เว็บพลังจิต ท่องคาถาให้ขลัง

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย HONGTAY, 16 สิงหาคม 2009.

1. กบนอกกะลาตัวจริง

กบนอกกะลาตัวจริง Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2009
    <TABLE class=tborder id=post2414516 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>เฒ่าหนังเหนียว<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2414516", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 51
    ได้รับอนุโมทนา 824 ครั้ง ใน 138 โพส
    พลังการให้คะแนน: 30 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2414516 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->รู้จักไหมว่าพระเวทเข้าผิวหนังกระดูกนะครับ พิจารณาเอาเองนะครับ ผมไม่ก็ไม่อยากยุ่งหรอก มีดยิ่งลับยิ่งคม คำนี้มันฟังง่ายเหลือเกิน แต่จะมีใครสักกี้คนทำได้
    คำว่าใจที่มัน ใจที่มันคืออะไรไปหาเอง<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ---------------------------------
    -------------
    -
    ถามจิงๆเหอะ คุณจะทำให้
    ได้อย่างไร ถ้าไม่มีเคล็ดเทคนิคหรือกลวิธี ให้กำลังจิตกำลังใจ มั่นคงและแรงยิ่งๆขึ้นไปได้ ผมเชื่อว่า คงมีหลายครั้งที่คุณรวมจิตไม่ติด และ หลายหนที่คุณรวมจิตมั่นอย่างคุณว่า ก็ไม่สามารถ ทำให้สำเร็จได้ทุกครั้งไป แน่นอน และ สิ่งที่คุณเคยทำได้ คุณไม่สนใจที่จะทำให้มันแรงยิ่งๆขึ้นไปชนิดที่เรียกว่าปฏิหาร บ้าง หรือ หรือ คุณจะชอบแบบคลุมเครือต่อไป

2. กบนอกกะลาตัวจริง

กบนอกกะลาตัวจริง Active Member

ถ้าท่านทั้งหลายต้องการความก้าวหน้าจริงๆ
    เราต้องยอมรับซึ่งกันและกัน และ ปรับปรุงแลกเปลี่ยนประสพการณ์ ถ้าทุกท่านเอาแต่หวงวิชา ทำแต่ของที่พวกท่านคิดว่าถูกต้อง ซึ่งมันอาจจะใช้ได้จริง ไม่เถียง แต่ถ้าท่านเปิดใจมาแลกเปลี่ยน กลับคนที่มีประสพการณ์คนอื่น ท่านอาจจะพบว่า ถึงท่านจะทำได้จริงแต่ยังขาดวิธีอันน้อยนิด ที่ ท่านไม่คาดคิดมาเป็นแรงบันดารใจปรับปรุง อำนาจมนต์คาถาของท่านให้ทวียิ่งๆขึ้นไปก็ได้

แต่ก็นั่นแหละ การเปิดเผยในที่สาธารณะ นั้นก็ไม่เป็นที่อันบังควร เช่นกัน เพราะ คนบางกลุ่ม ที่ ประสงนำไปใช้ในทางเลวร้ายยังคงแฝงตัวอยู่ในสังคมคนดี
    เพราะฉนัน ขอแนะนำให้เลือกคนรวมกลุ่ม ผู้มีประสพการณ์ แลกเปลี่ยนความคิดซึ่งกันและกัน จะเป็นการดีที่สุด

(ปกติผมจะไม่อยากพูดกับพวกที่ไม่มีประสพการณ์ให้เสียเวลา เพราะ พวกเขาเหล่านั้น จิตใจไม่มั่นคง ไม่เคยเจอของจริง ต่อให้ทุ่มเทสอนขนาดไหน ไม่นานก็ต้องเลิก เพราะพื้นฐาน ไม่มั่นคง จนเกิดความระเเวงสงสัย ท่านที่ฝึกวิชามาระยะนึงคงเข้าใจนะคับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2009
  3. เฒ่าหนังเหนียว

เฒ่าหนังเหนียว เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัย

(โลกไซเบอร์ล้วนมายา ที่หลังจะระวัง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2009
  4. กบนอกกะลาตัวจริง

5. boy1

boy1 Active Member

29 พฤษภาคม 2009
    ผมขอร่วมด้วยคนนะคับ คุยทางเมล ไม่อยากให้พวก หลงตัวเอง ลักเรียน

6. แมวแก

แมวแก สมาชิก

14 มิถุนายน 2009
    พี่ขอร่วมด้วยแล้วกัน เผื่อมีอะไรดีๆแลก เปลี่ยนกัน

7. ปัตานี

ปัตานี สมาชิก

18 มิถุนายน 2009
    ผมขอร่วมด้วยคนนะครับ ผม จะเอาวิชาไว้กำจัดโจรใต้(อาศัยแผ่นดินเขาอยู่กลับมาฆ่าคนของเรา) และ พวกคนเลว ขยะสังคม จิตใจชั่วช้า

8. ปัตานี

ปัตานี สมาชิก

18 มิถุนายน 2009
  9. som1719

som1719 สมาชิก

ถ้ามีคนสนใจจริงๆ ผมขอร่วมด้วยคนนะคับ

10. กบนอกกะลาตัวจริง

ยินดีต้อนรับทุกท่าน เป็นอย่างยิ่ง ถ้ามีคนอย่างพวกท่านเยอะๆเปิดใจศึกษา แลกเปลี่ยน ประสพการณ์ วิชาการด้าน มนต์คาถา ซึ่งกันและกัน ผมเชื่อว่า วงการเวทย์ มนต์ของพวกเราต้องไม่แพ้ วิทยาศาสตร์แน่นอน ต่างคนต่างคิดต่างประสพการณ์ มาช่วยกันพัฒนา มนต์คาถา ด้วยกันนะคับ และยินดีเป็นอย่างยิ่งกับคุณ som1719 ที่หายไปนานนึกว่าจะไม่มาร่วมด้วยซะแล้ว ขอบพระคุณทุกท่านมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

11. ชินจัน

ชินจัน เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    ผมเห็นด้วยเป็นอย่างสูงเลยครับ คนเราเอาแต่กัก หลงตัวเองเก่ง ไม่รู้เก่งจริงไม๊ ก็หลงตัวเองซะแล้ว (หลอกตัวเอง) ผมเชื่อว่าคนเก่งจริงทำได้ ยังมีอยู่ แต่ คนที่ รู้จักพัฒนาให้วิชา เจริญรุ่งเรืองซิ มีน้อย

ไงๆผมขอร่วมแลกเปลี่ยนประสพการณ์ด้วยคนนะคับ พี่ กบ ผมรับรองว่า ผมจะรักในการเรียนคาถา ฝึกจริง ทำจริง ครับ มีอะไรก็ชี้แนะด้วยนะคับ ผมจะได้นำไปพัฒนาความสามารถในการใช้คาถาให้เก่งยิ่งๆขึ้นไป

12. เฒ่าหนังเหนียว

เฒ่าหนังเหนียว เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัย ทุกท่านในเวป ขออนุโทนากับหลวงพี่

13. กบนอกกะลาตัวจริง

ยังไงๆก็ขอเชิญทุกท่านที่ต้องการความก้าวหน้าในการฝึกวิชา (รับเฉพาะผู่ที่เคยมีประการเห็นผลกับการฝึกคาถาจริงๆนะคับ คนเริ่มฝึกไม่เอานะคับ )ทุกท่าน มาคุยแรกเปลียนความรู้กันทางเมลนะคับ ยกเว้น เฒ่าหนังเหนียว นะคับ

ที่เชิญเฉพาะผู้เคยใช้คาถาได้ ไม่รับคนฝึกหัดใหม่เพราะ จิตท่านยังไม่มั่นคงในการเชื่อมั่นอย่างถาวร พื้นยังไม่แน่น ยังไม่รู้ว่าคาถา ใช้ได้จริง แล้ว โดดมาฝึกแนวทาง ขั้นสูง จะทำให้ท่าน เสียกำลังใจในการฝึกคาถาต่อไปได้ ซึ่งสำคัญมากๆ

ขอยำนะคับ

ท่าน เฒ่าหนังเหนียว ไม่ต้องมานะคับ เพราะท่านเก่งมากพอแล้ว เรารับแต่เฉพาะท่านที่ ต้องการ ความก้าวหน้า

14. คุณ วัชรพงษ์

คุณ วัชรพงษ์ Active Member

ท่องคาถาก็เหมือนกับการฝึกจิต ถ้าจิตเราสูง ไม่จำเป็นต้องใช้คาถาก็ได้ ใช้เมตตาบารมีก็เหลือๆ

15. SpecDum

SpecDum เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2008
    ไม่มีใครไม่อยากเปิดเผยความดีของตน.... ในขณะเดียวกันก็ไม่มีใครอยากเปิดเผยความเลว<WBR>ของตนด้วย...

16. mon251119

mon251119 เป็นที่รู้จักกันดี

จะดีจะชั่วอยู่ที่ ...ตัวทำ
    จะสูงจะต่ำอยู่ที่....ทำตัว

17. เทพคาถา

เทพคาถา เป็นที่รู้จักกันดี

วิทยาศาสตร์เจริญกว่าไสย์ศาสตร์เวทย์มนต์คาถาได้อย่างไรทั้งที่วิทยาศาสตร์เกิดที่หลังนับ1000 ปี

สมัยนี้วิทยาศาสตร์ก็ยังสู้วิชาการคาถาบางอย่างไม่ได้ อย่างเช่นกระดูหักแตก เอ็นเคลื่อน พี่ท่านผ่าอย่างเดียว ส่วนมนต์คาถา เสกเป่าทาน้ำมันก็พอ 3-7 เน่า(เอ๋ยไม่ใช่หาย)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2010
  18. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    1.เพื่อนผมเป็นทหารนาวิกโยธินอยู่ค่ายจุฬาภรณ์ นราธิวาส ถูกกับระเบิดขาพับ หมอบอกต้องตัดขา เขาไม่ยอมตัดขา ขอลาไปรักษาตัวที่บ้าน จ.สุรินทร์ กลับมาเดินปกติ
    2.ผมท่องคาถาอิทธิ ของหลวงปู่ปาน วัดบางนมโค ขณะออกลาดตระเวนค้นหาผู้ก่อการร้าย หรือรุกคืบหน้าเข้าฐานที่มั่นเวียตนามที่ตราด แคล้วคลาดจากการเหยียบกับระเบิดหลายครั้ง รอดจากการดักซุ่มโจมตี หรือ ตอนอยู่ นราธิวาส ตัดชนวนระเบิดเวลาทัน ก่อนถึงเวลาระเบิดประมาณ 5 นาที
    3.เคยทดลองวิชาแต่งทัพ เอามีดแทงแขนตัวเองไม่เข้า (ทดลองหลายคน มีผู้หญิงด้วย)

19. แมวแก

แมวแก สมาชิก

14 มิถุนายน 2009
    ชอบพูดกันจริงๆ ที่หลังไม่มีความเห็น ไม่มีความคิด จะพูดจะคุย ก็อย่ามาพูด จะดีกว่านะน้อง ๆ มันน่าเกลียดมากๆ มาดูเฉยๆแล้วหายหัวไปจะดีกว่า

20. เทพคาถา

เทพคาถา เป็นที่รู้จักกันดี

อจึยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2011