ทำไมหลวงพ่อจึงสอนให้ลูกหลานไปพระนิพพานได้โดยง่าย

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 9 กันยายน 2007.

1. มารีจัง

มารีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับความรู้ที่ดีมากๆ ที่ไม่เคยได้รับรู้เลยในชีวิตปัจจุบัน
    ขออนุโมทนาบุญ

2. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    ขอกราบบูชาพระธรรมคำสอนที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อ
    ได้เมตตานำมาให้ลูกหลานและบริษัทได้อ่านและนำไป
    เป็นแนวทางในการปฏิบัติเพื่อพระนิพพาน
    ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงกับคุณ tamsak และคุณมหาหิน
    ในส่วนแห่งธรรมทานซึ่งเป็นทานที่มีอานิสงส์สูงสุดครับ

ศูนย์พุทธศรัทธา
    สำนักปฏิบัติพระกรรมฐานสาขาวัดท่าซุง
    เชิญท่านแวะชมและโมทนาบุญ
    มีข้อมูลที่น่าสนใจเพิ่มจากเดิมอีกหลายรายการครับ

3. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มาร...หนะมีครับ.....แต่พระพุทธเจ้าภาคดำ...เพิ่งเคยได้ยินนะ.....ไปเอามาจากใหนครับ.....

4. Sitachack

Sitachack Active Member

สัทธา ทานัง อนุโมทามิ สัทธา ทานัง อนุโมทามิ สัทธา ทานัง อนุโมทามิ

5. ก้านบัว

ก้านบัว เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนาบุญในการให้ธรรมทานนี้ด้วยค่ะ

.

6. kylethai

kylethai เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2007
    ทุกครั้งที่เห็นลอยยิ้มหลวงพ่อฤาษีลิงดำแล้ว น้ำซึมตลอด รอยยิ้มนี้มีเมตตามากมาย อนุโมทนานะครับ

7. มรรค 8 ประการ

มรรค 8 ประการ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    อยากทราบหนังสือเล่มใหม่ที่หลวงพ่อกล่าวถึงนี้ คือหนังสืออะไรครับ