ทำนายดวงโดยไม่ใช้ วันเดือนปีเกิด และทำบุญกับ ผึ้งหลวง Royalbee

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 5 ธันวาคม 2005.

1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

royalbee

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=21733 ต่อชิวิตพระเณรสำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง ต.หนองแหน อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา

http://www.palungjit.org/board/announcement.php?f=7&a=16 สร้างบันไดนาคราช 7 เศียร เพื่อใช้เป็นทางเดินขึ้นไปนมัสการสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=2226 สร้างสมเด็จองค์ปฐม ๔ ศอกปิดทองที่ศรีสะเกษ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=21070 สร้างพระประธาน พิมพ์เชียงแสน หน้าตัก 59 นิ้วถวายอารามมหาป่า ซึ่ง ครูบาอริยชาติ อริยจิตโต เป็นประธานในการดำเนินการสร้าง

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=13947 เสียสละปัจจัยตามแต่กำลังทรัพย์และกำลังใจ มาร่วมด้วยช่วยกันกับโครงการณ์สร้างห้องสมุดเพื่อน้อง และต่อเติมอาคารเรียนห้องเด็กสอนเด็กวัยก่อนเรียน (อนุบาล 1-2) ที่ โรงเรียนบ้านวังผาตาด

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=14451 ร่วมบูรณะพระอุโบสถเก่าที่ทรุดตัวลง สมัยหลวงพ่อหวล วัดพิกุล

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=19358 หาทุนก่อสร้างอุโบสถขึ้น ๑ หลัง โดยท่านพระครูกิตติสุวรรณคุณ(พระอาจารย์สำราญ) เจ้าอาวาส เป็นประธานในการดำเนินการหาทุน

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=21606 กองทุนคณะทานบารมีปิดทองพระ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=148096 วัตถุมงคล ขององค์หลวงพ่อฤาษีฯ ช่วยทหารหาญ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=14617 วัดพระบาทน้ำพุ..อ่อนแรง รายจ่าย 3.5 ล้าน/เดือน

http://202.57.162.77/board/showthread.php?t=2188 สร้างพระไตรปิฏก Web Version ที่ดีที่สุดในโลก

ลิงค์ทั้งหมด สามารถเลือกทำบุญได้ตามอัธยาศัยครับ
    ส่วนคืนนี้ จะกลับมาตอบคำถาม พยากรณ์ให้ครับ

2. phtchrwd

phtchrwd เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณ Royalbee

เกิดวันพุธที่ 2 เมษายน 2518 เวลา 12.08 น.ที่ โรงพยาบาลศิริราช กรุงเทพฯ ค่ะ มีคำถามดังนี้

1. จะมีความก้าวหน้าทางหน้าที่การงานหรือไม่
    2. คนต่างชาติที่เข้ามาในชีวิตช่วงนี้ จริงจังหรือไม่
    3. จะมีอสังหาริมทรัพย์ของตนเองในปีนี้ได้มั๊ย
    4. จะมีการสูญเสียญาติพี่น้อง บริวาร อีกหรือไม่
    5. ลงทุนทำธุรกิจของตนเอง (เล็ก ๆ แต่เป็นของตนเอง) ได้มั๊ย

รบกวนด้วยนะค่ะ และ ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Royalbee ด้วยค่ะ
    ขอบพระคุณค่ะ

3. Freiheit

Freiheit เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2519 เวลา 08:30 ขอถามดังนี้ค่ะ
    1.เงินที่ถูกยืมไปจะได้คืนในปีนี้หรือไม่
    2.คู่แท้มีลักษณะเช่นไร และจะเจอในช่วงระหว่างอายุเท่าใด
    3.หากคนที่อยู่ด้วยตอนนี้ไม่ใช่คู่แท้ มีเกณฑ์เลิกลากันประมาณปีใด
    4.ช่วงปีใดเหมาะกับการย้ายกลับไปอยู่เมืองไทย
    5.จะมีโอกาสตั้งตัวได้หรือไม่(มีธุรกิจ บ้าน รถ ที่ดิน โดยปราศจากหนี้สิน)
    ขอความกรุณาด้วยนะคะ และขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

4. โยโย่

destiny_pn

สมาชิก
    อัลบั้มรูปส่วนตัว
    ได้ให้อนุโมทนา: 1
    ได้รับอนุโมทนา 0 ครั้ง ใน 0 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 สวัสดีคะ คุณRoyalbee
    รบกวนช่วยกรุณาตอบหน่อยนะคะ ดิฉันเกิดวันเสาร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2523 เวลา21.12น. ที่กรุงเทพฯคะ ที่อยากทราบคือ
    1.การงานจะเป็นอย่างไรบ้าง จะมีโชคทางการงานบ้างหรือไม่ ดิฉันทำงานติดต่อประสานงานด้านบันเทิงคะ
    2.ด้านการเงิน ปี49นี้จะสามารถสร้างหลักฐานได้บ้างหรือยัง จะสามารถปลดหนี้สินได้บ้างหรือไม่
    3.อยากทราบว่าจะกลับไปคืนดีกับแฟนเก่าได้หรือไม่ เจอกันเมื่อปี43 เคยเลิกกันมาแล้วครั้งนึงแล้วกลับมาคบกันใหม่ และเลิกอีกครั้งเมื่อมกรา 48นี้คะ เค้าเกิดวันศุกร์ที่13 ก.พ. 24 ที่กรุงเทพเวลา4-5โมงเย็นคะ
    4.ถ้าเกิดแฟนคนเก่าไม่ใช่คู่ อยากทราบว่าจะสมหวังเมื่อไหร่คะ แล้วเนื้อคู่ลักษณะอย่างไร
    5.ไม่ทราบว่าในปี49นี้ มีอะไรที่ดิฉันต้องระมัดระวังเป็นพิเศษหรือไม่ จะมีเคราะห์กรรมอะไรมั้ย มีทางแก้หรือเปล่า

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
    โน้ต

ผมเข้ามาตอบช้าไปหน่อยครับ ไม่ทราบว่า ยังติดตามอยุ่หรือไม่ครับ คุณ destiny_pn

5. โยโย่

Tom_cool9

ขอความกรุณาดูดวงให้ด้วยนะครับ
    ผมเกิดวันพฤหัสบดี ที่ 19 มิถุนายน 2529 เวลา 06.50 น. ที่ จ. เชียงใหม่ ครับ
    อยากจะทราบเรื่องราวดังต่อไปนี้น่ะครับ
    1. ตอนนี้ผมเรียนอยู่ปี 1 คณะวิทยาศาสตร์ แต่ก็ไม่ค่อยชอบ ดังนั้นจึงไปสอบใหม่เข้าคณะแพทย์ ไม่ทราบว่าดวงพอที่จะติดคณะแพทย์ไหมครับ
    2.ถ้าอยากเรียนคณะแพทย์จริง ๆ พอจะมีวิธีแก้ดวงให้เรียนคณะแพทย์ไหมครับ
    3. คณะที่เหมาะสมกับผมคือคณะอะไรหรือครับ ที่เรียนแล้วช่วยเสริมดวงให้ดี เจริญรุ่งเรื่องนะครับ
    4. ฝึกสมาธิอยู่ แต่ฝึก ๆ ขาด ๆ อยากจะทราบว่าจะได้พบกับอาจารย์ที่จะช่วยสั่งสอนหรือไม่ครับ
    5. จะมีเนื้อคู่ไหมครับ หรือว่าลักษณะของเนื้อคู่เป็นอย่างไรครับ
    ขอความกรุณาอาจารย์ช่วยตอบกลับมาทาง เมล์นี้ด้วยน่ะครับ และการทำบุญนี่คือ ทำบุญกับเวบไหนหรือว่าอย่างไรครับ ขอความกรุณาอาจารย์ช่วยบอกรายละเอียดมาให้ด้วยนะครับ แล้วผมจะร่วมทำบุญครับ

คุณ Tom_cool9 ยังสนใจรับคำทำนาย พร้อมทำบุญอยุ่หรือไม่ครับ เนื่องจากผมเข้ามาช้าไปหน่อย กรุณาบอกด้วยครับ

6. โยโย่

ppp-05

เกิดวันอังคารที่12สิงหาคม2518เวลา13.15น.
    1.ปีหน้า(2549)จะย้ายที่อยู่ดีไหม
    2.ปีหน้า(2549)เรื่องการงานจะเป็นอย่างไร

คุณ ppp-05 ยังติดตามรับคำทำนาย พร้อมทำบุญอยู่หรือไม่ครับ เนื่องจากผมเข้ามาล่าช้าไปหน่อย
    กรุณายืนยันด้วยครับ ว่าแต่ ถาม สองคำถามเท่านั้นเองหรือครับ

7. โยโย่

phtchrwd

เกิดวันพุธที่ 2 เมษายน 2518 เวลา 12.08 น.ที่ โรงพยาบาลศิริราช กรุงเทพฯ ค่ะ มีคำถามดังนี้

1. จะมีความก้าวหน้าทางหน้าที่การงานหรือไม่
    2. คนต่างชาติที่เข้ามาในชีวิตช่วงนี้ จริงจังหรือไม่
    3. จะมีอสังหาริมทรัพย์ของตนเองในปีนี้ได้มั๊ย
    4. จะมีการสูญเสียญาติพี่น้อง บริวาร อีกหรือไม่
    5. ลงทุนทำธุรกิจของตนเอง (เล็ก ๆ แต่เป็นของตนเอง) ได้มั๊ย

รบกวนด้วยนะค่ะ และ ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Royalbee ด้วยค่ะ

เรื่องการงาน ราหูจร อยุ่เรือนการงาน ทำให้เครียดเกี่ยวกับเรื่องการงานและวิตกจริต เนื่องจากราหู มาทับ ดาวสำคัญๆที่ราศี มีน ทำให้การงานจะได้รับมอบหมายงานที่ยาก และจะมีเกณฑ์มีอุปสรรคเกี่ยวกับเรื่องงาน และงานที่รับมอบหมายจากผู้ใหญ่ เจ้านาย มีเกณฑ์ถูกกดดัน
    โดยเฉพาะ คนต่างชาติจะนำพาเรื่องยุ่งยากใจ ติดต่อกัน ให้ผลประโยชน์เกี่ยวกับเรื่องงานนั้นดี
    แต่เรื่องเกี่ยวกับความรัก คนต่างชาตินั้นเจ้าชุ้ และมี ครอบครัวหรือมีลูกติดอยู่แล้ว
    และ ปีนี้ นับจากนี้ไปอีก สองปีสามปี จะเข้าไปวุ่นวายเกี่ยวกับเรื่องของอสังหาริมทรัพย์ หรือที่ดิน
    แต่เรื่องอสังหา ต้อง ให้ผ่านวันเกิดหรือเดือนเกิด ตนเองไปก่อน ต่อไปให้ระวังให้ดี มีเกณฑ์จะถูกหลอกเกี่ยวกับเรื่องเอกสาร หรือที่ดินทำกิน ต้องดูดีๆครับ
    ส่วนการสูญเสีย เนื่องจาก พระราหู จร มาทับเรื่อนการงาน และยังเล็ง เรือน ญาติและพี่น้อง
    ทำให้ ต้องมีเกณฑ์สูญเสียญาติหรือ ผู้ใหญ่ จะเจ็บป่วยบ่อย โดยเฉพาะปลายๆปี ตอนดาว ๕ ย้ายราศี ยังมีเกณฑ์ผู้ใหญ่จะเจ็บป่วย โดยเฉพาะผู้อาวุโสเพศชายครับ
    ดวงนี้ จะเด่นต้องทำงานอย่างที่เรียนมา หรือถ่ายทอดประสบการณ์หรือเป็นอาจารย์ ตามประสบการณ์ในองค์กรหรือหน่วยงานตนเอง และยังเหมาะกับงานค้าขาย ของเกี่ยวกับ เด็กวัยรุ่น ประเภทของฟุ่มเฟือย นำเข้าจากต่างประเทศ น้ำหอม เครื่องประดับ เฟอร์นิเจอร์ พวกของสวยงามหรืออาหาร

8. โยโย่

Freiheit

เกิดวันอาทิตย์ที่ 22 สิงหาคม 2519 เวลา 08:30 ขอถามดังนี้ค่ะ
    1.เงินที่ถูกยืมไปจะได้คืนในปีนี้หรือไม่
    2.คู่แท้มีลักษณะเช่นไร และจะเจอในช่วงระหว่างอายุเท่าใด
    3.หากคนที่อยู่ด้วยตอนนี้ไม่ใช่คู่แท้ มีเกณฑ์เลิกลากันประมาณปีใด
    4.ช่วงปีใดเหมาะกับการย้ายกลับไปอยู่เมืองไทย
    5.จะมีโอกาสตั้งตัวได้หรือไม่(มีธุรกิจ บ้าน รถ ที่ดิน โดยปราศจากหนี้สิน)
    ขอความกรุณาด้วยนะคะ และขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

เงินที่ถูกยืมจะได้คืนครับ ฟันธง และ ปีนี้ยังมีเกณฑ์ จะได้เงินก้อนใหญ่ ถึงสองก้อนเลยทีเดียวครับ
    ได้เงินมาอย่าลืมนำมาทำบุญ บำรุงพุทธศาสนาเรานะครับ และมาแจ้งให้ทราบด้วยก็ดีครับ
    ถามเรื่องคู่แท้ ตอนนี้ ราหูจรเล็ง ไปเน้นเรื่องคุ่ไม่ได้ครับ มันจะกังวลอยากมีคู่ ใครที่เข้ามาตอนนี้
    ยังมีเกณฑ์ไปๆมาๆ ไม่จีรังและไม่ยั่งยืนครับ ต้องระวังปัญหาหรือสุขภาพตนเองด้วย
    รอราหู ย้าย ราศีปลายๆปีนี้ เดือนตุลาคมเป็นต้นไป ถึงจะปลดปล่อยอิสระของตนเองไปด้วย
    คบกับใครตอนนี้ และ ราหู ยังส่งกระแส เกี่ยวกับการส่งคู่มาด้วย ทำให้ร้อนรนหรือตัดสินใจเร็วเกี่ยวกับเรื่องคุ่และใจร้อน ปีนี้จะเจอคู่ครับ และต้องลากยาวหรือคบผ่านเดือนตุลาคมอย่างที่บอก และ
    จะมีสิทธิ์ ครองคู่ ได้นาน หรือต้องมีเกณฑ์ไปๆมาๆ เจอกันไม่บ่อย จะดีกว่า ดวงปีนี้ จะได้แฟนหรือคู่ อายุมากกว่าครับ ตาโต หน้าผากกว้าง ตัวกำยำ และท่าทางนักเลง มีไหวพริบและ ฉลาดเป็นรอบรู้ประสบการณ์ จะเป็นคนต่างชาติหรือต่างถิ่นต่างแดนก็ได้ครับ เรื้องแนวโน้มเกี่ยวกับธุรกิจ จะมีเกณฑ์ ทำธุรกิจร่วมกับเพื่อนหรือ คนชอบพอกันเป็นต่างชาติก็ได้ เงินที่ออกไปเยอะ ยากที่จะได้คืนมา ธุรกิจ ควรเราเป็น ฝ่ายวางแผนกินเงินเดือน และเงินปันผลจะดีกว่า ถ้าเป็นฝ่ายออกเงินมาก
    ต่อไปจะได้คืนยาก เกณฑ์การทำนายก็ ผลตั้งแต่ตอนนี้ ถึง อีกสองปีข้างหน้าโน่นเลยนะ
    ส่วนคนที่คบกันอยุ่ ตอนนี้ ยังมีเกณฑ์ร้อนๆเรื่องความรัก อยากมีใหม่ ที่มีไม่อยากมี อยากได้ที่ดีๆ
    ยังมีเกณฑ์เลิกได้ครับ ถ้าเลยปลายปีไปจะไม่เลิก
    ส่วนช่วง เข้าวันเกิดหน้าของคุณเอง เลยไปสักสองสามเดือน มีเกณฑ์จะกลับเมืองไทยครับ

ส่วนดวงนี้ เค้าเรียกทำไว้ให้คนอื่น การเงินจะเก็บไม่อยู่ เรือนการเงินมีดาวบาปเคราะห์ ทับอยุ่
    ต้องทำให้ไว้ให้คนอื่นและบำรุงหรือช่วยเหลือญาติคนใกล้ชิดและพี่น้อง เหมาะที่จะอยุ่ต่างแดนหรืออยุ่ต่างบ้าน อยู่ติดกับที่ไม่ดี เหมาะที่จะเปลี่ยนที่อยู่ไปเรื่อยๆหรืองานที่จะต้องเดินทางออกนอกสถานที่
    ดวงนี้ อีก สามปี จะตั้งตัวได้และจะเริ่มปลดหนี้สิน ชิวิตจะเปลี่ยนมาดี ตอนนั้นเองครับ
    อย่าลืมทำบุญด้วยนะครับ โมทนาล่วงหน้าครับ

9. Tom_cool9

Tom_cool9 เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2005
    เรียนคุณRoyalbee ผมยังสนใจในการทำนายของคุณอยู่ครับ ยังไงก็ช่วยดูดวงให้ด้วยครับ

10. phtchrwd

phtchrwd เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณมากสำหรับคำตอบที่ได้ จะได้ใช้ เป็นแนวทางในการตัดสินใจต่อไปค่ะ ได้ร่วมทำบุญเพิ่มเติมกับ คุณยาย เพื่อสร้างบันไดนาค ขึ้นไปกราบสมเด็จองค์ปฐม เป็นจำนวน 1018.00 บาท แล้วนะค่ะ ขอให้คุณ Royalbee ได้อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ กราบขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ

11. destiny_pn

destiny_pn สมาชิก

เรียนคุณ Royalbee
    ดิฉันยังสนใจในการทำนายอยู่คะ ยังไงรบกวนช่วยดูให้หน่อยนะคะ
    ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

12. โยโย่

phtchrwd

เรื่องการงาน ราหูจร อยุ่เรือนการงาน ทำให้เครียดเกี่ยวกับเรื่องการงานและวิตกจริต เนื่องจากราหู มาทับ ดาวสำคัญๆที่ราศี มีน ทำให้การงานจะได้รับมอบหมายงานที่ยาก และจะมีเกณฑ์มีอุปสรรคเกี่ยวกับเรื่องงาน และงานที่รับมอบหมายจากผู้ใหญ่ เจ้านาย มีเกณฑ์ถูกกดดัน
    โดยเฉพาะ คนต่างชาติจะนำพาเรื่องยุ่งยากใจ ติดต่อกัน ให้ผลประโยชน์เกี่ยวกับเรื่องงานนั้นดี
    แต่เรื่องเกี่ยวกับความรัก คนต่างชาตินั้นเจ้าชุ้ และมี ครอบครัวหรือมีลูกติดอยู่แล้ว
    และ ปีนี้ นับจากนี้ไปอีก สองปีสามปี จะเข้าไปวุ่นวายเกี่ยวกับเรื่องของอสังหาริมทรัพย์ หรือที่ดิน
    แต่เรื่องอสังหา ต้อง ให้ผ่านวันเกิดหรือเดือนเกิด ตนเองไปก่อน ต่อไปให้ระวังให้ดี มีเกณฑ์จะถูกหลอกเกี่ยวกับเรื่องเอกสาร หรือที่ดินทำกิน ต้องดูดีๆครับ
    ส่วนการสูญเสีย เนื่องจาก พระราหู จร มาทับเรื่อนการงาน และยังเล็ง เรือน ญาติและพี่น้อง
    ทำให้ ต้องมีเกณฑ์สูญเสียญาติหรือ ผู้ใหญ่ จะเจ็บป่วยบ่อย โดยเฉพาะปลายๆปี ตอนดาว ๕ ย้ายราศี ยังมีเกณฑ์ผู้ใหญ่จะเจ็บป่วย โดยเฉพาะผู้อาวุโสเพศชายครับ
    ดวงนี้ จะเด่นต้องทำงานอย่างที่เรียนมา หรือถ่ายทอดประสบการณ์หรือเป็นอาจารย์ ตามประสบการณ์ในองค์กรหรือหน่วยงานตนเอง และยังเหมาะกับงานค้าขาย ของเกี่ยวกับ เด็กวัยรุ่น ประเภทของฟุ่มเฟือย นำเข้าจากต่างประเทศ น้ำหอม เครื่องประดับ เฟอร์นิเจอร์ พวกของสวยงามหรืออาหาร

ขอขอบพระคุณมากสำหรับคำตอบที่ได้ จะได้ใช้ เป็นแนวทางในการตัดสินใจต่อไปค่ะ ได้ร่วมทำบุญเพิ่มเติมกับ คุณยาย เพื่อสร้างบันไดนาค ขึ้นไปกราบสมเด็จองค์ปฐม เป็นจำนวน 1018.00 บาท แล้วนะค่ะ ขอให้คุณ Royalbee ได้อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ กราบขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ

ข้าพเจ้า ขอโมทนาบุญ กุศลที่คุณ phtchrwd ได้กระทำกรรมดีในอดีตและจะกระทำกรรมดีต่อไปในอนาคต ขอให้เจริญ ในจิตที่ตั้งใจไว้ทุกประการครับ สาธุ

13. รัตน์พิมล

รัตน์พิมล เป็นที่รู้จักกันดี

รัตน์พิมล

ขอความกรุณาดูให้ด้วยนะค่ะ
    1. ความรักจะเป็นยังไงค่ะ เจอคนเนื้อคู่หรือยังค่ะ แล้วจะเจอเมื่อไหร่
    2. จะได้มีการย้ายที่อยู่อาศัยมั้ยค่ะ
    3. จะเรียนจบมั้ยค่ะ
    4. ทำงานไรถึงจะดีค่ะ
    5. จะมีปัญหาเรื่องสุขภาพมั้ยค่ะ
    ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ[b-wai] ส่วนเรื่องทำบุญทำไปแล้วนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2007
  14. โยโย่

destiny_pn

ดิฉันเกิดวันเสาร์ที่ 15 พฤศจิกายน 2523 เวลา21.12น. ที่กรุงเทพฯคะ ที่อยากทราบคือ
    1.การงานจะเป็นอย่างไรบ้าง จะมีโชคทางการงานบ้างหรือไม่ ดิฉันทำงานติดต่อประสานงานด้านบันเทิงคะ
    2.ด้านการเงิน ปี49นี้จะสามารถสร้างหลักฐานได้บ้างหรือยัง จะสามารถปลดหนี้สินได้บ้างหรือไม่
    3.อยากทราบว่าจะกลับไปคืนดีกับแฟนเก่าได้หรือไม่ เจอกันเมื่อปี43 เคยเลิกกันมาแล้วครั้งนึงแล้วกลับมาคบกันใหม่ และเลิกอีกครั้งเมื่อมกรา 48นี้คะ เค้าเกิดวันศุกร์ที่13 ก.พ. 24 ที่กรุงเทพเวลา4-5โมงเย็นคะ
    4.ถ้าเกิดแฟนคนเก่าไม่ใช่คู่ อยากทราบว่าจะสมหวังเมื่อไหร่คะ แล้วเนื้อคู่ลักษณะอย่างไร
    5.ไม่ทราบว่าในปี49นี้ มีอะไรที่ดิฉันต้องระมัดระวังเป็นพิเศษหรือไม่ จะมีเคราะห์กรรมอะไรมั้ย มีทางแก้หรือเปล่า

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ดวงคุณลัคน์ อยู่ เมถุน พื้นดวงเรื่องการงานของดวง เป็นการงานที่ต้องเปลี่ยนแปลงบ่อย ดวงจะมีปัญหาทางด้านการงาน โดยเฉพาะกับเจ้านายโดยเฉพาะเจ้านายผู้หญิง ดวงนี้เหมาะกับการทำงาน ออกนอกสถานที่ ด้วยและอยู่ในออฟฟิศด้วยก็ดี จะเหมาะกับดวง และไม่ชอบอยุ่ติดที่จะเดินทางบ่อยก็จะดี ปีนี้ ก่อนถึงปลายๆเดือนตุลาคม ให้ระวังจะขัดแย้งเรื่องการงานกับผู้ใหญ่ และ จะกังวลเกี่ยวกับญาติผู้หญิง หรือผู้ใหญ่เพศหญิง มีเกณฑ์ผู้ใหญ่จะเจ็บป่วย ถามเรื่องงาน ปัจจุบัน ดาว ๕
    ปัตนิ และการงาน ทับตนุลัคน์เดิม และดาว เพื่อน เรื่องงานก็จะได้ติดต่อกับผู้ใหญ่ จะมีเพื่อนฝูงคอยช่วยเหลือ หรือได้รับประสบการณ์จากการทำงานเยอะเลย และทำงานการงานในปีนี้ จะมีเพื่อนและผู้ใหญ่ อุปถันป์ค้ำจุน และมีเกณฑ์ได้พบคู่ ทั้งเก่าและใหม่ ดวงปีนี้ เรื่องคู่ จะมีผู้ใหญ่
    มาติดต่อหรือแนะนำรุ้จักเพศตรงข้ามผ่านพวกเค้าเหล่านั้น เป็นแม่สื่อแม่ชัก แต่เรื่องของความรัก
    ให้ระวังแม่สื่อหรือพ่อสื่อให้ดีๆเถอะ ให้ตัดสินใจด้วยตนเอง เพราะ ตัวคุณ เลือกเองไม่มีใครเลือกให้นะ ส่วนดวง นี้ ติดต่อเกี่ยวกับทางด้าน การประสานงานการติดต่อ สังคม เพื่อน วงการ ได้อยู่แล้ว เพียงแต่ต้อง ฝึกพูดและเพิ่มความคล่องตัวมากกว่านี้หน่อย ดวงเวลาพูดดีก็ไหลลื่น แต่ บางที่ ก็จะกระตุกหรือพูดขัดๆเหมือนกัน
    ส่วนเรื่องหนี้ ดวงมีเกณฑ์ผ่อนโน่นผ่อนนี่ตลอด โดยเฉพาะเกี่ยวกับเรื่องบ้านหรือที่ดิน อสังหาริมทรัพย์
    อีกสองปีไปก่อนครับ จะเริ่มมีเงินเก็บไว้บ้าง แต่ดวงต้องระวังไว้อย่างเพราะการเงินดวงนี้ จะเก็บเงินยาก เก็บไว้ไม่ค่อยอยู่ เพราะมีดาว บาปเคราะห์ ทำลายเรือนการเงิน และยังบ่งบอกถึงบิดา เป็นคนใจนักเลง และเชอบการเสี่ยงทางด้านการเงินด้วย บิดาใช้เงินเก่ง
    ส่วนเรื่องความรักครั้งเก่า ถ้าจะเจอหรือคบกันแบบ นานๆเจอกันทีก็จะดีกว่า หรือทางที่ดีผมว่าคุณรอคนใหม่ไปเลยก็ได้ แล้วแต่คุณครับ เพียงแต่จริงๆแล้วปีนี้ทั้งปี คุณมีเกณฑ์ เจอคู่หรือคนใหม่เข้ามาด้วย ขึ้นอยู่กับคุณเองครับ ส่วน พื้นดวงเรื่องความรัก คุณต้องได้ผู้ใหญ่หรือคนอายุแก่กว่าหลายๆปี
    หรือได้คุ่มีตำหนิก็ได้ คุ่อาจจะสุขภาพไม่ค่อยดี และดวงนี้ จะไปเน้นเรื่องความรักมากไม่ได้ครับ
    ดวงคุณต่อไปจะเด่นเรื่องทางธรรม
    ส่วนปีที่เด่นๆ จะได้เจอคู่อีกก็ ประมาณ ปี ๕๑ เรื่องลักษณะเนื้อคู่ เรามีหลายแบบ เพราะเราทำบุญกันมาไม่ใช่คนเดียวครับ ดวงคุ่คุณ อาจจะผ่านการมีลูกติดหรือพ่อหม้าย เป็นคนผ่านเรื่องราวอกหักเกี่ยวกับเรื่องของความรัก หรือการแต่งงานนะ
    ส่วนเรื่องราวที่ต้องเตือนก็ ก็ บอกไปข้างต้นแล้วครับ ส่วนเรื่องอาชีพอีกอย่างนึงของคุณที่เหมาะคือ เกี่ยวกับนายหน้าหรืออสังหาริมทรัพย์ งานอีเวนต์ต่างๆ ที่ต้องวางแผน และติดต่อ จัดสถานที่นะครับ

15. โยโย่

Tom_cool9

ขอความกรุณาดูดวงให้ด้วยนะครับ
    ผมเกิดวันพฤหัสบดี ที่ 19 มิถุนายน 2529 เวลา 06.50 น. ที่ จ. เชียงใหม่ ครับ
    อยากจะทราบเรื่องราวดังต่อไปนี้น่ะครับ
    1. ตอนนี้ผมเรียนอยู่ปี 1 คณะวิทยาศาสตร์ แต่ก็ไม่ค่อยชอบ ดังนั้นจึงไปสอบใหม่เข้าคณะแพทย์ ไม่ทราบว่าดวงพอที่จะติดคณะแพทย์ไหมครับ
    2.ถ้าอยากเรียนคณะแพทย์จริง ๆ พอจะมีวิธีแก้ดวงให้เรียนคณะแพทย์ไหมครับ
    3. คณะที่เหมาะสมกับผมคือคณะอะไรหรือครับ ที่เรียนแล้วช่วยเสริมดวงให้ดี เจริญรุ่งเรื่องนะครับ
    4. ฝึกสมาธิอยู่ แต่ฝึก ๆ ขาด ๆ อยากจะทราบว่าจะได้พบกับอาจารย์ที่จะช่วยสั่งสอนหรือไม่ครับ
    5. จะมีเนื้อคู่ไหมครับ หรือว่าลักษณะของเนื้อคู่เป็นอย่างไรครับ
    ขอความกรุณาอาจารย์ช่วยตอบกลับมาทาง เมล์นี้ด้วยน่ะครับ และการทำบุญนี่คือ ทำบุญกับเวบไหนหรือว่าอย่างไรครับ ขอความกรุณาอาจารย์ช่วยบอกรายละเอียดมาให้ด้วยนะครับ แล้วผมจะร่วมทำบุญครับ

เรื่องการเรียน จะแนะนำว่าตอนนี้ ถึงเรียนไปอย่างไรให้ขยันและมุ่งมั่นต่อไปครับ เพราะอนาคตข้างหน้ายังไม่แน่นอน จึงขอให้เรียนคณะที่ได้มาให้ดีที่สุด ครับ ส่วนจะเรียนแพทย์ รุ้กันอยุ่ครับว่าเข้ายากและต้องขยันมีความสามารถและอ่านหนังสือค้นคว้าเยอะๆ ดวงจะได้จริงๆ ต้องปี ๕๐ นะ ปีหน้า ยังไม่เด่นที่จะสอบได้ แต่ดวงนี้ ต่อไปจะมีความรู้ ถึงดอกเตอร์ได้ หัวดี และจะมีเกียรติ ขอให้ทำอะไรตั้งใจจริงๆครับ
    ส่วนหมอ คณะไหน ก็ เกี่ยวกับ ผ่าตัด หัวใจ ศัลยแพทย์ กระดูก ดวงนะเรียนหมอได้ แต่อย่างที่บอกปีที่เด่นไปแล้ว
    ฝึกต่อไปเถิดครับ ผลจากสมาธิ ตอนนี้ จิตของคุณถือว่าพัฒนานะ ที่ผ่านมาคุณก็เกิดลาภผล โดยเฉพาะ การกินดีอยุ่ดี และ การเงินคุณก็ได้ จากผู้ใหญ่มากทีเดียวครับ
    และลอง ท่องคาถามหาลาภ หลวงปู่ปาน ทุกวันในจิตสิครับ ทำจนเป็นนิสัย ลองดูความเปลี่ยนแปลงของตนเองนะ ปีนี้เหมาะกับสมาธิมาก และลองจับภาพใสๆหรือ พระพุทธรูปใสๆ ดูนะ
    ตัวคุณเองก็ มี สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองอยู่แล้ว โดยเฉพาะ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เป็น สายพระมหากษัตริย์
    เทพผู้ชาย และอยากได้อะไรหรือ แนะนำให้อะไรก็อธิษฐานเอาครับ
    ทุกวัน พฤหัส ถ้าคุณว่างก็ ฝึกสมาธิแบบเข้มไปเลย ช่วงเวลาที่จิตเปิดของคุณคือ วันพฤหัส เวลา
    เที่ยงคืน เก้านาที ครับ ลองดูนะแล้วเอามาบอกด้วยละกัน
    ส่วนถามเรื่องเนื้อคู่ ดวงนี้ ตอนนี้ ยังไม่ค่อยมีเท่าไหร่ ตามพื้นดวงเรื่องความรักของคุณต้องระวังต่อไป จะรักง่ายและหลงง่าย แบบหัวปักหัวปำ ใครเตือนอะไรไม่ค่อยเชื่อ จะรักมากกว่าหลง ต้องหัดปลงจิตใจ ด้วย ดังนั้นตอนนี้มีเวลาฝึกธรรมมะ ก็ สำหรับเอาไว้ใช้เตือนตนต่อไปครับ ปีหน้าคุณได้เจอความรัก แน่นอนฟันธง

16. nice45

nice45 Active Member

ถามดวงชะตา

เกิด 22 กรกฎาคม 2520 เวลา 22.11น. จ.นครราชสีมา

เดือน กพ เงินเดือนออกจะทำบุญให้นะ OK.ช่วงนี้ไม่มีตังส์จนจริงๆขอบอก
    1.ถามว่าสอบอบต.จะสอบติดไหม
    2.ชอบน้องคนนี้เกิด 1 เมษายน2524 เป็นเนื้อคู่กันรึเปล่า(รักมาก)
    3.จะเรียนจบดอกเตอร์รึเปล่า
    4.ศึกษาธรรมะจะได้ขั้นไหม(จะเข้าใจลึกซึ่งแค่ไหน)

17. โยโย่

รัตน์พิมล

เกิดวันพุธ เวลา 14:45 นาฬิกา ที่ 28 มีนาคม พศ.2527 จังหวัด นครปฐม
    ขอความกรุณาดูให้ด้วยนะค่ะ
    1. ความรักจะเป็นยังไงค่ะ เจอคนเนื้อคู่หรือยังค่ะ แล้วจะเจอเมื่อไหร่
    2. จะได้มีการย้ายที่อยู่อาศัยมั้ยค่ะ
    3. จะเรียนจบมั้ยค่ะ
    4. ทำงานไรถึงจะดีค่ะ
    5. จะมีปัญหาเรื่องสุขภาพมั้ยค่ะ
    ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ ส่วนเรื่องทำบุญทำไปแล้วนะค่ะ

ลัคน์อยู่กรกฎ ปัจจุบัน ดาว ๗ จรทับลัคน์ และดาว ๕ จรเข้าเรือน พันธุ จะวิตกกังวลอยากมีคู่ และเพศตรงข้าม และกำลังพิจารณาเกี่ยวกับการเลือกคู่ครอง ถามเรื่องความรัก เวลามีคู่ครองแล้ว
    จะไม่เป็นตัวของตนเองและมักจะเป็นฝ่ายเอาใจหรือคิดมากเกี่ยวกับคุ่ครอง ต้องดูแลหรือเทคแคร์เค้าซะมากกว่า และที่ผ่านมา ดวงต้องได้เจอหรือถูกใจคนที่อยุ่ใกล้ๆตัว เป็นไปในลักษณะผ่านเข้ามาหรือรุ้จักกันผ่านเพื่อน จะเป็นคนอายุห่างเดือนกว่ากัน แต่ที่เด่นๆ คือ อาจจะอายุอ่อนเดือนกว่าคุณก็ได้
    ตามดวงแล้ว ต้องได้คนที่อายุห่างกันมากๆ ช่วงวัยนี้ คงจะได้คบกันแนวที่ผมบอกมา และต่อไปจะมีเกณฑอยู่ห่างกันด้วยทางด้าน การย้ายหรือโยกย้ายที่อยุ่อาศัยและทางด้านสายการเรียนนะ
    ดวงนี้ เป็นดวงนักเดินทางจะอยุ่ไม่ติดที่หรอกครับ ย้ายจากที่นึงไปอีกที่นึงบ่อยๆ และย้ายทุกครั้งเหนื่อยทุกครั้ง และปีนี้ ตอนดาว ๕ จรเข้าเรือนพันธุ ก็จะมีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงโยกย้ายบ้านที่อยู่อาศัยหรืออสังหาริมทรัพย์ อันเกิดจากหน้าที่การงานของคุณพ่อและคุณแม่ ครอบครัว กว่าจะลงตัวก็โน่นครับ เดือน เมษายนไปแล้วก่อนนะ เพราะการย้ายยังคาราคาซังอยู่
    ส่วนเรื่องเรียนนะจบแน่ครับไม่ต้องห่วง แต่ดวงต้องปรับปรุงเรื่องความขยันหน่อยนะครับ เพราะดวงนี้เวลาขยันก็ ทำแบบไม่ลืมหูลืมตาแต่ บทขี้เกียจเอาช้างมาฉุดก็ไม่ทำนะ
    ส่วนเรื่องการงานดวงนี้ เรียนมาอย่างหรือทำงานอย่างก็ได้ เหมาะกับทำงานให้กับผู้ใหญ่ โดยเฉพาะจะต้องสร้างครอบครัว และหลักทรัพย์ ทำงานใกล้เจ้านายผู้ใหญ่ดี แต่จะโดนหลอกใช้ได้ และเหมาะทำงานเพื่อมวลชน และเกี่ยวกับงานทางด้าน การเงิน งานวางแผน งานวิชาการ และงานที่ติดกับราชการ
    ส่วนเรื่องสุขภาพ ระวังโรคเครียดเป็นไมเกรน ปวดหัวข้างเดียว ปีนี้ คุณมีเกณฑ์ ตรวจสุขภาพฟัน และหา ทัณตแพทย์ด้วย

18. โยโย่

nice45

เกิด 22 กรกฎาคม 2520 เวลา 22.11น. จ.นครราชสีมา

เดือน กพ เงินเดือนออกจะทำบุญให้นะ OK.ช่วงนี้ไม่มีตังส์จนจริงๆขอบอก
    1.ถามว่าสอบอบต.จะสอบติดไหม
    2.ชอบน้องคนนี้เกิด 1 เมษายน2524 เป็นเนื้อคู่กันรึเปล่า(รักมาก)
    3.จะเรียนจบดอกเตอร์รึเปล่า
    4.ศึกษาธรรมะจะได้ขั้นไหม(จะเข้าใจลึกซึ่งแค่ไหน)

ลัคน์ กุมภ์ ตอนนี้การเงินนะใช้จ่ายเก่ง ราหูอยุ่เรือนการเงินของคุณตอนนี้ หมุนเงินเก่งและใช้เงินเก่ง
    เงินได้มาเท่าไหร่ให้ใช้หมด การเงินเสียจริงๆนะช่วงนี้
    แต่จะได้ดี เพราะสอบติดนี่แหล่ะ เพราะดาว ๕ จร เข้าเรือนศุภะ แห่งความสมหวังและตั้งใจไว้
    ดาว ๕ จรทำมุมร่วมธาตุกับลัคนาเกิดและ ดาว ๕ เดิมที่เรือนปุตตะ มีโอกาสได้อยุ่แล้วครับ
    และส่งผลให้เกี่ยวกับเรื่องของความรักด้วย เพราะ เจ้าเรือนปุตตะ คือเด็ก เอ๊าะๆ และคนอายุน้อยกว่า
    ทำให้เกิดความกระชุ่มกระชวย หัวใจเล่นๆ นอกจากคุณรักเเด็กแล้ว ยังแอบชอบกับ สาว อีกวัยนึงอีกด้วย เรียกว่า มีให้เลือกมากกว่า น้องคนนี้นะ ทุกอย่างคุณเลือกเอง เอาเป็นว่า ผมมองว่าเป็นเรื่องดี
    และสถานการณ์ที่ดีในเรื่องของความรัก
    ที่ไม่ดีเพราะ ดาว ๗ เสาร์จร ทับเรือน อริ ทับดาว ๑ ๔ ๗ ผลความรักมาจาก ไม่มีใครกล้าแสดงออกมาหรือติดเรื่องพฤติกรรม การหยิ่งหรือไม่พูดแสดงออกมาจากใครบางคน และตัวเธอเองหรือตัวคุณยังลังเล อยุ่เนื่องจากเธอยังมีคนชอบๆอยุ่บางคนด้วยเหมือนกัน
    ส่วนดวงนี้ ดาวดีๆ ทำมุมให้ส่งผลดีเกี่ยวกับเรื่องของการเรียนอยุ่แล้ว เมื่อจบแล้วจะต้องทำงานต่างถิ่นต่างแดนและมีหน้ามีตา หรือทำงานต่างประเทศได้
    ส่วนการศึกษา ธรรมะศาสนา ดาว ๕ แห่ง ศาสนา และ พุทธศาสนา และ ดาว ๐ มฤตยู แห่งการเลื่อมใสค้นคว้า และลัคนา ทำมุมตรีโกรณ ร่วมธาตุ ต่อกัน และ ดาว ๕ ยัง มีดาว เกต ๙ โยกหลัง
    ทำให้ตัวคุณเองมีบุญบารมีมีหัวทางด้านนี้ และจะเป็นนักวิชาการหรืออบรม ถ่ายทอดทางด้านศาสนาได้
    และยังหมายถึงมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองด้วย
    อย่าลืมทำบุญนะครับ

19. bundit_tong

bundit_tong เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ผมชื่อ บัณฑิต หาญรักษ์ เกิดวัน พุธ ที่ 25 เดือน กรกฏาคม พ.ศ. 2522
    ปี มะแม เวลา 17.00 กว่าๆ ครับ
    1. อยากทราบว่าจะได้งานใหม่หรือเปล่าภาคในปีนี้เป็นงานที่มั่นคงหรือไม่
    2. ภาคในปีนี้จะมีโชดบางหรือเปล่าครับ
    3. แฟนคนนี้ดวงเป็นเนื้อคู่กันหรือเปล่าครับ เกิดวันอาทิตย์ ที่16 สิงหาคม 2524 ปี ไก่ เวลาไม่ทราบครับ
    4. ดวงมีโอกาสจะได้เป็นหมอดูได้หรือเปล่าครับ
    5. อยากทราบว่าอนาคตจะมั่นคงร่ำรวยหรือเปล่าครับ
    ขอบพระคุณครับ

20. nice45

nice45 Active Member

ตั้งแต่ดูดวงตามเว็บมาคุณ Royal bee ดูได้แม่นที่สุดเลย ไม่มีทายแบบแทงกั้กคือ ไม่ทายว่า " อาจจะ " ได้

ได้โอนเงินทำบุญ...ตามสัญญาแล้วจึงแจ้งให้รับทราบ

:cool: :cool: :cool: :cool::cool: :cool: :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2006