ทำไงดี แฟนจะฆ่าตัวตาย...ถ้าไม่ยอมให้มีอะไรด้วย

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย จิตตลหุตา, 1 กุมภาพันธ์ 2009.

1. Ronrit

Ronrit เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าไปเชื่อครับ เขาไม่ทำร้ายตัวเองหรอก แต่ถ้าเขาทำก็ดีไป จะได้ไปเกิดใหม่ หรือไม่ก็ไปจากน้องเสียที ห้ามใจอ่อนนะครับ เรื่องอย่างนี้ไม่ต้องรีบหรอกครับ เรียนจบ แต่งงานแล้วค่อยมีอะไรกับคนที่รักเราจริง เข้าใจเราจริง ก็ยังไม่สายไปหรอกครับ เวลามีอีกมากมาย เรียนมาก่อนสิ่งอื่นใดเลยครับน้อง อย่าไปสนใจผู้ชายอย่างนี้เลย ถ้าบอกแล้วเขายังไม่ฟัง เลิกไปเลยครับ ตัดใจดีกว่า แสดงว่าเขาไม่รักน้องจริงหรอกครับ ถ้าเขารักจริงเขาต้องรอได้สิครับ

2. tumkuk

tumkuk เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้เวรกรรมสมัยนี้ทำไมถึงคิดกันแต่เรื่องแบบนี้-*-...

3. อัสติสะ

อัสติสะ เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2008
    เกิดเพราะกาม ตายไปก็เพราะกาม เฮ้อ ...คน

4. social1hometoclick

social1hometoclick Active Member

26 กรกฎาคม 2010
    คือ..ถ้าเป็นเรานะ..เจอแบบนี้ ก็อึ้งไป 3-4 วิ
    แล้วก็จะบอไปแบบนุ่มนวลว่า...
    หากคุณจะฆ่าตัวตาย ด้วยเรื่องเพียงเท่านี้
    เราคงไม่สามารถคบกันต่อไปได้อีก เพราะขนาดตัวเธอเอง เธอยังรักไม่เป็น
    ไม่ฟังเหตุผลของเรา เอาแต่เหตุผล(ไร้สาระ)ของตัวเอง
    เพราะฉะนั้น..เราก็ต่างคนต่างไปเถอะ
    ผู้ชายแบบนี้...ก็มีด้วยแหะ (ไม่ได้ว่าผู้ชายทุกคนนะ)
    อยากบอกน้อง ๆ หนู ๆ สมัยนี้จัง
    ว่าให้รักนวลสงวนตัวกันบ้า่ง
    อะไรที่ได้มาง่ายดาย ก็ย่อมที่จะทิ้งมันไปได้ง่าย ๆ เหมือนกัน
    ~~~~~~~~~

5. pangbualun

pangbualun เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเรื่องแบบนี้มีความสำคัญมากกว่าชีวิต คุณก็ปล่อยเขาไปตามทางเขาเถอะ สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ... อดข้าวหรอกชีวาวาย..ไม่ตายหรอกถ้าอดเสน่หา...อย่าไปเชื่อเขาเห็นแก่ตัวชัดๆ...

6. j.chaisat

j.chaisat เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ถ้ามันชั่วนักก็ให้มั่นตายตกนรกไปเลย ก็รู้อยู่แล้วว่าชั่วยังไปคบมันอีก
    แก้ไขเขาไม่ได้หรอก ต้องไปแก้ไขตัวเอง
    ถ้าเขาตายก็ไม่เกี่ยวกับคุณหรอก ชีวิตเขา เขาเลือกเอง
    แล้วคุณละเลือกที่จะทำร้ายตนเองและทำร้ายพ่อแม่เพื่อจะให้ไอ้ชั่วมีความสุขงั้นหรือ
    (โทษที รู้สึกว่าผู้ชายคนนี้มันงี่เง่ามาก ไปตายซะไอ้เลว)

7. Kushinata

Kushinata สมาชิก

13 กรกฎาคม 2010
    *** เราว่าเลิกคบเถอะ คนเห็นแก่ตัวแบบนี้ ***

8. lonely_time

lonely_time เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    คิดจะรัก ต้องรักให้เป็นค่ะ และก่อนที่เราจะรักคนอื่น เราต้องรักตัวเราเองก่อนค่ะ
    และเราก็เชื่อนะว่า คงไม่มีใครฆ่าตัวตายเพราะไม่ได้มีอะไรกับผู้หญิงหรอก

9. mu-nice

mu-nice เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าคุณยอมเขาคุณนั่นแหละจะต้องฆ่าตัวตายเพราะเขาทิ้ง ผู้ชายเห็นแก่ตัวแบบนี้ให้ตายไปเลยค่ะ การมีอะไรก่อนแต่งบาปนะคะหลวงพ่อวีระท่านเทศน์เอาไว้ รักกันจริงต้องรอได้ พ่อแม่ของคุณมีค่ากว่าเขาเยอะ เพราะถ้าคุณยอมเขา พ่อแม่คุณรู้จะเสียใจแค่ไหน คุณเลือกเอานะคะ ดิฉันเป็นแม่คนแล้วรู้ค่ะเรารักลูกถนอมลูกของเราแค่ไหน rabbit_run_away

10. sedkamol

sedkamol เป็นที่รู้จักกันดี

ให้เค้า(มัน)ไปตายสะครับ

11. teeo79

teeo79 Active Member

27 ธันวาคม 2007
    ครับ เป็นสิ่งที่ดีแล้วที่เขาเพียงแต่พูด ทำให้รู้ว่าเขาคิดอะไร ยังไง
    ทางที่ดี เลือกสิ่งที่ดีที่ถูกต้อง ต่อตนเองที่สุดครับ

สิ่งที่ทำไปแล้ว เราได้แต่เสียใจกับการกระทำนั้น แตไม่สามารถกลับไปแก้ไขได้ครับ

12. Sukthara

Sukthara เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาทุกคนที่มีจิตเมตตา ช่วยตอบคุณจิตตลหุตา

คำถามนี้เกิดขึ้นเมื่อต้นปีที่แล้ว
    อยากให้เจ้าของกระทู้ออกมาแสดงความคิดเห็น หรือแจ้งข่าวคราวบ้างนะคะ
    ทุกคนหวังให้น้องเลือกเดินทางที่ถูกต้อง ไม่ตกเป็นเหยื่อของแฟนที่มีจิตเสื่อมคนนั้น
    ชีวิตเรามีค่า พลาดแล้วมีแต่เสีย เหตุการณ์มันย้อนกลับมาใหม่ไม่ได้ กรรมย่อมเกิดแล้วเมื่อเรากระทำ
    เวลาก็ผ่านไปนานแล้ว เขายังคิดจะฆ่าตัวตายอยู่ไหม หรือเอามุกนี้ไปใช้กับสตรีอื่นอีก

13. cinderella2517

cinderella2517 Mindset Coach และ นักพยากรณ์

25 กรกฎาคม 2008
    ปล่อยให้เขาฆ่าตัวตายไปเลยค่ะ รับประกันว่าเขาไม่ทำหรอก คนที่อ้างว่าถ้าไม่ยอมให้มีอะไรด้วยแล้วจะฆ่าตัวตาย นี่คือคนเห็นแก่ตัวที่สุด เขานึกถึงแต่ตัวเอง โดยไม่นึกถึงเรา แล้วน้องยังจะรักเขาอีกหรือ

14. vergo shaka

vergo shaka เป็นที่รู้จักกันดี

ปล่อยเขาไปเถอะ เขาไม่กล้าทำหรอก ผู้หญิง น่ะ ต้องการผู้ชายที่สามารถปกป้องและเป็นที่พึ่งได้ ถ้าเขาด่วนสรุป ว่าฆ่าตัวตาย เเสดงว่าใจเขาไม่ได้แกร่งสมเป็นลูกผู้ชายเลย
    แล้วต่อไป วันข้างหน้า เขาจะเป็นผู้นำครอบครัวได้ยังไง ความรัก มันไม่ใช่แค่เรื่อง อย่างว่า
    แต่หมายถึง ความเข้าใจในตัวตนคนที่รักเราต่างหาก....คุณต้องการผู้ชายที่เอาแต่ใจ แยกถูกผิดไม่เป็น ใจเสาะ มาเป็นแฟนคุณหรือ ชีวิตมันยาวไกล แต่การตัดสินใจพลาด มันทุกข์
    ยาวนานยิ่งกว่า ความรักที่เอาแต่ได้ เขาเรียกว่า หลงราคะ ครับผม เขาไม่ได้รักคุณจริงหรอก ผู้ชายด้วยกันดูออก เป็นทริก เล็กๆน้อย เราเตือนน้องสาวเราเสมอแหละ...

15. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่คิดมุ่งร้ายกับคุณ คุณคิดว่ายังเป็นเพื่อนหรือแฟนคุณได้หรือครับ ผมขอแสดงความเสียใจกับคุณครับ ที่คุณมีเพื่อนหรือแฟนที่เห็นแก่ตัวอย่างนี้

16. kjkjkj

kjkjkj เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ท่าไม้ตายสุดยอดของผู้ชายเค้าล่ะ สกิวสุดยอดขั้นสูงสุดของเพศชาย อิอิ

มันฟันเธอจบ มันก็ชิ่งหนีเลย เชื่อสิ

ถ้ามาแนวนี้แสดงไม่ได้รักกันจริงนิ รักแท้ต้องให้แม่มาขอ ให้ได้หลังแต่ง งุงุ

17. jim007

jim007 Active Member

11 กรกฎาคม 2007
    สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม "ปล่อยให้เค้าไปตายเถอะน้อง"

18. din555

din555 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามันจะตายเพราะกาม ก็ให้มันตายไป ตายอย่างไร้ค่า

สำคัญอะไรกับสิ่งเหล่านี้ หึ

19. popiya22

popiya22 สมาชิก

ง่า เหตุผลฟังไม่ขึ้นอย่างแรงง่ะ ฆ่าตัวตายเพราะไม่ยอมนอนด้วยเนี่ยนะ.... คบคนใหม่ดีกว่ามั้ยครับพี่น้อง ( ความเห็นส่วนตัวอ่ะครับ)

20. ohm_chiangmai

ohm_chiangmai เป็นที่รู้จักกันดี

แผ่เมตตาให้เขา...อโหสิต่อกัน...แล้วปล่อยเค้าไปตายเถอะครับ

เชื่อผมเหอะ...มุขนี้เก่าแล้วครับ...

ถ้าเค้าฆ่าตัวตายจริง...ติดต่อมาครับ จะเป็นเจ้าภาพให้สามวันครับ