื้นดวง
    ถ้าไปคงต้องเตรียมเงินไว้สูงเลยทีเดียว แต่ยังไงที่บ้านคงพร้อมที่จะให้คุณไป
    ส่วนเรื่องการทำธุรกิจเกี่ยวกับของเล่นเด็ก ก็มีทางเป็นไปได้ แต่ตามพื้นดวงเวลาทำอะไร
    ต้องเก็บไว้เป็นความลับเพราะประเดี๋ยวคู่แข่งจะรู้และเป็นอริต่อการค้าขายของคุณ
    ส่วนเรื่องรักครั้งแรกของคุณ ดูๆแล้วมาจากคุณไม่มั่นใจในตนเอง คิดว่าตนเองไม่พร้อมบ้างละ
    ฐานะบ้างละและความกล้าที่จะเข้าไปพูดบ้าง (ดาว ๔ อยู่เรือน ๘ ) ถ้าคุณกล้าๆหน่อยป่านนี้รุ่งไปนานแล้วครับ ยังไงก็เปิดใจกับเค้าไปซะเลย คุณต้องมีความเป็น อาทิตย์ ความเป็นผู้นำเด็ดเดี่ยว
    กล้าแสดงออก คุณต้องมีความไหลลื่นของดาวพุธ กล้าพูดกล้านำเสนอ แน่นอนความเป็นไปได้สูงที่เค้าจะรับรู้ความรู้สึกของคุณหลังจากที่ทำนายไปแล้วคุณจะได้เพศตรงข้ามมาครอบครอง จะเป็นคนนี้หรือไม่ อยู่ที่ฝีมือของคุณ
    เรื่องไพ่คุณเล่นได้ แต่อย่าไปเปิดบ่อยเดือนละครั้ง เดี่ยวจะโนอาถรรพ์ของไพ่ได้ครับ
    โมทนาบุญกับทุกๆบุญของคุณด้วยครับ

8. โยโย่

marketer

รบกวนคุณ Royalbee ช่วยวิเคราะห์ดวงให้ผมหน่อยนะครับ
    ผมเกิดวันพฤหัส ที่ 25 พฤศจิกายน 2525 เวลา 01.30 (เช้ามาเป็นวันพฤหัส) จ.สงขลา
    เพิ่งเรียนจบปริญญาโท (MBA)
    ขอเรียนถามว่า......
    1.เกี่ยวกับการงานจะเป็นอย่างไรบ้างครับ จะได้ทำงานประเภทไหนครับ (หลังจากเรียนจบ)
    และต้องทำงานต่างถิ่น(ถิ่นกำเนิด/ถิ่นที่เกิด)หรือเปล่าครับ

2.พื้นดวงเป็นอย่างไรบ้างครับ
    จะมีเคราะห์ อุปสรรคอะไร หรือมีอะไรที่ต้องเป็นห่วงมั๊ยครับ

3.เรื่องความรัก คู่ครองมีลักษณะและอุปนิสัยอย่างไร
    จะได้พบเมือไหร่ แล้วจะได้แต่งงานอายุเท่าไหร่ครับ

ลัคนาคุณอยู่สิงห์ ราศีธาตุไฟ
    ดวงชะตาของคุณได้อุดมเกณฑ์ อยู่หลายจุดเลยทีเดียว โบราณท่านว่าถ้าทำงานไปแล้วต่อไปจะได้เป็นใหญ่มีลูกน้องบริวารมากมาย หรือได้ตำแหน่งที่ดี
    ผมมองเห็นคุณไปได้ทางพัฒนาเกี่ยวกับอสังหาริมทรัพย์ ที่ดิน พวกเรียลเอสเตท จะเหมาะกับคุณมาก
    หรือเป็นนักพัฒนาระบบงานทางด้านไอที หรือระบบคอมต่างๆถ้าคุณมีพื้นฐานอยู่แล้วหรือไปเรียนเสริมอีกไปได้ดี จบมาแล้วจะทำงานในประเทศก็ได้หรือทำกับที่บ้านก็ได้เช่นลงทุนต่างๆ
    หรือจะทำงานยังต่างแดนหลังจากนี้ก็มีโอกาสไปเช่นกัน ในดวงชะตาเหมาะกับการทำงานต่างถิ่นหรือต่างแดน หลังจากที่ทำนายก็มีโอกาสไปได้เลยนะ
    เรื่องโรคภัยก็เป็นธรรมดา แต่ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง การปวดหัวหรือโรคเครียดก็มีอยู่บ้างในตัวของคุณ
    แต่ลองพา ผู้ใหญ่ผู้หญิงหรือคุณแม่ไปตรวจสุขภาพหน่อยก็ดีครับ เช็คๆไว้ไม่เสียหลาย
    เรื่องคู่ครอง มีดาวเจ้าเรือนวินาศน์ มาอยู่เรือนปัตนิ
    หมายถึงเมื่อคุณมีแฟนมีความลับหรือเรื่องซ่อนเร้นไม่เปิดเผยปิดบังสาวๆอยู่ คุณมักมีความลับหรือเรื่องต่างๆที่ไม่ค่อยบอกเพศตรงข้ามหรือคนที่คุณคบอยู่ ตามดวงแล้วต่อไปจะมีกิ๊ก เยอะนะครับ
    ยังไงก็ระวังไว้ด้วย เพราะเหล่านี้สัมพันธ์กับทางด้านฐานะการเงินของคุณด้วย
    หลังจากนี้ จะมีเพศตรงข้ามเข้ามาเรื่อยๆ หลังจากที่ทำนายไป แต่ตัวของคุณคงไม่ชอบมีพันธะอะไรมากมายกระมังเกณฑ์การแต่งงานอยากให้อายุเยอะๆกว่านี้ เช่นหลัง ๓๕ไปแล้ว
    โชคดีครับ

9. kasumi69

ขอบพระคุณมากครับ ที่ช่วยชี้แนะแนวทางให้ ก็คงจะเป็นอย่างนั้นจริงๆ พระท่านก็เคยบอกว่าผมชอบคิดมาก ก็จะพยายามปล่อยวางครับ ว่าแต่ดูไพ่ได้แค่เดือนละครั้งเหรอครับ งั้นแสดงว่าผมก็ดูให้คนอื่นไม่ได้ใช่มั๊ยครับ บางทีก็อยากจะช่วยเพื่อนที่ทุกข์ร้อนเหมือนกัน <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

10. โยโย่

kasumi666

ขอบพระคุณมากครับ ที่ช่วยชี้แนะแนวทางให้ ก็คงจะเป็นอย่างนั้นจริงๆ พระท่านก็เคยบอกว่าผมชอบคิดมาก ก็จะพยายามปล่อยวางครับ ว่าแต่ดูไพ่ได้แค่เดือนละครั้งเหรอครับ งั้นแสดงว่าผมก็ดูให้คนอื่นไม่ได้ใช่มั๊ยครับ บางทีก็อยากจะช่วยเพื่อนที่ทุกข์ร้อนเหมือนกัน fficeffice

เรื่องดูไพ่ทาโร่ให้คนอื่น ดูได้ทุกวันละครับ ผมเพียงแต่นึกว่า ดูให้ตนเองตลอดนะเข้าใจผิดนะครับ
    ยินดีด้วยครับที่คุณใช้ศาสตร์พยากรณ์แบบไพ่ทาโร่ ช่วยเหลือเพื่อนๆด้วยกันครับ

11. โยโย่

ตอบคุณ zoom1980

สวัสดีครับ คุณ Royalbee ช่วยวิเคราะห์ดวงชะตาให้หน่อยนะครับ

ผมเกิดวันอังคาร ที่ 21 ตุลาคม 2523 เวลา 14.20 น. จ.นครศรีฯ
    เพิ่งเรียนจบปริญญาโท (MBA) ครับ

ขอเรียนถามว่า......

1.พื้นดวงเป็นอย่างไรบ้างครับ มีอะไรที่ต้องเป็นห่วงมั๊ยครับ

2.การเดินทางไปทำงานต่างประเทศจะมีโอกาสบ้างมั๊ยครับ (ถ้ามีช่วงไหนครับ)

มีโอกาสไปตั้งถึ่นฐานใช้ชีวิตอยู่ต่างประเทศบ้างมั๊ยครับ

3.การเงินต่อใปในอนาคตจะรวยมั๊ยครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ

ผมได้โอนเงินบริจาคไปที่วัดพระบาทน้ำพุเรียบร้อยแล้วครับ เมื่อประมาณสัปดาห์ที่แล้วครับ (ธ.ไทยพานิชย์)

พื้นดวงของคุณเป็นคนมีเสน่ห์อ่อนไหวง่าย เป็นคนใจดี จิตนการเก่ง วาดฝันหรือมีโครงการอยู่ในหัวใจตลอดเวลา จากเคยกระฉับกระเฉงเมือเข้าสู่อีกวัยหนึ่งจะมีความละเอียดละออหรือความพิถีพิถันในการทำสิ่งต่างๆได้ช้าและประณีตขึ้นกว่าเดิมด้วยเพราะวัยที่โตขึ้น ชอบผู้หญิงชอบเสี่ยงชอบเล่นกับความรักชิวิตต่อไปจะวุ่นวายเกี่ยวกับเรื่องรักๆใคร่ๆอยู่เรื่อย ต้องระวังไว้ครับ
    การเดินทางไปต่างประเทศของคุณมีอยู่ในช่วง ปี ๒๕๕๐ - จน ปี ๖๐ เพราะดาว ๔ เสวยอายุ
    เป็นวัยเดช เกี่ยวกับอำนาจ ชื่อเสียงในการทำงานของวัยนี้ ดาว ๔ อยู่ในเรือนศุภะด้วยก็หมายถึงการทำงานยังต่างประเทศถือว่าให้คุณต่อเจ้าชะตา แต่จะไปได้ก็ใช้เงินเยอะหรือเป็นหนี้สินก่อนไปได้
    ดวงคุณเหมาะกับงานทางด้านต่างประเทศติดต่อกับต่างชาติอยู่แล้ว เพราะ เจ้าเรือนการงาน ดาว ๓ กุมด้วยดาว ๐ (ต่างประเทศต่างแดน) และจะได้ไปอย่างไม่คาดฝัน
    การเงินของคุณจะหมดไปกับการรักสนุก เสียไปกับเรื่องไม่เป็นเรื่อง การเข้าสังคมเพื่อรักษาหน้าตากับเพื่อนฝูง เป็นดวงที่เก็บเงินไม่อยู่จะเสียหายได้กับความคิดของตนเอง หรือความชะล่าใจครับ
    แต่บั้นปลายจะตั้งตัวได้ เพราะญาติผู้ใหญ่หรือพี่น้องครอบครัวและทุกฝ่ายเห็นด้วยกับการคบผู้หญิง
    หรือแฟนที่ตั้งหน้าตั้งตาทำมาหากินช่วยคุณ จะสร้างหลักฐานได้เอง

12. โยโย่

ตอบคุณ marketer

ผมเกิดวันพฤหัส ที่ 25 พฤศจิกายน 2525 เวลา 01.30 (เช้ามาเป็นวันพฤหัส) จ.สงขลา
    ถามเรื่องงาน
    ต้องรอดาวพฤหัสมา ทับ ดาว ๑ ๔ และ ดาว ๖ ดาวการงานเดิม ก่อน ประมาณ วันที่ ๒๗ ตุลาคมนี้
    แต่เจ้าชะตาในช่วงนี้ต้องระวังอารมณ์ความคิดความอ่านหงุดหงิดง่าย ฉุนเฉียวกับคนรอบข้าง
    เพราะดาวประจำตัวของเจ้าชะตา ถูกเบียนจากดาว อาทิตย์

13. takfa

takfa สมาชิก

เรียนคุณ Royalbee รบกวนช่วยพยากรณ์ให้ด้วยครับ
    ผมเกิด 9 กุมภาพันธ์ 2522 เวลาประมาณ 4.50 น.
    อยากทราบ
    1.พื้นฐานดวงโดยรวม
    2.หน้าที่การงาน เป็นหัวหน้างานเกี่ยวกับอุตสาหกรรมการผลิต เหมาะหรือไม่ และถ้าต้องการประกอบธุรกิจส่วนตัว(เสริม) ควรเป็นงานด้านไหนดีครับ
    3.ฐานะทางเศรษฐกิจ มีโอกาสรวยหรือไม่อย่างไรบ้าง
    4.ด้านคู่ครองเนื้อคู่เป็นอย่างไร มีเกณฑ์จะได้แต่งงานเมื่อไหร่?
    5.ผมสนใจการปฏิบัติธรรมนั่งสมาธิไม่ทราบว่าพอมีบุญเก่าที่เคยปฏิบัติบ้างไหม อยากปฏิบัติให้เกิดผลบ้างครับ

ผมจะโอนเงินไปทำบุญกับสำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง และวัดพระบาทน้ำพุครับ
    (เช้าวันที่ 14 พ.ย. 49) ขอบคุณครับ

14. takfa

takfa สมาชิก

เรียน คุณ Royalbee
    ผมโอนเงินทำบุญกับสำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง(สังฆทานอาหารแห้ง)และวัดพระบาทน้ำพุแล้ว เมื่อประมาณเที่ยงครึ่ง วันนี้เอง

15. โยโย่

ตอบคุณ takfa

เรียนคุณ Royalbee รบกวนช่วยพยากรณ์ให้ด้วยครับ
    ผมเกิด 9 กุมภาพันธ์ 2522 เวลาประมาณ 4.50 น.
    อยากทราบ
    1.พื้นฐานดวงโดยรวม
    2.หน้าที่การงาน เป็นหัวหน้างานเกี่ยวกับอุตสาหกรรมการผลิต เหมาะหรือไม่ และถ้าต้องการประกอบธุรกิจส่วนตัว(เสริม) ควรเป็นงานด้านไหนดีครับ
    3.ฐานะทางเศรษฐกิจ มีโอกาสรวยหรือไม่อย่างไรบ้าง
    4.ด้านคู่ครองเนื้อคู่เป็นอย่างไร มีเกณฑ์จะได้แต่งงานเมื่อไหร่?
    5.ผมสนใจการปฏิบัติธรรมนั่งสมาธิไม่ทราบว่าพอมีบุญเก่าที่เคยปฏิบัติบ้างไหม อยากปฏิบัติให้เกิดผลบ้างครับ

ผมจะโอนเงินไปทำบุญกับสำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง และวัดพระบาทน้ำพุครับ
    (เช้าวันที่ 14 พ.ย. 49) ขอบคุณครับ

พื้นดวงของคุณ เกิดในครอบครัวพี่น้อง พ่อแม่ ที่คนอื่นต่างเกรงใจให้การนับหน้าถือตามากนะครับ
    บ้านหรือครอบครัวพื้นฐานดีและเป็นคนมีเกียรติ ไปอยุ่ที่ไหนมักได้รับการต้อนรับเป็นพิเศษจากคนอื่นๆ
    ตัวคุณมีตนุเศษ เป็นดาวพฤหัสบดี จิตใจของคุณรักความยุติธรรม มีคุณธรรมสูง มองทุกอย่างเท่าเทียมกัน เป็นคนที่มีปัญญาความรู้ วิชาของคุณก้าวหน้าประสบการณ์สุง นิสัยเป็นผู้ใหญ่เกินตัว และมีความยืดหยุ่น เหมาะที่จะเป็นแบบอย่างที่ดีของครอบครัวหรือคนอื่นๆเสมอ ตามพื้นดวงแล้วเหมาะที่จะเป็นหัวหน้า ของหน่วยงานหรือคนในองค์กรใหญ่ๆ ตัวของคุณเอง มักผูกพันธ์กับลูกน้องหรือ คนที่อาวุโสน้อยกว่าในสายงานผ่านเข้ามาในชิวิตคนเหล่านี้ บริวาร ลูกน้องต่างมีอิทธิพลเข้ามาในชิวิตของคุณสุงเลยทีเดียว ตามพื้นดวงของคุณถ้าทายไม่ผิด ในชิวิตของคุณ ๑ ครั้งจะต้องประสบปัญหาเรื่องเงินๆทองๆกับทางด้านชิวิตครอบครัว และต้อง ๑ ครั้งที่คุณได้เงินก้อนใหญ่อย่างฟลุ๊คๆหรืออย่างไม่คาดฝันเข้ามาในชิวิตได้เช่นกัน
    พื้นดวงเหมาะอยู่แล้วกับงานอุตสาหกรรมขนาดใหญ่ อยุ่องค์กรที่ แวดล้อมด้วยลูกน้องหรือคนหมู่มาก
    ให้คุณได้คอยแก้ไขปัญหาต่างๆทางด้านการงานอยุ่ตลอดเวลา ตัวของคุณต่อไปจะประสบความสำเร็จได้ด้วยตนเองไม่ต้องเป็นห่วง
    ตามพื้นดวงของคุณมีโอกาสตั้งตัวได้และมีเงินมากไหลเวียนเข้ามา เป็นเงินหมุน
    ผ่านเข้ามามาก และ ผ่านออกไปมากเช่นกัน มาจาก ความประมาทของคุณเองตามพื้นดวงที่อาจย่ามใจไปหน่อย ไม่เป็นไร นำข้อเขียนนี้ไปปรับใช้ในธุรกิจข้างหน้าได้
    พื้นดวงเหมาะกับสินค้า นำเข้าส่งออก ติดต่อต่างประเทศ ของฟุ่มเฟือย ของผู้หญิง
    เครื่องประดับ ของสวยงาม เครื่องสำอางค์ เฟอร์นิเจอร์ ศิลปะ ของราคาแพงทุกอย่าง
    ปีนี้ ยังลงทุน ไม่ดี เพราะ มีเกณฑ์เสียเงินลงทุนหรือใช้งบค่อนข้างสุง ไว้เริ่มปลายปีหน้า จะโอเค ลองศึกษาดูครับ
    ส่วนเรื่องคู่ครองผมว่าน่าจะมีแล้วนะ และน่าจะแต่งได้แล้วดวงคุณเด่นเรื่องมาตั้งแต่ ก่อนวันเกิดที่แล้ว
    แต่งงานแล้วดวงขึ้นครับ และปีหน้าคุณก็มีเกณฑ์แต่งงานเช่นกันครับ
    เรื่องการปฎิบัติธรรม ตัวของคุณนั้นเป็นหนักแน่น แน่วแน่อยู่แล้ว มีบุญเก่าอยู่อย่าสงสัย ปฎิบัติต่อไปครับ ขอโมทนาบุญกับทุกๆบุญของคุณนะครับ

16. ยูเรนัส

ยูเรนัส Active Member

ดูดวงด้วยค่ะ
    เกิด ศุกร์ที่4ตุลาคม2506 เวลา23.20
    1.การเงินเข้าขั้นวิกฤตจะผ่อนคลายยังไงได้
    2.การงาน(ถ้าจะเปลี่ยนอาชีพที่ถูกโฉลก)
    3.ดวงอุบัติเหตู/เจ็บป่วย
    4.ครอบครัว
    5 ความมั่นคง

17. โยโย่

คุณ ยูเรนัส

ดูดวงด้วยค่ะ
    เกิด ศุกร์ที่4ตุลาคม2506 เวลา23.20
    1.การเงินเข้าขั้นวิกฤตจะผ่อนคลายยังไงได้
    2.การงาน(ถ้าจะเปลี่ยนอาชีพที่ถูกโฉลก)
    3.ดวงอุบัติเหตู/เจ็บป่วย
    4.ครอบครัว
    5 ความมั่นคง

เลือกลิงค์ที่คุณต้องทำบุญมา ๑ อย่าง ในเวบพลังจิต เมื่อเลือกแล้วนำมาโพสบอกผมว่าคุณเลือกทำบุญอะไร จากนั้นจะได้รับการพยากรณ์

18. ยูเรนัส

ค่ะร่วมทำบุญ
    บุญพิเศษ 15 งานบุญ....

ณ วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม อำเภอลี้ ลำพูน บริเวณงานการสร้างศาสนสถาน และเจดีย์ปู่แก้วมาเมือง
    ประมาณวันอาทิตย์หรือจันทร์จะโอนให้ค่ะ
    <!-- / message -->

19. โยโย่

ยูเรนัส

สถานที่: 58/105-108 ม.6 ซ.เอกชัย 89 แขวงบางบอน เขตบางบอน กทม10150
    ค่ะร่วมทำบุญ
    บุญพิเศษ 15 งานบุญ....

ณ วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม อำเภอลี้ ลำพูน บริเวณงานการสร้างศาสนสถาน และเจดีย์ปู่แก้วมาเมือง
    ประมาณวันอาทิตย์หรือจันทร์จะโอนให้ค่ะ

ผมวางลัคน์คุณอยู่ที่เมถุน พื้นดวงของคุณใจค่อนข้างนักเลง กล้าได้กล้าเสียกล้าเสี่ยงสำหรับในการดำเนินชิวิต การเดินเหินหรือการเคลื่อนไหวค่อนข้างปราดเปรียวไปมารวดเร็ว นิสัยค่อนข้างปรับสภาพเข้ากับแวดล้อมหรือเข้ากับคนอื่นได้ดีชอบทางด้านการเจรจาต้าอวยเข้ากับทางด้านสังคม
    มีวาทศิลป์หรือทางด้านคำพูดเพื่อโน้มน้าวจิตใจคนอื่นให้เข้ากับตนเองได้ดี รักศักดิ์ศรีหรือรักชื่อเสียง
    มักไว้ใจเพื่อและทำทุกอย่างเสียสละเพื่อคนอื่นได้ดี ในช่วงวัยรุ่นของคุณนั้นเป็นคนรักสนุก
    และกล้าไปเสียทุกอย่างในการดำเนินชิวิต ความคึกคนองทำให้คุณต้องเดือดร้อนหรือดำเนินชิวิต
    ผิดพลาดไปบ้าง แต่ดวงของคุณเดือดร้อนไม่นานมีดาว พฤหัสคุ้มอยู่เป็นมีประสบการณ์ทางด้านทางโลกหรือทางธรรมได้ดี มีดาว ๕ ลอยอยู่เหนือศรีษะขณะเกิด จะได้ดีเพราะความใจบุญ
    และสนใจทางด้านพุทธศาสนา และมีผู้ใหญ่ให้การช่วยเหลือเมื่อคุณเดือดร้อน และตัวของคุณทำงานใกล้ผู้ใหญ่หรือทำงานที่เกี่ยวกับทางด้านการสอนงานทางด้านเชิงวิชาการจะไปได้ดี
    ชิวิตบั้นปลายต้องอุทิศตนให้กับพุทธศาสนา หรือเปิดโรงเรียนแนะนำชาวบ้านเป็นต้น
    จุดเสียคุณเกิดวันศุกร์ มีดาว ๘ กาลีวันเกิดกุมลัคน์ ถือว่าให้โทษมากสำหรับตัวของคุณเอง
    ทำให้ดำเนินชิวิตตั้งอยู่ในความประมาท แนวทางการดำเนินชิวิตมีอุปสรรค และขวากหนามเยอะไปหมดเพราะดาวกาลีวันเกิดมันเบียนจุดเกิดของคุณอยู่ และราหูอยุ่เรือนมูละ ของดาว ๔ ก็ส่งผลให้เกิด
    จุดพลิกผันเกี่ยวกับทางด้านความมั่นคงที่อยู่อาศัยหลักฐานบ้านช่องหรืออสังหาริมทรัพย์

บ้านที่คุณอยู่ถ้าเป็นบ้านจริง
    58/105-108 ๕ กับ ๘ ๘ เป็นกาลีวันเกิด ให้คุณจงตักบาตรทำบุญหน้าบ้าน
    เสร็จแล้วนั่งสมาธิสวดมนต์ แล้วนำแผ่นทองคำเปลวท่องคาถาหรือบดสวดมนต์เช่นชินบัญชรก็ได้
    สวดสัก ๓ หรือ ๕ จบ เสร็จแล้วจึงนำทองคำเปลว มาติดที่เลข ๘ กาลีวันเกิดของคุณเอง
    จะช่วยผ่อนหนักเป็นเบาได้ ติดทั้ง ๘ หน้ากับ ๘ หลังเลยนะครับ

ดวงคุณการเงินคือดาว ๒ มหาจักร ในเรือนของดาว ๓ และ ตามดาว ๓ ไปอยู่เรือนปุตตะ
    ดาว ๖ ปุตตะ เป็นนิจในเรือนพันธุ
    หมายถึงการเงินของคุณต้องมีการพลิกแพลง อย่างโลดโผนโจนทะยาน มีเทคนิคในการหาเงินที่ไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือน ทำให้คุณต้องหัวหกหรือก้นขวิดอยู่ตลอดเวลาในเรื่องของการหาเงินทองเข้าบ้าน ดวงนี้มีพี่น้องก็เหมือนไม่มีมักทำความเดือดร้อนหรือทำให้เจ้าชะตานั้นพึ่งพาเสียมิได้
    จะเดือดร้อนเพราะเรื่องกู้เงิน ผ่อน หรือเซ็นสัญญาค้ำประกัน หรือทำให้คนอื่นตนเองจะเดือดร้อน

ปัจจุบัน ดาวเสาร์เจ้าเรือนมรณะ ของลัคน์ ไปเบียนเรือนการเงิน ในราศีกรกฎ และดาวเสาร์พักร
    เดินหน้าและถอยหลัง ในราศีกรกฎ ทำให้เจ้าชะตาจะมีปัญหาทางด้านการเงินและชักหน้าไม่ถึงหลัง
    ไปจนถึงปลายปีหน้า
    ปัจจุบัน ดาว ๓ เดินมาทับ ดาว ๕ ดาว ๑ และดาว ๖ ในราศีพิจิก
    จะได้งานใหม่จากผู้ใหญ่และเพื่อนแนะนำ แต่ไม่ได้ง่ายๆต้องใช้ฝีมือคงจะทำให้คุณได้เงินก้อนในเร็วๆนี้ และวันที่ ๑๕ มกราคม ๒๕๕๐ ปีหน้า ดาว ๓ เดินมาเล็งลัคนาเกิด คงจะมีเงินใช้ในเร็วๆนี้เช่นกัน
    และค่าใช้จ่ายเรื่องบริวารก็รออยู่เช่นกันครับ ดวงจะเริ่มดีขึ้นเมื่อเข้าปลายปีไปแล้วครับ
    งานที่ถูกโฉลกเช่นอาหาร เสื้อผ้า ค้าขาย ของสังฆภัณฑ์ เปิดโรงเรียนสอนหนังสือ ดูแลเด็ก
    อู่ซ่อม คาร์แคร์ ร้านหนังสือ เป็นนายหน้าซื้อมาขายไป เป็นต้น

ได้รับการพยากรณ์ ขอฟีดแบกด้วยครับ และอย่าลืมมาบอกบุญผมนะครับ

20. ยูเรนัส

เพิ่มเติมนิด
    บ้านที่แจ้งไม่ใช่บ้านตัวค่ะ(ที่ทำงาน)
    บ้านตัว 86/57 ม.6
    ถ้าโอนเงินทำบุญแล้วจะแจ้งมาค่ะน่าจะเป็นวันจันทร์เพราะวันนี้ไม่ออกจากบ้านเลยค่ะ