ทำอย่างไรดี???????????????

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย paang, 25 กรกฎาคม 2005.

1. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สมมุติว่า คุณได้ตั๋วไปดูกีฬาที่คุณชอบ เป็นการแข่งขันระหว่างประเทศ นิวซีแลนด์ กับ อังกฤษ แต่บังเอิญคุณเป็นคนอังกฤษแต่มาอยู่ที่นิวซีแลนด์นานแล้ว

อยากถามว่า คุณจะเชียร์ฝ่ายไหน และคุณต้องแต่งตัว ทาสีหน้า มีกองเชียร์ ไปด้วย

เช่น สีดำเป็นสีของนิวซีแลนด์

แต่ สีแดงเป็นสีของอังกฤษ

ห้ามตอบว่า แต่งมันทั้งสองสี ( ไม่ได้ค่ะเป็นการกำหนดสีเดียวค่ะ ) ขอให้สนุกกับการตัดสินใจน่ะคะ เล่นกันสนุกๆคะ

2. vibe

vibe เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบทีมไหนล่ะ ผมชอบทีมไหนผมก็เชียร์ทีมนั้น
    ถ้าคุณตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเชียร์ใคร ก็เพราะว่าคุณไม่ได้เชียร์เพราะความต้องการของคุณเองแต่ทำเพื่อคนอื่น

3. ดาวหางสีเงิน

ดาวหางสีเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ถ้าเป็นผมที่ต้องตัดสินใจผมจะเชียร์อังกฤษ เพราะผมเป็นคนอังกฤษครับ
    แต่ก็คงยินดีกับนิวซีแลนด์นะถ้านิวซีแลนด์ชนะ

ป.ล. เห็นด้วยกับ vibe ทุกๆคำพูดครับ