ทำไงดี แฟนจะฆ่าตัวตาย...ถ้าไม่ยอมให้มีอะไรด้วย

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย จิตตลหุตา, 1 กุมภาพันธ์ 2009.

1. toprocklove

toprocklove Active Member

ผมขอแนะนำอย่างนึงนะคับ ให้คุณลองคิดให้ดีนะคับว่าสิ่งที่เขาต้องการจากคุณมันใช่ความรักอย่างที่เขาพูดไหมคับ หรือมันเป็นแค่ความหลงร่างกายภายนอกของคุณ ผมอยากให้คุณย้อนคิดถึงตั้งแต่วันที่คุณเกิดพ่อแม่คุณดูแลและพยายามทะนุทะนอมคุณมาจนอายุป่านนี้ แล้วคุณจะมายอมให้คนแบบนี้ทีคุณรู้จักไม่นานไม่รู้ว่าจิงๆเขาต้องการอะไรจากคุณ มาใช่สิ่งเหล่านี้ในการต่อรองคุณต่างๆนานาเหรอคับถ้าเขารักคุณจิงเขาต้องรอได้คับ ถ้าเขารักคุณเขาต้องให้เกียตคุณและพ่อแม่คุณนะคับ ถ้าเขาต้องการในขณะที่คุณเรียนอยู่แล้วเขาต่อรองแบบนี้แสดงว่าเขาไม่ให้เกียตพ่อแม่คุณนะคับเพราะถ้าคุณยอมมีอะไรกับเขาพ่อแม่คุณรู้เขาจะเสียใจนะคับ คุณจะยอมให้ใครบางคนมาทำให้พ่อแม่คุณเสียใจเหรอคับ เราควรจะย้อนกับมาดูว่าคนที่เรารักและควรให้เกียตจิงๆแล้วเขาคอยช่วยเหลือและคอยห่วงใยเรามาเสมอคนที่เราอาจจะมองข้ามมาตลอด ถ้าเขาบอกว่าถ้าคุณไม่ให้แล้วเขาจะฆ่าตัวตายแล้วคุณยอมเขาแล้วถ้าต่อไปเขาบังคับคุณในเรื่องอื่นๆบ้างแล้วถ้าคุณไม่ทำเขาไม่ขู่ว่าเขาจะฆ่าตัวตายอีกเหรอคับ อย่าสนใจเลยคับเราทำในสิ่งที่ถูกต้องและดีที่สุดแล้วแคร์ตัวเองและพ่อแม่เยอะๆนะคับ อย่าใส่ใจเลยแค่ผู้ชายคนเดียวชีวิตเรามีโอกาศเจอคนดีๆอีกเยอะคับ ผมอย่าให้คุณ มองหาคู่ชีวิตนะคับ ไม่ใช่เจ้าชีวิต ถ้าวันนี้เขาบังคับคุณได้คุณก็ต้องยอมเขาตลอดไปนะคับ ( ถ้าคำแนะนำผมผิดพลาดประการใดผมต้องขออภัยด้วยนะคับ )

2 ชีวิต ... ที่ราคาไม่เท่ากัน ....

>หนูตัวร้อน ... ไปโรงพยาบาลเถอะ หาหมอเฉพาะทาง แพงหน่อย แต่(น่าจะ)ดีกว่านะ
    >พ่อไข้ขึ้น ... พาราในตู้ยาก็มี สัก 2-3 วันถ้าไม่ดีขึ้น หมอรักษาโรคทั่วไปปากซอยก็น่าจะเอาอยู่
    >
    > หนูกลับบ้าน ... แท๊กซี่ดีกว่านะ จะได้ไม่เหนื่อย มีสมาธิทำการบ้าน
    > พ่อกลับบ้าน ... ปั่นจักรยานนั่นแหละดีแล้ว ประหยัด ออกกำลังกายด้วย วันไหนฝนตกค่อยขึ้นรถเมล์
    >
    > มีดบาดมืดหนู ... ไปรพ.เย็บแผลเถอะ เดี๋ยวเป็นแผลเป็น เป็นคีลอยด์
    > มีดบาดมือพ่อ ... ทิงเจอร์ พลาสเตอร์ยา ในตู้ยาก็มี 2-3 วัน น่าจะหาย
    >
    > ปรับพฤติกรรม คอร์สล่ะ 6000 ... อะน่า นิดหน่อยเอง จะได้ไม่มีปัญหาในการคบเพื่อน จะได้มีเพื่อนดีๆบ้างสักคนก็ยังดี ชีวิตหนูยังอีกไกล
    > e-commerce คอร์สล่ะ 1800 ... หนังสือมือสองจตุจักรเยอะแยะ เล่มล่ะ 250 เอง เดี๋ยวก็ตายแล้ว จะอยากรู้ไปทำไม
    >
    > มีดบาดมือหนู ... ไปรพ.เถอะ จริงๆฉีดยากันบาดทะยักแล้วนะ แต่จำไม่ได้ว่าเมื่อไร ฉีดอีกคอร์สก็ดี เปลืองหน่อยแต่ชัวร์ กี่บาทพ่อก็จ่าย
    > สังกะสีบาดมือพ่อ ... ทิงเจอร์ไอโอดีนนี่แหละ ขององค์การเภสัชฯ ขวดล่ะ 25 บาท เชื้อโรคไหนๆก็ตายเรียบ
    >
    > อีก 2-3 วัน นมใกล้หมดอายุ ... หนูอย่ากินเลยเดี๋ยวท้องเสีย กระป๋องไม่กี่ร้อย ช่างมัน ไม่คุ้มค่ายาหรอก
    > ก็ไอ้กระป๋องเดียวกันนั่นแหละ ... พ่อกินเองดีกว่า เสียดายตังค์ ไม่น่าเป็นไรหรอก กว่านี้พ่อกินมาแล้ว ชิวๆ
    >
    > เรียนว่ายน้ำชม.ล่ะ 100 ... เปลืองหน่อย แต่ดีกว่า จะได้แข็งแรงไม่เป็นภูมิแพ้ เผื่อฟลุ๊คมีแววจะได้เป็นฉลามน้อยทีมชาติ
    > ฟิตเนส discounted fee ถูกสุดๆ ... กลับไปสอนการบ้าน ให้หนูขี่หลังทุกเย็นดีกว่า ถ้าพุงมันจะย้วย นน.มันเกินนิดหน่อย ช่างมันเหอะ
    >
    > หนูเป็นหวัด ... ยา original ดีกว่าเนอะ ชัวร์ (เขาว่า)ยา Generic ไว้ใจไม่ค่อยได้ เดี๋ยวมีผลข้างเคียง
    > พ่อเป็นหวัด ... ทุบหอมแดงวางข้างหมอน 2-3 คืน ถ้าไม่ดีขึ้น ยา Generic ก็โอเคแล้ว ผลข้างเคียงนิดหน่อย ไม่ถึงตายหรอก จิ๊บๆ
    >
    > หนูไอ ... ไปหาหมอ
    > พ่อไอ ... กินน้ำอุ่นๆ เดี๋ยวก็หาย
    >
    > ถ้าทุก 1 วันที่ชีวิตพ่อสั้นลงแลกกับ 1 วันที่ชีวิตหนูดีขึ้น
    > ... จะกี่วันก็เอาไปเถอะลูกรัก พ่อเต็มใจยกให้
    >
    > ดวงตาคู่นี้ ... อาจจะทำให้พ่อเห็นความงดงามของโลกต่อไปได้อีกหลายปี
    > ... แต่ถ้ามันทำให้หนูมองเห็นได้อีกแม้เพียงวันเดียว
    > ... (แม้คนที่หนูจะมอง ... อาจจะไม่ใช่พ่อ)
    > ... เอามันไปเถอะลูกรัก ... พ่อเต็มใจยกให้
    >
    > แก้วหูคู่นี้ ... อาจจะทำให้พ่อได้ยินความไพเราะของสายน้ำต่อไปได้อีกหลายปี
    > ... แต่ถ้ามันทำให้หนูได้ยินได้อีกแม้เพียงวันเดียว
    > ... (แม้วันเดียวนั้น ... หนูอาจจะไม่ฟังที่พ่อบอกว่าพ่อรักหนูแค่ไหน)
    > ... เอามันไปเถอะลูกรัก ... พ่อเต็มใจยกให้
    >
    > ขาคู่นี้ ... อาจจะพาพ่อไปได้อีกครึ่งโลกใบนี้ที่เหลือ
    > ... แต่ถ้ามันทำให้หนูเดินได้อีกแม้เพียงก้าวเดียว
    > ... (แม้มันอาจจะเป็นก้าวที่ทำให้หนูห่างจากพ่อไปอีก)
    >
    > แขนคู่นี้ ...อาจจะทำให้พ่อได้โอบกอดคนอีกมากมาย
    > ... แต่ถ้ามันทำให้หนูได้โอบกอดคนที่หนูรักแม้เพียงครั้งเดียว
    > ... (แม้ว่าคนที่หนูจะกอด ... อาจจะไม่ใช่พ่อ)
    >
    > หัวใจดวงนี้ ...อาจจะทำให้พ่ออยู่ต่อไปได้อีกหลายปี
    > ... แต่ถ้ามันทำให้หนูอยู่ต่อได้อีกแม้เพียงวันเดียว
    > ... (แม้ว่าหนูอาจจะไม่ใช้วันเดียวนั้นร่วมกันกับพ่อ)
    >
    > ชีวิตนี้ที่เหลืออยู่ ...อาจจะทำให้พ่อทำอะไรได้อีกมากมาย
    > ... แต่ถ้ามันใช้ต่อชีวิตหนูได้แม้เพียงวันเดียว
    > ... (แม้หนูอาจจะใช้ชีวิตที่ต่อออกไปวันเดียวนั้นเพื่อคนอื่นที่ไม่ใช่พ่อ)

> "ผู้ชาย" คนนี้ไม่ใช่ นักบัญชี ไม่ใช่ นักเศรษฐศาสตร์ (ไม่ใช่แม้กระทั้ง วิศวกร)
    > "ผู้ชาย" คนนี้ก็แค่ "พ่อ" ธรรมดาๆคนนึงเท่านั้นแหละ

2. เจ้าจันทร์

เจ้าจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010

อืม...อ่านไป ยิ้มไป แถมมีน้ำตาซึมเล็กๆ แอบหลงรัก คุนพ่อที่น่ารักที่สุดในจักรวาล 55555555

บางท่านอาจจะคิดว่า มีจริงเร้อ คุนพ่อแบบนี้ ยังมีนะคะมนุษย์ผู้ชายที่เป็น "เทพบุตรสุดประเสริฐ" เพียงแต่บางท่านโชคดีที่ค้นพบ บางท่านดวงซวยไปเจอXXXXXXที่อาศัยอยู่ในคราบมนุษย์

3. no-ne

no-ne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    ขำจังค่ะ อีโนลดกรดในกระเพาะ 555+ คุณราคุ อุปมาได้โดนใจมาก
    เหมือนตัวร้ายในละครทีวีเขาทำกันเลย

ยังไงขอฝากไว้นะคะ ว่า คารมชายนี้ร้ายหนักหนา น้องพึงระวังนะคะ
    อย่าได้ไปหลงไหลเคลิบเคลิ้มเลยทีเดียว นะค่ะ

4. besensible

besensible Active Member

15 พฤศจิกายน 2005
    ใช่เลยค่ะ ให้มันไปตายซะ ให้ไปตายไกลๆ teen เราเลยค่ะ เขาแสดงความเป็นคนสมอง dog ปัญญา buffalo โชคดีนะเนี่ยะ ที่ยังบอกก่อนที่ทำไปก่อนบอกอ่ะ ต้องขอบคุณที่เขาบอกนะ แล้วรีบชิ่งเลยค่ะ เหอๆๆๆ

5. โพธิ์แก้ว

โพธิ์แก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2007
    ปล่อยมันตายไป และหาผู้ชายใหม่ที่คิดได้มากกว่าแค่เรื่องเพศ...

6. แตงหาน

แตงหาน เป็นที่รู้จักกันดี

คุณค่ะ...มีความรู้สึกลึกๆว่าคุณเจ้าของกระทู้กำลัง(มุสา)คะ

7. dangsticker

dangsticker เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    dangsticker

อิอิ.......ผมเดานะตอนเด็กๆเขาต้องออกแนว
    แม่ๆๆๆๆๆ หนูจะเอาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แงๆๆๆๆๆๆๆ แล้วก็นอนดิ้นหน้าของเล่นแน่ๆ
    ถ้าแม่ไม่ซื้อให้หนูจะตายๆๆๆๆๆๆให้ดู:':)':)':)':)':)':)':)':)':)'(

8. แตงหาน

เหมือนกระทู้เรียกร้องความสนใจเลยค่ะ...

9. sakana_66

sakana_66 Active Member

17 พฤษภาคม 2009
    :cool:คิดเหมือนกันค่ะ..ปล่อยให้มันฆ่าตัวตาย..แค่ไม่ได้มีเซ็กส์..มันแค่ข้ออ้างของผู้ชายที่เห็นแก่ตัว..แนะนำอย่างคนหวังดีประสงค์ร้ายเลยนะ..เลิกกับมันไปเถอะ..หาคุณค่าอะไรในตัวผู้ชายคนนี้ไม่ได้แม้แต่คนเดียว..พี่เรียนมามีแต่เพื่อนผู้ชายเป็นผู้หญิงคนเดียวทั้งห้องมา ๘ ปี..มีเพื่อนเสือผู้หญิงมันยังไม่เคยคิดใช้มุกนี้กับผู้หญิงที่ไหนสักคน

10. wiraj

wiraj เป็นที่รู้จักกันดี

ปล่อยมันเลยครับ ลองดูว่าจะกล้าทำจริงๆไหม เกิดมาเพิ่งเคยได้ยินนี่แหละ

11. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    มองในมุมของเรื่องเตือนใจ...สบายใจกว่าครับ

ผมเชื่อว่า มุขนี้ ผู้ชายหลายคนชอบใช้ครับ

โดยเฉพาะ ถ้าไม่ยอมมีไรด้วย ก็เลิกกัน

ดังนั้น ถือเป็นกระทู้สอนหญิงละกันครับ

อย่าไปคิดมากว่า มุสา หรือ ไม่มุสาครับ

โมทนา

12. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ปล่อยให้ตายไปเลยละกันค่ะ

13. Tawan1990

Tawan1990 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    เจ้าของกระทู้ เป็นไงบ้างเอ่ย เงียบไปเลย

14. ตรีเพชร์

ตรีเพชร์ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    อย่างนี้เรียกว่ามารผจญ มันไม่ฆ่าจริงหรอกครับ สบายใจได้ คนพูดไม่ค่อยทำคนจะทำไม่ค่อยพูด อีกอย่างคนที่มีความคิดต่ำๆแบบนี้น้องคิดดีแล้วหรือที่จะเอามาทำพ่อของลูกคุณ? แล้วถ้าดันท้องตอนเรียนจะทำยังไง ทำแท้งเรอะ?

ขออำนาจพระพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์ ด้วยบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้ทำมาแล้วตั้งแต่ต้นชาติจนถึงปัจจุบันชาติ จงมีผลกับน้อง ให้น้องรอดพ้นจากการผจญของมารในครั้งนี้ เป็นลูกที่ดีของพ่อแม่ และมีความเจริญก้าวหน้าในชีวิตเทอญ.

ไฟล์ที่แนบมา:

15. แตงหาน

ดิฉันว่านะค่ะ...ถ้าเจ้าของกระทู้(อินโนเซ้นท์+อาโนเนะ) ขนาดนี้ก็ไม่หน้าที่จะพร้อมกับเรื่อง(sex) เลยจริงๆนะคะ...ขอโทษนะคะที่ต้องพูดตรงๆๆ อ่านเนื้อเรื่องแล้วรู้สึกว่ามัน "เฟคจริงๆค่ะ....:boo:

16. taeperok

taeperok เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ช่างเถอะคับ ตอนนี้มันจะฆ่าตัวตายถ้าเราไม่มีไรด้วย
    แต่ถ้าลองไปให้มัน
    ทิ้งทันทีครับ รับรอง
    นี่นี้กลายเป็นเราที่จะฆ่าตัวตายเพราะมันแทน

17. lionking2512

lionking2512 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ในความคิดผม เมตตาน้องเขาเถอะครับ พวกเราเกิดมาพร้อมกับความไม่รู้ครับ เรากับเขาก็เกิดมาร่วมเกิด แก่ เจ็บ ตาย เดียวกัน ทุกข์บ้าง สุขบ้าง เหมือนกัน เรามาช่วยกันร่วมกันต่อเปลวเทียนของธรรมะ ให้ส่องสว่างขับไล่ความมืดมนแห่งอวิชชาโดยถ้วนหน้ากันเถิดครับ

18. teeratoy2002

teeratoy2002 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าวันนี้เค้าได้คุณแล้ว วันหน้าเค้าบอกว่าขอมีเมียน้อย ถ้าไม่ให้มีจะฆ่าตัวตายคุณจะทำไงดีครับ อย่ายึดติดกับผู้ชายคนนึงเลยครับ ถ้าคุณคิดว่าตัวเองมีคุณค่าพอ เก็บตัวเก็บใจรอคนที่เหมาะสมเถอะครับ ผมว่าสวรรค์คงเตรียมคู่ที่ดีกว่านี้ไว้ให้คุณแล้วล่ะ ผู้ชายเห็นแก่ตัวไม่มีค่าควรให้เสียใจหรอกครับ

19. xushukung

xushukung เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านข้อความตอบกระทู้ทั้งหมดแล้ว โดยเฉพาะคุณ toprocklove ได้ใจดีครับ ขออนุโมทนา ผู้ตอบกระทู้ทุกท่าน สำหรับสาว ๆ หลายคนที่แวะเวียนเข้ามาอ่านกระทู้นี้ แล้วเจอเหตุการณ์ทำนองนี้จะได้มีสติมากขึ้น อยากจะบอกเพิ่มเติมอีกหน่อยนะ ความรักมันคือการให้ต่างหากไม่ใช่การครอบครอง คิดดูให้ดี ว่าไอ้ที่เขาบอกว่ารักเราน่ะ เขาอยากให้เรามีความสุขหรือเขาอยากให้ตัวเขามีความสุขกันแน่ เขารักเราหรือเขารักตัวเขา

20. greenice

greenice เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    เป็นจริตมารยาของผู้ชาย โดยอาศัยจุดอ่อนในความสงสารห่วงใยของคุณ หากเขาจะฆ่าตัวตายจริงก็ควรวางอุเบกขาธรรม หากทำจริงเราก็ควรดีใจว่าไม่สมควรคบกับผู้ชายที่อ่อนแอ,เห็นแก่ตัวและมากด้วยความต้องการทางเพศโดยไม่คำนึงถึงความลำบากที่จะตามมา