ท่านที่สวดพระคาถามหาจักรพรรดิ์ เป็นวัตร เชิงแบ่งบันความรู้ประสบการณ์ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย prom20, 3 กรกฎาคม 2012.

1. prom20

prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    welcome3ท่านที่สวดพระคาถามหาจักรพรรดิ์ หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า ขอเชิญเเบ่งบันความรู้และประสบการณ์ เพื่อเป็นธรรมทานขอเชิญมาพูดคุยตามประสาคนชอบเหมือนๆกันหรือคล้ายๆกันครับ ^^catt14

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 เมษายน 2013
  2. prom20

หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ ซึ่งลูกศิษย์ลูกหา ของหลวงปู่รู้กันว่า หลวงปู่คือหลวงปู่ทวดเหยียบน้ำทะเลจืด และองค์หลวงปู่จะมาตรัสรู้เป็นองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าในกาลข้างหน้า พระนามว่า พระศรีอริยะเมตไตร

3. prom20

คงไม่ต้องลงประวัติของท่าน ตั้งแต่แรกนะครับ เพราะกระทู้นี้ อยากพูดคุยเเลกเปลี่ยนกับท่านที่รู้ประวัติหลวงปู่อยู่เเล้ว .....กันการปรามาทครับ ไม่อยากปาบเพราะทำให้คนตกนรกครับ เเค่อยากมีกระทู้ที่ ไว้พูดคุยเรื่องการปฏิบัติสายหลวงปู่ อภินิหาร บทจักรพรรดิ์ก็ดี พระเครื่องวัตถุมงคลท่านก็ดี คำสอนก็ดี หรือท่านใดจะลงประวัติหลวงปู่ผมก็ไม่ว่าครับ เเต่ขออนุโมทนาด้วยครับ สรุปคือ ทุกสิ่งทุกอย่างที่มีความเกี่ยวข้องเกี่ยวพันธ์กับหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า ลงได้หมดครับ เเต่!!! ต้องลงด้วยความเคารพเท่านั้นนะครับ เพราะผมต้องการให้ลูกศิษย์(หรือผู้ที่มีความศรัทธา)หลวงปู่ เท่านั้น!!!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กรกฎาคม 2012
  4. prom20

ผมสวดพระคาถามหาจักพรรดิ์ทุกวันครับ ยิ่งตอนสองทุ่มครึ่งนี่ เป็นกิจจวัตรเลยครับ ยกเว้นผมทำงานเข้าเวร6โมงเย็นครับ จะไม่ได้สวดเพราะออกเวรเที่ยงคืนครับ ...(ผมเป็นพนักงานดับเพลิงที่ จ.ยะลาครับ) แต่ผมก็สวดตอนอาราธนาพระเครื่องแล้วครับ

5. prom20

แฟนผมก็สวดครับ เมื่อก่อน แฟนผมนะครับไม่เคยได้สวดมนต์หรอกครับ ก็เหมือนคนทั่วไปปรกติครับ ผมเลยให้เขามานั่งดูรูปหลวงปู่ดู่ครับบอกดูไปเรื่อยๆ(ดูรูปไม่ต้องปิดตา)....สักพักผมถามว่าเห็นอะไรมั้ย..เธอบอกว่าเห็นหลวงปู่ดู่สลับหน้ากับหลวงปู่ทวด เธอตื่นเต้นมาก..ผมก็เลยบอกว่าผมก็เห็น เเต่เห็นมากกว่านั้น เห็นหลวงปู่ในรูปนะ ยิ้มได้ดูมีชีวิตชีวาเเละเห็นหลวงปู่นูนออกมาจากรูปกระดาษ นูนออกมาข้างนอก และดูเหมือนมีชีวิต!! เเฟนผมอึ้งเเต่ก็ต้องเชื่อเพราะเธอก็เห็นกับตาตัวเองว่าหลวงปู่เปลี่ยนหน้าเป็นหลวงปู่ทวดได้....ทีนี้เข้าทางผม..คือเริ่มอธิบายเเละเล่าประวัติ หลวงปู่ให้แฟนฟัง..พอสังเขป ไม่มากเพราะรู้ไม่มาก เเละชักชวนเธอสวดบทจักรพรรดิ์ เธอก็ปิติยินดี เพราะผมได้เล่าความมหรรษจรรย์มากมายหลายอย่างที่ผมเจอให้เธอฟัง และที่สำคัญ เธอได้เจอกับตัวเองเเล้วด้วย!!! จากนั้นมาผมกับเเฟนผมก็ถือเป็นวัตรปฏิบัติมาตลอด และ ความมหรรษจรรย์ ความอยู่ดีมีสุข ความคล่องตัวทุกอย่างก็เริ่มปรากฏในชีวิตของผมกับแฟน รวมถึงพ่อเเม่ทุกคนในครอบครัว ยิ่งเพิ่มขึ้นทุกวัน...ที่เรียกกันว่าความเจริญหน่ะครับ แฟนผมนี่ถึงขั้นมีอะไรก็จะฝันล่วงหน้าเสมอ..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กรกฎาคม 2012
  6. prom20

ของหลวงปู่เน้นโปรดครับ....โปรดได้ทั่ว3เเดนโลกธาตุเเต่ต้องตั้งหลวงปู่ก่อน ไปด้วยกำลังจักรพรรดิ์ ของพระรัตนตรัย ของพระจักรพรรดิ์ทั้งหมดทั้งมวลโดยมีหลวงปูทวดหลวงปู่ดู่เป็นที่สุด..คือเป็นการสร้างบารมีครับ...การมีบารมีมากจะไปไหนก็ได้จริงไหมครับ

7. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

แฟนผมก็มาศรัทธาในหลวงปู่ หลังจากที่ผมแนะนำให้สวดมนต์ สิ่งที่เขาเจอคือ การย่นระยะทาง แบบว่าขับรถจากวงเวียนพระราม5 จะไปทางรัตนาธิเบศร์ ขับไม่ถึงห้านาที ก็เลยไปโผล่ทางจะออกไปทางสะพานพระราม4 ซึ่งทุกคนงงกันมาก เพราะเหยียบไม่เกิน100 และเพิ่งคุยกันแค่แป๊ปเดียวว่าเย็นนี้จะไปกินไรกันดี สนทนากันเรื่องนี้กันสี่ห้าคน พ่อแม่แฟนน้องพอได้ขับผ่านทางซ้ำๆเส้นทางเดิมก็ลองจับเวลาดู มันเป็นไปไม่ได้ที่เราจะขับรถเลยเส้นรัตนาธิเบศร์ไปอย่างง่ายๆ คือไม่น่าจะหลง แม้นนานๆจะขับมาเส้นนี้ และเราก็รู้สึกว่าวันนั้น เราขับรถบนถนนเรียบไม่มีการข้ามสะพานสูงแต่อย่างใด แต่เส้นทางปกติหากจะเลยเส้นรัตนาธิเบศร์ต้องขับรถข้ามที่สูง ก็เลยทำให้แฟนและครอบครัวศรัทธาในหลวงปู่มาก เพราะทุกคนก็ประสบกับเรื่องอัศจรรย์กันมา อิอิ

8. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

และที่น่าสนใจคือ ส่วนมาก เราจะไม่ค่อยเห็นหลวงปู่ชัดๆแบบที่แฟนเห็น และส่วนมากเขาจะเห็นในเวอร์ชั่นหลวงปู่ทวด บางทีทั้งภาพและเสียง แต่เรานี่เห็นแบบใจเห็นไม่ค่อยจะได้ยินเสียงทิพย์ ได้ยินแต่เสียงจิ้งจก 555

9. prom20

อนุโมทนาครับ ขนลุกเลยครับ สาธุ ...มีประสบการณ์ดีๆเเบบนี้ ขอเชิญเเชร์มาเรื่อยๆนะครับ:cool::cool::cool:

10. prom20

555+ก็ยังดีครับ เเสดงง่าหลวงปู่เมตตาเอ็นดูแล้วครับ:cool:

11. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมใช้บทสวดพระมหาจักพรรดิ์ เป็นบทสวดหลักครับ อาจจะไม่ได้สวดทุกวัน แต่ก็สวดเรื่อยๆ อาจจะไม่ได้สวด เต็มรูปแบบที่หลวงปู่แนะนำ แต่ก้อไม่ลืมที่จะระลึกถึงท่าน

กราบหลวงปู่ดู่ครับ

12. prom20

ผมเคยนอนภาวนาครับ ท่องคาถาจักรภรรดิ์ไปเรื่อยๆ ตั้งสติตลอดไม่ยอมให้หลับครับ ผ่านไปประมาณ3ชั่วโมงน่าจะได้ครับ คร่าวๆนะครับ ตอนนั้นน่าจะซักประมาณตี2ครับ ตัวเริ่มเเข็งครับ หูเริ่มดับ แต่สติเเละคำภาวนาอยู่ครบ สักพักเริ่มมีอาการตัวเบาเหมือนจะลอย ก็เลยเน้นที่คำภาวนายิ่งขึ้นแล้วอธิฐานว่าขอไปพบหลวงปู่ดู่เท่านั้นครับ ตัวผมลอยขึ้นมาเหนือพื้นทีละนิดลอยในท่านั่งสมาธิ มองไปข้างล่างเห็นร่างตัวเองนอนอยู่ท่าเดิม แฟนก็นอนอยู่ข้างๆ ผมก็ยิ่งเน้นคำภาวนาขึ้นตัวผมยิ่งลอยเร็วขึ้นพุ่งขึ้นอย่างกับจรวจเลยครับทะลุหลังคาไปเลยครับ ทะลุก้อนเมฆไปสูงมากๆเเต่ก็ไม่ถึงหลวงปู่วักที ไปเจอพระองค์หนึ่งท่านถือไม้กวาดอยู่แต่ไม่ไช่หลวงปู่ ผมขึ้นมาสูงมากเลยกลัว อธิฐานกลับเข้าร่างครับ...เเสดงว่าใช้ไม่ได้ อิอิอิ

13. prom20

ท่านใดจะเล่าสิ่งใดที่เกี่ยวกับหลวงปู่ เชิญครับ....เพื่อนสหายทั้งหลาย รอ โมทนาบุญ ของท่านอยู่ครับ สาธุdeeja__a
    ลงกันไปเรื่อยๆนะครับ สาธุครับdeeja__a

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กรกฎาคม 2012
  14. WIT2011

WIT2011 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2011
    เมื่อก่อนไม่เคยสวดเลย จะหลับและฝันไม่ดี เช่น มีคนคอยตามทำร้ายบ้าง พบเจอแต่สิ่งไม่ดี เป็นอยู่บ่อยมาก บางทีก็วิ่งหนีจนเหนื่อย แต่พอเริ่มสวดคาถามหาจักรพรรดิ์ ก็ไม่เคยฝันไม่ดีอีกเลย เป็นประสบการณ์เล็กน้อยครับ (จะสวดไปเรื่อยๆ เพื่อดูการเปลี่ยนแปลงด้านอื่นๆบ้าง)

15. WIT2011

WIT2011 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2011
    พระเหนือพรหมที่บูชาติดตัวอยู่ครับ แลกกับเพื่อนมา ไม่ทราบว่าแท้หรือเปล่าครับ (ขออนุญาตถามผู้รู้ครับ)

ขนาดไฟล์:
      259.4 KB
      เปิดดู:
      240
      ขนาดไฟล์:
      260.8 KB
      เปิดดู:
      236
  16. thanaku

thanaku เป็นที่รู้จักกันดี

ผมสวดก่อนนอน ประมาณ5ทุ่ม ยังไม่มีประสบการณ์ใดๆครับ
    แต่รู้สึกว่ายิ่งนานวันจิตเริ่มสงบขึ้น

17. prom20

อนุโมทนาด้วยครับ....เอาใจช่วยนะครับ:cool:

18. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าดูดี..ชอบนะครับ....

19. prom20

โมทนาครับ จิตสงบนี้จริงๆมีกำลังสูงมากครับ เป็นยอดปรารถนาในการนั่งสมาธิสวดมนต์ครับ(เป็นสมถ) ประสบการรู้เห็นที่ว่า เป็นแค่ทางผ่านครับ บางทีอาจทำเราเสียเวลาก็ได้นะครับ ดีไม่ดีอุปทานเข้าแทรกครับ เนื่องจากมีความอยาก อยากรู้อยากเห็นครับ(เหมือนผม อิอิ)บางทีสิ่งที่เราเห็นใช่ว่าจะเป็นเรื่องจริงเสมอไปครับ หลวงตาม้าท่านว่าพรหมวิหาร4สำคัญมากในการเจริญภาวนา หากไม่เจริญพรหมวิหารก่อน ค่อนข้างจะเสี่ยงต่ออุปทานครับ เเต่ผมดีใจกับคุณด้วยครับที่สวดเเล้วจิตใจสงบครับ พอใจสงบ ลองยกจิตขึ้นสู่วิปัสนา พิจจารณาสังขาร ความไม่เที่ยงของตัวเรา รอบตัว ทุกอย่างในโลกดูนะครับ ไม่เที่ยงทั้งหมด เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป พิจจารณาชิวิตเป็นของไม่เที่ยง ....ผมก็จำๆท่านมาครับ ยังทำไม่ได้ แต่เราต้องพยายามทำไปเรื่อยๆครับ ...เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ

20. prom20

เห็นด้วยกับพี่ นิติคุณ ครับ ผมก็มีเนื้อผงเหมือนกัน ได้มาจากผู้หมวดคน ยุธยา ครับ เนื้อคล้ายกันครับ