ทำไมเข้าเวปยานทิพ์แล้วโดนบล็อค IP

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย noolegza, 23 กุมภาพันธ์ 2011.

1. violetmay

violetmay เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    เรื่องหมอดูที่เรารู้เพราะเพื่อนเรา 2 คนโดนค่ะ

เพื่อนมาเล่าให้ฟัง แต่ทั้ง 2 คนไม่รู้จักกันนะ เพื่อนอีกคนแจ้งไปทางคุณรัก

และอีกคนก็มาเล่าให้เราฟังค่ะ....และไม่รู้มีอีกกี่คนที่ฟ้องไปทำนองเดียวกัน

2. อักสรา

อักสรา Active Member

เรามีญาณเหมือนกันแต่หาที่จอดไม่ได้
    เลยต้องไปพึ่งเค้า ก็บรรยายสรรพคุณกันขนาดนั้น ถ้าเค้าเก่งอย่างที่โฆษณาจริงๆ ก็โคตระเก่งเลย โอนเงินโทร.ดูดวงกับเค้าก่อนแล้วไม่แม่นเท่าไร ยังยังรึว่าไม่เห็นตัวญาณเค้าเลยสัมผัสเราไม่ได้ เค้ามีกรรมวิธีมีพิธีด้วยจะทำพิธีไรแต่ละอย่างต้องรอบรมครูเค้าสั่ง อะไรก็บรมครู ศรัทธาเกิดเลยเรา จองคิวไปหาถึงบ้านในที่นี้ขอเรียกว่าตำหนัก ไปกับเพื่อนรวมเราด้วย 5คน (ผู้หญิงทั้งหมด) ไปถึงที่ตำหนักก็เจออาจารย์ คนจัดคิวผู้ชาย 1 ผู้หญิง 1 สองคนนี้ในที่นี้ขอเรียกว่าหน้าม้าและน่าจะเป็นคนปั่นกระทู้ตามเวปต่างๆ เพราะที่ตำหนักเค้าเราเห็นโน๊ตบุ๊คและคอมพิวเตอร์ พอเห็นพวกเราไม่เชื่อเค้าก็มองจากห้องพิธีออกไปเหมือนหาตัวช่วยแล้วผู้หญิงก็เปิดคอมเป็นรูปดาราวิกหลายสีเคยจะเป็นแฟนกับนักร้องดังหล่อขั้นเทพก็มาทำพิธีกับเค้านะ เดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยมาเล่าต่อละ อิอิ

3. violetmay

อ.คนนี้...หมายถึงอ.ที่อยู่นครนายกเหรอค่ะ

4. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    ยินดีครับที่มีผู้มาร่วมแชร์ประสบการณ์ ทั้งทางด้านดี และไม่ดี
    กระทู้นี้ตั้งขึ้น มิใช่เพื่อโจมตีบุคคล หรือกลุ่มบุคคลใดๆ เพียงแต่อยากเป็นอีกช่องทางหนึ่ง ที่ช่วยเปิดหูเปิดตา ให้กับผู้ที่เข้ามาใหม่ และคิดจะทำ ในสิ่งที่หลายๆคนเคยเจอมาก่อน จะได้เป็นวิทยาทานด้วย . . .คำว่า คนดีตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ น่าจะยังคงใช้ได้
    กับยุคสมัยนี้ . .ถ้าดีจริง ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟ กาลเวลาจะทำหน้าที่อย่างเที่ยงตรง และยุติธรรมเอง

. . .สำหรับที่สงสัยว่า เขาลบเพราะ อาจารย์ที่มาดูดวงทะลึ่ง หรือคิดไม่ดีกับลูกค้า
    ขอบอกว่าอันนี้ไม่ใช่แน่นอน เพราะรุ้จักเป็นการส่วนตัว และมีชื่อเสียงในพลังจิตนี้
    อยู่พอสมควร ลูกศิษย์ก็มากโขอยู่ มิได้คิดเอาครูบาอาจารย์มาหากินแน่นอน

...เดี๋ยวพรุ่งนี้รอฟังพี่อักสราต่อ . .อิอิ

5. violetmay

ยินดีเช่นกันค่ะ.....งานมีตติ้งญาณทิพย์ที่ผ่านมาทางเวปเองก็ไม่ได้

เรียกค่าเข้างานเลยนะค่ะแล้วแต่ใครจะโอนให้ เท่าไรก็ได้ไม่มีข้อจำกัด

เราไปมาเหมือนกันได้จับฉลากดูดวงกับอ.ฟ้าลิขิต ตอนนี้อ.คิวยาวมาก

แต่คนที่จับได้ไม่ต้องโทรจอง ได้ดูสดๆในงานเลย คือในงานจะมีการจับ

ฉลากคนในงานที่ได้ดูดวงกับอ.ท่านต่างๆค่ะแล้วแต่ใครจะได้ดูกับอ.คน

ไหน แต่งานมีตติ้งครั้งที่แล้วที่โรงแรมเราไม่ได้ไปค่ะ พอจะทราบอยู่

เหมือนกันว่าวุ่นวาย...แต่ครั้งล่าสุดก็ไม่วุ่นนะ ทางเวปคงมีประสบการณ์

จากครั้งที่แล้วมาแล้ว

งานทำบุญทัวร์ญาณทิพย์ 9 วัดต่างจังหวัดกับทัวร์ทำบุญล่าสุดที่จะจัด

3 มีนานี้ ก็เห็นเก็บแค่ 300 บาทเองนะเก็บแค่ค่ารถค่ะ

ป.ล.ในฐานะสมาชิกเวปคนนึง ไม่ได้เป็นหน้าม้านะค่ะ

ถือว่ามาแชร์ประสบการณ์แล้วกันค่ะ

6. violetmay

เราเคยดูดวงกับอ.ในนี้เหมือนกันค่ะแต่ส่วนใหญ่เป็นทางพีเอ็มนะค่ะ

7. วโรดม

วโรดม Active Member

ขอติดตามอ่านครับ ท่านผู้มีญาณ

8. bringo

bringo สมาชิกใหม่

สวัีสดีค่ะสมาชิกใหม่ค่ะ...คันไม้คันมืออยากแชร์ปสก.บ้างค่ะ

9. อักสรา

อย่าเอ่ยถึงเค้าดีกว่าค่ะ เผื่อบางคนเค้ามีสายบุญหรือมีสายกรรมกัน
    เรามาเล่าประสบการณ์ที่เราเจอมา
    แต่ที่นั่นมะปรางอร่อย คิดซะว่าขับรถไปซื้อมะปรางแล้วกัน

" ทำดีดีจักคุ้ม ครองตน
    ทำชั่วชั่วจักดล เดือดร้อน
    หว่านพืชก็ได้ผล ดังหว่านไว้นา
    บุญบาปธรรมดาย้อน ตอบโต้ตามสนอง "

โปรดติดตามตอนต่อไปคืนนี้อิอิ

10. อักสรา

อย่าเอ่ยถึงเค้าดีกว่าค่ะ เผื่อบางคนเค้ามีสายบุญหรือมีสายกรรมกัน
    เรามาเล่าประสบการณ์ที่เราเจอมา
    แต่ที่นั่นมะปรางอร่อย คิดซะว่าขับรถไปซื้อมะปรางแล้วกัน

" ทำดีดีจักคุ้ม ครองตน
    ทำชั่วชั่วจักดล เดือดร้อน
    หว่านพืชก็ได้ผล ดังหว่านไว้นา
    บุญบาปธรรมดาย้อน ตอบโต้ตามสนอง "

โปรดติดตามตอนต่อไปคืนนี้อิอิ

11. ต้องดี

ต้องดี Active Member

29 มิถุนายน 2009
    หวัดดีครับ ผม เอก เลขศาสตร์ เป็นหมอดูด้านเลขศาสตร์พยากรณ์ ปกติผมประจำใน สนุก แต่ที่นั่นมีเจ้า ครับ ต้องเป็นขาประจำ แก้กรรม ทำแท้ง สะเดาะเคราะห์ มันถึงให้ลง ไม่ลบกระทู้ แต่ผมได้ลองย้ายไปใช้ โพสต์ใน ญาณทิพย์ ก็ฟรีนะครับ มีพี่ ๆ น้อง ๆ ให้การตอบรับดี และรายได้การดูดวงที่ผมได้มา ผมก็นำไปทำบุญครับ บางคนดูเสร็จก็ยังทำบุญร่วมกันมา ถือเป็นหนึ่งเสียงที่มาชี้แจง เพราะผมก็เป็นสมาชิกพลังจิตนี้มากว่า 2 ปีแล้วเช่นกัน

ก็ขอให้ปรองดองรักกันดีกว่า และการมาชี้แจงก็ไม่มีอะไรแอบแฝงนะครับ เพราะผมก็เล่นในนี้มานานแล้วเช่นกัน

12. chemical_one

chemical_one สมาชิกใหม่

เดี่ยวนี้กลายเป็นเว็บหาเงินแล้วครับ อาจารยก็โดนปั้นขึ้นมา อย่าไปเชื่อเลยครับ แรกฟรี หลังก็เป็นเงินเป็นหลักหมื่น เค้าก็อ้างว่ามีค่าใช้จ่าย คนเยอะขึ้น กลายเป็น หมอดูสังกัด รัก....

ลองไปฟังดู ชุดนี้มีคนไปโพสต์ในเว็บๆหนึ่งที่มี คนมีญานเยอะ คนโพสต์ก็โดนหลอกไอพี คนเปิดเผยก็โดนเขี่ยทิ้ง

http://www.banboon.com/index.php/forum/16/1044--

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2011
  13. นรชาติ

นรชาติ Active Member

24 ธันวาคม 2010

นี่คุณกรุณาตอบให้ตรงประเด็นด้วย เขาพูดถึงอ.ได้กฤษ์ที่โดนลบ
    คุณอย่าเหมารวม ว่าอ.แกทะลึ่ง จะเชียร์ใครก็หัดเปิดหูเปิดตาบ้างนะครับ

14. Minmoi

Minmoi สมาชิก

รออ่านเรื่องของคุณ อักสรา กับ คุณ bringo ค่ะ

เพราะสมัครสมาชิกเว็บเพื่อจะมาโพสเรื่องนี้

ต้องมีอะไรที่ให้ประโยชน์กับผู้อ่านแน่ๆค่ะ

15. violetmay

เอ่อ....คือว่าเราไม่ได้เหมารวมว่าอ.ได้ฤกษ์เขาทะลึ่งนะค่ะ ยังไม่รู้จักอาจารย์แกเลยจะไปใส่ร้ายแกเพื่ออะไร
    เราหมายถึงเคยมีหมอดูในลักษณะนี้มาในเวปทำให้คุณรักโดนโวยค่ะ
    อย่าเข้าใจผิดนะค่ะ.....ก่อนจะว่าใครคุณก็ควรเปิดหูเปิดตาอ่านก่อนเหมือนกันนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2011
  16. violetmay

ก็จริงค่ะ......บางทีอาจขึ้นอยู่กับบุญสัมพันธ์ อ.บางคนเราไปดูกับเพื่อนเราว่าไม่แม่นแต่เพื่อนๆว่าแม่น บางคนเราว่าแม่นแต่เพื่อนบอกไม่แม่น
    อ.คนนั้นจะแม่นไม่แม่นเราว่า เราเองเป็นคนรู้ดีที่สุด ว่ามั้ยค่ะ
    ให้ใช้วิจารณญาณกันเอาเอง...เนอะ

17. violetmay

อ้าว...พี่เอกมาเม้นท์กะเค้าด้วยเหรอค่ะ 55555

18. อักสรา

## ต่อ ##
    ตอนที่พวกเราเข้าไปในห้องพิธี สิ่งที่เราเห็น คือ องค์...ต่างๆ อยู่ด้านซ้าย ที่นั่งเค้าเป็นเบาะอยู่ตรงกลาง ด้านขวามือเป็นหิ้งพระมีพระพุทธรูป พระอริยสงฆ์ หลวงพ่อต่างๆ แต่เค้าจัดลำดับความสำคัญของหิ้งพระยังไม่ถูก ถามอะไรก็ตอบแบบก้ำกึ่งไม่ชัดเจน แต่มีธรรมแฝงอยู่ในคำตอบ ตอนแรกเค้าก็นั่งสบายๆ แล้วเห็นพูดอะไรพวกเราก็เฉยๆ ส่งซิกให้ลูกศิษย์เค้าเปิดรูปดารายังมาทำพิธีกับเค้าให้พวกเราเห็นก็แล้ว อยากบอกว่าเห็นค่ะ ที่ไม่เชื่อเพราะกริยาอาการของเค้านั่งขักสมาธิหลวมๆ กระดิกเท้า(ซ้าย)ตลอดเวลาแบบนั้นไม่ทราบว่าคุณปฏิบัติมาจากที่ไหนค่ะ พฤติกรรมแบบนี้ คือ การกลบเกลื่อนอะไรบางอย่าง แล้วระหว่างที่เรานั่งอยู่ลูกศิษย์เค้า(ผช.) ก็เอาน้ำมาเสริฟให้เค้าแก้วแรกน่าจะเป็นโออิชิใส่แก้วใสมา แก้วสองเป็นแก้วเหล็กมีกลิ่นแอลกอฮอล์(น่าจะเป็นเหล้า)

19. วโรดม

ยังรออ่านอยู่ครับด้วยความเคารพ

20. วโรดม

ไม่ได้ refesh ครับโทษทีครับ