ทำนายฝันให้ทีครับ ฝันว่าโดนผูกข้อไม้ข้อมือ...

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย nite, 9 มิถุนายน 2015.

1. nite

nite เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันว่ากลับบ้านแล้วมี คนแก่มากมาย รอรับขวัญทุกคนก็มาผูกข้อไม้ข้อมือให้ บางคนผูกนิ้วหัวแม่มือ คนสุดท้ายตาผม เขาหอมหน้าผากผม เหมือนตอนเด็กแล้วเขาก็เอาอะไรไม่รู้ไม่เชิงด้ายมาผูกที่หัวผม วน แล้วก็มัด แล้วผมก็ ร้องไห้บอกว่ายังทำอะไรให้พ่อให้แม่ยังไม่สำเร็จเลย แล้วก็กอดตาร้องไห้ ตื่นขึ้นมาน้ำตาไหลจริงๆ ฝันแบบนี้แปว่าอะไรครับ แต่ความรู้สึกในฝันเหมือนเขามาร่วมอวยพร ร่วมรับขวัญผม รู้สึกยินดี

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าให้รีบ ๆ ไปบวช

3. nite

บวชไปแล้ว... พูดถึงบวชก็ มีพี่ คนหนึ่ง ฝันว่าผมจะบวช ปลงผมใส่ชุดขาวเรียบร้อย แต่พระไม่ให้บวช พี่เขาบอกว่า ผมเป็นได้แค่นาค แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมพระถึงไม่ให้ผมบวช...พี่เขาบอกว่าปกติ พี่เขาฝันแม่น แต่ทำไมรอบนี้ งง ๆ...

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    บวชไม่ติดมั้ง
    ไปบวชใหม่
    ตอนสึกอย่าให้ติดอาบัติมาล่ะ

5. nite

ตอนนั้น ผมบวช ให้พ่อ แต่ที่ ผมบอกว่ายังไม่ได้ทำอะไรให้พ่อแม่สำเร็จ คือ เรื่องงานที่เขาอยากให้เป็น คือ ราชการ