ทำนายดวงโดยไม่ใช้ วันเดือนปีเกิด และทำบุญกับ ผึ้งหลวง Royalbee

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 5 ธันวาคม 2005.

1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ยูเรนัส

บ้านตัว 86/57 ม.6

บ้านของคุณเองมีกาลีราหู ๘ นำหน้า บ้านเลขที่เลย ชิวิตคุณจึงหนีกาลีไม่พ้น ทั้งบ้านเลขที่และทีทำงาน
    นำทองติดที่เลข ๘ กับ ๗ อีกเช่นกันครับ

2. ยูเรนัส

ยูเรนัส Active Member

ทำนายดวงที่ให้มาแม่นมากกกกกะลังยุ่งๆก่ะการเงิน..ปวดเฮดไปหมด..เลยยังไม่ได้โอนเงินทำบุญตามที่แจ้งไว้..พรุ่งนี้จะจัดการให้โดยด่วนค่ะ
    กว่าจะถึงปีหน้า(เร็วๆนี้)คงเป็นไมเกรนไปแล้วล่ะคะ

3. pokky

pokky Active Member

24 มิถุนายน 2005
    น้องสาว เกิดวันอังคารที่ 28 มีนาคม 2504 เวลาตกฟาก 23.35 น. จังหวัดกรุงเทพฯ มีปัญหาฝากเรียนถามดังนี้ค่ะ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    1. ปัจจุบันรับราชการ ผู้บังคับบัญชาไม่มีคุณธรรม เล่นพรรคเล่นพวก อยากย้ายแผนก จะมีโอกาสทำได้สำเร็จหรือไม่ <o:p></o:p>
    2. ถ้าลาออกตอนอายุ 50 หรือ 55 (ก่อนเกษียณ) จะดีหรือไม่ <o:p></o:p>
    3. เคยมีคนดูว่าจะพบเนื้อคู่ อยากทราบว่าเป็นคนไทยหรือต่างชาติ และจะมีเกณฑ์แต่งงานเมื่อไร สำหรับดวงนี้ ควรแต่งงานหรืออยู่เป็นโสด (อายุค่อนข้างมากแล้ว) <o:p></o:p>
    4. บั้นปลายชีวิตจะลำบากมั้ยคะ จะมีเงินพอใช้หรือเปล่า<o:p></o:p>
    5. สุขภาพไม่ค่อยดี จะมีโอกาสเป็นโรคร้ายแรง เช่น มะเร็งหรือไม่ กรุณาแนะนำวิธีปฏิบัติตัวที่เหมาะสมกับดวงชะตาด้วย<o:p></o:p>
    6. ปี 2551 มีโครงการจะปลูกบ้านใหม่ (บนที่ดินเดิม) เพราะหลังเดิมคับแคบ เวลาฝนตกจะมีปัญหาน้ำท่วมมาก ตามดวงจะทำได้สำเร็จหรือไม่ จะมีอุปสรรคมั้ยคะ<o:p></o:p>
    7. อยากซื้อที่ดินต่างจังหวัด ไว้เป็นที่ปฎิบัติธรรมตอนบั้นปลายชีวิต ควรซื้อที่แถบภาคเหนือ หรืออีสาน ถึงจะถูกโฉลกกับดวงชะตา และจะมีความก้าวหน้าในธรรมหรือไม่ <o:p></o:p>
    <o:p></o:p>
    ขอร่วมทำบุญกับวัดพระบาทน้ำพุ และโรงเรียนบ้านวังผาตาดค่ะ หลังโอนเงินแล้วจะกลับมาแจ้งให้ทราบ เพื่ออนุโมทนาบุญร่วมกันค่ะ<o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>
    ขอบพระคุณค่ะ<o:p></o:p>

4. nanuu

nanuu Active Member

1. ตอนนี้ผมเรียนอยู่คณะการตลาด มหาวิทยาลัยราชมงคลแห่งหนึ่ง อยากจะลาออกแล้วสอบใหม่ เข้าคณะสังคมสงเคราะห์มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ไม่ทราบว่าผมจะติดไหมครับ
    2. ผมควรเรียนและประกอบอาชีพอะไรดีครับ

ถามแค่ 2 ข้อก็พอแล้วครับ ผมเกิดวันพุธที่ 29 มิถุนายน 2531 เวลา 08.08 น. จ.เชียงราย ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กุมภาพันธ์ 2007
  5. โยโย่

คุณยูเรนัส

หายไปเลยนะครับ ทำบุญแล้วกรุณาบอก เพื่อโมทนาบุญร่วมกันครับ

6. โยโย่

คุณ nanuu

กรุณาเลือก การทำบุญ ๑ อย่าง ในเวบพลังจิตที่คุณต้องการทำบุญครับ
    ขอให้คุณตัดสินใจเลือกเอง

โพสบอกผมด้วยครับว่าจะเลือกทำบุญอย่างไหน จากนั้นจะได้รับการพยากรณ์ครับ ขอบคุณ

7. pokky

pokky Active Member

24 มิถุนายน 2005
    เรียนคุณ Royalbee

ดิฉันได้โอนเงินร่วมทำบุญกับวัดพระบาทน้ำพุและโรงเรียนบ้านวังผาตาดแห่งละ 250 บาทรวมเป็นเงิน 500 บาท จากธนาคารไทยพาณิชย์สาขารามาธิบดี ขอให้อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

8. bundit_tong

bundit_tong เป็นที่รู้จักกันดี

ในสิ้นเดือนนี้จะไปทำบุญที่บ้านอนุสาวรีย์ กับหลวงพี่เล็กครับ ในการร่วมสร้างเขื่อนที่เกาะพระฤาษี และสร้างสมเด็จองค์ปฐมบนวัดท่าขนุน 8 ศอกครับ

ผมชื่อ บัณฑิต หาญรักษ์ เกิดวันพุธที่ 25 กรกฎาคม 2522 ปี มะแม
    เกิดประมาณ 17.00 กว่าๆๆครับ
    ส่วน บ้านเลขที่ที่อาศัย 159/495 ครับ
    เพราะตอนนี้ผมมีปัญหามากครับในเรื่องงานเพราะงานที่ทำอยู่มันจะปิดไม่ปิดอยู่แล้วครับ แล้วถ้าผมจะสอบเข้าการบินไทยจะได้หรือเปล่าครับ แล้วภายในปีนี้จะเป็นอย่างไรครับ ขอบคุณมากนะครับ[bw-cry]

9. โยโย่

ตอบคุณ pokky

ตอบเรื่องงาน ปัจจุบัน ดาว ๒ กาลีเดิม ( อุปสรรค ความลำบาก ) ดาว ๒ เป็นเจ้าเรือนสหัชชะ (สังคม เพื่อน ) ส่งความอึดอัดเรื่องเพื่อนฝูง และสังคม การติดต่อไม่ค่อยดี
    รวมทั้ง ดาวบาปเคราะห์เสาร์ ๗ มาเบียนเรือนดาว ๒
    พระเสาร์ ๗ เป็นเจ้าเรือนศุภะจร ( ผู้ใหญ่ ผู้สนับสนุน เจ้านาย ) เลยมีปัญหาเพื่อนร่วมงานและ เจ้านายอย่างที่คุณเล่ามา

ดาวการงานจร เป็นประเดิม ( หมายถึงการโยกย้ายการเปลี่ยนแปลง ) มีสิทธิ์เปลี่ยนแผนก
    หรือเปลี่ยนแปลงสายการงานไปเลย
    และช่วงระหว่างเดือนกพ จนถึงเดือนมีนาคม จะอยู่ในช่วงกลืนไม่เข้าคายไม่ออกเรื่องการงานเป็นอย่างมาก และจะมีปัญหาเรื่องจิตใจหรือเรื่องคำพูดกับคนอื่นได้ ระวังจะผิดพลาดทางด้านเอกสารด้วยเช่นกัน

ดวงคุณตัดสินใจออกจากงาน จะได้เงินก้อนใหญ่บอกได้ประมาณนี้ละ
    เรื่องคู่ดวงนี้ไม่เด่น จะผิดหวังเรื่องคู่เสียเป็นส่วนใหญ่ ถึงได้คู่ก็ต้องมีเกณฑ์ไกลกัน หรือนานๆเจอกันที

ช่วงวันที่ ๑๖ มิถุนายน ไปแล้ว จะมีโอกาส เจอคนที่ชอบบ้าง แต่ปีนี้คุณไม่เด่นเรื่องคู่

ดวงคุณเรื่องเงินทอง คุณจะสบายตอนแก่ ในช่วงอายุ ประมาณ เต็ม ๔๘ ปี ขึ้นไปครับ
    เพราะอยู่ในวัยดาวศรี (วัยดีสำหรับวันเกิดคุณ)

เรื่องสุขภาพของคุณต้องดูแลเอาใจใส่ให้ดีครับ
    เพราะเงินทองที่หามาได้ มีสิทธิ์ที่จะนำไปรักษาร่างกายคุณในอนาคตนะ
    เรื่องที่ดิน สามารถทำได้เลย ทิศตะวันตกเฉียงใต้ เหมาะกับคุณ

10. โยโย่

ตอบคุณ bundit tong

พื้นดวงเรื่องการงานของคุณนั้นต้องเจองานยาก งานที่คนอื่นเค้าไม่ทำกัน งานที่ต้องรับผิดชอบสูง
    และเป็นงานที่ต้องเดินทางไกล หรืออยู่ไม่ติดบ้าน จะเหมาะกับตัวมาก
    งานที่เป็นทางเน้นทางด้าน การให้ความรู้ การศึกษา ใช้ความรู้ งานที่ต้องเตรียมตัวเรื่องการพูดด้วยเช่นกัน ชิวิตความเป็นอยู่เรื่องงานจะเริ่มดีขึ้นต้อง ประมาณวันที่ ๑๔ เมษายนปีนี้ไปแล้ว

แต่จะให้ดีมากขึ้นต้องเข้าปลายปีนี้ไปก่อนคุณจะมีงานที่มั่นคงกว่านี้ครับ

บ้านที่คุณอยู่ก็ดีนี่ บ้านเลขที่ปีนี้เจ้าที่แรง มีโอกาสก็ทำบุญบ้านเลี้ยงพระด้วย
    จะมีสิทธิ์ออก หวยได้เช่นกัน

11. bundit_tong

bundit_tong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ขอถามอีกนิดครับ แล้วถ้าสอบเข้าการบินไทยในแผนกช่างตัวผมเองจะมีโอกาสมัยครับในเดือนเมษายนนี้นะครับ หรือผมควรทำอย่างไรดีครับเช่นทำบุญ หรือปล่อยปลา หรือไปถวายโรงศพดีครับช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    ขอโทษอีกที่นะครับ

12. โยโย่

bundit_tong

งานในเดือนนั้นถือว่าเด่นเลยทีเดียว
    การที่อยากทำบุญ
    แนะนำได้ครับ

ถวายเทียนพรรษา ถวายหลอดไฟให้วัด
    ไหว้ศาลเจ้าพ่อหลักเมือง หรือรัชกาลที่ ๑ ที่สะพานพุทธ ครับ โชคดี

13. อัตตานัง

อัตตานัง สมาชิกใหม่

27 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอรบกวนคุณRoyalbee

จะทำบุญกับวัดพระบาทน้ำพุนะคะ

เกิดวันที่ 5 พฤศจิกายน 2530 ปีเถาะ
    เวลา 21.58 หรือ 22.58 ไม่แน่ใจค่ะ

อยากเรียนถามเรื่อง
    1. เรื่องการเรียนค่ะ การเรียนดีไหม๊ ควรระวังเรื่องอะไร
    2.อยากจะค้าขายควรค้าขายอะไรดีคะหรือว่าควรประกอบอาชีพไรดี
    แบบทำไปเรียนไปอ่าค่ะโดยไม่เสียการเรียน
    3. สุขภาพเป็นอย่างไรบ้าง ในปีนี้
    4.มีโอกาสได้รถไหม๊คะปีนี้
    5.จบไปควรเรียนต่อหรือทำงานดีคะ และมีโอกาสจะได้ทำตามความฝันไหม๊คะ

14. nopawanm

nopawanm สมาชิกใหม่

ขอดูดวงให้ด้วยค่ะ

ภรรยาเกิด 1 กรกฏาคม 2517 10:15 ปีขาล ปราจีนบุรี
    สามีเกิด 14 กุมภาพันธ์ 2517 23:10 ปีขาล พิษณุโลก
    ดวงเป็นเนื้อคู่กันหรือไม่ หากไม่ใช่ ทำอย่างไรแก้เคล็ดอย่างไร ให้อยู่ด้วยกันตลอดรอดฝั่ง
    ตอนนี้มีเรื่องราวมือที่สาม และภรรยากำลังท้องอยู่ ถามว่าจะเลิกหรือได้อยู่ด้วยกันต่อ
    ถ้าได้อยู่ด้วยกันต่อ สามีจะมีคนใหม่อีกเรื่อยๆหรือไม่
    อยากอยู่ด้วยกันต่อเพราะยังรักกันมากและเหมือนผู้ชายไม่ค่อยมีความสุขเท่าไร จะแก้ไขอย่างไรค่ะ
    ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า

เดี๋ยวจะไปทำบุญตามด้านล่างค่ะ http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=20817

15. nopawanm

nopawanm สมาชิกใหม่

จากกระทู้ 219 เพิ่มเติม

จากกระทู้ 219
    ขอแก้เวลาเกิดเป็นด้านล่างค่ะ ขออภัยด้วย และรบกวนช่วยดูให้ด้วยค่ะ กำลังกลุ้มใจมาก
    ภรรยาเกิด 1 กรกฏาคม 2517 10:10 ปีขาล แรม 12 ค่ำ วันจันทร์ ปราจีนบุรี
    สามีเกิด 14 กุมภาพันธ์ 2517 04:10 ปีขาล วันพฤหัส พิษณุโลก

16. โยโย่

nopawanm

จากกระทู้ 219
    ขอแก้เวลาเกิดเป็นด้านล่างค่ะ ขออภัยด้วย และรบกวนช่วยดูให้ด้วยค่ะ กำลังกลุ้มใจมาก
    ภรรยาเกิด 1 กรกฏาคม 2517 10:10 ปีขาล แรม 12 ค่ำ วันจันทร์ ปราจีนบุรี
    สามีเกิด 14 กุมภาพันธ์ 2517 04:10 ปีขาล วันพฤหัส พิษณุโลก

ตอบคุณนพวรรณ

รักษาตัว รักษากาย และรักษาใจให้ดีๆเถิด
    พยายามมีสมาธิสวดมนต์ และทำใจให้บริสุทธิ์ ของ ของ เรา ยังไงก็เป็นของ ของ เราครับ

ลูกทีจะเกิดมานั้น ถือว่าสิ่งอันบริสุทธิ์ และเป็นโล่คล้องใจ ระหว่างสองคน
    โปรดจงรักษาเค้าไว้และร่างกายเราให้ดี

พยากรณ์ดวง
    ความเป็นสามี ภรรยา ต่อกัน ยังมีอยู่ครับ ไม่ขาดจากกัน

17. โยโย่

คุณอัตตานัง

ถามคุณแม่ดูครับ ว่าเกิด สี่ทุ่ม
    หรือ ห้าทุ่ม
    มีผลต่อการหาลัคนาเกิด ครับ

18. อัตตานัง

อัตตานัง สมาชิกใหม่

27 กุมภาพันธ์ 2007

ถามแม่มาแล้วค่ะ เกิด 21.58 น. (ยังไม่สี่ทุ่มเลยค่ะ) ขึ้น 15 ค่ำเดือน 12 น้ำคะนองเต็มตลิ่งค่ะ

ไปทำบุญมาแล้วนะคะ โอนไปแล้วค่ะ แล้วก็ไปทำบุญที่บ้านอนุสาวรีย์มาด้วยค่ะ กับหลวงพี่เล็กวันนี้ เอาบุญมาฝาก ค่ะ

19. โยโย่

อัตตานัง

อยากเรียนถามเรื่อง
    1. เรื่องการเรียนค่ะ การเรียนดีไหม๊ ควรระวังเรื่องอะไร
    2.อยากจะค้าขายควรค้าขายอะไรดีคะหรือว่าควรประกอบอาชีพไรดี
    แบบทำไปเรียนไปอ่าค่ะโดยไม่เสียการเรียน
    3. สุขภาพเป็นอย่างไรบ้าง ในปีนี้
    4.มีโอกาสได้รถไหม๊คะปีนี้
    5.จบไปควรเรียนต่อหรือทำงานดีคะ และมีโอกาสจะได้ทำตามความฝันไหม๊คะ

การเรียนเข้าใจว่าเป็นการเรียนปีแรก
    อย่าประมาท เบื้องต้นเหมือนจะดี ถ้าประมาทอาจแผ่วปลายได้ ขอให้ตั้งใจไว้ตลอดนะ
    ปีแรกๆของเรา ถึงจะไปได้
    ยังไม่ควรค้าขาย หรือคิดทำการอะไรในช่วงนี้ จะทำให้เสียสมาธิและการเรียนได้
    ดวงนี้ควรทำอะไรอย่างเดียวเช่นตั้งใจเรียนอย่างเดียวไปก่อน
    อายุยังน้อย เรื่องสุขภาพควบคุมเรื่องการออกกำลังกาย และรักษาเรื่องน้ำหนักให้มาตรฐานเสียหน่อย
    อย่าให้มากไปหรือน้อยไป
    กลางปีไปแล้วจะมีโอกาสเปลี่ยนรถนะ
    รถที่ใช้อยู่จะมีโอกาสซ่อมหรือปรับปรุงนะ
    การเดินทางระวังหน่อยช่วงนี้ ระบบไฟ สต๊าร์ต ช่วงล่างหม้อน้ำ
    เรื่องเรียนต่อยังอีกไกลนะ
    แต่ดวงนี้ มีสิทธิ์ถึงปริญญาโท สบายๆอยู่แล้ว

20. Scoutdef

Scoutdef สมาชิก

เกิด วันอาทิตย์ที่ 30 กันยายน พ.ศ.2533 เวลา 14.03 น. ชัยภูมิ

อยากถามว่า
    1.ปีนี้แม่จะซื้อคอมพิวเตอร์ให้ประมาณเดือนไหน
    2.แล้วเรื่องเรียนจนถึงอนาคตทางการเรียนจะได้เรียนในมหาวิทยาลัยที่ต้องการหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ