""ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม"" เหรียญหล่อโบราณ,เบี้ยแก้คหบดี,ตะกรุดตรีนิสิงเห,ตะกรุดปัจเจกฯลฯ**

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย wee3250, 20 กันยายน 2012.

1. wee3250

wee3250 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

[​IMG][​IMG]

ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม พระสุวรรณศีลาจารย์
    เทพเจ้าทุ่งมหาราช วัดสุวรรณเจดีย์ พระนครศรีอยุธยา
    พระโบราณเรืองอาคมขลังพระผู้เฒ่าสืบทอดวิชาครูอาจารย์หลายรูปสายตรงหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า หลวงพ่อเดิม วัดหนอง โพธิ์ พระอุปัชฌาย์จั่น วัดบางมอญ หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค หลวงพ่อโหน่ง วัดคลองมะดัน พระอุปัชฌาย์กิ่ม วัดกลาง หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม หลวงพ่อมุย วัดดอนไร่ หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม หลวงพ่อลาภ วัดท้ายย่าน หลวงพ่อกล่อม วัดโพธิ์ประสิทธิ์ หลวงปู่วัน วัดกลางทุ่ง หลวงปู่จ่าย วัดรุ้ง หลวงตาแป้น วัดท่า​

ในดินแดนภาคกลาง “ ทุ่งมหาราช ” พศ.นี้ ต้องยอมรับดินแดนแห่งนี้ หลังสิ้นหลวงพ่อจั่น วัดบางมอญ ไปแล้วทุ่งมหาราชก็กลับมาคึกคักอีกครั้งเมื่อ เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ พระสงฆ์ผู้มีศีลาจารวัฒน์บริสุทธิ์ผุดผ่องราศีเจิดจ้าสว่างไสวในร่วมกาสาวพัสตร์มีเมตตาธรรมอาคมขลังที่หนึ่งหาพระเถระแบบนี้ปัจจุบันมิใช่ง่าย​

“เอ็งนี่อาคมขลังไม่เป็นสองรองใครในแผ่นดิน” วาจาหลวงพ่อกิ่ม วัดกลาง และหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค​

เปิดตัวพระทองคำเมืองกรุงเก่าไปไม่นาน คลื่นมหาชนต่างยอมรับในประสบการณ์ และความศรัทธาในความเรียบง่าย สมถะ เมตตามากมาย ของหลวงปู่เสงี่ยม เทพเจ้าแห่งทุ่ง มหาราช....​

พระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้า ที่หลวงปู่เสงี่ยม จัดสร้างครั้งแรก ที่ผ่านมา ผู้ที่ได้บูชาไปต่างทึ่งในวัตถุมงคลที่หลวงปู่เสงี่ยมอธิฐานจิตใช้ได้ผล ทุกคนที่มีไว้บูชาต่างเปิดใจรับในบารมีธรรมหลวงปู่เสงี่ยม ที่ท่านได้อธิฐานจิต ต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า " แรง "​

ตอนนี้ต่าง อยากได้พระกริ่ง ก็หาไม่ได้เสียแล้ว จากราคาหลักร้อย กลายเป็นหลักพัน ขึ้นสู่หลักหมื่น แล้วก็หายเข้ารังเศรษฐีจนหมด เบี้ยแก้ ที่ปลุกเสกพร้อมพระกริ่ง รุ่นแรก จากราคาหลักร้อย ขึ้นหลักพันปลายๆ เป็นเบี้ยแก้ ที่แพงที่สุดในตอนนี้ ที่แพงนั้นก็ด้วยประสบการณ์มากมาย กล่าวเท่าไหร่ก็ไม่หมด...​

พ่อค้าแม่ขาย ต่างยอมรับว่า ของหลวงปู่ติดตัวเมื่อไหร่นึกเมื่อไรเป็นได้เงิน ข้าราชการพากันมาบูชากลับไปขอหลวงปู่ปีนี้ขอ 1 ขั้น ได้จริงต่างมากราบหลวงปู่กันมากมาย ขายที่ไม่ได้หลวงปู่ลงนะหน้าทองกลับไปไม่เกิน 7 วันขายได้เลย ​

หลวงตาชัด ธรรมบันลุ แห่งวัดบ้านปูน ยังบอกว่า " หลวงพ่อเสงี่ยม ท่านเป็นพระทองคำขนานแท้ "​

เจ้าคุณทอง วัดปลดสัตว์ บอกว่า " ท่านเจ้าคุณเสงี่ยมท่านเป็นพระใหญ่ลงมาโปรดเชียวนะ "
    เหรียญหล่อ รุ่นแรก เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์​

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      124 KB
      เปิดดู:
      777
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2016
  2. wee3250

wee3250 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ชุดกรรมการ 4 องค์ !! เหรียญเจริญพร รุ่นแรก หลวงปู่เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ อยุธยา

เหรียญเจริญพร รุ่นแรก หลวงปู่ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ รุ่นนี้ฉันเอายันต์ตรีนิสิงเหเป็นครูเพราะวิชานี้สืบจากหลวงปู่ศุข วัดปากคลองฯองค์ครูตกทอดลงมา ยันต ์นี้เป็นยันต์สุดวิเศษมีอิทธิคุณครอบจักรวาลสุดแท้จะอธิฐาน การออกแบบเหรียญนั้นหลวงปู่บอกว่า เอาแบบครึ่งองค์เพราะตอนสร้างเหรียญหล่อนั้นได้สร้างเต็มองค์ไปแล้ว ปีนี้เป็นปีงูใหญ่ จึงได้อัญเชิญพญานาคราชทั้ง ๒ มาช่วยให้ร่มเย็นเป็นสุข เมตตามหานิยมคุ้มครองป้องกันอันตราย

หลวงพ่อเปล่ง เจ้าอาวาสวัดท่า ร่วมปลุกเสกหลังเสร็จพิธีท่านบอกว่า “สุดยอดมากๆหลวงปู่ท่านลงทุกพุทธคุณอานุภาพเหมือนแก้วจินดามณีสารพัดนึก”

หลวงตาชัด วัดบ้านปูน เห็นเหรียญเจริญพรหลวงปู่เสงี่ยมท่านบอกเหมือนครั้งที่แล้วมองไม่เห็นเหรียญรัสมีสีทองหนาทึบมากครั้งที่แล้วอย่างไร ครั้งนี้ก็อย่างนั้น สัมผัสได้ว่า เด่นทางมหาลาภครั้งนี้มีกำแพงแก้วด้วย

ใครที่ไม่มีก็หากันไว้คนละเหรียญสองเหรียญเป็นสมบัติประจำตระกูลกันเถิด

เหรียญเจริญพร จัดสร้าง

เนื้อทองคำ สร้าง 9 เหรียญ
    เนื้อเงินหน้าทองคำ สร้าง 59 เหรียญ
    เนื้อเงิน สร้าง 87 เหรียญ(ตามอายุหลวงปู่)
    เนื้อทองขาวผิวเงิน สร้าง 199 เหรียญ
    เนื้อทองระฆัง สร้าง 999 เหรียญ
    เนื้อทองแดงเก่า สร้าง 1,999 เหรียญ
    ชุดกรรมการลงยา 4 เหรียญ แยกกล่อง สร้าง 500 ชุด

เหรียญแจกกรรมการและมอบผู้ที่มาทำบุญ
    เนื้อเงินไม่ตัดปีก สร้าง ๑๑ เหรียญ แจกไม่จำหน่าย
    เนื้อทองแดงไม่ตัดปีก สร้าง 300 เหรียญ แจกไม่จำหน่าย

( ทุกเหรียญทุกรายการ ตอกโค๊ด และ รันหมายเลขทุกเหรียญ )

ชุดกรรมการ 4 องค์ สวยสุดๆ !! เหรียญเจริญพร รุ่นแรก หลวงปู่เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ อยุธยา ปลุกเสก 2 วาระ เข้มขลังสุดๆ

โทร.084-2995545<!-- google_ad_section_end -->
    ธ.ไทยพาณิชย์ วีรวัฒน์ ดุลยทรัพย์ เลขที่ 994-203-1056 ออมทรัพย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2017
  3. wee3250

ตะกรุดตรีนิสิงเห** หลวงปู่เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ อยุธยา ปลุกเสก 2 วาระ เข้มขลังสุดๆ

วันที่ไปทำบุญได้นำตะกรุดนี้ไปขอให้หลวงปู่เมตตาอธิฐานจิต หลวงปู่จะนำมาแล้วเสกให้เพิ่ม พร้อมกับกล่าวว่า ต่อไปตะกรุดนี้ในแผ่นดินจะหาไม่เจอเพราะคนเมืองนอกเขาใช้แล้วเจอประสบการณ์เขาจะพากันมาเช่าเสียหมด ข้าลงให้เต็มแล้ว เก็บไว้ใช้ให้ลูกบอกหลานติดตัว

ตะกรุดตรีนิสิงเห สร้างกันไม่ได้ง่ายๆ ต้องร่ำเรียนมาถ้าไม่ได้เรียนมาก็ถือว่าไม่มีความหมาย นี่แหละของที่ข้าบอกว่าไม่ได้ทำกันง่ายๆ ตะกรุดตรีนิสิงเหเป็นตะกรุดชั้นสูงคงทำได้เพียงรุ่นเดียวเดี๋ยวลมหมดเสกยากทำยากเพื่อฝากไว้ในกรุงศรีอยุธยาสักครั้ง. ธรรมหลวงปู่เสงี่ยม

ตะกรุดตรีนิสิงเห หลวงปู่เสงี่ยมท่านบอกว่า ตะกรุดทำยากมีรุ่นนี้แหละ ดีทุกทาง ใช้ง่ายขอเพียงตั้งจิตอธิฐานขอเพียงเชื่อมั่นในพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ สิ่งที่คิดนั้นจะสำเร็จ ป้องกันโรคภัยใข้เจ็บ กันโรคระบาด พวกลมเพลมพัดทำเรายาก สัมภเวสีอสุรกายใครกลัวเอาไปใช้ ทางสามแพร่ง ทำน้ำมนต์ได้ ตะกรุดตรีนิสิงเห มีอานุภาพสูง ล้างอาถรรย์ เป็นมหาสะท้อน แผ่นตะกรุดเก่า แผ่นตะกั่วเหลือ แผ่นตะกรุดยันต์ครูอาจารย์ แผ่นตะกั่วเก่าๆเล็กๆน้อยๆหลวงปู่นำมารวมได้จำนวนหนึ่งได้ลงยันต์ เสก จาร เจิม ประพรหมน้ำพุทธมนต์ ปลุกเสกเดี่ยวชนวนทุกวัน จากนั้นนำไปหลอมทั้งหมดรีดเป็นแผ่นให้ได้ ๕ นิ้วบรรจุยันต์ตรีนิสิงเหเต็มสูตรม้วนถักเชือกตามตำราหลวงปู่ศุข เสกเชือกลงมนต์ถักลายจรเข้ขบฟัน ตะกรุดหลวงปู่ศุข ดีอย่างไร ตะกรุดนี้ก็ดีตามนั้น ดอกเดียวพอไม่ต้องบูชาเยอะเพราะคุ้มครองได้ทั้งบ้าน

สร้าง 500 ดอก ตอกโค๊ต รันหมายเลขทุกดอก
    ปิดรายการ
    โทร.084-2995545
    ธ.ไทยพาณิชย์ วีรวัฒน์ ดุลยทรัพย์ เลขที่ 994-203-1056 ออมทรัพย์<!--

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2017
  4. wee3250

ประสบการณ์จากผู้ที่นำวัตถุมงคลไปใช้แล้วกลับมาเล่าให้ทางวัดฟัง (ยังมีอีกมากนะครับพี่ ๆ ท่านใดมีประสบการณ์อะไรก็นำมาแบ่งปันกันนะครับ)
    1. ประสบการณ์ เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่เสงี่ยมปี 16 ที่พระอุปัชฌาย์กิ่ม พระอาจารย์หลวงปู่เสงี่ยม มาร่วมเสกด้วย ออกปากว่า “เสกเหรียญบิน” ปัจจุบันกลายเป็นของดีมีค่าของนิยมที่หายากไปแล้ว เหรียญรุ่นแรก หาไม่ได้แล้ว ใครไปใครมาท่านบอกเหรียญ สรงน้ำ ๘๖ ของฉันใช้แทนได้
    2. ประสบการณ์ ผ้ายันต์รุ่นแรกปี 26 เดือนก่อนใกล้ฐานผมที่นราฯ มีคนในหมู่บ้านถูกผีเข้า ลูกน้องตชด.มาเรียก ผมไม่รู้จะทำอย่างไร เลยเอาผ้ายันต์คลุมลูกนิมิตที่ติดตัวไป คลุมหัวคนที่ถูกผีเข้า ได้ผลครับ เธอสงบลงทันที ผมจึงให้ผ้ายันต์เธอไว้ติดตัว ลูกน้องเลยพลอยขออีกผืนที่ผมมีไปด้วย ไม่ทราบว่าตอนนี้ผ้ายันต์ยังพอมีไหมวัตถุมงคลของท่านดีจริงๆครับ
    3. ประสบการณ์ เบี้ยแก้ รุ่นแรก ผมนึกแล้วเชียวว่าเป็นปรอทดักมา เพราะผมลองสัมผัสดูแล้วมันวิ่งเข้าตัวได้ เรียกว่าปรอทเป็น คือปรอทมีชีวิต ถ้าใช้ปรอทวิทยาศาสตร์มาเสกมันจะวิ่งแบบแข็งๆเรียกเข้าตัวไม่ค่อยได้ สมัยนี้หายากมากครับเบี้ยสมบูรณ์แบบแบบนี้ วัตถุมงคลท่านเจ้าคุณเสงี่ยมนี่พลังแรงมากครับ ครบเครื่องจริงๆ แรงทุกอย่างเลย ผมว่าใครเอาไปใช้ยังไงต้องมีประสบการณ์ อีกหน่อยท่านต้องดังเอามากๆ ของท่านชุดนี้มีเงินคงหาไม่ได้ในอนาคต
    4. ประสบการณ์ ผมเคยสัมผัสพระใหม่มาเยอะ ครูบาอาจารย์ท่านจับพลังให้ท่านเจ้าคุณเสงี่ยมองค์นี้พลังจิตและบารมีท่านสุดยอด พลังจิตท่านสูงประมาณไม่ได้เลยสุดยอดมากๆ ครูอาจารย์ผมจับพระกริ่งเสร็จแล้วต้องก้มกราบเลย อาจารย์ผมบอกว่าตอนจับพลัง พระกริ่งมีลำแสง 7 สี สักพักกลายเป็นสีทองจนมองไม่เห็นองค์พระเลย หลวงตาชัด วัดบ้านปูน บอกว่า มีดวงแก้วอยู่ภายในพระกริ่งทุกองค์ (แก้วพระธรรมกาย)
    5. ประสบการณ์ พระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้า พัสดุมาถึงบ้านผมแฟนผม ยืนอยู่ด้านหลังขอเปิดกล่องพัสดุเอง ผมก็เลยยื่นให้พอแฟนผมเปิดกล่องออกมาดู มีพระกริ่งอยู่ 3 องค์ที่สั่งจองมาแฟนผมเห็นตัวเลข จึงนำเลขพระกริ่งไปซื้อหวย เลขละ 2 ใบ เธอพูดว่า งวดนี้ขอลองหน่อยนะเจ้าค่ะ อยากรู้ว่าดีจริงหรือเปล่า งวดที่ผ่านมาแฟนผมถูกเลข 46 จำนวน 2 ใบตามที่นำตัวเลขพระกริ่งของหลวงปู่เสงี่ยมไปซื้อทำให้ผมและแฟนเชื่อมั่นในองค์หลวงปู่เสงี่ยมแล้วว่าท่านศักสิทธิ์ครับผมและแฟนต้องขออดโทษในครั้งนี้ด้วยครับที่ได้ปรามาสไป เด็กวัดเห็นฝนตกใหม่เกิดรุ้งกินน้ำในคอ มีพระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้าท่านเจ้าคุณฯอยู่องค์เดียวนึกลองของ เอาพระกริ่งออกจากคอตัดสายรุ้ง ปรากฏว่าสายรุ้งขาดครึ่ง ไปเล่าให้หลวงปู่ฟังท่านถึงกับดุว่า อย่าลองอีก! เดี๋ยวจำเป็นฉันไม่ช่วยนะ
    6. ประสบการณ์ หลังจากผมได้บูชา ตะกรุดปัจเจก มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับอาทิตย์ก่อนผมไปมีเรื่องกับแรงงานพม่ามาครับคือเขาทำปูนร่วงใส่รองเท้าผมเกืบโดนหัวผมเลยดีที่หลบทันเขาไม่ขอโทษแถมหัวเราะอีกผมเลยตะโกนด่าด้วยความโมโห ตกดึกคืนนั้นเองครับผมรู้สึกว่าตัวผมหนักไปหมดจนต้องลุกขึ้นมานอนไม่ได้เลยเข้าห้องน้ำอ๊วกอากเลยใจคอไม่ดีเลยจึงไปที่ห้องพระกราบพระแต่อาการก็ไม่ดีขึ้นเลยหยิบพระกริ่งหลวงปู่เสงี่ยมขึ้นมากำไว้รู้สึกเย็นวูบวาบไปทั่วร่างเลยครับรู้สึกได้ว่ามีอะไรอยู่ข้างในร่างกายบอกไม่ถูกเลยคว้าตะกรุดปัจเจกขึ้นมาคล้องคอครับ(ยังไม่ได้เลี่ยมพระกริ่งเลี่ยมตะกรุดไว้อย่างเดียว)ไม่อยากเชื่ออยู่ๆตะกรุดแกว่งเองไปมาหลายรอบ ทำให้ผมคิดว่าต้องโดนของแน่ๆ ผมก็เสียดท้องอย่างรุ่นแรกสักพักรู้สึกว่าการปวดวิ่งไปที่เส้นเอ็นที่ขา เริ่มปวดแล้วอาการต่างๆก็หายไปครับ สงสัยผมจะโดนแรงงานต่างด้าวเล่นเอาแล้วครับโชคดีที่มีพระเครื่องหลวงปู่เสงี่ยมช่วยชีวิตครับ เป็นความเชื่อส่วนตัว
    7. ประสบการณ์ ลูกศิษย์เจ้าคุณทอง วัดปลดสัตว์ เดินทางมากราบท่านเจ้าคุณเสงี่ยม ที่วัดต่างบอกว่า เจ้าคุณทอง ท่านให้มากราบพระที่มหาราชให้ได้ที่นี่มีพระทองคำทั้งองค์
    8. ประสบการณ์ หลังจากที่เจ้าคุณเสงี่ยม ได้ลงหนังสือ นะโม ครั้งแรก ! ทหารชายแดนใต้ได้โทรมาสั่งจองวัตถุมงคลที่วัด วันนั้น เจ้าหน้าที่ประจำฐานที่ยะลาได้รับไปรษณีย์ไห้ไปรับพัสดุ เขาได้ออกมาจากฐานเพื่อไปรับพัสดุที่สั่งจองวัตถุมงคลหลวงปู่เสงี่ยมเอาไว้ พอมาถึงไปรษณีย์ไม่นานปรกฏว่า ฐานโดนลอบยิง ทหารในฐานเสียชีวิต นายทหารท่านนี้เลยรอดปราฏิหารย์
    9. ประสบการณ์ ตะกรุด ปัจเจก ช่วยขายของดี ชาวบ้านได้บูชาตะกรุดปัจเจกไปใส่กระป๋องสตางค์ที่ร้านปรากฏว่า ขายดีจนเหลือเชื่อ จนร้านตรงข้ามต้องเข้ามาถามว่า ไปได้สาริกาที่ใหนมาถึงได้ขายดีขนาดนี้ แม่ค้าตอบว่า “ มีตะกรุดปัจเจกดอกเดียว ”
    10. ประสบการณ์ ศิษย์หลวงปู่หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ได้บูชาไปแล้วให้ท่านดูให้ หลวงปู่หงษ์ ท่านบอกว่า พระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้าดีมากๆๆ พระที่เสกท่านเก่งมาก ศิษย์เจ้าคุณทอง บอกว่า หลวงปู่ทองท่านบอกว่า พระกริ่งนี้ดีเหลือเชื่อบูชาไปแล้วจะได้ดีก้าวหน้า
    11. ประสบการณ์ ปกติผมเป็นคนที่มีโรคประจำตัวคือโรคกระเพราะอาหารอักเสบครับ คือถ้าผมกินอาหารไม่ตรงเวลาสักสองสามวัน อาการจะกำเริบและรุนแรงมาก ครั้งล่าสุดหนักจนต้องโทร 1669 เรียกรถพยาบาลมารับที่ห้อง แล้ววันนี้ก็เหมือนกันครับ อาการผมเริ่มหนักขึ้นเรื่อยๆ ปวดจนทำงานไม่ได้ ในใจก็คิดว่าวันนี้คงต้องเข้าโรงบาลอีกแน่ๆเลยเรา ทันใดนั้น ความรู้สึกผมก็นึกถึงเบี้ยแก้ของหลวงปู่ที่พกติดกระเป๋าสะพายมาทำงานตั้งแต่ ได้รับมาใหม่ๆ ผมก็หยิบขึ้นมาแล้วอธิษฐานนึกถึงคุณพระรัตนตรัย คุณบิดามารดา คุณครูบาร์อาจารย์ และหลวงปู่เสงี่ยม จากนั้นความรู้สึกที่ผมรับรู้คือ มือผมค่อยๆเย็นขึ้นเรื่อยๆ และขนลุกไปหมด ผมเลยนำเบี้ยแก้มาสัมผัสตรงบริเวณที่ปวดแถวๆกระเพราะอาหารครับ ไม่อยากเชื่อก็ต้องเชื่อครับ อาการที่เจ็บมากๆก็ค่อยๆดีขึ้น จนผมหายเจ็บครับ แล้วผมก็ตกใจครับว่าเป็นไปได้ไงกัน จากนั้นจึงนำเบี้ยแก้มาวางบนโต๊ะ แต่พอเอาออกก็เจ็บอีกครับ ผมจึงนำมาวนๆรอบบริเวณที่เจ็บอีก คราวนี้เบี้ยจากตอนแรกที่รู้สึกเย็นๆ กลับเริ่มร้อนขึ้นครับแล้วอาการของผมก็ดีขึ้น จนอาการหายไปในที่สุด
    ประสบการณ์มากมายที่หลายคนนำไปใช้แล้วประสบพบเจอกับตนเองจนปากต่อปากว่า ของท่านเจ้าคุณฯ แรงจริง ใช้แล้วเห็นผล ต้องหามาบูชา หมดจากวัดอย่างรวดเร็ว ราคาวิ่งไปหลายเท่า ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม เมตตาจัดบอก สร้างต้องให้ดี เสกต้องให้ขลัง พลังอัดแน่นทุกองค์ ท่านเจ้าคุณฯบอกว่า วัตถุมงคลเสมือนไฟที่ชาร์ตแบตไว้เต็มเปี่ยมไม่มีวันหมด ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม ท่านรับแขกทุกวันแต่ท่านก็ไม่เคยละเรื่องสำคัญคือ กิจของสงฆ์ ท่านเจ้าคุณฯบอกว่า จะขาดไม่ได้แม้แต่วันเดียว!

5. wee3250

พระผงทานบารมี พิเศษ“ พระชุดนี้เน้นหนักทางมหาลาภรวยไว” หลังจากแจกพระผงทานบารมีไปมีคนมาถามหาจำนวนมากบอกว่า เมตตาดี ค้าขายเห็นผลมาก ที่สำคัญหลวงปู่เสงี่ยมแจกอย่างเดียว มาทำบุญก็ได้รับแจก หลวงปู่เสงี่ยมบอกว่า ขึ้นคอได้เลย เสกทุกวัน หลังจากเห็นว่าคนที่ไม่ค่อยมีเงินมาทำบุญแต่อยากได้ของดี หลวงปู่จึงได้ให้จัดสร้างขึ้นมาอีกครั้งเป็นพิเศษ ผงเก่าที่เหลือนำมาทำให้หมด อาทิ ผงปัฐมัง ตรีนิสิงเห พุทธคุณ ที่หลวงปู่เสงี่ยมนั่งลบผง เกษา จีวร ข้าวสารเสกปลุกเสกนาน 3 วาระบดจนละเอียด ผงพระนอนไสยาฐอายุนับร้อยปี ผงหลวงพ่อจันทร์อายุกว่าร้อยปี ผงหลวงพ่อในโบสถ์เก่าอายุหลายร้อยปี ผงพระกรุ ผงว่าน ๑o๘ ผงพระกรุแตกหัก ผงพระวัดเกษไชโยจำนวนมาก หลวงปู่ได้เพิ่มโดยการจารแผ่นตะกรุดเงินด้วยยันต์ นะปัดตลอด จากนั้นก็นำมาตัดเป็นชิ้นเล็กๆให้นำจีวรท่านสอดตะกรุดแล้วบรรจุที่พระผง ด้านหลังนั้นให้โรยแร่เศรษฐี ข้าวตอกพระร่วง ผงว่านจินดามณี หลวงปู่ท่านเน้นย้ำ เน้นหนักทางโชคลาภ รวดเร็วทันใจ สมปรารถนาสำเร็จ

พระผงทานบารมี55 พิเศษ“ พระชุดนี้ฝั่งตระกรุด ด้านหลังนั้นให้โรยแร่เศรษฐี
    ขอแนะนำลาภหนักมากๆครับ

ธ.ไทยพาณิชย์ วีรวัฒน์ ดุลยทรัพย์ เลขที่ 994-203-1056 ออมทรัพย์

6. wee3250

รูปเหมือนปั๊มรุ่นแรก เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ รุ่นมงคลบารมี87 เนื้อนวโลหะ

showimage.php?table=data&No=332885&date=2012-07-22&data=front.jpg

ประกอบพิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคล โดยเกจิอาจารย์ชื่อดัง ๙ รูป
    ๑. พระสุวรรณศีลาจารย์ ( หลวงพ่อเสงี่ยม ) วัดสุวรรณเจดีย์
    เป็นประธานจุดเทียนชัยและดับเทียนชัย
    ๒. พระครูสุนทรธรรมนิวิฐ ( หลวงพ่อรวย ) วัดตะโก พระนครศรีอยุธยา
    ๓. พระสุนทรธรรมานุวัตร ( หลวงพ่อเอียด ) วัดไผ่ล้อม พระนครศรีอยุธยา
    ๔. หลวงพ่อเฉลิม วัดพระญาติ พระนครศรีอยุธยา
    ๕. หลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้ พระนครศรีอยุธยา
    ๖. หลวงพ่อมี วัดม่วงคัน อ่างทอง
    ๗. หลวงพ่อสุวรรณ วัดยาง อ่างทอง
    ๘. หลวงพ่อสม สุชีโว วัดโพธิ์ทอง อ่างทอง
    ๙. พระอาจารย์ชำนาญ วัดบางกุฎีทอง ปทุมธานี

ปิดรายการ

7. wee3250

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2012
  8. teerjarun

teerjarun เป็นที่รู้จักกันดี

เด็ดๆ ทั้งนั้น เลยนะครัฟ......:cool:

9. wee3250

ขอบคุณที่เยี่ยมชมครับ:cool::cool:

10. wee3250

ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมครับผม:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2012
  11. wee3250

เหรียญหล่อโบราณ รุ่นแรก เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์

รุ่น ไตรมาสรวยไวไว พระเดชพระคุณท่านเจ้าคุณ พระสุวรรณศีลาจารย์ (เสงี่ยม ) วัดสุวรรณเจดีย์ พระนครศรีอยุธยา

วัดสร้างเอง ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ออกแบบคุมงานเอง ออกมาสวย มีมิติ โบราณ เข้มขลัง ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม บอก " หล่อโบราณต้องแบบนี้ ขลังตั้งแต่ยังไม่เสก ตรงตามตำราครูบาอาจารย์ "

วัตถุประสงค์ เพื่อการบูรณะปฏิสังขรณ์วัดสุวรรณเจดีน์วัดเก่าแก่สมัยรัชการที่ ๓ ขณะนี้น้ำท่วม

เหรียญหล่อโบราณ รุ่นแรก หลวงพ่อจั่น วัดบางมอญองค์ครูท่านเจ้าคุณเสงี่ยม ในนิมิตรได้มอบยันต์พระเจ้า ๑๖ พระองค์ให้ ยันต์นี้มีอิทธิคุณวิเศษครอบจักรวาลมากมายเหนือคณานับเมตตามหานิยมคุ้มครองป้องกันอันตรายได้ทั้งปวง เพิ่มยศมีบรรดาศักดิ์เจริญก้าวหน้า ใครทำไม่ดีสะท้อนกลับ คงกระพันชาตรีเป็นเลิศ ท่านเจ้าคุณฯเชิญยันต์พระเจ้า ๑๖ พระองค์ลงหลังเหรียญหล่อ รุ่นแรก อัญเชิญบารมีพระพุทธเจ้าทั้ง ๑๖ พระองค์ลงมาทำให้ทุกเหรียญ หลวงตาชัด วัดบ้านปูน มาเสกที่โบสถ์บอกนี่วัตถุมงคลมองไม่เห็นเลยรัสมีสีทองหนาทึบมาก สัมผัสได้ว่า เด่นทางมหาลาภ ขนาดเทวดานางฟ้าทนไม่ได้บังเกิดฝนตกวันพุทธาภิเษกใหญ่ครั้งสุดท้ายพิธีจันทร์เพ็ญ ท่านเจ้าคุณฯ กล่าว "ใครมีเหรียญติดตัวเทวดาจะตามรักษาจะได้ร่ำรวยไวไว " ก่อนออกให้บูชาได้ท่านเจ้าคุณฯ ได้ปลุกเสกเดี่ยวตลอดไตรมาส ท่านตั้งชื่อก่อนพระออกว่า “ ไตรมาสรวยไวไว ” คำข้าวคำใหนอร่อย ท่านเจ้าคุณฯ คายออกมาผสมผงเก่าที่หลวงพ่อปานวัดบางนมโคมอบให้อุดที่เหรียญหล่อ ครั้นผสมผงเสร็จท่านเจ้าคุณฯ บอกผงนี้มหาลาภแรง ลาภจะได้เองได้แบบบังเอิญ เหรียญนี้ดีนอกดีใน หลวงปู่ให้ออกจำหน่ายหลังน้ำลดเพื่อให้ลูกศิษย์นำไปกู้วิกฤติในช่วงเศรษฐกิจน้ำท่วมใครโดนน้ำท่วมเสียหายไม่นานจะกลับมาร่ำรวยสมบูรณ์กว่าเดิม ใครบูชาติดตัวไว้รวยไวสมชื่อแน่ เหรียญหล่อรุ่นแรกสุดยอดชนวนมวลสารสารพัดนับไม่ถ้วน หลวงปู่ปลุกเสกตั้งแต่เป็นชนวนจนหล่อสำเร็จปลุกเสกอีกกว่าไตรมาสนาน ๓ เดือนกว่า หลวงปู่เสงี่ยมว่า “ ปลุกเสกตอนน้ำหลากมาแรง เงินก็จะไหลมาเทมาเข้าหาผู้ที่มีไว้บูชาเช่นกัน บังเกิดความร่มเย็นเป็นสุข บริบูรณ์ สมบูรณ์พูนผล ไม่อดไม่จน ร่ำรวยทุกคนนะ
    เนื้อทองระฆังแช่น้ำมนต์ สร้าง 399 เหรียญ

เนื้อทองระฆังแช่น้ำมนต์
    ปิดรายการ
    ธ.ไทยพาณิชย์ วีรวัฒน์ ดุลยทรัพย์ เลขที่ 994-203-1056 ออมทรัพย์<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      77.2 KB
      เปิดดู:
      361
      ขนาดไฟล์:
      73.7 KB
      เปิดดู:
      341
      ขนาดไฟล์:
      75.9 KB
      เปิดดู:
      311
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2012
  12. wee3250

ยังมีรายการอื่นๆอีก จองกันเข้ามาได้ครับ[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

13. wee3250

เหรียญหล่อโบราณ รุ่นแรก เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์

รุ่น ไตรมาสรวยไวไว พระเดชพระคุณท่านเจ้าคุณ พระสุวรรณศีลาจารย์ (เสงี่ยม ) วัดสุวรรณเจดีย์ พระนครศรีอยุธยา

วัดสร้างเอง ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ออกแบบคุมงานเอง ออกมาสวย มีมิติ โบราณ เข้มขลัง ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม บอก " หล่อโบราณต้องแบบนี้ ขลังตั้งแต่ยังไม่เสก ตรงตามตำราครูบาอาจารย์ "

วัตถุประสงค์ เพื่อการบูรณะปฏิสังขรณ์วัดสุวรรณเจดีน์วัดเก่าแก่สมัยรัชการที่ ๓ ขณะนี้น้ำท่วม

เหรียญหล่อโบราณ รุ่นแรก หลวงพ่อจั่น วัดบางมอญองค์ครูท่านเจ้าคุณเสงี่ยม ในนิมิตรได้มอบยันต์พระเจ้า ๑๖ พระองค์ให้ ยันต์นี้มีอิทธิคุณวิเศษครอบจักรวาลมากมายเหนือคณานับเมตตามหานิยมคุ้มครองป้องกันอันตรายได้ทั้งปวง เพิ่มยศมีบรรดาศักดิ์เจริญก้าวหน้า ใครทำไม่ดีสะท้อนกลับ คงกระพันชาตรีเป็นเลิศ ท่านเจ้าคุณฯเชิญยันต์พระเจ้า ๑๖ พระองค์ลงหลังเหรียญหล่อ รุ่นแรก อัญเชิญบารมีพระพุทธเจ้าทั้ง ๑๖ พระองค์ลงมาทำให้ทุกเหรียญ หลวงตาชัด วัดบ้านปูน มาเสกที่โบสถ์บอกนี่วัตถุมงคลมองไม่เห็นเลยรัสมีสีทองหนาทึบมาก สัมผัสได้ว่า เด่นทางมหาลาภ ขนาดเทวดานางฟ้าทนไม่ได้บังเกิดฝนตกวันพุทธาภิเษกใหญ่ครั้งสุดท้ายพิธีจันทร์เพ็ญ ท่านเจ้าคุณฯ กล่าว "ใครมีเหรียญติดตัวเทวดาจะตามรักษาจะได้ร่ำรวยไวไว " ก่อนออกให้บูชาได้ท่านเจ้าคุณฯ ได้ปลุกเสกเดี่ยวตลอดไตรมาส ท่านตั้งชื่อก่อนพระออกว่า “ ไตรมาสรวยไวไว ” คำข้าวคำใหนอร่อย ท่านเจ้าคุณฯ คายออกมาผสมผงเก่าที่หลวงพ่อปานวัดบางนมโคมอบให้อุดที่เหรียญหล่อ ครั้นผสมผงเสร็จท่านเจ้าคุณฯ บอกผงนี้มหาลาภแรง ลาภจะได้เองได้แบบบังเอิญ เหรียญนี้ดีนอกดีใน หลวงปู่ให้ออกจำหน่ายหลังน้ำลดเพื่อให้ลูกศิษย์นำไปกู้วิกฤติในช่วงเศรษฐกิจน้ำท่วมใครโดนน้ำท่วมเสียหายไม่นานจะกลับมาร่ำรวยสมบูรณ์กว่าเดิม ใครบูชาติดตัวไว้รวยไวสมชื่อแน่ เหรียญหล่อรุ่นแรกสุดยอดชนวนมวลสารสารพัดนับไม่ถ้วน หลวงปู่ปลุกเสกตั้งแต่เป็นชนวนจนหล่อสำเร็จปลุกเสกอีกกว่าไตรมาสนาน ๓ เดือนกว่า หลวงปู่เสงี่ยมว่า “ ปลุกเสกตอนน้ำหลากมาแรง เงินก็จะไหลมาเทมาเข้าหาผู้ที่มีไว้บูชาเช่นกัน บังเกิดความร่มเย็นเป็นสุข บริบูรณ์ สมบูรณ์พูนผล ไม่อดไม่จน ร่ำรวยทุกคนนะ

เหรียญหล่อโบราณ รุ่นแรก เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ เนื้อสัมฤทธิ์ขัดเงา หมายเลข 274 จัดสร้าง 299 เหรียญ

ปิดรายการ (ค่าส่ง50)
    ธ.ไทยพาณิชย์ วีรวัฒน์ ดุลยทรัพย์ เลขที่ 994-203-1056 ออมทรัพย์<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      57.9 KB
      เปิดดู:
      285
      ขนาดไฟล์:
      55.5 KB
      เปิดดู:
      264
      ขนาดไฟล์:
      58 KB
      เปิดดู:
      283
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2012
  14. wee3250

เหรียญเจริญพร หลวงปู่ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ เนื้อทองขาวผิวเงิน หมายเลข 72

สร้าง 199 เหรียญ
    ปิดรายการ

ขนาดไฟล์:
      72.2 KB
      เปิดดู:
      205
      ขนาดไฟล์:
      71.2 KB
      เปิดดู:
      295
      ขนาดไฟล์:
      68.9 KB
      เปิดดู:
      278
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2012
  15. wee3250

เหรียญเจริญพร รุ่นแรก หลวงปู่ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ รุ่นนี้ฉันเอายันต์ตรีนิสิงเหเป็นครูเพราะวิชานี้สืบจากหลวงปู่ศุข วัดปากคลองฯองค์ครูตกทอดลงมา ยันต ์นี้เป็นยันต์สุดวิเศษมีอิทธิคุณครอบจักรวาลสุดแท้จะอธิฐาน การออกแบบเหรียญนั้นหลวงปู่บอกว่า เอาแบบครึ่งองค์เพราะตอนสร้างเหรียญหล่อนั้นได้สร้างเต็มองค์ไปแล้ว ปีนี้เป็นปีงูใหญ่ จึงได้อัญเชิญพญานาคราชทั้ง ๒ มาช่วยให้ร่มเย็นเป็นสุข เมตตามหานิยมคุ้มครองป้องกันอันตราย

หลวงพ่อเปล่ง เจ้าอาวาสวัดท่า ร่วมปลุกเสกหลังเสร็จพิธีท่านบอกว่า “สุดยอดมากๆหลวงปู่ท่านลงทุกพุทธคุณอานุภาพเหมือนแก้วจินดามณีสารพัดนึก”

หลวงตาชัด วัดบ้านปูน เห็นเหรียญเจริญพรหลวงปู่เสงี่ยมท่านบอกเหมือนครั้งที่แล้วมองไม่เห็นเหรียญรัสมีสีทองหนาทึบมากครั้งที่แล้วอย่างไร ครั้งนี้ก็อย่างนั้น สัมผัสได้ว่า เด่นทางมหาลาภครั้งนี้มีกำแพงแก้วด้วย

เหรียญเจริญพร รุ่นแรก หลวงปู่เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ อยุธยา ทองฝาบาตร + ทองแดงเก่า
    ของดีมีประสบการณ์ 8 นัด ยิงไม่ออก!!!!

เนื้อทองระฆัง สร้าง 999 เหรียญ
    เนื้อทองแดงเก่า สร้าง 1,999 เหรียญ

[FONT=′ms sans-serif′]โทร.084-2995545[/FONT]
    [FONT=′ms sans-serif′]ธ.ไทยพาณิชย์ วีรวัฒน์ ดุลยทรัพย์ เลขที่ 994-203-1056 ออมทรัพย์[/FONT]

ขนาดไฟล์:
      76.8 KB
      เปิดดู:
      278
      ขนาดไฟล์:
      64.1 KB
      เปิดดู:
      260
      ขนาดไฟล์:
      68.7 KB
      เปิดดู:
      211
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2013
  16. wee3250

เหรียญเจริญพร หลวงปู่ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ เนื้อทองขาวผิวเงิน หมายเลข 70

เหรียญเจริญพร หลวงปู่ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ เนื้อทองขาวผิวเงิน หมายเลข 70 พร้อมเลี่ยมรักษาผิว+กล่องเดิม

ปลุกเสกถึง ๒ วาระ เข้มขลังพิธีใหญ่

วันที่ ๑๒ เมษายน ๒๕๕๕ ปลุกเสก วาระที่ ๑ เวลา ๑๕:0๙
    วันที่ ๒๔ เมษายน ๒๕๕๕ ปลุกเสก วาระที่ ๒ เวลา ๑๕:0๙
    สร้าง 199 เหรียญ

ปิดรายการ

ขนาดไฟล์:
      70.6 KB
      เปิดดู:
      254
      ขนาดไฟล์:
      71 KB
      เปิดดู:
      193
      ขนาดไฟล์:
      69.9 KB
      เปิดดู:
      290
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤศจิกายน 2012
  17. wee3250

เหรียญกฐิน 55 เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ เนื้อเงิน 274
    เหรียญสวยมากครับ

ปิดรายการ
    [FONT=′ms sans-serif′]โทร.084-2995545[/FONT]
    [FONT=′ms sans-serif′]ธ.ไทยพาณิชย์ วีรวัฒน์ ดุลยทรัพย์ เลขที่ 994-203-1056 ออมทรัพย์[/FONT]

ขนาดไฟล์:
      44.5 KB
      เปิดดู:
      184
      ขนาดไฟล์:
      59.2 KB
      เปิดดู:
      282
      ขนาดไฟล์:
      56.1 KB
      เปิดดู:
      234
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤศจิกายน 2012
  18. wee3250

ครั้งแรกของกรุงเก่า ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม สร้างเบี้ยแก้ คหบดีเศรษฐีใหญ่ ด้วยท่านเจ้าคุณมีครูอาจารย์ที่ท่านได้สืบพระเวทย์ไว้หลายองค์ วิชาทำเบี้ยแก้ ก็เป็นหนึ่งในวิชาที่ได้ร่ำเรียน ครั้งกาลหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ เคยสร้างเบี้ยแก้ที่ทำขึ้นมาเป็นพิเศษของคหบดี เมืองอ่างทองในสมัยนั้น ใครได้ไปร่ำรวย กันแก้ พลิกดวงกันมานักต่อนัก วิชาทำเบี้ยคหบดีนี้ยังเล่ากันอีกว่า สมัยก่อนหลวงพ่อวัดคหบดี ได้ร่ำเรียนวิชาทำเบี้ยแก้ร่วมกับหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว แต่ด้วยเบี้ยแก้วัดคหบดีส่วนใหญ่ตกอยู่ในมือคนใหญ่คนโตเลยไม่ค่อยมีออกมาให้เห็นกันแต่วิชานี้ก็ตกลงมาถึงอยุธยาจนสุดท้ายมาอยู่ที่วัดสุววรณเจดีย์ ครั้งนี้จึงได้จัดสร้างเบี้ยแก้ครั้งแรก! เจ้าคุณเสงี่ยมจัดสร้างตามตำราเพื่อให้เป็นเบี้ยแก้คหบดีเศรษฐี ของทุ่งมหาราช โดยเบี้ยต้องสมบูรณ์ ปรอท ชันโรง และฝังด้วยพระนาคปรกพระศักสิทธิ์ที่อยู่ท้ายวัด ท่านเจ้าคุณบอกว่า พระนาคปรกองค์นี้ศักสิทธิ์ใครมาบนมาขอเขาได้กันหมด อาตมาเลยขอท่านขึ้นมาอยู่บนเบี้ยของฉัน ใครเขาขออะไรก็จะสำเร็จ เบี้ยตัวนี้อยู่ที่ใด ปลอดภัย ปลอดโรค รับทรัพย์ ร่ำรวย เบี้ยแก้ จัดสร้าง 155 องค์

เบี้ยแก้คหบดีรุ่นแรก ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์
    หายากมากครับ

ปิดรายการ

ขนาดไฟล์:
      70.2 KB
      เปิดดู:
      317
      ขนาดไฟล์:
      74.4 KB
      เปิดดู:
      304
      ขนาดไฟล์:
      75 KB
      เปิดดู:
      318
      ขนาดไฟล์:
      49.3 KB
      เปิดดู:
      319
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2013
  19. wee3250

ล็อคเก็ตรุ่นสรงน้ำปี๕๓ หลวงปู่ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ จ.อยุธยา

ขนาดไฟล์:
      79.4 KB
      เปิดดู:
      283
      ขนาดไฟล์:
      79.1 KB
      เปิดดู:
      245
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2015
  20. wee3250

วันนี้จัดส่งของให้กับผู้มีพระคุณทุกท่านแล้วนะครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
    คุณ สานนท์ EJ 3896 3332 2 TH
    คุณ อดิศักดิ์ EJ 3896 3333 6 TH
    คุณ กฤษฎาภัฒน์ EJ 3896 3334 0 TH