ทำบุญอย่างไรให้สมหวังในความรักครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย Navylaws, 9 ธันวาคม 2013.

1. Navylaws

Navylaws เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    ขอกราบนมัสการหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน จ.กาญจนบุรี ครับ
    ...................................................................
    กระผมมีเรื่องอยากกราบเรียนถามหลวงพ่อ เกี่ยวกับเรื่อง
    ความรักครับ เรื่องของความรักมีหลายๆ คนที่สมหวังและ
    มีความสุขในความรัก แต่อีกหลายๆ คนก็ผิดหวังและต้อง
    ทุกข์ทรมารกับความรัก บ้างก็อกหัก บ้างก็รักเขาข้างเดียว
    อยากถามว่าถ้าไม่อยากผิดหวังในความรัก อยากสมหวัง
    ในความรัก อยากมีคู่ครองที่ดี และอยากมีครอบครัวที่ดี
    ต้องทำบุญอย่างไรครับ ต้องปฏิบัติตนอย่างไรชีวิตนี้ถึงจะ
    สมหวังและมีความสุขในความรักเหมือนกับคนอื่นๆ ครับ
    ขอกราบนมัสการหลวงพ่อด้วยความเคารพอย่างสูงครับ