ทำสังฆทานบ่อยๆแปลกไหมครับ!

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย poktonnoi, 27 กรกฎาคม 2019.

1. poktonnoi

poktonnoi Active Member

ผมคนหนึ่งที่ชอบทำบุญนะครับ ตื่นเช้าจะใส่บาตรทุกวัน จันทร์ - อาทิตย์....มีน้อยใส่น้อยมีมากใส่ของดีหน่อย ตอนคืนก็จะสวดมนต์ทุกคืนเป็นประจำ ทุกอาทิตย์จะทำสังฆทาน...แต่ที่ผมสงสัยคือ บางอาทิตย์ผมทำสังฆทาน 2-3 ครั้งให้แก่เจ้ากรรมนายเวรที่เข้ามาเกี่ยงข้อง พี่ๆทั้งหลายว่า มันเยอะเกินไปไหมครับ เพราะว่าผมรู้สึกว่า คนจะมองผมแปลกๆ ทำสังฆทานบ่อยเกิน....ที่ผมทำเพราะว่า เท่าที่ผมสังเกตมา ทำสังฆทานแล้วเจ้ากรรมนายเวรที่มาเบียดเบียนเรา เขาจะอ่อนลง หรือไม่ก็เลิกไป อาจจะไม่หมดแต่ก็ยังมีเบียดเบียนบ้าง ก็ได้แต่ทำไปเรื่อยๆครับ ตามกรรมตามวาระ
    กราบขอบพระคุณมากครับผม

2. Mdef

Mdef เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ไม่แปลกครับ ทำดีแล้วครับ ทำต่อไปนั้นหละครับ อิอิ