ทำนายฝันให้หน่อยครับ...

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นะ จัง งัง, 15 มิถุนายน 2017.

1. นะ จัง งัง

นะ จัง งัง Active Member

เห็นพ่อที่เสียไปนอนอยู่บนเตียงที่ รพ ที่ห้องดับจิตแล้วลุกจากเตียงมาโวยวายหรือลุกขึ้นมาเฉยๆ นี่หละจำไม่ได้ละ แบบนี้เค้าจะสืออะไรหรือป่าวครับ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    ***การฝันเป็นนิมิตฝัน ต้องการจะบอกว่า ยังดูแลอยู่นะ อะไรประมาณนี้***

...อนุโมทนาบุญ...

3. นะ จัง งัง

นะ จัง งัง Active Member

เป็นห่วงบางเรื่องที่กำลังจะเกิดขึ้นอยุ่หรอครับ

4. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ส่วนมาก คนที่เสียไปแล้ว มักมีห่วง หากคนที่อยู่ข้างหลัง สุขสบาย ช่วยตัวเองได้ก็อาจจะห่วงน้อยหน่อย ฉะนั้น ต้องทำตัวเองให้เค้าสบายใจ ไม่ต้องห่วง เราอยู่ทางนี้ก็ทำบุญเยอะๆๆให้เค้าน้า บางทีท่านอาจให้ลาภก็ได้ ฉะนั้นก็เล่นตามอายุหรือ สิ่งที่ท่านรัก เช่นเลขรถยนต์ ท้ายบัตรประชาชน 3ตัวหลัง อะไรประมาณนี้ หาก อยากแบ่งปัน ต้องบอกท่านก่อนเป็นการดี555555555ยายมาตอบตอนนี้ คงมาบอกไม่ทันแล้วเนอะ อิอิ หากถูกมาบอกด้วยน่ะ อยากรู้
    ยายเคยเจอด้วยตนเอง ตอนที่อากงจะเสีย ท่านทำให้เห็นว่า ท่านนอนอยู่ในโลง พอผ่านไป2วัน ท่านก็ไปจริงๆๆ แถม ออก อายุ ตรงๆๆเลย จำไว้น้า ไปทำบุญซะ พ่อจะได้ไปสบาย ว่าแต่พ่อเสียด้วยเรื่องอะไร
    อากงของยายจะไป ท่านรู้ตัวด่้วย ท่านเพิ่งตัดผมไป1อาทิตย์ บอกอาม่าให้เรียกช่างมาตัดผมอีก แถมให้ซักผ้าที่ตัดเตรียมไปสวรรค ซักบ่อยมาก5555555 สุดท้ายไปจริงๆๆ อ้อ ตอนที่พ่อของยายจะล้ม หัวฟาดพื้น 3วัน อากงมาเข้าฝันมีพ่อของยายอยู่ด้วย แต่น้องสาวเป็นคนฝัน 5555555ฝันได้3วัน พ่อล้มเลย เนี่ย บางครั้งท่านมาเตือนก็ได้น่ะ