ทำบุญบูชารูปหล่อ"พระศรีอริยะเมตไตรย"ปางพระบัวเข็มจักรพรรดิ์มหาลาภ หน้าตัก 4 นิ้ว

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย jarawoot, 22 ตุลาคม 2008.

1. banjerdw

banjerdw เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบจัดส่งให้ผมหรือยังครับถ้ายังช่วยแก้ไขที่อยู่จัดส่งมาที่
    นายบรรเจิด วัฒนกุลจรัส
    503/11 ถนนบำรุงเมือง เขตป้อมปราบฯ กทม.10100
    และช่วยระบุกำหนดการจัดส่งด้วยครับ

2. jarawoot

jarawoot เป็นที่รู้จักกันดี

จัดส่งประมาณวันที่ 31 พฤษภาคม 2552ครับ ต้องขออภัย

3. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมได้รับพระศรีอาริย์แล้วครับ องค์จริงงามมั่ก ๆ ครับเพื่อนสมาชิก และวัตถุมงคลที่บรรจุภายในองค์พระถือว่าสุดยอดจริงๆครับ และผมก็ได้รับวัตถุมงคลสมนาคุณที่อยากได้อีกด้วย ต้องขอบคุณพี่ศรัณธรครับที่อยู่แถวบ้าน ทำให้ผมมีโอกาสได้บูชาพระองค์นี้ ถ้ามีโอกาสคราวหน้าผมจะมาร่วมบุญอีกครับ อนุโมทนาบุญครับ

4. jarawoot

ยินดีด้วยครับ...และขออนุโมทนาสาธุครับ...........

5. banjerdw

banjerdw เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระแล้วครับ แต่ที่จารึกชื่อนามสกุล อ่านไม่ได้เลยเนื่องจากเส้นลายตื้นเวลาปิดทองทำให้เส้นจางไป แต่ก็ไม่เป็นไรครับ อนุโมทนาบุญด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2009
  6. jarawoot

ที่เห็นไม่ชัดเจน เพราะเกิดจากการจารึกขึ้นในขั้นตอนพ่นสีองค์พระเป็นเนื้อเงิน เมื่อนำมาถึงขั้นปิดทองจึงทำให้ปิดรอยจารึกไม่ชัดเจนครับ

7. pawares_mewong

pawares_mewong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมยังไม่ได้รับพระเลยครับ ไม่ทราบว่าได้ส่งหรือยัง ถ้าส่งแล้วก็ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอส่งที่อยู่ที่จัดส่งให้ทราบอีกครั้งครับ
    92/52 หมู่ที่ 3 หมู่บ้านชัยพฤกษ์รังสิตคลองสี่ ซ.ชัยพฤกษ์12 ต.บึงยี่โถ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2009
  8. jarawoot

รับทราบ........เพราะติดต่อไม่ได้และไม่มีที่อยู่เลยจัดส่งไปไม่ได้นะครับ ผมจะจัดส่งไปภายในวันเสาร์อาทิตย์ที่นี้นะครับ

9. เพชรแก้ว

เพชรแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    ได้รับพระ และ เพชรพญานาค แล้วงามถูกใจมาก ขอบคุณค่ะ

10. pawares_mewong

pawares_mewong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระแล้วครับ สวยมากและอนุโมทนาบุญสำหรับการเป็นต้นบุญในครั้งนี้และที่ผ่านมาและที่จะมีอีกในอนาคตครับ

11. aunpao

aunpao เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้พบกันครับที่บ้านพี่ศรันย์

12. กิตติกรณ์_ต่าย

กิตติกรณ์_ต่าย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 กุมภาพันธ์ 2009
    <TABLE height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD><TABLE height="100%" cellSpacing=1 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#cccccc border=0><TBODY><TR><TD align=middle bgColor=#ffffff>[​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD align=right>

สวัสดี ปีใหม่ ขอให้สุข
    หมดสิ้นทุกข์ กายจิต มิผิดผัน
    อายุมั่น ขวัญยืน สี่หมื่นวัน
    มีผิวพรรณ ผ่องนวล เย้ายวนชม

ปรารถนา เงินทอง กองท่วมฟ้า
    ทำการค้า ร่ำรวย ไปสวยสม
    มียศศักดิ์ รักใคร ใคร่ภิรมย์
    ขอให้กลม เกลียวกัน และมั่นคง

</TD></TR></TBODY></TABLE>