ทำนายฟรี 1 คำถาม

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย unnpann, 12 กรกฎาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. unnpann

unnpann สมาชิก

12 กรกฎาคม 2015
    ทำนายฟรี 1 คำถาม สำหรับผู้ที่มีปัญหาในชีวิตด้านต่างๆ
    เพียงโพสต์คำถามของท่านไว้ พร้อมแจ้งวันเดือนปีเกิด (ไม่ต้องแจ้งเวลาตกฟาก) จะเข้ามาตอบให้ตามลำดับที่โพสต์ไว้ค่ะ :cool:

*** เพิ่มเติมนะคะ ***
    1. ตอนนี้มีหลายท่านสอบถามมาทาง PM จึงอยากขอรบกวนช่วยโพสต์แจ้งในกระทู้ให้ด้วยนะคะ เพื่อให้ง่ายต่อการลำดับคิวค่ะ
    2. ท่านที่ได้รับคำตอบแล้ว มีข้อสงสัยเพิ่มเติมต้องการสอบถามเข้ามาใหม่ในเรื่องเดิม หรือเรื่องใหม่ รบกวนขออนุญาตนับเป็นคิวใหม่ด้วยนะคะ
    เนื่องจากมีผู้รอรับคำทำนายทั้งหน้ากระทู้และทาง PM หลายท่านค่ะ

*** ขอบคุณค่ะ ***

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2015
  2. NogNoy

NogNoy Active Member

30 กันยายน 2008
    เกิด 9 มกราคม 2525 วันเสาร์ ค่ะ
    ตอนนี้สับสนคิดเรื่องความรักค่ะ ไม่ได้คุยกันมา1อาทิตย์แล้ว เค้าไม่คุยด้วยค่ะ แต่ดิฉันคิดว่ามันจบแล้วน่ะค่ะ แต่ยังทำใจไม่ค่อยได้ไม่ทราบว่าความรักครั้งนี้จะจบไหมคะ และเค้าจะกลับมาคบมาคุยด้วยดังเดิมหรือเปล่า และไม่รู้คิดอย่างไรกับดิฉันคะ ขอบพระคุณมากค่ะ
    เป็นคนออสเตรเลียค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2015
  3. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด 23/04/2517 เวลา07.16 น. วันอังคาร ครับ
    อยากทราบเรื่องการเงินครับ หลังจากนี้จะดีขึ้นบ้างหรือเปล่าครับ ติดขัดเงินไม่พอใจเลยครับ

4. lotus2557

lotus2557 Active Member

12 ธันวาคม 2014
    ส่งPMคะ

5. Goodthings

Goodthings สมาชิกใหม่

29 มิถุนายน 2015
    26 มกราคม 2532 เรียนถามครับ สมัครงานไปหลายแบบ หลายที่ แต่ยังไม่มีที่ไหนสัมภาษณ์เลย มีโอกาสได้งานอะไร เมื่อไรครับ ขอบคุณครับ

6. Koontida

Koontida สมาชิก

17 กุมภาพันธ์ 2012
    อยากทราบว่าเรียนจบจะได้ไป ตปท หรือ ทำงานก่อนคะ เกิด 15 กันยายน 2536 ค่ะ

7. หนอนเน่า

หนอนเน่า Active Member

21/11/2531 อยากทราบว่าจะได้บรรจุเป็นพนักงานรัฐวิสาหกิจตอนไหนคะ

8. juriana

juriana เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010
    รบกวนขอ pm นะคะ

9. ฟูจิ0007

ฟูจิ0007 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    7 ก.ค.2525 การเงินจะเป็นไงบ้างคะ จะมีเงินก้อนเข้ามาเมื่อไร ขอยคุณคะ

10. patience

patience Active Member

23 ธันวาคม 2010
    28 ตุลาคม 2521 อยากทราบเรื่องความรักครับ จะมีโอกาสได้เจอคู่ในปีนี้มั้ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2015
  11. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    การสมัครเข้ามหาลัยแพทย์ที่อเมริกาครั้งนี้ จะสำเร็จไหมคะ? (ตอนนี้อยู่เมกาแล้วคะ)
    เกิด 12 ตุลาคม 2533

12. juu-dt07

juu-dt07 เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดเสาร์ที่10/10/2507ค่ะ
    ขอถามเกี่ยวกับลาภก้อนใหญ่ จะมีไหมในเดือนกค.ตลอดจนถึงสิ้นปีนี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

13. unnpann

โอกาสยัง 50:50 อยู่นะคะ ดูเหมือนว่าเค้ากำลังตัดสินใจอยู่ แต่ยังไม่เด็ดขาดซะทีเดียวในช่วงนี้ เค้าเหมือนมีเรื่องที่ต้องคิดในหลายๆอย่าง หลักๆ น่าจะเป็นเรื่องของความมั่นคงในงาน การวางหลักปักฐานในชีวิตค่ะ ช่วงนี้สถานการณ์อาจจะค่อนข้างตึงเครียดสำหรับคุณอยู่สักหน่อย เพราะเค้าดูเหมือนจะเป็นคนใจแข็ง ตัดสินใจเด็ดเดี่ยวพอสมควร เลยอาจจะทำให้หลายๆอย่างมีผลกระทบต่อความรู้สึกของคุณมาก อยากให้เข้มแข็งนะคะ ตอนนี้อาจจะทำได้เพียงต้องรอลุ้นดูค่ะ ว่าเวลาที่ห่างกันไปนั้น จะทำให้สถานการณ์คลี่คลายไปในทางที่ดีขึ้นหรือเปล่า แต่ก็อยากให้เผื่อใจไว้บ้างนะคะ หากคาดหวังมาก ก็จะเป็นทุกข์มาก และจิตใจคุณก็จะพะว้าพะวงกับ
    การรอคอยให้เค้ากลับมา ซึ่งจะทำให้ชีวิตของคุณขาดความสมดุลไปค่ะ อยากให้คุณรักตัวเองมากๆ ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นค่ะ ... ถ้าหากเค้าเป็นของคุณ เค้าจะกลับมาหาคุณในไม่ช้าค่ะ ทำใจสบายๆนะคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ (f)

14. unnpann

ดูแล้ว คุณยังพอที่จะรับมือไหวกับสถานการณ์ที่เป็นอยู่ ณ ปัจจุบัน ถึงจะติดขัดไปบ้าง ช่วงนี้อาจจะมีเรื่องต่างๆเข้ามาทำให้คุณมีการใช้จ่ายมากขึ้นกว่าปกติ ทำให้คุณรู้สึกหดหู่ หรือไม่สบายใจ ในการเงินที่ไม่คล่องตัว ช่วงเดือนหน้า มีแนวโน้มว่าสถานการณ์การเงินจะเริ่มดีขึ้น แต่คุณก็ยังต้องระมัดระวังในการใช้จ่ายไม่ให้ตามใจตัวเองมากเกินไปนะคะ เพราะมีแนวโน้มว่าเมื่อการเงินคุณเริ่มคล่องตัวขึ้น คุณก็อยากจะใช้เงินอย่างมีความสุขมากขึ้น ก็ขอให้ระมัดระวังในจุดนี้ด้วยค่ะ

15. unnpann

ช่วงปีนี้ โชคลาภไม่ค่อยเด่นชัดเท่าไรค่ะ โดยรวมถือว่าปีนี้คุณไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องเงินมากนัก จะมีช่วงเดือนสิงหาคมที่อาจจะต้องระมัดระวังเรื่องการใช้จ่ายเงินที่เป็นไปโดยไม่ตั้งใจไว้หน่อยนะคะ ส่วนช่วงเดือนกันยายน มีความเป็นไปได้ว่าคุณจะพบชายที่อายุราว 25 -35 ปี อาจจะเข้ามาแนะนำ ชักชวน หรือเป็นที่ปรึกษาทางการเงินให้กับคุณค่ะ ซึ่งตรงนี้อาจจะต้องตัดสินใจให้ดีค่ะ และช่วงธันวาคมที่คุณอาจจะต้องกังวลใจในเรื่องใช้จ่ายอยู่สักหน่อยค่ะ

16. unnpann

ตอบกลับทาง PM ให้เรียบร้อยแล้วค่ะ

17. unnpann

ช่วงที่มีแนวโน้มที่จะได้งานจะเป็นช่วงเดือนตุลาคม - ธันวาคมนะคะ ในช่วงนี้อาจจะต้องพยายามฝึกฝนและพัฒนาตนเอง สะสมความรู้เพิ่มเติมในงานให้มากขึ้นค่ะ พยายามทำใจให้สบาย อย่าปล่อยตัวเองให้เครียดมากจนเกินไปนะคะ เพราะในช่วง 2-3 เดือนนี้หากคุณยังไม่ได้งาน คุณจะค่อนข้างรู้สึกเสียใจและเป็นกังวลภายในใจอยู่มาก ขอให้เข็มแข็งและอดทนรอหน่อยนะคะ ยังไงก็อย่าลืมเตรียมตัวให้พร้อมก่อนไปสัมภาษณ์งานทุกครั้งนะคะ ขอให้โชคดีได้งานเร็วๆค่ะ

18. Kontumtang

Kontumtang เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    ขออนุญาติส่ง PM นะครับ

19. kararama

kararama เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยครับ PM ไปแล้ว

20. nogjira

nogjira Active Member

13 พฤศจิกายน 2012
    ขอบพระคุณมาก ๆ เลยค่ะ คุณunnpann ตรงทุกอย่างค่ะ เค้าเรียนทางด้าน art design ซึ่งบุคลิกเค้าจะเป็นคนแบบนั้นแต่ก็น่ารักค่ะเมื่อได้คุยได้รู้จักกัน และเค้าเป็นคนที่ใจแข็งพอสมควร แต่ก็จะให้เวลาซึ่งกันและกันค่ะ หลังจากที่ห่างกันมาพักหนึ่งก็หมั่นสวดมนต์ทำบุญตักบาตรให้ใจสงบยิ่งขึ้น ขอให้บุญกุศลในการช่วยเหลือเพื่อนนี้ส่งผลบุญที่ดี ๆ กลับคืนสู่คุณunnpann ค่ะ สาธุค่ะ
    แล้วก็ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะที่เป็นกำลังใจให้ ปกติแล้วดิฉันจะเป็นที่คนไม่ได้รักใครชอบใครง่าย ๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้