ทำนายฝันให้หน่อยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นทีบุญ, 3 พฤศจิกายน 2016.

1. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ช่วงนี้ฝันว่าข้าวของเสียหายมาสองวันแล้ว

คืนก่อน ฝันว่า คอมพ์ที่ใช้ทำงานพังมีรอยแตก หัก พังเห็นชิ้นส่วนด้านในเลยค่ะ
    เมื่อคืน ฝันว่า หม้อที่ใช้ทำอาหาร (มีด้ามยาวๆ) ตรงด้ามหักจะจับทำอาหารก็จับไม่ได้

แปลว่าอะไรคะ มันคือปัญหาเกี่ยวกับการทำมาหากิน การงานหรือเปล่า มีวิธีแก้ไหม ขอบคุณค่ะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แม่นแล้ว
    แก้ด้วยการไปทำงานวัดทุกเดือน
    ร่วมสร้างพระปิดทองชำระหนี้สงฆ์เมื่อมีโอกาส

3. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบพระคุณมากค่ะอาจารย์ รู้สึกว่าจะมีปัญหาเรื่องงานอยู่เป็นระยะๆ เหมือนจะดีก็ไม่ดี วิธีแก้แบบนี้ไม่เคยนึกถึงเลย เช่น การไปทำงานวัดทุกเดือน และไม่ได้ทำบุญสร้างพระมานานแล้ว สรุปแล้วคือ "ติดหนี้สงฆ์" ทำให้มีอุปสรรค เมื่อรู้แล้วจะได้รีบปฏิบัติ สาธุขอบคุณค่ะ:cool:

ปล.อ่านคำตอบของอาจารย์แล้วนึกถึงเมื่อตอนประมาณ 4-5 ปีที่ผ่านมา มีช่วงหนึ่ง เวลาไปทำบุญที่วัดทีไร ก็จะไปเก็บขยะให้วัด ไปกวาดลานวัดตลอด และช่วงที่ไปบวชวัดป่าทำงานวัดแทบทุกอย่างเลย ทำทุกๆวัน ช่วงนั้นรู้สึกว่าการงานดี การเงินไหลลื่น หลังจากนั้นมาก็ไม่ค่อยได้ทำ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ ตาแจ้งเลยทีนี้ พยายามคิดมาตั้งนานว่ามันติดปัญหาอะไร งานเหมือนจะดี แต่ก็ไม่ดี เป็นแบบนี้มาเป็นปีกว่าๆเลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2016
  4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ยินดีด้วย