ทำแบบนี้เป็นไงครับ (วิธีส่วนตัว)

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย Deejing007, 20 กรกฎาคม 2019.

1. Deejing007

Deejing007 สมาชิกใหม่

ผมอยู่จักรวาลนี้ แล้วดูดพลังงานจากอีกจักรวาล

ผลที่ได้รับมันสุดยอด ยิ่งผมทำผมพบว่าทุกอย่างมันยิ่งดี... ทำมาสองสามวัน โอ้โห ผลที่ได้รับมันสุดยอด อะไรๆ มันเปลี่ยนไปเร็วมาก นี่ขนาดผมทำวันละไม่เยอะ

ขออนุโมทนาบุญ ทุกๆ ท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2019
  2. วรณ์นิ

วรณ์นิ เป็นที่รู้จักกันดี

แสดงว่าท่านต้องเป็นองค์สามีจิตจักรวาลของ องค์แม่จิตจักรวาลจิตยิ้มรึเปล่า.?
    หรือเป็นองค์พระบิดาจิตจักรวาล กันล่ะ
    ...
    อ่ะด้อเด้น.....อิอิ
    ....
    ส่วนตัวท่าน ใช้จิตดูดพลังจักรวาล เสพพลังงานข้ามจักรวาล
    แล้ว...พลังงานที่ได้มา ท่านเอามาใช้ทำอะไรได้บ้าง..?
    มีประโยชน์อย่างไร..?
    ...
    ที่ว่ามันสุดยอด ยังไง.?

3. nilakarn

nilakarn เป็นที่รู้จักกันดี

มันก็คือ ไสย์ดำ ชนิดหนึ่งนั่นเอง
    เมื่อก่อน ชาวจีน ทำได้กันเยอะเยอะ
    เรียกว่า ดูดพลังหยินหยาง มั่ง
    ดูดพลังฟ้าดิน มั่ง ดูดหยินเพิ่มหยาง มั่ง
    แม้กระทั่ง พระทิเบต ก็ยังฝึกวิธีนี้
    เพราะคิดว่า เป็นทางแห่งการบรรลุธรรม

4. วรณ์นิ

ความจริง ไม่มีหรอกไสดำ ไสขาว มันมีเพราะจิตอวิชชาแบ่งแยก

วิชชา ถ้า ใช้ในทางที่ดี ก็เป็นกุศลกรรม..ก็เรียกว่าไสขาว
    วิชชา ถ้า ใข้ในทางที่ไม่ดี ก็เป็น อกุศลกรรม..ก็เรียกไสดำ

ทั้งที่เป็นวิชชาเดียวกัน..ดังนั้น..เรียกไสดำเพราะเจตนาชั่ว เรียกไสขาวเพราะเจตนาดี...

ดี ชั่ว ดำ ขาว ขึ้นอยู่กับจิตของคนใช้..นั่นแหล่ะ

5. วรณ์นิ

มะโนมายุกยิก ถ้าใช้เพิ่อ ลดละเลิกกิเลสตัณหา ความอยาก..ก็เป็นไสขาว

มะโนมายุกยิก ถ้าใช้เพื่อสนองความอยาก กิเลสตัณหา อยากพบพระพุทธเจ้า อยากนอนสบายๆในแดนนิพพาน ก็เพราะจิตอวิชชา ก็เป็น ไสดำ

จิตดีชั่ว จิตหลงไม่หลง นี่แหล่ะ..ตัวการ ไสดำไสขาว..
    บางจิตก็ว่า เอาดีเข้าตัว หลงดี ..แต่ก็อ้างว่าตน คือไสขาว ..เพราะหลงดี..พะนะ

6. Mdef

Mdef เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ทำแบบนี้เป็นไงครับ ?

ผมมองว่ามันเป็นการ เพ่งอยู่ในความโลภ ความอยากได้อยากมีนะ
    ลักษณะแบบที่กล่าวมาหนะ

แต่หากทำได้จริง อย่าลืมดูดสารพิษในอากาศ กับ น้ำเวลาน้ำท่วม
    ไปไว้ในที่ๆสมควรด้วยนะครับ หากคิดว่าดูดได้หนะครับ

ขนาดดูดจากจักรวาลอื่นยังทำได้ อันนี้ดูดอยู่ในโลกคงไม่เกินกำลังจนเกินไปนะ