ทำนายดวงโดยไม่ใช้ วันเดือนปีเกิด และทำบุญกับ ผึ้งหลวง Royalbee

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 5 ธันวาคม 2005.

1. jirath04

jirath04 เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    ขอ confirm ค่ะ คุณผึ้งหลวงให้แนะนำที่ดี และฟันธงให้ได้ค่ะ เคยมากับตัวเลยค่ะ

2. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยทำบุญโรงพยาบาลสงฆ์ ตามลิงค์หน้า ๑ ของผมเลยครับ
    เพื่อรับการพยากรณ์นะ

3. โยโย่

ช่วยทำบุญโรงพยาบาลสงฆ์ ตามลิงค์หน้า ๑ ของผมเลยครับ

4. โยโย่

5. โยโย่

6. โยโย่

7. เด๊กชลบุรี

เด๊กชลบุรี สมาชิก

27 สิงหาคม 2009
    สวัสดีค่ะ เกิดวันที่ 26 พ.ค. 2526 เพศ ญ ค่ะ
    คือมีเรื่องอยากทราบอยู่หลายเรื่องนะค่ะ
    1. อยากทราบเรื่องว่ามะไหร่จะได้มีรถมีบ้านเหมือนคนอืนเค้า(เอาแค่มีเป็นของตัวเองนะค่ะ)
    2. อยากทราบว่า ในชาตินี้จะได้แต่งงานมั้ยค่ะ แล้วคนที่แต่งด้วยนี้จะใช่คนที่คบอยู่มั้ยค่ะ(ชาย เกิดพุธกลางคืน วันที่ 1 ต.ค. 23 )(ญ เกิดพฤหัสบดีที่ 26 พ.ค. 26)
    3. อยากทราบเรื่องงานด้วยนะค่ะ ว่าจะได้งานทำมะไหร่ แล้วเปนงานแบบไหนค่ะแล้วงานที่ทำอยู่ตอนนี้ดีมั้ยค่ะ เป็นงานเสริมนะค่ะ จะยึดเอาเป็นงานประจำเลยจะดีมั้ย
    4. เเล้วเรื่องเรียนไม่ทราบจะจบปีนี้เลยหรือไม่ค่ะ แล้วจะได้เรียนต่อ ป.โท และเอก อีกมั้ย เเล้วเมื่อไหร่นานหรือไม่ค่ะ หรือว่าจะได้ เรียนต่อต่างประเทศมั้ยค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะสำหรับคำแนะนำที่จะมีให้
    4.

8. jirath04

jirath04 เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    ขอแนะนำนะค่ะให้ทุกท่านที่ต้องการให้คุณผึ้งหลวงดูดวงให้
    ขอให้โอนเงินไปทำบุญที่โรงพยาบาลสงฆ์ค่ะ
    หลังจากนั้นค่อยแจ้งวันเวลาที่โอนพร้อมกับปัญหาที่ข้องใจ
    มาที่คุณผึ้งหลวงนะค่ะ คุณจะได้รับคำตอบนั้นโดยไวค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

9. zea2516

zea2516 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ได้โอนเงินทำบุญโรงพยาบาลสงฆ์ 199 บาทครับ

10. Dackcular

Dackcular สมาชิกใหม่

17 กรกฎาคม 2005
    สวัสดีคับ คุณ Royalbee

เรียน คุณ Royalbee [​IMG]
    ผม เกิดวันที่ 26 กันยายน 2527 เวลา 10.14 โดยประมาณคับ ปัจจุบันอยู่กรุงเทพ คับ
    ผมขอเรียนถามเป็นข้อๆดังนี้นะคับ
    1. ผมเรียนจบแล้วจะได้ทำงานเมื่อไรคับ และจะเป็นงานที่ถูกใจมั้ยคับ
    2. เมื่อไรผมถึงจะเจอเนื้อคู่คับ อยู่มา 25 ปี ตอนนี้ยังไม่เจอใครเลยคับ
    3. สุขภาพผมช่วงนี้จะเป็นยังไงบ้างคับ มีเจ็บไข้ได้ป่วยอะไรบ้างมั้ยคับ
    4. ดวงผมมีข้อเสียเรื่องปากมั้ยคับ รู้สึกว่าเดียวนี้พูดแล้วมีแต่คนไม่เข้าใจแล้วก็ มีเรื่องทะเลาะกันคนบ่อยๆ มากเลยคับ
    5. การเงินของผมจะเป็นยังไงบ้างคับ พอใช้มั้ยคับ
    6. ผมจะมีโอกาส รวย เหมือนคนอื่นๆเค้ามั้ยคับ
    7. ผมจะซื้อรถมอไซด์ หรือ รถยนต์ เป็นสีไหนดีคับ
    8. ผมจะมีโอกาสได้ไปต่างประเทศหรือเรียนต่อปริญญาโท หรือป่าวคับ
    สุดท้ายนี้ขอขอบพระคุณมากคับ ที่ตอบคำถามของผมนะคับ แล้วผมจะโอนเงินเข้าไปที่บัญชีให้นะคับ ขอบพระคุณมากคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2009
  11. loveyoutoo2

loveyoutoo2 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    ยอมรับความจริง ดีกว่างมงาย

ละชั่ว ทำดีทำจิตให้บริสุทธิ์ หลุดพ้น...

อันว่าความหมายของอวิชชา

อวิชชาไม่ได้แปลว่า ความไม่รู้ แต่แปลว่าสภาวะรู้ตามธรรมชาติที่ไม่มีสาระแก่นสารอะไรเลยที่จะทำให้ตัวเองหลุดพ้นจากการตกอยู่ใต้อำนาจต่างๆอันจะทำให้จิตตัวเองเป็นอิสระได้

เช่น คนดื่มเหล้าเขามีความรู้เรื่องดื่มเหล้า เขารู้ว่าจะทำอย่างไร ระหว่างเหล้ากับโซดาจึงจะได้รสอร่อยตามกิเกสของตัวเอง แต่หารู้ไม่ว่าตัวเองตกอยู่ใต้กิเกสโดนอวิชชาครอบงำ ทำตามอยากของตัวเองซึ่งไม่มีสาระแก่นสารอะไรเลยที่จะทำให้จิตใจตัวเองเป็นอิสระ

วิชชา คือสภาวะรู้ตามธรรมชาติ ที่มีสาระแก่นสารที่จะทำให้ตัวเองหลุดพ้นจากอำนาจต่างๆจนจิตใจตัวเองมีอิสระ อยู่เหนือดีเหนือชั่วที่จะทำให้ตัวเองหลุดพ้นจากสิ่งเหล่านี้

คุณน้า คุณอาทั้งหลายท่านครับจงพิจารณากันเถิดว่าโดนอวิชชาครอบงำตัวเองโดยไม่รู้ตัวหรือเปล่า

อันว่าเรื่องของ ญานอิทธิฤทธิ์ต่างๆ ล้วนเป็นสิ่งไร้ค่า ซึ่งจะทำให้ตนเองเกิดความลุ่มหลง
    สิ่งที่ท่านได้มานั้นเป็นแค่เปลือกของพระพุทธศาสนาเท่านั้นหรืออาจจะไม่ใช้พระพุทธศาสนาเลยก็ได้

มีบางท่านน่ะคิดว่า เราจะยังไม่เชื่อในพุทธศาสนาหรอก เราขอทำญานให้เกิดให้ได้เห็น นรก สวรรค์เสียก่อนจึงจะเชื่อในพระพุทธศาสนาหารู้ไม่ครับว่าท่านดูถูกพระพุทธศาสนาโดยไม่รู้ตัว
    พระองค์ท่าน ไม่ทรงสรรเสริญในสิ่งนี้แต่หากเอาสิ่งนี้มาพิจารณาให้เกิดปัญญาต่างหาก

การที่เราจะเชื่อในเรื่องของ นรก สวรรค์ นั้นมิได้สำคัญเท่าไร หรอกครับ แต่การทำให้ตนเองไม่ยึดถืออะไรใดๆเลย หรือคลายการเป็นตัวกูของกู ออกจากใจ ไม่ยึดถือสิ่งใดเป็นของตนนั้นสำคัญกว่า

ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>

การที่จะเป็นพระพุทธศาสนานั้นไม่ได้แปลว่า เห็นนรก สวรรค์ แล้วจึงถือว่าเป็นพระพุทธศาสนา แต่การทำให้ตัวเองสละการยึดถือ การตกอยู่ใต้อำนาจต่างๆ จนจิตมีความอิสระต่างหากจึงจะเป็นพุทธโดยแท้

<O:p></O:p>

การที่เราคุยเฟื่องในเรื่องของสิ่งนี้ล้วนไม่มีแก่นสารอะไรเลยที่จะให้ตัวเองหลุดพ้นจากอำนาจของกิเลส

ส่วนผมน่ะครับ เรื่องญานนี้ผมตัดทิ้งไปเลย เนื่องจากว่าไม่มีแก่นสารจริงๆ

ท่านไม่ได้สอนให้เรากลัวนรก อยากมีวรรค์ แล้วจึงพากันปฏิบัติธรรมกันน่ะ แต่หากว่าให้เกรงกลัวต่อบาป ละอายต่อบาปก็เท่านั้น

ท่านควรจะพิจารณาเอาน่ะครับ

บางคนน่ะครับ ทำแต่สมถกรรมฐาน ไปจนวันตาย ก็ยังไม่หลุดพ้นเพราะมัวแต่ยึดถือ ไม่เคยได้ปล่อยวางอะไรเลย

อันคำว่าโง่ หรือฉลาดนั้นไม่ได้มีโดยจริงกับใครเขา

แต่การที่ตามใจกิเลส ตกอยู่ใต้อำนาจกิเลสเห็นกิเลสเกิดขึ้นมาแล้วไปทำตามกิเลส นี้จึงเรียกได้ว่า "โง่โดยแท้จริง"

อันว่าความฉลาด เมื่อมีกิเลสเกิดขึ้นมา แต่ไม่ทำตามกิเลสไม่ตกอยู่ใต้อำนาจของกิเลส จึงเรียกได้ว่า "ฉลาดโดยแท้จริง"

ท่านจงเข้าใจครับว่า โง่ ฉลาด ไม่ได้เกิดขึ้นกับตัวใครเลยเกิดแต่กับท่านเองส่วนที่ว่าเกิดกับผู้อื่นนั้นเป็นแค่สมมุติเท่านั้นเอง

อันว่าสมมุตินั้นใช้เพื่อบัญญัติให้รู้สิ่งต่างๆ แต่คนชอบหลงไปในสมมุติกันเสียหมด

เช่นเมื่อผมเห็นผู้หญิงสวยน่ะครับ ก็ให้รู้ว่าสวย แต่ใจไม่ไปชอบ ไปหลง ในสิ่งที่ตาเห็นว่าสวยนี่ถึงจะเรียกว่า "รู้สมมุติ"

แต่หากไปชื่นชมกับสิ่งนั้นจนลืมเนื้อลืมตัวนี้เรียกได้ว่า "หลงสมมุติ"

อันว่า ดี และ ชั่ว

สิ่งนี้ทั้งสองสิ่งเหมือนกัน แต่แตกต่างกันมากเพราะทั้งสองสิ่งนี้เกิดจากการกระทำทาง กาย วาจา ใจ

แต่ความดี คือสิ่งที่กระทำแล้วเกิดประโยชน์ต่อผู้อื่น และตนเอง อันมีแต่ความสุขความสบายใจเพื่อให้จิตใกล้เคียงความบริสุทธิ์

แต่ความชั่วนั้นเป็นสิ่งที่กระทำแล้วไม่เป็นประโยชน์ต่อตัวเองและผู้อื่นมีแต่จะนำความเดือดร้อนใจมาให้เป็นสิ่งที่ไม่ควรกระทำ

พระพุทธเจ้าท่านทรงสรรเสริญให้ละชั่ว ทำความดี แต่ท่านไม่ให้ยึดเอาความดีเป็นของๆ เรา

การกระทำความดีและชั่วนั้นล้วนมาจากการกระทำด้วย กาย วาจา ใจมัน สักแต่ว่าเป็นการกระทำเท่านั้นเอง

ส่วนที่เรียกว่าความดี และชั่วนั้นเกิดจากการที่เราพร้อมใจกันสรรเสริญว่า "สิ่งนั้นดีสิ่งนั้นไม่ได้"

การจะอยู่เหนือความดีและชั่วนั้นให้เห็นว่าทั้งสองสิ่งนี้เป็นแค่การกระทำ มิใช้ยกตนข่มท่านน่ะ

จงใช้สติปัญญาพิจารณา

ศาสตร์มนุษย์ ของมนุษย์โดยมนุษย์(โดยมนุษย์ ก็คือ ก่อนที่พระพุทธเจ้าจะถูกสรรญเสริญว่า เป็นพระพุทธเจ้านั้น ท่านก็คือมนุษย์)เพื่อมนุษย์

เป็นสิ่งที่มนุษย์ทุกคนควรกระทำกันควรศึกษาให้เกิดความเข้าใจโดยแท้จริง

คือการลายการยึดถืออัน "ตัวกูของกู"

พระองค์ท่านทรงสอนให้เจริญหลักธรรมของท่าน ดังที่ว่า "เมื่อใดเห็นธรรมมะ เมื่อนั้นเห็นเรา "

มิได้ทรงให้กราบให้สักการะบูชาพระพุทธรูปน่ะ เพราะพุทธแท้น่ะ มิใช่ลักธิบูชาเทพเจ้า มัวแต่ขอพรอ้อนวอนแต่สั่งสักสิทธิ์ลุ่มหลงมัวเมาตกอยู่ใต้อำนาจความศรัทธาที่ผิด ๆ

แต่การกราบนั้นเป็นการลดทิฏฐิของตัวเอง อัน "ตัวกูของกู"

ท่านลองพิจารณาดูสิ เมื่อท่านการได้แม่กระทั้งรูปปั้น แล้วการที่ท่านจะน้อมเอาคำสั่งสอนของคนอื่นมาปรุบปรุงตัวเอง มีหรือที่ท่านจะทำไม่ได้

พวกเราทั้งหลายนี้ อยู่กับภาพมายา หลอกตัวเองไปวันๆ อันว่าตัวกูของกูนั้นแหละ แท้ที่จริงแล้วตัวเราไม่ได้มีอยู่จริงเลยคนอื่นก็เหมือนกัน แต่มีอยู่โดยสมมุติ สมมุติโดยตัวตน ทุกคนไม่ได้มีตัวตนอยู่จริงแต่มายึดเอาเท่านั้นเอง ทุกคนอยู่กับความว่างเปล่าแต่ไม่เคยค้นหาเลยไม่รู้อะไรเลยครับ

อย่างเช่นน่ะครับ ผมมีแม่อย่างนี้ แท้จริงแล้วแม่ไม่มี แต่มีโดยสมมุติ แล้วก็มีตัวตนโดยสมมุติเมื่อท่านตายไป(ตายในทางโลกน่ะ คือสภาวะร่างกายที่จิตวิญญาณนี้ไม่สามารถอยู่ได้ในร่ายกายได้เท่านั้นเอง) สมมุติก็จบลงก็คือไม่มีจริง เช่นตัวผมเองก็ไม่มีจริง แต่มีโดยสมมุติเท่านั้นเอง

กระผมใช้ความรู้จากญาน ฌานนี้ มาพิจารณาจนรู้แจ้งในสัจจธรรม โดยแจ่มชัดในเรื่องของสมมุตินี้

ท่านทั้งหลายจงทำตัวเองให้ "ตาย ก่อนตายเถิด"เมื่อท่านตายไปแล้วจะได้ไม่มีใครตาย

แต่ก่อนผมก็ห้อยพระน่ะครับ หากแต่ว่าทำสิ่งนี้แล้ว เรียกได้ว่าเป็นผู้ประมาทในตัวเอง มัวแต่อิงไสยศาสตร์ มัวแต่จะให้สิ่งเหล่านั้นช่วยเราให้หลุดพ้น โดยแทนที่ตัวเองจะเจริญ สติ ศีล ปัญญาภาวนาเสีย จะได้ไม่ประมาท

ดังคำของพระองค์ที่ว่า "ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน แต่ตนนี้มิใช่ตน"
    เป็นเพราะว่า ตนนั้นไม่ได้มีอยู่จริง แต่คำว่า "ตน"นั้นใช้เรียกแทนตัวเองเฉยๆแต่เราไม่ยึดถือเอาเป็นตัวเราของเรา

กระผมเองภาวนาเสียได้ฌาน ก็ได้สิ่งวิเศษความสามารถของฌานมา แต่มิได้ยึดเอาเป็นของเราแต่เอาสิ่งนั้นมาพิจารณาเป็นปัญญาให้หลุดพ้น

”เมื่อใดที่ไม่ละในสิ่งที่ได้มานั้น เมื่อนั้นมิใช่พุทธศาสนาแต่เป็นลักธิบูชาสิ่งนั้นอยู่”

จงทำตนให้อยู่เหนือดี เหนือชั่วกันเถิดครับท่านทั้งหลาย

ที่ผมอธิบายมานี้กระผมพิมพ์พิม์ประการใดขอท่านทั้งท่านอโหสิกรรมให้ด้วย และกระผมขอขอบพระคุณหลักธรรมคำสั่งสอนของพระพุทธเจ้า ของพระพุทธทาส ที่ทำให้ผมเกิดปัญญานำหลักทำของท่านมาพิจารณาจนเกิดความแจ่มแจ้งในใจ

อย่าลืมครับ ศีล สติ สมาธิ ปัญญาต้องเสมอกันครับ เมื่อขาดสิ่งใดสิ่งหนึ่งคือขาดความประมาทในตนเองผมเองก็ยังขาดสติที่มั่งคงอยู่เหมือนกันต้องไม่ประมาทกันน่ะครับ

เมื่อตายไปแล้วจะต้องต่อสู้กับมรณสตินั้น เป็นเรื่องจริงน่ะครับเพราะเมื่อตายจะต่อต้านกับสติน่ะ ระวังไว้ให้ดีครับ ตนนั้นเป็นที่พึ่งแห่งตน ตนนั้นมิใช่ตน

เวลาทำสมาธิอย่าลืม ภาวนามรณสติกันน่ะครับ คือภาวนาว่าทุกลมหายใจเราต้องตายอย่างแน่นอน

เอาอย่างนี้น่ะครับ อย่ามัวเอาแต่ความสงบ เอาญาน หรือฌานเพราะสิ่งนี้จะมาของเขาเองครับผม

<O:p“แก่นแท้ของพระพุทธศาสนา คือ ทำเพื่อละความเป็นตัวกูของกู ทำเพื่อให้จิตหลุดพ้นน่ะ อย่าหลงในปัญญาผู้อื่น ปัญญาตัวเอง หรือแม้แต่ปัญญาของพระพุทธเจ้า ทำเพื่อละน่ะจำไว้ ไม่ใช่มีแล้วไม่ละ อย่าเอามาบูชา มิเช่นนั้นจะเป็นลักธิบูชาไปเสีย”

ขออนุโมทนาสาธุครับ ^.^

ตั้มครับ

หากท่านอยากคุยกับผมและคุณอาอ้อง ชัชวาลเพ่งวรรธนะ

ได้ที่ หมวด อภิญญา / สมเด็จหลวงปู่โต / เรื่องเล่าของข้าพเจ้าเมื่อสวดพระคาถาชินบัญชร โดยคุณอาอ้อง : ชัชวาล เพ่งวรรธนะ

อยู่กระทู้บนสุดอะครับ

เราพร้อมจะช่วยท่านทั้งหลายให้เดินเพื่อละ<!-- google_ad_section_end -->

12. tim

tim เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับการดูดวง แจ้งวันเดือนปีเกิดทาง pm นะค๊า ได้ทำบุญแล้ววันที่ 25/11/52 โอนเงินร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระภิกษุ 1000 บาท

13. pytheus

pytheus Active Member

คือผมโอนเงิน ผ่านบัญชีหลวงตามหาบัว ทำบุญสร้างโรงพยาบาลสงฆ์ เมื่อ 2 เดือนที่แล้วจะสามารถดูได้ใหมอะครับ หรือว่า โอนนานไปแล้ว แหะๆ ช่วงนี้เงินช็อตน่ะครับ ไม่ได้โอนเงินมา2 เดือนกว่าๆ แล้ว ปรกติ โอนก่อนหน้านั้นเดือนละครั้งมา3 ครั้งแล้วครับ

สอบถามด้วยความเคารพ ครับ กะว่า ก่อนปีไหม่ จะโอนเงิน ทำบุญ อีกรอบอะครับ
    จะได้เป็นสิริมงคลแก่ชีวิต

14. lekbmw

lekbmw Active Member

เห็นด้วย แต่ก็สงสัยค่ะ

สงสัยว่าหากเรากำลังเผชิญปัญหามาก ๆ และพร้อม ๆ กัน กว่าจะทำใจให้รู้ได้ว่าตัวกูไม่ใช่ของกู ตอนนั้นเราจะเป็นไง เราจะทำไง ถ้าเราไม่ไปค้นหาจากผู้รู้หรือผู้ที่บอกว่าเขามีญาณ หรือฌานที่คุณพูดถึง หรือถ้าไม่ไปกราบไหว้พระอ้อนวอนขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ช่วยชี้ทางให้ ใจเราจะสงบลงได้อย่างไรในเมื่อตอนนั้นมันร้อนรน มันทุกข์ทรมาน มันคิดอะไรไม่ออกหัวชนฝาแล้วก็คิดอะไรไม่ได้มันจะทำอย่างไร คุณเคยไหมที่มีปัญหารุมเร้าพร้อม ๆ กันทีเดียวหลาย ๆ เรื่อง เช่นมีหนี้สินเยอะแยะกำลังผ่อนจ่าย+กำลังฟ้องร้อง+กำลังจะยึดทรัพย์ คนในครอบครัวเดือดร้อนต้องการความช่วยเหลือและเราเพียงคนเดียวที่เขามองเห็นและอ้อนวอนให้ช่วยเราต้องช่วยและไม่สามารถบอกบอกกับเขาได้เลยว่าเราเองก็แย่ นอกจากนั้นสภาวะจิตใจก็ไม่ปกติครอบครัวของเราเองเช่นสามีก็ไม่ได้เรื่องไม่ช่วยกันทำงานคิดและทำอะไรไม่ตรงกันและก็ทำเรื่องราวที่ต้องให้เราทุกข์+ทรมานใจ หากปัญหาเหล่านี้มันเกิดขึ้นพร้อมกันกับคุณเหมือนที่มันเคยเกิดขึ้นกับตัวเราคุณจะเริ่มต้นอย่างไร ให้ไปพบกับตัวกูไม่ใช่ของกู ส่วนตัวเราเราบอกตรง ๆ เราเริ่มที่ขอต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์และมองหาคนที่มีญาณหรือฌานที่คุณพูดถึงในความเชื่อคือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ชี้ทางมาให้พบกับคนเหล่านี้แล้วเราก็ได้รู้ความเป็นมาของปัญหาและวิธีแก้จนในที่สุดเราก็หลุดพ้นจากปัญหาหลุดจริง ๆนะ หนี้สินเบาบาง ช่วยคนในครอบครัวได้ และจิตใจก็ดีขึ้นเห็นเป็นรูปธรรม ไม่ใช่หลุดแค่ใจแต่ทุกอย่างยังแย่เหมือนเดิมค่ะ
    ที่พูดมาเป็นกลางนะคะ ไม่ได้เข้าข้างใครเลย เพราะตัวเองก็ไม่เคยได้ดูดวงกับคุณรอยัลบีหรอกค่ะ สิ่งที่คุณเขียนมันถูกต้องค่ะแต่อยากจะให้คุณแนะนำวิธีที่จะเดินไปถึง ตัวกูไม่ใช่ของกู ไว้ให้เรา ๆ ได้รับทราบและปฏิบัติด้วยค่ะ
    อ้อมีคนอีกมากค่ะที่มีญาณหรือฌานแบบที่คุณบอกมาค่ะและเขาก็ช่วยคนได้จริง ๆค่ะ ช่วยให้หลุดพ้นด้วยวิธีการปฏิบัติค่ะ แต่ก่อนจะให้ปฏิบัติเขาก็รับฟัง+ปลอบใจให้เราใจดีขึ้นก่อนค่ะ เป็นวิธีการช่วยเหลือที่ดีนะคะ คนผู้นั้นเขาก็เข้ามาวนเวียนอยู่ในเวปนี้หล่ะค่ะ เจอเขาโดยบังเอิญและบังเอิญที่เขาเจอเราและรู้ว่าจิตเรากำลังร้องไห้เลยรับเอาไว้ในความช่วยเหลือและก็ช่วยจริง ๆ โดยไม่มีค่าตอบแทน หัวใจเทวดาจริง ๆ

15. โยโย่

ดวงคุณลัคน์อยู่ พิจิก ราหู ๘ ได้ตำแหน่งค้นทรัพย์ ในพื้นดวงเดิมทำให้เก็บเงินสดไว้ไม่อยู่
    ในพื่นดวงเดิมต้องระวังปัญหาการฟ้องร้องหรือคดีความในเรื่องการเงินหรือการลงทุนด้วยเช่นกัน ถามเรื่องการเงินหรือหนี้สิน ต่อจากนี้คงต้องระวังปัญหาเรื่องการหาเงินหรือรายได้ไม่พอกับรายจ่ายหรือจะมีการเร่งรัดหนี้สินจากภายนอกได้ เพราะ ราหู ๘ มา ทับราหู เดิมในเรือนการเงิน ทำให้ร้อนใจหรือถูกกดดันในเรื่องของการเงินได้
    และจะต้องระวังเรื่องหนี้สินใหม่ๆด้วยเช่นกัน
    แต่เรื่องการเงินจะดีขึ้นจากการบริหารถูกต้องต่อจากนี้ นับไปอีก สองปีครึ่งครับ จะพ้น
    ดวงคุณต้องเหมาะกับด้านพ่อค้า หรือการค้าขายนะ ถนัดพวกพูดชักจูงให้คนเชือนะ สินค้าซื้อมาขายไปหรือขายสินค้าที่ไม่ต้องซื้อมาตุนได้เช่นกันนะ
    แต่หลังจากนี้เดือดร้อนเรื่องเครดิตหรือการเงินจะมี ญาติพี่น้องหรือคนสนิทเข้ามาช่วยเหลือแบบนั่งเฉยๆนะ

16. jocho2007

jocho2007 Active Member

12 พฤศจิกายน 2007
    ถามครับ

จันทร์4มิถุนายน2522ปีแพะ เวลา11.15
    1.พ่อผมเสียแล้วผมทำบุญให้ท่าน ท่านได้รับไหมแล้วท่านอยู่สถานที่ใด
    2.แม่ผมรถชนหลังหัก ท่านจาเดินได้อีกไหม หลักหักเมื่อปี 13/09/49
    3.ผมรอที่ ค้าขายไม่ทราบว่าจาได้ไหมครับ
    4.ผมไม่งานตอนนี้ เลยคิดอยากเปงร่างทรงเป็นใด้ไหมต้องท่ามไง
    5.ผมชอบเรียนทางพระ ไม่ทราบบุญจาส่งไห้สำเร็จด้ายอญินญาบ้างไหม

17. Baansuan

Baansuan เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2007
    สวัสดีค่ะ ได้โอนเงินไปแล้วเมื่อวานนี้ (อาทิตย์ที่ 27 ธันวา 52) จำนวน 350 บาทเพื่อดูดวงทาง M แต่ยังไม่เห็น online ยังไงช่วยนัดวันที่สะดวกด้วยนะคะ รออยู่ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ จาก apananr@yahoo.com

18. top_benjapon

top_benjapon สมาชิกใหม่

12 พฤษภาคม 2008
    เรียน คุณ Royalbee ครับ

ผมเรียนถามดังนี้ครับ
    1. เรื่องเจ้ากรรม-นายเวร
    2. การเรียน
    3. ความรัก
    4. และครอบครัว

ผมเกิด 14/04/34
    เวลา 19.11

ขอขอบคุณครับ

19. Nickie

Nickie สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ

ดิฉันขอรบกวนคุณ Royalbeeช่วยดูดวงให้ด้วยนะคะวันเดือนปีและคำถามส่งให้ทาง email แล้วค่ะส่วนคำตอบกรุณาตอบให้ทาง web ก็ได้ค่ะ.ดิฉันจะรีบอนุโมทนาบุญให้ค่ะขอชมว่าเป็นความตั้งใจที่ดีค่ะ

Nickie

20. โยโย่

ตอบให้แล้วนะครับ