ทำนายดวงโดยไม่ใช้ วันเดือนปีเกิด และทำบุญกับ ผึ้งหลวง Royalbee

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 5 ธันวาคม 2005.

1. nokito

nokito Active Member

24 กุมภาพันธ์ 2006
    (bb-flower สวัสดีค่ะ คุณRoyalbee
    ขอโมทนาบุญที่คุณได้ช่วยเหลือคนอื่นๆ ด้วยนะคะ..
    และก้อขอให้คุณช่วยตอข้อสสัยของนกด้วยนะคะ
    ชื่อ ขนิษฐา เกิด 18 กุมภาพันธ์ 2528 เวลาเกิด 04.51น. ที่จ. นครปฐม
    1. เรื่องการทำงาน อาชีพในอนาคตค่ะ และโอกาสเดินทางไปต่างประเทศ
    2. เรื่องคู่ครอง คือเป็นกังวล เพราะมีหมอดูคนหนึ่งเคยทายถึงเนื้อคู่ที่มีทั้ง ส่วนดี และไม่ดี อยากทราบว่าเขาเป็นคนอย่างไร ลักษณะอย่างไร และ ปประกอบอาชีพอะไร
    3. เรืองฐานะในอนาคตค่ะว่าจะเป็นอย่างไร และครอบครัวจะเป็นอย่างไรค่ะ
    คงไม่เป็นการรบกวน Royalbee มากเกินไปนะคะ
    ขอบคุณมากนะคะ

2. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

nokito

สวัสดีค่ะ คุณRoyalbee
    ขอโมทนาบุญที่คุณได้ช่วยเหลือคนอื่นๆ ด้วยนะคะ..
    และก้อขอให้คุณช่วยตอข้อสสัยของนกด้วยนะคะ
    ชื่อ ขนิษฐา เกิด 18 กุมภาพันธ์ 2528 เวลาเกิด 04.51น. ที่จ. นครปฐม
    1. เรื่องการทำงาน อาชีพในอนาคตค่ะ และโอกาสเดินทางไปต่างประเทศ
    2. เรื่องคู่ครอง คือเป็นกังวล เพราะมีหมอดูคนหนึ่งเคยทายถึงเนื้อคู่ที่มีทั้ง ส่วนดี และไม่ดี อยากทราบว่าเขาเป็นคนอย่างไร ลักษณะอย่างไร และ ปประกอบอาชีพอะไร
    3. เรืองฐานะในอนาคตค่ะว่าจะเป็นอย่างไร และครอบครัวจะเป็นอย่างไรค่ะ
    คงไม่เป็นการรบกวน Royalbee มากเกินไปนะคะ

เพื่อไม่ให้เป็นการ เสียเวลา คุณเลือก การทำบุญมาหนึ่งแบบ ครับ ตามลิงค์ที่ผมให้ไว้
    คุณเลือกแล้ว ทำการโอนเงินหลังจากได้รับการทำนายจากผมก็ได้ครับ หลังจากทำบุญเสร็จ กรุณาบอกให้ ผมหรือคนอื่นๆที่เข้ามาอ่านให้โมทนาบุญกับคุณนะ

3. โยโย่

Royalbee

ลิงค์ ทำบุญ

--------------------------------------------------------------------------------

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=21733 ต่อชิวิตพระเณรสำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง ต.หนองแหน อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา

http://www.palungjit.org/board/annou...t.php?f=7&a=16 สร้างบันไดนาคราช 7 เศียร เพื่อใช้เป็นทางเดินขึ้นไปนมัสการสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=2226 สร้างสมเด็จองค์ปฐม ๔ ศอกปิดทองที่ศรีสะเกษ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=21070 สร้างพระประธาน พิมพ์เชียงแสน หน้าตัก 59 นิ้วถวายอารามมหาป่า ซึ่ง ครูบาอริยชาติ อริยจิตโต เป็นประธานในการดำเนินการสร้าง

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=13947 เสียสละปัจจัยตามแต่กำลังทรัพย์และกำลังใจ มาร่วมด้วยช่วยกันกับโครงการณ์สร้างห้องสมุดเพื่อน้อง และต่อเติมอาคารเรียนห้องเด็กสอนเด็กวัยก่อนเรียน (อนุบาล 1-2) ที่ โรงเรียนบ้านวังผาตาด

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=14451 ร่วมบูรณะพระอุโบสถเก่าที่ทรุดตัวลง สมัยหลวงพ่อหวล วัดพิกุล

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=19358 หาทุนก่อสร้างอุโบสถขึ้น ๑ หลัง โดยท่านพระครูกิตติสุวรรณคุณ(พระอาจารย์สำราญ) เจ้าอาวาส เป็นประธานในการดำเนินการหาทุน

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=21606 กองทุนคณะทานบารมีปิดทองพระ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=148096 วัตถุมงคล ขององค์หลวงพ่อฤาษีฯ ช่วยทหารหาญ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=14617 วัดพระบาทน้ำพุ..อ่อนแรง รายจ่าย 3.5 ล้าน/เดือน

http://202.57.162.77/board/showthread.php?t=2188 สร้างพระไตรปิฏก Web Version ที่ดีที่สุดในโลก

ลิงค์ทั้งหมด สามารถเลือกทำบุญได้ตามอัธยาศัยครับ

4. nokito

แจ้งไปแล้วว่าจะทำบุญอะไรบ้าง แต่จะโอนเงินภายในวันจันทร์นะคะ
    ถ้าโอนแล้วจะมาบอกคนอื่นบ้างค่ะ

5. nokito

วันนี้ได้ไปโอนเงินทำบุญมาแล้วค่ะ ทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม ๔ ศอกปิดทองที่ศรีสะเกษ และก้อ สร้างพระไตรปิฏก

6. ศิษย์น้อย

ศิษย์น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

มาร่วมโมทนา กับ บุญ ของ คุณหมอ ด้วยครับ

7. tummai

tummai เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนดูให้หน่อยนะคะ

เกิด 17 ส.ค. 2520 เวลา 3.00 น. ที่กาญจนบุรี

1.คนที่คบอยู่ตอนนี้และกำลังมีปัญหากันอยู่ใช่เนื้อคู่รึป่าวคะเขาเกิด 4 ก.ค.2519
    2.เราจะกลับมาคบกันเหมือนเดิมได้อีกมั๊ยคะ
    3.อยากทราบลักษณะรูปร่างหน้าตาเนื้อคู่
    4.เมื่อไหร่จะพบเนื้อคู่
    5.ในอดีตเราเคยฝึกสมาธิถึงขั้นไหนแล้วเรามีเทพองค์ใดคุ้มครองอยู่

8. โยโย่

tummai

เกิด 17 ส.ค. 2520 เวลา 3.00 น. ที่กาญจนบุรี

1.คนที่คบอยู่ตอนนี้และกำลังมีปัญหากันอยู่ใช่เนื้อคู่รึป่าวคะเขาเกิด 4 ก.ค.2519
    2.เราจะกลับมาคบกันเหมือนเดิมได้อีกมั๊ยคะ
    3.อยากทราบลักษณะรูปร่างหน้าตาเนื้อคู่
    5.ในอดีตเราเคยฝึกสมาธิถึงขั้นไหนแล้วเรามีเทพองค์ใดคุ้มครองอยู่

ช่วยยืนยัน การทำบุญตามลิงค์ที่ผมให้ไว้ด้วยครับ ว่าคุณจะทำบุญแบบไหนดี
    หลังจากนั้น จะทำการตอบคำถามให้คุณครับ

9. wolli

wolli Active Member

wolli

ได้ทำบุญ

"สร้างบันไดนาคราช 7 เศียร เพื่อใช้เป็นทางเดินขึ้นไปนมัสการสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม " ไปแล้วครับ

พรุ่งนี้จะไปโอนเงินทำบุญ

" สำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง" ครับ

ผมส่งเมลไปถามคุณ Royalbee ช่วยตอบทางเมลด้วยน่ะครับ[b-wai]

10. โยโย่

nokito

สวัสดีค่ะ คุณRoyalbee

ผ่านวันเกิดมา สิบวัน ตอนนี้อายุเต็ม ยี่สิบเอ็ดปี
    ลัคนาเกิดราศี มังกร ดวงชะตาถือว่า ต่อไปจะมีวาสนาดี ดวงนี้ใครคิดร้ายต่อคุณมักจะแพ้ภัยไปเอง ศัตรู จะทำอะไรไม่ได้ ดวงตอนเด็กรอดตายมาครั้งนึงหรือตอนเด็ก มักจะปัญหาเกี่ยวกับโรคภัย ที่รักษาไม่หาย พอตอนขึ้น กลับหายจากอาการเหล่านั้นไปได้
    แต่ดวงชะตามี ดาว อาเพศกุมลัคน์ ต่อไปถ้ามีโรคประจำตัวมักจะรักษาไม่หาย สนใจเกี่ยวกับศาสตร์ลึกลับ โหราศาสตร์ จิตวิญญาณ ชอบค้นคว้าหรือวิจัย และศึกษาเกี่ยวกับพุทธศาสนา
    ถามเรื่องการงาน อาชีพ ดาวศุกร์การงาน ได้ตำแหน่งมหาอุจจ์ กุมด้วย ดาวอังคาร ๓ เจ้าเรือนลาภะคู่มิตร การงานต่อไปจะยิ่งใหญ่ กุมด้วย ดาวเกตุ ๙ ดาวแห่งต่างประเทศ ดาวประจำตัวราศีมังกรคือดาวเสาร์ ๗ ได้ตำแหน่งราชาโชค ทำมุมตรีโกณ ดาว ศุกร์ เจ้าเรือนการงานและดาว อังคาร ๓ เจ้าเรือนลาภะ ส่งอิทธิพล ต่อการเดินทางการเรียนต่อหรือไปทำงานที่นั่น การเดินทางไปยังต่างประเทศ การเดินทางตอนแรกการจากบ้านจะลำบาก มีอุปสรรค ดวงนี้ต่อไปจะมีเกณฑ์จากบ้านและการเดินทางไปยังต่างแดนอยู่แล้ว ตั้งแต่ปลายปีนี้จนถึงปีหน้า
    ต่อไปคุณจะต้องตอบแทนคุณพ่อแม่และครอบครัว พี่น้อง เปรียบเหมือนเป็นที่พึ่งของญาติพี่น้อง
    ดวงคุณ ต่อไปเงินทองทรัพย์สิน จะมีเข้ามาไม่ขาดสายอยู่แล้ว โอกาส ตั้งตัวได้จากการงานที่มั่นคงของคุณเอง
    ส่วนเรื่องของความรัก ดาว จันทร์ ๒ ปัตนิคุ่ครอง เป็นประกุมด้วย ดาว ๕ วินาศน์ เรื่องคุ่ครองความรักมักไม่ได้ดั่งใจ หรือจะมีปัญหามาจากความเห็นไม่ลงรอยกัน และ จะมีอุปสรรคเกี่ยวกับ ผู้ใหญ่ไม่เห็นด้วย ความรักของคุณในช่วง นี้จนถึงวัยสามสิบปี ตอนแรกจะเข้ากันได้ดี ทำนองแยกกันไม่ขาด
    เพียงแต่ ต้องคำนึงถึงคำเตือนของผูใหญ่หรือคนใกล้ตัวไว้บ้าง เนื่องด้วย ดาว ศุกร์ แห่งความรักมี ราหู มัวเมา เป็นศุนย์พาหะนำหน้า ทำให้เวลาใครเตือนอาจจะไม่ค่อยเชื่อใครง่ายๆ ทำอะไรต่อจากนี้ให้อยู่ตามทำนองคลองธรรม ดวงนี้จะต้องได้คู่เป็นคนขี้หึงหรือรักแรงเกลียดแรงอีกด้วย
    แต่ยังไง ก็แล้วแต่ ดวงนี้ ก็ขาดเกี่ยวกับเรื่องความรักไม่ได้จะมีคนมาชอบอยุ่บ่อยๆถึงแม้จะอกหักก็ตาม
    หลังวัยอายุ ยี่สิบหกปีไปแล้วจะมีเกณฑ์สมหวังเกี่ยวกับเรื่องคู่

11. tummai

ขอทำบุญ

ขอทำบุญกับ
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=13947 เสียสละปัจจัยตามแต่กำลังทรัพย์และกำลังใจ มาร่วมด้วยช่วยกันกับโครงการณ์สร้างห้องสมุดเพื่อน้อง และต่อเติมอาคารเรียนห้องเด็กสอนเด็กวัยก่อนเรียน (อนุบาล 1-2) ที่ โรงเรียนบ้านวังผาตาด

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 203982" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125></TD><TD class=alt2>เกิด 17 ส.ค. 2520 เวลา 3.00 น. ที่กาญจนบุรี

2.เราจะกลับมาคบกันเหมือนเดิมได้อีกมั๊ยคะแล้วอีกนานมั๊ย
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

กรุณาดูให้หน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

12. โยโย่

tummai

ขอทำบุญกับ

2.เราจะกลับมาคบกันเหมือนเดิมได้อีกมั๊ยคะแล้วอีกนานมั๊ย

กรุณาดูให้หน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

มาว่ากันเรื่องของความรัก เกี่ยวกับสภาวะจิตใจของคุณ คงดูไม่จืดทีเดียวนะครับ ระวังจะคิดมาก
    ดวงของคุณ ต่อไปจะมีคนมาชอบเยอะ และคู่ที่มีปัญหายังเคลียร์กันไม่ได้
    และระวัง จะมีคู่ซ้อนหรือมีบุคคลอื่นมาชอบคุณเพิ่มอีก
    ตัวคุณลัคน์อยู่ มิถุน ชอบให้คนอื่นมาเอาใจ และชอบให้คู่ครองเอาใจใส่มาอยุ่ใกล้ๆคอยดูแล
    ดวงนี้ จะได้คู่ครองเป็นคนต่างถิ่นต่างแดน มาจากแดนไกล คู่ที่ได้เหมาะกับคนอายุมากกว่าจะดีหรือคนวัยวุฒิผู้ใหญ่ แต่คู่ชอบมีปัญหาเกี่ยวกับทางด้านสายการงาน หรือผ่านการแต่งงานมาแล้ว
    ส่วนตอนนี้ ดาว ปัตนิเดิม ที่เกี่ยวกับดาวของคู่ครอง ถูกบีบ จากอังคาร เสาร์ ล้อมหน้า และ ที่เรือนปัตนิ ยังถูก ดาว ๙ เกตุ จอมวิปริตอาเพศ ทำให้ความรักไม่แน่นอน โอกาสพลิกไปพลิกมา ในการพูดจา แต่ ดูแนวโน้มระยะยาว น่าจะเคลียร์กันได้ แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้ ต้องเอาน้ำเย็นเข้าลูบ เพราะหลังจากนี้ ผมแนะนำน่าจะห่างกันไว้หน่อย เพราะมีเกณฑ์จะไม่เข้าใจกันอีก ต้องหลังจากเดือน เมษายนไปก่อนครับ การจะกลับมาคบกันได้อีกไม๊ ก็ดูในช่วงเวลาอย่างที่บอกนะ
    ส่วนเรื่องหน้าตา เนื้อคุ่นั้น อย่าไปรู้มันเลยครับ เพราะ คู่คนเรา นะมีหลายแบบ เพราะเรา ไม่ได้ทำบุญกรรมดี ชั่ว ร่วมกัน จิตวิญญาณ เพียงดวงเดียว ไม่งั้นเราไม่ได้รู้จักกันคนหลายๆคนบนโลกนี้หรอกครับ ส่วนปี ๕๑ ยังมีเกณฑ์จะได้เจอคู่
    ส่วนเรื่องมีเทพองค์ใด คุ้มครองอยุ่ต้องถามผู้มีบารมีทางด้านนี้ครับ ตัวผมบารมียังไม่ถึงนะ
    ส่วนผมว่าปีนี้ ตอนนี้เวลานี้ ให้ห่วงเรื่องงานของคุณก่อนดีกว่าครับ จะเสียสมาธิไปเยอะเลย
    การงานจะเสียหายได้ครับ

13. tummai

ขอบคุณมากค่ะคุณผึ้งหลวง ไปโอนเงินมาแล้วจำนวน 300 บาท

14. nongbuatong

nongbuatong สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ คุณ royalbee

ดิฉันอยากจะร่วมทำบุญตามลิ้งค์นี้ค่ะhttp://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=21070 สร้างพระประธาน พิมพ์เชียงแสน หน้าตัก 59 นิ้วถวายอารามมหาป่า ซึ่ง ครูบาอริยชาติ อริยจิตโต เป็นประธานในการดำเนินการสร้าง

เกิด 11 ธันวาคม 2515 เวลา 13.37 น.
    อยากเรียนถามดังนี้ค่ะ
    1. งานที่ทำอยู่ในปัจจุบันดี และมั่นคงหรือไม่ค่ะ (ตอนนี้กำลังกังวลใจอยู่ว่าเค้าจะจ้างออกหรือเปล่า เพราะบริษัทกำลังอยู่ในช่วงปรับผังองค์กรใหม่)
    2. ตอนนี้กำลังมองหางานใหม่อยู่ ไม่ทราบว่าจะได้งานใหม่เมื่อไรคะ
    3. ตั้งแต่ทำงานมา หาได้เท่าไรก็ไม่ค่อยมีเก็บเลย มีเรื่องต้องใช้จ่ายอยู่เรื่อย ไม่ทราบว่าเมื่อไรถึงจะมีเงินเก็บเป็นกอบเป็นกำซะทีคะ
    4. ได้อ่านหนังสือธรรมมะเล่มนึงทำให้มีแรงบันดาลใจในการฝึกสมาธิ และทำความดี หากคุณผึ้งหลวงมีเวปธรรมมะดี ๆ ช่วยแนะนำให้หน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ แล้วดิฉันจะส่งเงินไปร่วมทำบุญนะคะ

15. nongbuatong

nongbuatong สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ คุณ royalbee

ดิฉันอยากจะร่วมทำบุญตามลิ้งค์นี้ค่ะhttp://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=21070 สร้างพระประธาน พิมพ์เชียงแสน หน้าตัก 59 นิ้วถวายอารามมหาป่า ซึ่ง ครูบาอริยชาติ อริยจิตโต เป็นประธานในการดำเนินการสร้าง

เกิด 11 ธันวาคม 2515 เวลา 13.37 น.
    1. งานที่ทำอยู่ในปัจจุบันดี และมั่นคงหรือไม่ค่ะ (ตอนนี้กำลังกังวลใจอยู่ว่าเค้าจะจ้างออกหรือเปล่า เพราะบริษัทกำลังอยู่ในช่วงปรับผังองค์กรใหม่)
    2. ตอนนี้กำลังมองหางานใหม่อยู่ ไม่ทราบว่าจะได้งานใหม่เมื่อไรคะ
    3. ตั้งแต่ทำงานมา หาได้เท่าไรก็ไม่ค่อยมีเก็บเลย มีเรื่องต้องใช้จ่ายอยู่เรื่อย ไม่ทราบว่าเมื่อไรถึงจะมีเงินเก็บเป็นกอบเป็นกำซะทีคะ
    4. ได้อ่านหนังสือธรรมมะเล่มนึงทำให้มีแรงบันดาลใจในการฝึกสมาธิ และทำความดี หากคุณผึ้งหลวงมีเวปธรรมมะดี ๆ ช่วยแนะนำให้หน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ แล้วดิฉันจะส่งเงินไปร่วมทำบุญนะคะ

16. โยโย่

nongbuatong

คิดเป็นเปอร์เซ็นต์ การจ้างออก มีแนวโน้มสูง ยังไงเตรียมเล็งๆหางานใหม่ไว้หน่อยครับ เผื่อไว้ทางหนีทีไล่ครับ แต่ยังไงถึงออกก็ได้เงินก้อนพอสมควรนะ
    ดาวอังคาร บาปเคราะห์ ตอนนี้ เบียนเรือนการงานอยู่ทำมุมปลายหอกแทง และ กำลังโคจรเล็งดาว ๕ เจ้าเรือนการงานเดิม ดาวเสาร์ โทษทุกข์ อยุ่ราศีกรกฎ เบียนดาวเจ้าเรือนการงานเดิม อีกด้วยเหมือนกันสองต่อเลย
    ดาวพุธ พันธุ ดาวแห่งการโยกย้าย ตอนนี้จรกุมลัคนาเกิด และเป็นประหมายถึง การเดินทางการโยกย้ายการอยู่ไม่ติดที่ คุณต้องหาทางดิ้นรนเพื่อตนเองต่อไป
    ส่วนงานใหม่ หาตอนนี้ไปเลยครับ ช่วงเกณฑ์ที่ได้ต้องปลายๆเดือนมิถุนายนไปก่อนถึงจะได้
    เรื่องงานปีนี้จะไม่เด่น ผู้ใหญ่ ไม่ค่อยให้คุณเท่าไหร่ ต้องปลายๆปีนี้ ถึงจะเริ่มดีอีกครั้งนึง
    ส่วนเรื่องการเงินดวงนี้จะเก็บเงินไม่อยู่ ดาวการเงินของคุณถูกของบีบ อยู่หลายจุด
    เงินที่ได้ ต้องเปลี่ยนเป็นสินทรัพย์อย่างอื่น หรือสร้างสาธารณะประโยชน์ ของวัดหรือของชาติ เพื่อเสริมดวงการเงิน แต่ปีหน้า คุณจะมีเงินมากยิ่งขึ้นครับ และกลางปีนี้ จะได้ลืมตาอ้าปาก แต่ต้องระวังใช้เงินเกินตัวไว้ด้วย
    ส่วนเวบธรรมมะดี ๆมีอยุ่เยอะครับ เช่น พลังจิตก็มีเพื่อนๆเยอะแยะครับ
    เวบคนเมืองบัวก็เอื้ออาทรต่อกัน
    และเวบหลวงพ่อจรัญ ก็เป็นจุดเริ่มแรก ในการศึกษาธรรมมะ ของผมเหมือนกันครับ
    ลองเลือกเอาครับ

17. โยโย่

gitti

ดิฉันขอรบกวนให้คุณ Royalbee ช่วยดูดวงให้ด้วยค่ะ
    วันเกิด ศุกร์ 20 เมษายน 2522 เวลาเกิด 10.07 น.
    1.อยากทราบว่าจะได้งานทำไหมคะ แล้วงานลักษณะอย่างไร
    2.การนั่งสมาธิของดิฉันจะก้าวหน้าขึ้นไหมคะ จะได้มีอาจารย์กับเค้าบ้างไหม
    3.เรื่องความรักดิฉันได้เจอเนื้อคู่รึยังคะ ลักษณะเค้าเป็นอย่างไรนิสัยดีไหมแล้วจะได้แต่งงานเมื่อไร
    4.ดิฉันจะมีโอกาสรวยไหม
    5.จะมีโชคลาภบ้างไหมคะ
    ขอขอบพระคุณ คุณ Royalbee มากนะคะ

ดวงคุณ ที่เรือนการงานมี ดาวเจ้าเรือนวินาศน์ และดาวเจ้าเรือนอริ คอยก่อกวน ในพื้นดวง
    ราหูจร อยู่เรือนการงานอีกด้วยตอนนี้ ทำให้ไม่ค่อยได้เจองาน ที่ถูกใจ ได้รับมอบหมายงานแต่ละอย่าง
    ก็ทนทำไปอย่างนั้น ตามดวงแล้วช่วงที่ผ่านมาถ้าไม่ทำงานประจำคงจะช่วยคนแวดล้อมหรือคนใกล้ชิดเพื่อแลกกับรายได้ เรื่องงานจะเริ่มดีขึ้นต้องเข้าปลายๆเดือนตุลาคมปีนี้ไปก่อน
    ส่วนงานเล็กๆหรืองานสร้างรายได้ใหม่ๆตอนนี้ ช่วงเดือน มีนาคม เดือนนี้ จะมีคนเสนองานเล็กๆให้คุณ
    การงานในช่วงเดือนสองเดือน ต่อจากนี้ ยังเปราะบางอยุ่ มีดาว วิปริตคอยก่อกวนตลอดเวลา
    งานที่จะได้อีกช่วงนึงก็ ประมาณ เดือน มิถุนายน มีสองช่วงครับ
    การนั่งสมาธิของคุณ ต้องถือว่า ทำใจให้นิ่งมากๆหน่อยครับ
    ตัวจิตวิญญาณ หรือตัวก่อกวนทางด้านจิตใจ สิ่งที่มองไม่เห็น เบียนสภาพวะของจิตใจอยู่
    ที่จุดตั้งรับของจิต แวดล้อมไปด้วยดาวบาปเคราะห์ ทำให้ถ้าไม่นิ่งจะถูกบีบทางด้านอารมณ์คุณด้วย
    และ จุดตั้งรับของจิตใจ เป็นตำแหน่งที่ดาวการเงินเดิมของคุณ อาศัยอยุ่ ผมถึงมองว่าทำไมคุณถึงบอกว่าไม่มีเงินในตอนนี้ยังไงละครับ ดังนั้น ศีลสมาธิ ปัญญา ต้องนิ่งและ อย่าลืมแผ่เมตตาให้ตนเองและคนอื่น กรวดน้ำเมื่อทำบุญเสร็จด้วยครับ ถ้าคุณผ่านเดือนสองเดือนนี้ไปได้ ทั้งเรื่องงานและการเงินของคุณจะดีขึ้นเรื่อยๆ
    คุณถามเรื่องคุ่ ตอนนี้คุณก็คบอยุ่คนนึงเหมือนกัน ดวงคู่ จะส่งเสริมคุณและคอยช่วยเหลือทางด้านการเงินของคุณด้วย แนวโน้มคุณจะได้คู่ที่ดีครับ และต่อไปการเงินของคุณ จะถูกบริหารจัดการ โดยแฟนของคุณเอง จะรวยเพราะแฟนวางแผนให้
    ส่วนเงินจะเริ่มมีเงินเก็บ และจะเริ่มมีเยอะขึ้น ต้องอีก สองปีต่อจากนี้ไปก่อนครับ
    ส่วนการแต่งงานนั้น ดวงคุณเหมาะกับการอยู่ก่อนหรือ อยู่กันเฉยๆ ไม่ต้องแต่งงาน จดทะเบียนอย่างเดียวจะดีกว่าครับ ได้เงินมาแล้วอย่าทำบุญ และกรุณามาบอกบุญแก่ผมด้วยครับ

18. deaw6630

deaw6630 Active Member

22 สิงหาคม 2005
    สวัสดีครับ

สวัสดีครับ คุณ royalbee
    ขอบอนุโมทนากับคุณด้วยนะครับที่ช่วยให้คำชี้แนะและชี้ทางให้กับบุคคลอื่นๆที่ประสบปัญหาอยู่
    ผมขอรบกวนช่วยตอบข้อสงสัยของผมด้วยนะครับขอบคุณ
    ผมเกิด 20 พ.ค. 2523 เวลาประมาณตี2-3 ขอถามว่า
    1. กิจการที่บ้านที่ทำอยู่ตอนนี้เป็นอย่างไร จะกลับมาเจริญรุ่งเรืองเหมือนแต่ก่อนหรือไม่ครับ
    2.ผมจะสามารถดูแลกิจการของครอบครัวไปตลอดรอดฝั่งมั๊ยครับ
    3.ในชีวิตนี้ผมจะมีโอกาสได้เรียนต่อในระดับปริญญาโทหรือที่สูงกว่านี้อีกได้หรือไม่ครับ
    4.รวมๆแล้วดวงของผมจะดีที่สุดในช่วงไหนครับและเกี่ยวกับเรื่องอะไร

ขอถามแค่นี้แหล่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูง

19. wolli

wolli Active Member

20. โยโย่

wolli

> >จะทำบุญกับ
    > >
    > >http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=29773
    > >
    > >http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=14617

จาก bld542547@yahoo.com
    ที่ส่งวันเดือนปีเกิดไปทาง hotmail น่ะครับ

ดวงหญิงคนแรกให้เมล์มาถาม
    พื้นดวงเกี่ยวกับเรื่องของความรัก มีดาวปัตนิเป็นเกษตร ที่เรือนปัตนิหรือเรือนของคู่ครอง
    มีดาวแรง และดาวอาเพศ กุมกันอยู่หลายดวงและคอยทำลายชิวิตรักหรือเรื่องความรัก ให้แตกสลาย
    แนะนำได้ว่าดังนี้ ดวงนี้เข้ากฎพินทุบาทย์ ดวงแตก เกี่ยวกับเรื่องของคู่ครอง เป็นดวงมหาเสน่ห์
    มีคนมาชอบหรือมารักอยุ่เนืองๆและจะไม่หมดไป จนกว่าอายุจะเลยหลักหกสิบปีไปแล้ว
    แต่ส่วนมากที่จะผ่านเข้ามาได้อยุ่นาน คู่ครองหรือเพศตรงข้ามมักทำความเดือดร้อน และนำพาปัญหามาให้เข้าทำนองไม่จริงใจ และมีเหตุผลอื่นทางด้านผลประโยชน์ซ่อนเร้น( ราหูเล็งลัคน์)
    ที่เรือน คู่ครองมี ดาวอังคาร ๓ ดาวฆาตร้าย เล็งลัคน์ ลักษณะการรักเร็วและการเลิกลาต่อกันจะจากกันไม่ดี คุ่ครองจะมีลักษณะไม่แข็งแรงหรือขี้โรคก็ได้
    ดวงนี้ มีดาว ๐ มฤตยูเล็งลัคน์ กุมด้วยดาว เกตุ ๙ ดาวพวกนี้ทำให้เกิดการพลิกล็อกอกหัก
    ไม่สมหวังเกี่ยวกับเรื่องรักหรือคู่ และดวงนี้ เข้าทำนองใช้คู่เปลืองหรือเป็นดวงกินคู่ครับ เรียกว่าเป็นคนดวงแข็งและหาคู่ยาก แต่ปีนี้ ดาว ๕ พฤหัสบดี จรเข้าเรือนคู่ครอง ทำให้เกิดการวุ่นวายเกี่ยวกับ
    เรื่องการเลือกคู่ มีคนมาชอบ เป็นธรรมดาครับ
    การแนะนำก็ หลังจาก ใช้ชิวิตเกี่ยวกับเรื่องคู่ การมีแฟนหรือการได้ใช้ชิวิตคู่อยู่ด้วยกันกับใครๆก็ตาม
    หลังจากนั้นดวงนี้ก็จะเบื่อไปเอง หรือก็เข็ดไปเองละครับ
    หรือเมื่อคิดได้แล้วดวงนี้ ควรหันหน้ามุ่งเน้นเรื่องงาน และ ใช้ชิวิตด้วยการปฎิบัติธรรม นั่งสมาธิ
    อยุ่กับพี่น้องของตนเองจะดีกว่าครับ
    ถามเรื่องการแต่งงาน ก็มีเหมือนกัน แต่งแบบรวดเร็วและไม่คาดคิด เช่นปีหน้า 50 แต่จะยืนยาวหรือไม่ต้องขึ้นอยุ่กับพื้นดวงความรักและการ ปฎิบัติต่อกันของทั้งสองคนด้วยครัย
    ขอให้ผมทายไม่แม่นละกันครับ

ดวงหญิงคนที่สอง
    พื้นดวงเกี่ยวกับเรื่องความรัก มักได้คู่ครองอย่างไม่คาดคิดหรือคาดฝัน เจอคุ่แบบไม่ตั้งตัว
    คู่ครองรู้จักกันมาในสายทางด้านการงาน และดวงนี้เจ้าชุ้นิดๆชอบสะสมเกี่ยวกับเรื่องของความรัก รสนิยมเกี่ยวกับเรื่องของความรักนั้นดี และชอบการเดินทางหรือการเดทในร้านอาหารหรือแหล่งท่องเที่ยวเช่นทะเล
    ดวงนี้จะได้คู่ครองที่ดีพึ่งพากันได้ เพราะดวงนี้ต่อไปจะมีที่ดินหรือซื้อที่ดิน แต่จะมีปัญหาตามมาภายหลัง แต่จะได้คู่ครองหรือเพศตรงข้ามเข้ามาช่วยเหลือ และพึ่งพาอาศัยเกี่ยวกับทางด้านที่อยู่ อสังหาริมทรัพย์ แต่ตามดวงคุ่ครองเป็นหน้าเด็กหน้าตาดี แต่มีอายุมากกว่า พูดจาไม่อ้อมค้อมหรือพูดจาตรงๆชอบอาสาหรือออกหน้าต่อฝูงชน มีความริเริ่มในกิจการงานที่ดี และ บ้านอยุ่ติดน้ำหรือติดคลองก็ได้
    ในรอบสองปีที่ผ่าน จะมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องของความรัก
    และต่อไปถ้าไม่มีคุ่ก็จะได้เจอตอนปี ปลายปี นี้ และจะอยู่กันก่อนแต่ง แต่ช่วงแรกที่คบกันต้องอดทน
    เพราะมีดาว บาปเคราะห์ คอยทำลายอยุ่หนึ่งปีเต็ม และความรักจะดีขึ้น ต้องผ่านปีหน้าปลายๆปีไปก่อน
    และดวงนี้ไม่ต้องกลัวไม่ได้แต่งงาน มีการแต่งงานได้อยู่แล้ว ต้องหลังจากเบญจเพศไปก่อน
    ขอให้โชคดีครับ ทำบุญแล้ว อย่าลืมนำบอกให้ผมโมทนานะครับ ขอบคุณครับ