ทำไมวิญญาณหมา แมวยังอยู่อีกครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ่ผู้หลงทาง, 25 กรกฎาคม 2019.

1. ่ผู้หลงทาง

่ผู้หลงทาง สมาชิกใหม่

18 กรกฎาคม 2019
    ก็คุยกับลูกค้าเรื่อง หมอดูไพ่ยิปซีที่เขาแนะนำให้ไปดูว่าแม่นไรงี้น่ะครับ

พอดีลูกค้าก็เล่าเรื่องว่า ไปดูไพ่ยิปซีมา แล้วก่อนกลับ หมอดูคนนั้นก็ทักเรื่องมีหมาตามมาด้วยนะ สีนี้ๆ ลักษณะแบบนี้ๆ ทั้งๆที่ตายไปเป็นปีแล้ว ก็เล่าสู่กันฟัง

อีกเรื่องก็ บ้านพี่สาวลูกค้า เค้าเลี้ยงหมาไว้เยอะ พอตายก็เอาไปฝังไว้ กำแพงหลังบ้าน (บ้านเดี่ยว) ตรงนั้นเลยกลายเป็นสุสานหมา คือถ้าตัวไหนตายก็ไปฝัง แถวๆใกล้ๆกัน
    ทีนี้ มีวันนึง จ้างรับเหมามาทำห้องน้ำ รับเหมาก็เดินไปรอบๆบ้าน เค้าไปบอกเจ้าของว่า เลี้ยงหมามาไว้เยอะเลยนะ เห่ากันใหญ่เลย แต่เจ้าของบ้านไม่ได้พูดอะไร(เพราะหมาตายไปหมดแล้ว) ตายไปเป็นปีๆเลย

อีกเรื่องก็คนที่สัมผัสวิญญาณได้ คนธรรมดาเนี่ยแหละ เค้าบอกว่า ถ้าเอาหมาแมวไปเผาที่วัด เรียกกลับด้วย เพราะเค้าเห็นวิญญาณ หมา แมว เต็มเลย เพราะเจ้าของไม่ได้เรียกกลับ

ก็เลยถามความเห็นหรือประสบการณ์เคยเจอกันบ้างไหม

เพราะอ่านๆ ดู เห็นมีแต่บอกว่า หมาแมว วิญญาณอยู่ไม่นาน ก็ไปเกิดแล้ว แต่เคสพวกนี้ ตายกันไปเป็นปีๆยังอยู่ครบเลยครับ

2. แสงอุ่น

แสงอุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

เขายังรู้สึกผูกพัน กับเจ้าของอยู่ครับ เพราะช่วงที่เขามีชีวิตเขาได้รับความรักความงดงามตามแบบชีวิตหมาแมวที่ได้รับจากเจ้าของ แสดงถึงว่าคุณเป็นคนรักสัตว์เลี้ยงมาก อนุโมทนาด้วยนะ