ทำนายดวงโดยไม่ใช้ วันเดือนปีเกิด และทำบุญกับ ผึ้งหลวง Royalbee

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 5 ธันวาคม 2005.

1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

eaw

สวัสดีครับ คุณ Royalbee ผมกำลังทุกข์เรื่องความรักมากๆอยู่เลยครับ
    คนที่ผมเคยคบอยู่ ตอนนี้เลิกกันได้ประมาณ 3 เดือน ผมกลับไปขอคืนดี แต่เค้าก็บอกว่ามีคนอื่นในใจอยู่อีกคน ผมอยากถามว่า
    1. คนคนนี้ใช่เนื้อคู่ผมรึปล่าวครับ ทำไมผมรู้สึกว่าผมรักเค้ามากๆๆเลยครับ
    2. มีโอกาสที่เค้าจะกลับมาหาผมรึปล่าวครับ
    3. เรื่องการเรียนเป็นยังไงบ้างครับ
    ส่วนทำบุญเดี๋ยวผมจะทำตามไปนะครับ วันเดือนปีเกิด เดี๋ยวจะ PM ไปให้นะครับ
    ขอบคุณมากครับ

ดวงคุณลัคนาราศี ตุลย์ ราศีแห่งความยุติธรรม ความถูกต้อง
    ดาว ๕ มาทับลัคน์ที่ราศีตุลย์ เมื่อตอนเดือนตุลาคม ปลายๆปีที่แล้ว คงหนีไม่พ้นเรื่องของความรัก
    จะอธิบายคร่าวๆ เกี่ยวกับพื้นดวงของคุณเรื่องความรักก่อน
    ดวงคุณเข้าข่าย ไม่สมหวังหรือผิดหวังในเรื่องของความรัก ที่เรือนปัตนิ มี ดาวบาปเคราะห์ คอบทำลายอยุ่หลายดวงดาวด้วยกัน ร่วมด้วย ราหู เล็งลัคน์ ดาว ๑ อาทิตย์ ร่วมด้วย มีดาว ๒ มหาจักร กุมกันอยู่ สามดวงดาวด้วยกัน เข้าทำนองนี้ร้อยทั้งร้อย จะต้องมีเรื่องแรงๆหรือผิดหวังหรืออกหักเกี่ยวกับเรื่องรักๆใคร่ๆนี่แหล่ะครับ อิทธิพลของดาว ๕ ทำให้เจอคุ่ ด้วยวัย ตั้งแต่ ยี่สิบปี ถึงสามสิบปี เป็นต้นไป ไม่ว่าจะคบใครหรือลองได้มีความรักเข้ามาเกี่ยวข้อง ก็มีเกณฑ์ ไม่สมหวังรันแต่จะทำให้สมาธิหรือทางด้านการเรียนคุณเสียไปโดยใช่เหตุนะ
    ปีจร ปีนี้ จะเป็นความรักที่มีคุ่แข่ง เป็นความรักระหว่างคนรู้จักผ่านเพื่อน และเพื่อนฝุงหรือ ชายหนุ่มที่มีอายุหรืออาวุโสกว่าคุณ จะเป็นอุปสรรคหรือเป็นคู่แข่งของคุณเอง
    ทำนายได้ว่า ตัวคุณเอง ในพื้นดวงไล่ไประหว่างวัยกลางคน จะไปเน้นมากเกี่ยวกับความรักไม่ได้
    ผมว่าคุณไปเน้นเรื่องงานหรือ เกี่ยวกับการเรียนจะดีกว่าครับ คุณจะไปได้คู่ที่คุยกันพอรู้เรื่องก็ ประมาณอายุ ย่าง 27 แต่ก่อนหน้าที่จะถึงถ้าคุณนำความรักเข้ามาทำให้คุณเสียใจหรือผิดหวังแน่ๆครับ

ดวงดาวที่เกี่ยวกับคู่ครอง โดนบีบหมดเลยจากดาว อาเพศ ดาว ศุกร์ ความรักอยุ่เรือนอริ กุมดาว วินาศน์ พุธ ทำให้ แนวทางชิวิต ยุ่งๆเกี่ยวกับความรักตลอด และมีคู่แข่งตลอดเช่นกัน การจากกันในแต่ละครั้ง ส่งอิทธิพลต่อการจากกันไม่ค่อยดีหรือรุนแรงด้วยครับต้องระวังตรงจุดนี้ คนเราไม่ได้เป็นแฟนก็สามารถเป็นเพื่อนกันได้ ดังนั้นข้อหนึ่งหรือข้อสอง ผมไม่ตอบถือว่าคุณสามารถพิจารณาการแนะนำของผมไว้เป็นส่วนหนึ่งนะ
    ส่วนการเรียนน่าจะเด่นกว่า แต่อย่าประมาทระวังเกรดจะตกได้ ดวงคุณเป็นคนหัวดี ถ้าเพิ่มความขยันซะหน่อย ต่อไป จะเด่นดังเกี่ยวกับทางด้านสายการงานได้แน่ๆครับ
    ที่ทำนายในขณะนี้ การเงินของคุณใช้จ่ายค่อนข้างเยอะและสิ้นเปลืองมากๆเลย
    ยังไงขอให้คุณโชคดีนะครัย ไว้ไปรอ คุ่ในช่วงปีที่บอกดีกว่า

2. eaw

eaw Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2005
    ขอบพระคุณ คุณ Royalbee มากๆครับผม
    เป็นไปอย่างที่คุณกล่าวมาจริงๆครับ
    ผมจะนำไปปฏิบัติตามนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2006
  3. โยโย่

eaw

ขอบพระคุณ คุณ Royalbee มากๆครับผม
    เป็นไปอย่างที่คุณกล่าวมาจริงๆครับ
    ผมจะนำไปปฏิบัติตามนะครับ

ลืมโมทนาบุญกับคุณ eaw ที่ได้ไปทำบุญมาครับ ขอให้เจอคนดีๆและมิตรธรรมที่ดี ๆ
    และขอให้โชคดีครับ

4. โยโย่

balloon

สวัสดีครับคุณผึ้งหลวง ผมอยากรู้ทางเดินชีวิตครับ
    ยังไงคุณผึ้งหลวงช่วยทำนายให้ผมหน่อยนะครับ
    ผมเกิดวันพุธ ที่23 พ.ย. 2520 เวลา 5.26 น. ที่ศรีราชา ชลบุรีครับ
    รบกวนช่วยทำนายให้ผมหน่อยนะครับ
    1. ด้านความรักหลังจากผิดหวังมาจะได้พบเนื้อคู่เมื่อไหร่ เป็นคนดีรึเปล่าครับ
    2. ดวงผมอยู่ต่างประเทศหรือกลับเมืองไทยแบบไหนจะสร้างตัวได้มั่นคงกว่ากัน และจะประสบความสำเร็จเมื่อไหร่ ขนาดไหนครับ
    3. ด้านการศึกษาธรรมะ ควรจะศึกษาแบบไหนถึงจะได้ผลดีครับ
    4. สุขภาพร่างกายจะเป็นอะไรรึเปล่า มีวิธีแก้ไหม
    5.มีสิ่งไหนที่ไม่ควรทำหรือต้องระวังบ้าง
    ครับ แล้วส่วนเรื่องทำบุญเดี๋ยวผมจะโอนไปให้ครับ

ดวงของคุณในปีนี้จะมีเรื่องเกี่ยวกับความรักเข้ามาอีกให้วุ่นวายใจ เป็นความรักระหว่างคนอายุน้อยกว่าคุณ ลักษณะนิสัยเป็นผู้ใหญ่ และผิวออกขาว เนื้ออวบอัด ดวงความรัก ยังไม่ค่อยดีมาก ในการคบกับใครจำเป็นต้องศึกษาดูใจกันเป็นระยะ คุณคบกับใครรอจนถึงปลายปีนี้ ถึงจะสามารถพอคบกันได้ยืดยาวขึ้น
    สเปกของผู้หญิงของคุณนั้น ตั้งสเปกไว้ค่อนข้างสูงนะครับ นอกจากต้องการสวยหุ่นดี และน่ารักแล้ว
    ยังจะต้อง มีฐานะที่โอเคพอสมควรเลยเลย ตามดวงแล้วแฟนของคุณต่อไป ต้องหน้าตาดี อย่างที่ผมบอกละ
    ดวงคุณนั้น มีเกณฑ์ไปหากินและเรียนต่อทางด้านต่างประเทศ อยู่แล้วนะอยุ่ที่นั่นไปเลย สามารถตั้งตัวได้เร็ว เมื่อมีเงินมีทองแล้วกลับมารับใช้ประเทศชาติบ้างก็ได้
    ดวงคุณศึกษาดีๆเถิด เป็นคนมีญาณเก่าและ สมาธิดี บารมีเก่าทางด้านสมาธิดี ฝึกไปเถิด
    บอกแล้วไง คนในเวบนี้ มีดีกันหลายคนเท่าที่ดู ฝึกสมาธิ วิปัสสนากรรมฐานไปเลยครับ
    ดวงคุณระวังเกี่ยวกับ โรคผิวหนังจะเป็นผื่นแพ้ง่าย มีเกณฑ์ ผิวแห้ง และ เกี่ยวกับอวัยวะสืบพันธ์
    ถ้าสูบบุหรี่ หรือทานของเผ็ด ระวัง จะเป็นปัญหาที่ลำคอและปวดท้อง ช่องท้อง
    สิ่งที่ต้องระวัง ปัจจุบัน ดาวบาปเคราะห์มาทับกันเอง เกี่ยวกับเรื่องบ้าน และที่อยู่อาศัย จะเป็นปัญหามีเกณฑ์ญาติผู้ใหญ่เครือญาติจะเจ็บป่วย ระวังเรื่องการเดินทางหรือการขับรถเอาไว้ด้วย แต่ดวงยังไงก็มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง เอาตัวรอดได้อยู่แล้ว

5. นายจตุพล

นายจตุพล เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    สวัสดี ครับ ผมชื่อเมย์ เพศ ชาย ครับ

วันเกิดผม 2 พฤษภาคม 2532 เวลา 9 โมงเช้า กว่าๆคับ ก.ท.ม.

เวลาเกิดของผมไม่แน่ชัดเท่าไรคับ

ผมอยากให้พี่ ช่วยดูให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ผมรบกวนถาม 2 ข้อนะครับ

1. ช่วยดู เรื่องการงาน ของผมหน่อยครับ
    ว่า ผมนั้นเหมาะสม กับงานด้านอะไร

2. เนื้อคู่ของผม เป็นคนประเภทไหนคับ ผมเข้าใจว่าข้อนี้ไม่ควรถามแต่ว่า
    ผมเคยมีรักมาหลายครั้ง มันทำให้ผมนั้นเสียใจทุกครั้ง เลยครับ ผมเลยอยากจะถาม เรื่อง เนื้อคู่ ที่เท้ จริง ว่าเค้าเป้นคนเช่นไร แล้วเป้นคน จากที่ไหนครับ
    ผมจะได้รอคน นั้น

โดยไม่มี คนอื่นๆที่รักกันแล้วมีแต่ความทุกข์นะครับ

6. right_real

right_real สมาชิก

5 กุมภาพันธ์ 2006
    ผมชื่อ บ๊อบ เกิดวันเสาร์ที่ 16 มีนาคม 2528 เวลา 13.17 น.
    1. อยากทราบเรื่องความรัก คู่ครอง ว่าเป็นคนแบบไหน มาเมื่อไร
    2. อยากทราบเรื่องการศึกษา ว่าเรียนเป็นยังไง
    3. หน้าที่การงานในอนาคต
    4. โรคภัยไข้เจ็บ
    5. ดวงทางศาสนา เรื่องจิตวิญญาณ เรื่องเล้นรับในชีวิต

7. โยโย่

นายจตุพล

สวัสดี ครับ ผมชื่อเมย์ เพศ ชาย ครับ

วันเกิดผม 2 พฤษภาคม 2532 เวลา 9 โมงเช้า กว่าๆคับ ก.ท.ม.

เวลาเกิดของผมไม่แน่ชัดเท่าไรคับ

ผมอยากให้พี่ ช่วยดูให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ผมรบกวนถาม 2 ข้อนะครับ

1. ช่วยดู เรื่องการงาน ของผมหน่อยครับ
    ว่า ผมนั้นเหมาะสม กับงานด้านอะไร

2. เนื้อคู่ของผม เป็นคนประเภทไหนคับ ผมเข้าใจว่าข้อนี้ไม่ควรถามแต่ว่า
    ผมเคยมีรักมาหลายครั้ง มันทำให้ผมนั้นเสียใจทุกครั้ง เลยครับ ผมเลยอยากจะถาม เรื่อง เนื้อคู่ ที่เท้ จริง ว่าเค้าเป้นคนเช่นไร แล้วเป้นคน จากที่ไหนครับ
    ผมจะได้รอคน นั้น

โดยไม่มี คนอื่นๆที่รักกันแล้วมีแต่ความทุกข์นะครับ

เรามาเกริ่นกันก่อนครับ ตัวคุณนับอายุแล้ว เต็ม 16 ปี ย่าง เข้า ปีที่ 17 เท่านั้นเอง
    เรื่อง การเรียนต้องมาก่อนนะครับ ถึงแม้ว่าเรื่องเรียนกับตัวคุณเอง อาจจะมีปัญหาหรือมีอุปสรรคทางด้านการเรียนอยู่บ้าง อายุยังน้อย ผมขอให้เอาเรื่องเรียนหรือดิ้นรน เป็นหลักจะดีกว่าครับ
    อายุ คุณตั้งแต่ 10-20 ปี ดาว พุธ เสวยอายุ ลัคนาคุณราศีมิถุน ดาว พุธในดวงคุณอยู่วินาศน์ลัคน์กุมดาว ๕ ตัวคุณตั้งแต่วัยที่บอก จะอยู่บ้านไม่ค่อยติดมีเกณฑ์ห่างบ้านหรือห่างจากครอบครัวหรือไม่ได้อยู่กับผู้อุปการะมากเท่าไหร่ ดาว ๕ อยู่เรือนวินาศน์ เกี่ยวกับการศึกษาหาความรู้ ดวงนี้ถึงบอกต้องเน้นเรื่องเรียนหรือไขว่คว้าหาความรู้ใส่ตัวเพื่ออนาคตจะดีกว่า
    ส่วนเรื่องงานดวงนี้เหมาะกับ การติดต่อเกี่ยวกับการค้าขาย ซื้อมาขายไป งานบริการ ร้านอาหารหรือซื้อขาย ที่เกี่ยวกับช่วยงานที่บ้าน ครอบครัวพี่น้อง ธุรกิจตกทอดของที่บ้าน หรืองานทางด้าน ของสวยๆงามๆ

ถามเรื่องความรัก ดาว พุธ เสวยอายุ มีอิทธิพลจนถึง อายุ ยี่สิบปี ต้องชดใช้กรรมมะ หรือกรรมเก่าชิวิตเศร้า ที่เคยทำไว้ เกี่ยวกับเรื่องคู่ คู่หรือคนที่คุณเคยชอบ ตอนคบกันแรกๆ จะไม่ค่อยมีความจริงใจให้แก่กัน จะมีใครคนใดคนนึง ไม่รักษาสัญญาหรือคำพูด คุณจะผิดหวังเกี่ยวกับการรักษาสัญญา
    คำเชื่อใจต่างๆทำให้คุณผิดหวัง ชิวิตคู่ของคุณ ก่อนถึงวัยยี่สิบปี จะเจอคนต่างถิ่นต่างแดน ทำให้ถูกใจกันง่ายแต่ไม่จีรัง จากกันง่าย หรือเจอคนถูกใจแล้ว เค้าหรือเธอ จะต้องมีเกณฑ์ห่างกัน โดยที่แม้อาจจะไม่ได้เจอกันอีกเลย

พื้นดวงคุณเรื่องความรัก ต่อไปคุณจะไม่มีสเปก จนถึงตอนคุณเป็นผู้ใหญ่เลยทีเดียว
    นิสัย คู่หรือเพศตรงข้ามของคุณต่อไป จะมีนิสัย เรื่องมาก จู้จี้ ขี้บ่น เจ้ากี้เจ้าการ หน้าบึ้ง เสือยิ้มยาก
    เอาใจยาก คาดหวังนิสัยได้ยาก ก่อนคุณจะถึงอายุยี่สิบปี คุณจะมีเกณฑ์แตกหักหรือเลิกรุนแรงกับความรักครั้งนึง เก็บไว้เป็นบทเรียน ดวงคุณ คุณจำผมไว้ละกันครับ อย่าไปเน้นเรื่องของความรัก
    จนกว่า จะ อายุ เลยสามสิบปีขึ้นไป ถึงจะพอบรรเทาไปบ้าง ช่วงถ้ายังไม่ถึงวัยที่บอก ถ้าคุณลิ้มลองเกี่ยวกับความรัก จะมีเกณฑ์ผิดหวังได้ครับ ไว้ไปรอช่วงอายุอย่างที่บอกละกัน
    อย่าลืมทำบุญ กับเพื่อนๆในเวบพลังจิตนะครับ จะได้ไม่ติดหนี้ สงฆ์

8. โยโย่

right_real

ผมชื่อ บ๊อบ เกิดวันเสาร์ที่ 16 มีนาคม 2528 เวลา 13.17 น.
    1. อยากทราบเรื่องความรัก คู่ครอง ว่าเป็นคนแบบไหน มาเมื่อไร
    2. อยากทราบเรื่องการศึกษา ว่าเรียนเป็นยังไง
    3. หน้าที่การงานในอนาคต
    4. โรคภัยไข้เจ็บ
    5. ดวงทางศาสนา เรื่องจิตวิญญาณ เรื่องเล้นรับในชีวิต

ตัวคุณเอง ตั้งแต่อายุ ยี่สิบปีจนถึง สามสิบปี จะพัวพันเกี่ยวกับเรื่องของความรัก ความรักของคุณจะเข้ามาในลักษณะ ผ่านเพื่อน รู้จักกันเพราะผู้ใหญ่หรือเครือญาติ เมื่อได้รู้จักกันแล้ว จะมีเกณฑ์ห่างกันด้วยภาระหน้าที่การงานหรือ ตัวคุณเองหรือต้วเค้า เรียนต่อหรือไปยังต่างแดนหรือต่างประเทศ
    เนื้อคู่มีนิสัยเป็นผู้ใหญ่กว่า ตัวคุณคู่มีฐานะดี หน้าที่การงานมั่นคงมาก และมีหน้ามีตาทางด้านสังคม
    และเธอเป็นคนมีการศึกษาหรือฉลาดเป็นกรดเลยทีเดียวครับ
    ส่วนเรื่องของความรัก ที่ผ่านมามีคนมาชอบคุณเยอะ แต่คุณต้องระวังการมีเพศสัมพันธ์โดยไม่ได้ป้องกันด้วยนะครับ ส่วนสองปีต่อจากนี้จะได้เจอคู่อีกครังนึงนะ
    ส่วนการเรียน เป็นยังไง ผมบอกไม่ได้นะ การเรียนต้องคุณเองที่บอกผมนะว่า เรียน เป็นยังไง
    ตัวคุณเอง ความขยันนะมีมากครับ แต่ต้อง ขยันให้ถูกวิธีด้วย การเรียนในปีนี้ ถ้าไม่จบ ปีหน้า จะเหนื่อยหน่อย อยากให้สรุปให้เสร็จภายในปีนี้นะ
    ต่อไปตัวคุณ เองจะมากความสามารถ จะมีความสามารถพิเศษทางด้านความสามารถ เฉพาะตัวอย่างใดอย่างหนึ่งเกี่ยวกับเรื่องงาน เป็นคนจิตนการทางด้านงานศิลป์ หัวทางด้านจิตนการทางด้านงานเขียนการออกแบบ หรืองานเชิงวิเคราะห์ ดวงยังบ่งบอก ต่อไปจะได้มรดกตกทอดจากบรรพบุรุษนะ
    ตัวคุณ ระวังโรคเครียด ไมเกรนปวดหัวข้างเดียว ปวดตามข้อกระดูก และ ระวัง โรคเกี่ยวกับ
    อวัยวะเพศ
    ตัวคุณ เอง หน้าจะฝึกเกี่ยวกับ สมาธิ วิปัสสนากรรมฐาน เพื่อ ทางหลุดพ้น ทางสายข่าวมากกว่านะครับ เพราะ มีดาว ศุภเคราะห์ให้คุณ เรียกว่าลอยอยุ่เหนือศรีษะของคุณ ขณะเกิด ศีลสมาธิและการปฎิบัติจะนำปัญญามาให้คุณ ส่วนเมื่อใดที่คุณใจร้อน จะเกิดเหตุการณ์ไม่ค่อยดีกับคุณบ่อยๆ
    ดวงนี้ จะสนใจเกี่ยวกับทางด้าน จิตวิญญาณ ไสยศาสตร์ ญาณ การถอดจิต ด้วย เพราะ มีดาว เนปจูน แห่งไสบเวทย์ เล็งลัคน์ บางครั้งฝึกแล้ว ก็ ควรมีอุเบกขา วางใจเป็นกลางเอาทาง สายขาวแบบ ภาวนา ไว้ดีกว่าครับ
    อย่าลืมทำบุญ กับเพื่อนๆในเวบพลังจิตนะครับ ขอบคุณมาก

9. โยโย่

ลิงค์ ทำบุญ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=21733 ต่อชิวิตพระเณรสำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง ต.หนองแหน อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา

http://www.palungjit.org/board/annou...t.php?f=7&a=16 สร้างบันไดนาคราช 7 เศียร เพื่อใช้เป็นทางเดินขึ้นไปนมัสการสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=2226 สร้างสมเด็จองค์ปฐม ๔ ศอกปิดทองที่ศรีสะเกษ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=21070 สร้างพระประธาน พิมพ์เชียงแสน หน้าตัก 59 นิ้วถวายอารามมหาป่า ซึ่ง ครูบาอริยชาติ อริยจิตโต เป็นประธานในการดำเนินการสร้าง

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=13947 เสียสละปัจจัยตามแต่กำลังทรัพย์และกำลังใจ มาร่วมด้วยช่วยกันกับโครงการณ์สร้างห้องสมุดเพื่อน้อง และต่อเติมอาคารเรียนห้องเด็กสอนเด็กวัยก่อนเรียน (อนุบาล 1-2) ที่ โรงเรียนบ้านวังผาตาด

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=14451 ร่วมบูรณะพระอุโบสถเก่าที่ทรุดตัวลง สมัยหลวงพ่อหวล วัดพิกุล

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=19358 หาทุนก่อสร้างอุโบสถขึ้น ๑ หลัง โดยท่านพระครูกิตติสุวรรณคุณ(พระอาจารย์สำราญ) เจ้าอาวาส เป็นประธานในการดำเนินการหาทุน

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=21606 กองทุนคณะทานบารมีปิดทองพระ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=148096 วัตถุมงคล ขององค์หลวงพ่อฤาษีฯ ช่วยทหารหาญ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=14617 วัดพระบาทน้ำพุ..อ่อนแรง รายจ่าย 3.5 ล้าน/เดือน

http://202.57.162.77/board/showthread.php?t=2188 สร้างพระไตรปิฏก Web Version ที่ดีที่สุดในโลก

ลิงค์ทั้งหมด สามารถเลือกทำบุญได้ตามอัธยาศัยครับ
    ส่วนคืนนี้ จะกลับมาตอบคำถาม พยากรณ์ให้ครับ

10. L-Knight

L-Knight Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2006
    ว้าว คุณ Royalbee นี่เก่งจริงๆ ตอบหมดทุกคำถามเลย ขออนุโมทนา ขอคำแนะนำด้วย ขอบพระคุณ
    เกิด 8 พค. 2522 8:15 น. กรุงเทพ
    1.ชาตินี้จะฝึกสมาธิได้ถึงขั้นไหนครับ
    2.สามารถเรียนได้ถึง ปริญญาเอกหรือไม่
    3.การเงินในชีวิตนี้เป็นไปในทางใด
    ขอบพระคุณครับ

11. โยโย่

L-Knight

ว้าว คุณ Royalbee นี่เก่งจริงๆ ตอบหมดทุกคำถามเลย ขออนุโมทนา ขอคำแนะนำด้วย ขอบพระคุณ
    เกิด 8 พค. 2522 8:15 น. กรุงเทพ
    1.ชาตินี้จะฝึกสมาธิได้ถึงขั้นไหนครับ
    2.สามารถเรียนได้ถึง ปริญญาเอกหรือไม่
    3.การเงินในชีวิตนี้เป็นไปในทางใด
    ขอบพระคุณครับ

ดวงคุณ ถือว่ายังแข็งอยู่นะครับ ที่ผ่านมามีปัญหาเข้ามาเยอะเหมือนกัน ไม่ว่าจะเป็นเรื่องบ้านที่อยู่อาศัย
    ประสบความสำเร็จระหว่างเพื่อนฝูง แต่จะต้องมีปัญหากันตามมาภายหลัง เนื่องด้วยเกี่ยวกับการพูดคุยหรือการรักษาสัญญาด้วยกันไม่ได้ ผิดคำพูด
    เข้ากลางๆปี ระวังญาติผู้ใหญ่จะไม่สบาย
    ถามเรื่อง สมาธิ ดวงคุณมีดาว เกตุ ๙ ดาวตัวนี้ ส่งผลให้คุณ เลื่อมใสทางด้านศาสนา มีนิสัย แปลกๆแหวกแนว ไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านคนอื่นเขา ดาวตัวนี้ทำให้คุณ ค้นคว้าหรือติดใจ ฝึกทางด้านสมาธิได้
    มีภูมิหรือมีแนวทางอยุ่ เป็นคน มีซิกเซ็นส์หรือลางสังหรณ์แม่น คาดการณ์อะไรได้แม่นยำ
    คุณยังต้องตัดกิเลศ ทางด้านรูปโฉม ของสวยงาม นารี และเรือนร่างผู้หญิง พยายาม
    หา ของเน่าเสีย ศพ อสุภะ มา นั่งเพ่ง และ วางเฉย เพื่อตัดกิเลสตัวนี้ไปครับ
    ทำไปเรื่อยๆ ต่อไปจะได้ญาณ เป็นของตนเอง
    ดวงนี้ เรื่อง เรียนจบโท นะมันน้อยไป ต่อไปจะมีเกณฑ์ จบจากนอกหรือทำงานทางด้านต่างประเทศ
    เรียนปริญญาเอก นะ ทำได้อยู่แล้วครับ เพียงแต่ ต้องปรับปรุงความขยัน ของตนเองเท่านั้นเอง
    ว่าจะเอาหรือไม่
    ถามเรื่อง เงินทรัพย์สิน ดวงคุณ นะมีเงินทองใช้จ่าย อย่างฟุ่มเฟือย มีเงินใช้อยู่เรื่อยๆไม่ได้อับจนอะไร
    แต่เรื่องการใช้เงิน ของคุณนะใหญ่เกินตัว กลัวอนาคต จะเก็บเงินสดไว้ไม่อยู่
    พยายาม ซื้อเป็น ทรัพย์ อย่างอื่นหรือทอง เก็บไว้จะดีกว่า ครับ นอกนั้น จะใช้อย่างไม่เหลือนะ
    ต่อไปครั้งนึงในชิวิต ของคุณ จะมีเงินเข้ามามากนะ เก็บอยู่หรือไม่ ขึ้นอยู่กับสภาพจิตใจของคุณด้วยตอนนั้น โชคดีครับ
    อย่าลืม ทำบุญกับเพื่อนๆในเวบพลังจิตนะ

12. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ Royalbee ...

ขอโมทนาผลบุญที่คุณได้ สงเคราะห์.. คนอื่นๆ ด้วยนะครับ...

ผมเกิด xxxxxxxx เวลาพลบค่ำ (สักทุ่มหรือสองทุ่มไม่แน่ใจ)...

..ช่วยทำนายเรื่องเด่นๆ ของเจ้าของดวงก่อนก็แล้วกัน..

คำถาม

1. ช่วยฟันธง เรื่องงานให้ผมด้วยเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนกันแน่ เดือนไหน งานใหม่เกี่ยวกันอะไร แล้วดีขึ้นหรือไม่

2. จังหวะไหนที่ผมจะลงทุนทำกิจการส่วนตัวได้ ระบุเดือน ปี ให้ด้วยยิ่งดีครับ และโครงการในหัวมันเยอะ เลือกทำเกี่ยวกับอะไร จึงจะรุ่ง จะมีเงินมาลงทุนไหมครับ

3. ฟังธงให้หน่อยครับ ว่าเจอเนื้อคู่เมื่อไหร่ รูปร่างหน้าตายังไง

4. ผมจะสละทางโลก เพื่อเข้าป่ามุ่งปฏิบัติธรรมเมื่ออายุกี่ปีครับ

5. ถ้าผมจะเป็นเจ้าภาพสร้างพระประธาน ควร สร้างปีไหนจึงจะมีคนร่วมจนสำเร็จดังที่ปรารถนาไว้

ด้วยความขอบคุณครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2006
  13. โยโย่

ศิษย์น้อย

...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มิถุนายน 2006
  14. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

โห ตอบเร็ว ดุจสายฟ้า แล่บ.....

ขอบคุณครับ

15. thainithi

thainithi สมาชิกใหม่

21 กุมภาพันธ์ 2006
    1พค.2511 เวลา 13.20 น. จ.เชียงใหม่
    1.หน้าที่การงานจะมีการเปลี่ยนแปลงหรือปล่าวและมีสิทธิ์จะได้มีกิจการเป็นของตัวเองหรือปล่าวครับ
    2.จะมีโอกาสร่ำรวยบ้างหรือปล่าว
    3.เรื่องคู่เป็นอย่างไรบ้าง
    4.เมื่อไหร่จะสบายใจ
    5.ต้องแก้ไขอะไรบ้างเพื่อให้เกิดสิ่งดีๆกับชีวิต
    ..........ขอบคุณครับ

16. ปัชฌา

ปัชฌา เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006
    รบกวนให้คำชี้แนะแนวทางแก่ผมด้วยครับ
    ผมเป็นสมาชิกชื่อ ปัชฌา
    เกิดวันจันทร์ที่ 27 พฤษภาคม 2511
    กำลังเกิดวิกฤตด้านการเงินอย่างมากๆๆๆ เป็นหนี้สินจนเหนื่อยและท้อมากๆ หมดพลังยังไม่รุ้อนาคตตนเองว่าจะเป็นอย่างไรต่อไป จะล้มหรือจะทรุดในอีกไม่กี่วันข้างหน้า
    1.ปัญหาหนี้สินที่ผมเจอะเจออยู่ จะติดพันไปอีกยาวนานขนาดไหน ในขณะที่หน่วยงานที่เป็นเจ้าหนี้เร่งรัดให้ชำระภายในเดือนนี้ ถึงแม้จะชำระไปบางส่วนก็ตาม
    2.อาชีพที่ผมทำอยู่ไม่ถูกโฉลกกับผมหรือไงครับ ถึงถูกโกงซ้ำแล้วซ้ำเล่า
    3.คำว่าความสุขและโชคลาภ ไม่มีสำหรับผมเลยหรือไรครับ
    4.ผมควรประกอบอาชีพอะไร ถึงจะนำพาครอบครัว(พ่อแม่น้อง)ไปถึงฝั่ง
    5.ผมอยากเรียนมโนยัทธิ ในจังหวัดน่านผมควรไปขอคำแนะนำที่ไหนดีครับที่ใกล้ที่สุด

17. โยโย่

thainithi

1พค.2511 เวลา 13.20 น. จ.เชียงใหม่
    1.หน้าที่การงานจะมีการเปลี่ยนแปลงหรือปล่าวและมีสิทธิ์จะได้มีกิจการเป็นของตัวเองหรือปล่าวครับ
    2.จะมีโอกาสร่ำรวยบ้างหรือปล่าว
    3.เรื่องคู่เป็นอย่างไรบ้าง
    4.เมื่อไหร่จะสบายใจ
    5.ต้องแก้ไขอะไรบ้างเพื่อให้เกิดสิ่งดีๆกับชีวิต
    ..........ขอบคุณครับ

คุณ ช่วยยืนยัน การทำบุญ ตามลิงค์ที่ผมให้ ไว้ ข้างบน ว่าจะเลือกทำบุญแบบไหนดีครับ

18. โยโย่

ปัชฌา

รบกวนให้คำชี้แนะแนวทางแก่ผมด้วยครับ
    ผมเป็นสมาชิกชื่อ ปัชฌา
    เกิดวันจันทร์ที่ 27 พฤษภาคม 2511
    กำลังเกิดวิกฤตด้านการเงินอย่างมากๆๆๆ เป็นหนี้สินจนเหนื่อยและท้อมากๆ หมดพลังยังไม่รุ้อนาคตตนเองว่าจะเป็นอย่างไรต่อไป จะล้มหรือจะทรุดในอีกไม่กี่วันข้างหน้า
    1.ปัญหาหนี้สินที่ผมเจอะเจออยู่ จะติดพันไปอีกยาวนานขนาดไหน ในขณะที่หน่วยงานที่เป็นเจ้าหนี้เร่งรัดให้ชำระภายในเดือนนี้ ถึงแม้จะชำระไปบางส่วนก็ตาม
    2.อาชีพที่ผมทำอยู่ไม่ถูกโฉลกกับผมหรือไงครับ ถึงถูกโกงซ้ำแล้วซ้ำเล่า
    3.คำว่าความสุขและโชคลาภ ไม่มีสำหรับผมเลยหรือไรครับ
    4.ผมควรประกอบอาชีพอะไร ถึงจะนำพาครอบครัว(พ่อแม่น้อง)ไปถึงฝั่ง
    5.ผมอยากเรียนมโนยัทธิ ในจังหวัดน่านผมควรไปขอคำแนะนำที่ไหนดีครับที่ใกล้ที่สุด

ช่วยยืนยัน การเลือกทำบุญ ตามลิงค์ที่ผมให้ไว้ สักหนึ่งอย่างครับ ว่าจะทำอันไหนดีครับ

19. balloon

balloon ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขอบคุณสำหรับคุณผึ้งหลวงครับ
    สำหรับผมโอนเงินทำบุญไปให้แล้วจ้า
    (ping-love

20. โยโย่

balloon

ขอบคุณสำหรับคุณผึ้งหลวงครับ
    สำหรับผมโอนเงินทำบุญไปให้แล้วจ้า

โมทนาบุญด้วยครับ คุณ balloon สำหรับการโอนเงิน ขั้นแรก เลือกการทำบุญตามลิงค์ของเพื่อนๆในเวบพลังจิต และ การโอนเงิน ตามรายละเอียด ของเพื่อนตามลิงค์นั้นๆ ไปเลยนะครับ