ทำนายฝันให้หน่อยค่ะ ถามแทนคนอื่นเรื่องยาวมาก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นทีบุญ, 9 ตุลาคม 2016.

1. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เป็นฝันจากน้องคนหนึ่งในกลุ่มนะคะ

ฝันนี้เข้าใจว่าน่าจะให้ลาภด้วยแต่แปลไม่ได้ว่าให้ตัวเลขอะไรห้าๆๆ อีกอย่างคืออยากรู้ว่ายายแก่ๆท่านนี้เป็นใคร เจ้าที่หรือเทวดา แลว้นอกจากมาให้ลาภแล้ว มาเข้าฝันเพื่อจุดประสงค์อะไรอีกคะ น้องเขาฝันสองวันค่ะ

วันแรก... 7 ตุลาคม

เมื่อคืนฝันว่ามีเงินอยู่สามร้อยกำลังจะเดินไปซื้อของที่ตลาดเจอหญิงชราคนหนึ่งเดินสวนทางมาแล้วถามว่ามีเงินมั้ยผมบอกว่ามีสามร้อยคับจะไปซื้อของแกเลยถามว่าพอมั้ยแล้วก็หยิบเงินในเสื้อชั้นในออกมาให้สองร้อยผมถามว่าให้ทำไม แกบอกว่าเอาไปเผื่อได้ใช้แล้วถ้าเหลือให้ซื้อชุดใหม่ให้หน่อยชุดที่มีอยู่ใส่ไม่ได้ ผมถามว่ายายทำไมไม่ซื้อเองแกตอบว่ายายซื้อไม่ได้จากนั้นก็ชี้นิ้วไปที่ต้นไม้ต้นหนึ่งข้างทางแล้วบอกว่าให้เอาชุดไปแขวนไว้ที่ต้นไม้นั่นแล้วแกก็เดินสวนผมไป ผมได้แต่ งง!! แล้วก้มมองเงินในมือที่แกยื่นให้เปนแบงค์50สี่ใบแต่ตอนก้มมองดูกลับเป็นแบงค์500หนึ่งใบกับแบงค์100อีกหนึ่งใบ ดีหรือไม่ดีช่วยทำนายให้หน่อยคับ#ขอบคุณคับ

เมื่อเช้าวันที่ 9 ตุลาคม (วันพระ) ฝันอีก

ฝันว่ายายมาหาคับแต่ครั้งนี้มาแต่หัวคับลำตัวไม่มีในฝันจำแกไม่ได้คับผมถามว่ายายเปนคัยทำไมมีแต่หัวแล้วตัวไปไหนแกบอกว่ายายบอกได้เท่าที่จะบอกได้ ให้เชื่อในสิ่งที่ตาเหน ในปากแกก็เคี้ยวอะไรซักอย่างผมถามต่อว่าแล้วยายต้องการอะไรยายบอกว่า"ได้มั้ย"ผมถามได้อะไร แกบอกแกพูดไปแล้วพูดซ้ำไม่ได้แล้ว ผมเลยถามต่อว่าเเล้วยายพักอยู่ไหนเเกเงียบคับแต่แกคายที่แกเคี้ยวออกมาจากปากแล้วถุ่ยใส่ผมเปนใบไม้สีเขียวเหมือนใบโพธิข้างในมีตัวอักษรไทยสามตัวติดกันเปนวงกลมมีตัว อ บ ล แล้วยายพูดว่าไปแล้วนะ ผมพูดว่าขอเปนตัวเลขได้มั้ย จะเอาไปซื้อหวย ยายยิ้มแล้วพูดว่ายายบอกเลขไม่ได้ไม่ใช่หน้าที่เด่วเขาว่าให้ยาย ผมถามคัยเหรอแกบอกฟังนะมีนกสามตัวมาทำรังบนหัวยายสองตัวมีหัวไม่มีหางอีกตัวหางยาวๆแต่ไม่มีหัวเขาเฝ้าดูยายอยู่ยายไปแล้วนะ "คอยๆ" แล้วยายก็ลอยไปกับกลุ่มควันสีขาวคับผมวิ่งตามไปครับแต่ชนกับอะไรซักอย่างแล้วล้มลงก็สดุ้งตื่นคับ

2. นทีบุญ

1
    มีนกสามตัวมาทำรังบนหัวยายสองตัวมีหัวไม่มีหางอีกตัวหางยาวๆแต่ไม่มีหัว

ประโยคนี้เป็นลาภแน่ๆเลย

3. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ไปทอดกฐินสามัคคีอุทิศให้ยายที
    สงสารยาย

4. นทีบุญ

1
    สาธุค่ะอาจารย์ ขอบคุณมากๆค่ะ ตะกี้ได้บอกน้องเขาไปแล้วค่ะ:cool: