ทำเนียบวัตถุมงคล หลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง อำเภอศรีสมเด็จ จังหวัดร้อยเอ็ด

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย อุดมสมพร, 26 มกราคม 2012.

1. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    มีภาพมาให้ชมครับ พระผงหันข้างหลวงปู่ศรี พิมพ์ด้านหน้าเหมือนกัน แตกต่างตรงพิมพ์ด้านหลัง ไม่ทราบปีที่สร้าง วานผู้รู้มาตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      187.4 KB
      เปิดดู:
      576
      ขนาดไฟล์:
      162.7 KB
      เปิดดู:
      429
  2. อุดมสมพร

อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

พระพิมพ์นี้ น่าจะเป็นของวัดสาขา สร้างแจกผู้ทำบุญ ผมสืบค้นข้อมูลแล้ว..ไม่มีลูกศิษย์ท่านใดทราบเลย..ต้องขออภัยด้วยครับ

3. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ขอบคุณท่านอุดมสมพรมากครับ

4. อุดมสมพร

พระของคุณศรศิป์ เท่าที่สืบค้นข้อมูล พิมพ์ที่ด้านหลังมีคำว่าศรีสมเด็จ เป็นพระที่วัดสาขาในจังหวัดร้อยเอ็ดสร้างมาแจกญาติโยม..จำนวนการสร้างไม่ชัดเจน..เท่าที่ทราบมีการปั้มออกมาแจกกันอยู่เรื่อยๆ
    ส่วนอีกพิมพ์เป็นของวัดป่าเกาะช้าง จ.ระนอง ซึ่งเป็นวัดสาขาของหลวงปู่ศรีเช่นกัน..สร้างมาแจกญาติโยม..จำนวนการสร้างไม่ทราบแน่ชัด...สร้างประมาณปี2551-2552 ..นำถวายหลวงปู่ศรี อธิฐานจิตโดย คุณโอ๋ อานุภาพบุณยเกียรติ..ครับ
    ส่วนที่ด้านหน้าเป็นพิมพ์เดียวกันนั้น..เท่าที่สืบทราบมาว่า มีโรงงานรับปั้มพระแห่งหนึ่งที่มีความคุ้นเคยกับเจ้าอาวาสวัดสาขาหลายวัดรับจ้างปั้มส่งให้ตามวัดสาขา..โดยใช้แม่พิมพ์เดิมปั้ม โดยมีการเปลี่ยนรายละเอียดบ้างแล้วแต่วัดไหนจะสั่งอย่างไรครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2012
  5. อุดมสมพร

ยินดีรับใช้ครับคุณอดุลย์
    ขอเพิ่มข้อมูล..ครับ.พระผงของคุณอดุลย์ เป็นพระที่ท่านพระอาจารย์จ้อ (ลูกศิษย์หลวงปู่ศรี ) อยู่วัดผาพยอม สร้างมาแจกลูกศิษย์ของท่านครับ..

6. sinsae101

sinsae101 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตแก้ไขข้อมูลคณะศิษย์ที่คุณหนุ่มอ้างอิงในลำดับที่ 6 ครับ
    ขอแก้เป็น ชื่อ สิรภพ มุ่งพัฒนพร ได้มีโอกาสเข้าไปรับใช้พระเดชพระคุณหลวงปู่ใหญ่ตั้งแต่ พ.ศ. ๒๕๓๕ ครับ แต่ส่วนใหญ่จะเข้าไปช่วยเหลืองาน "โรงทานครัวกลางวัดป่ากุง" ร่วมกับคุณพ่อโกศล และ คุณแม่สวาท จันทราช ก่อนจะได้เข้าไปรู้จักกับพี่โอ๋(คุณอานุภาพ บุณยเกียรติ)อย่างใกล้ชิด ตั้งแต่ปี พ.ศ. ๒๕๔๙ และตั้งแต่นั้นก็ได้รับโอกาสจากพี่โอ๋ ให้มีโอกาสเข้าทำงานใกล้ชิดกับพระเดชพระคุณ "หลวงปู่ศรี มหาวีโร" ตั้งแต่นั้นมา ด้วยความเมตตาและการให้โอกาสของพี่โอ๋ผมจึงมีโอกาสเข้าไปรับใช้ใกล้ชิดกับองค์หลวงปู่ตั้งแต่นั้นมา จึงขออนุญาตคุณหนุ่มอุดมสมพรมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ... เออแล้วทำไมถึงไม่มีชื่อตัวเองล่ะครับ... คุณหนุ่มฯ... เข้ามารับใช้หลวงปู่ตั้งแต่ปี พ.ศ. ๒๕๔๙ นะครับถ้าผมจำไม่ผิด และเป็นกำลังที่แข็งขันเสมอต้นเสมอปลายมากที่สุดคนหนึ่ง ที่ผมสามารถการันตีได้อย่างเต็มที่ได้เลย...คนๆนี้สามารถประกาศตัวเป็นศิษย์ของหลวงปู่ได้อย่างเต็มภูมิครับ... และข้อมูลที่ลงในเรื่องวัติถุมงคลเชื่อถือได้อย่างเต็มที่ครับ... ถ้าวัติถุมงคลที่ลงในที่นี้อยู่ในสารบบจริงทุกรุ่นครับ .. แต่อาจจะยังไม่ครบทุกรุ่น... หากท่านยังติดตามอย่างต่อเนื่องเชื่อว่าน่าจะได้ข้อมูลที่ใกล้เคียงมากที่สุดเท่าที่จะมีให้ค้นหาได้ครับ

7. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008

สวยงามมากเลยครับพี่

ขอน้อมกราบหลวงปู่ศรี

8. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ขออนุญาตคุณอุดมสมพรแทรกข้อมูลเหรียญทำน้ำมนต์ที่องค์หลวงปู่ศรี มหาวีโรอธิษฐานจิตเข้าทำเนียบด้วยนะครับ

ท่านที่สนใจเหรียญทำน้ำมนต์ที่องค์หลวงปู่ศรี มหาวีโรอธิษฐานจิตคงทราบแค่ว่าเหรียญทำน้ำมนต์มี4 รุ่นใช่ไหมครับแต่จริงๆล้วมี5รุ่นนะครับ

รุ่นที่5คือ

รุ่นเปิดสหัสวรรษใหม่

เหรียญน้ำมนต์รุ่น5 นี้ไม่ได้ออกในนาม หลวงปู่ศรีนะครับ แค่ถวายให้องค์หลวงปู่อธิษฐานจิตก่อนท่านละสังขารในเวลาไม่นานนัก

เจ้าภาพผู้ถวายเหรียญชุดนี้คือคุณสุชาติ อรรัตนสกุลครับ

ถ้ามีอะไรไม่เหมาะไม่ควรขออภัยมาณที่นี้ด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2012
  9. oustayutt

oustayutt สมาชิก

รบกวนพี่ช่วยดูนะครับว่ารุ่นไหน

ขนาดไฟล์:
      110.6 KB
      เปิดดู:
      263
      ขนาดไฟล์:
      104.8 KB
      เปิดดู:
      249
  10. อุดมสมพร

เหรียญสี่เหลี่ยมหลวงปู่ศรี มหาวีโร นั่งสมาธิเต็มองค์ ปี๒๕๕๑ ถวายหลวงปู่ศรี อธิฐานจิตเมื่อวันที่ ๒๔พฤษภาคม จำนวนการสร้างเนื้อทองคำ๒๐เหรียญ,เนื้อชนวน๓๐เหรียญ,เนื้อเงิน๑๐๐เหรียญ,นวะโลหะ๑๐๐เหรียญ,สัมฤทธิ์๑,๐๐๐เหรียญ,ทองแดง๑๐,๐๐๐เหรียญ และเหรียญหล่อดินไทย๓๐ เหรียญ จัดสร้างโดยคุณสุชาติ อรรัตนสกุล (ข้อมูลนี้เป็นข้อมูลที่ผู้สร้างแจ้งไว้กับคุณโอ๋ตั้งแต่ตอนจัดสร้าง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2013
  11. oustayutt

oustayutt สมาชิก

ขอบคุณครับ

12. อุดมสมพร

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ท่านลูกวายุ:cool:

13. fank lampang

fank lampang Active Member

11 กุมภาพันธ์ 2013
    อยากได้เหรียญของหลวงปู่บ้าง มีไหมครับสนใจ chaiyatone@gamil.
    com

14. อุดมสมพร

สวัสดีครับคุณfank lampang หากสนใจวัตถุมงคลของหลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง อ.ศรีสมเด็จ จ.ร้อยเอ็ด ลองเข้าไปค้นหาเช่าบูชาในบอร์ด พระเครื่อง วัตถุมงคล ดูนะครับ มีเพื่อนๆสมาชิกหลายท่านแบ่งให้เช่าบูชาอยู่.....อาจได้ของดีที่ถูกใจ...ขอบคุณมากๆครับที่แวะมาทักทาย....:cool::cool::cool:

15. อุดมสมพร

สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน โดยต่อจากนี้ไปผมจะนำ ภาพวัตถุมงคล พร้อมข้อมูลการจัดสร้าง วัตถุมงคล ของหลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดประชาคมวนาราม(ป่ากุง) ตำบลศรีสมเด็จ อำเภอศรีสมเด็จ จังหวัดร้อยเอ็ด มาลงให้เพื่อนๆสมาชิกได้ศึกษาเป็นข้อมูลในการสะสมวัตถุมงคลของหลวงปู่ศรี โดยจะเริ่มตั้งแต่การสร้างวัตถุมงคลในยุคต้นๆ เรียงตามปี พ.ศ.โดยข้อมูลที่นำมาเสนอเป็นข้อมูลที่ได้รับมาจากผู้สร้างถวายโดยตรง....และได้รับการรับรองข้อมูลจากคุณ(โอ๋) อานุภาพ บุณยเกียรติ(โยมอุปัฎฐากผู้รับใช้ใกล้ชิดองค์หลวงปู่ศรี) โปรดติดตาม...จะทะยอยนำภาพและข้อมูล,จำนวนการสร้างของวัตถุมงคลในรุ่นต่างๆ เพื่อเป็นการเผยแพร่เกียรติคุณของพ่อแม่ครูอาจารย์

• 5 (Large).jpg
      5 (Large).jpg
      ขนาดไฟล์:
      308.1 KB
      เปิดดู:
      7,841
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2014
  16. อุดมสมพร

๓๗.รูปเหมือนหลวงปู่ศรี มหาวีโร เปิดบาตร ร่ำรวยรับทรัพย์ ปี๒๕๕๐
    [​IMG][​IMG]
    รูปเหมือนหลวงปู่ศรี มหาวีโร เปิดบาตร ร่ำรวยรับทรัพย์ ปี๒๕๕๐ ถวายหลวงปู่ศรี อธิฐานจิตเมื่อเดือนเมษายน เพื่อแจกในโอกาสงานวันเกิดหลวงปู่ศรี ๓ พฤษภาคม อายุครบ ๙๑ ปี จำนวนการสร้าง ทองคำ ๕๔ องค์ สัมฤทธิ์โบราณ ๙๒ องค์ ชนวนหล่อพระ ๑๓๐ องค์ เงิน ๓๐๐ องค์ ทองเหลือง๑,๐๐๐ องค์ ตอกโค๊ดทุกเนื้อ ทองเหลืองรมดำ ๓,๐๐๐ องค์ (พระพิมพ์นี้มีการตอกโค๊ด ๒ แบบ โค๊ด “ศรี”ตลาดแค และโค๊ด”ศรี”เมืองพล) โดยคุณชัยรัตน์,คุณสมศักดิ์,และคุณอานุภาพ สร้างถวาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2014
  17. อุดมสมพร

๓๘.พระผงรูปเหมือนหลวงปู่ศรี มหาวีโร พิมพ์ยืนหลังเจดีย์ฯ ปี ๒๕๔๘
    พระผงรูปเหมือนหลวงปู่ศรี มหาวีโร พิมพ์ยืนหลังเจดีย์ฯ ปี ๒๕๔๘ เป็นพระเนื้อผงพุทธคุณผสมชานหมากสีน้ำตาลเข้ม ถวายหลวงปู่ศรี อธิฐานจิต จำนวน ๑๐,๐๐๐ องค์ โดยคุณอานุภาพ(โอ๋) บุณยเกียรติ สร้างถวายเพื่อแจก

18. อุดมสมพร

๓๙.พระสมเด็จหลังยันต์ทองหลวงปู่ศรี มหาวีโร ปี ๒๕๔๗

พระสมเด็จหลังยันต์ทองหลวงปู่ศรี มหาวีโร ปี ๒๕๔๗ พิมพ์สมเด็จฐานสามชั้นข้างหลังยันต์นะมหาเศรษฐี และปั้มยันต์ทองอีกครั้ง เป็นเนื้อผงพุทธคุณ ผสมมวลสาร เกศา คำหมาก น้ำหมาก ข้าวก้นบาตรของหลวงปู่ศรี จำนวนสร้าง ๒,๐๐๐ องค์ เป็นพระที่มีประสบการณ์ทางด้านเมตตา ค้าขาย และโชคลาภ โดยพระอาจารย์ถาวร และคุณอานุภาพ (โอ๋) สร้างถวายเพื่อแจก....พระรุ่นนี้ผู้สร้างผสมเกษาหลวงปู่ศรีมากที่สุด

19. bayonet

bayonet เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ พระของหลวงปู่ศรี มีปลอมบ้างไหมครับ

20. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

แวะเข้ามาเยี่ยมเยือนครับ............