""ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม"" เหรียญหล่อโบราณ,เบี้ยแก้คหบดี,ตะกรุดตรีนิสิงเห,ตะกรุดปัจเจกฯลฯ**

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย wee3250, 20 กันยายน 2012.

1. wee3250

wee3250 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ท่านใดสนใจวัตถุมงคลท่านเจ้าคุณเสงี่ยมนอกเหนือจากนี้สอบถามกันเข้ามาได้ครับมีอยู่หลายรุ่น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2016
  2. udball

udball สมาชิก

12 พฤษภาคม 2013
    เบี้ยแก้ ยังพอมีมั้ยครับ

3. wee3250

wee3250 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แจ้งไปทาง pm แล้วครับ

4. wee3250

......พระแท้ทองแท้......
    เมื่อวันเสาร์ที่ 4/4/2558 แอดมินเพจไปกราบ ครูอาจารย์ พระแท้ทองแท้ของจริง
    พระอริยเจ้า แห่งทุ้งมหาราช (หลวงปู่เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์)
    และหลวงปูเมตาจิต สนทนาเรื่องธรรม และ แนวทางการปฎิบัติ มีใจความในการสนทนาพอสังเขปดังนี้ครับ

แอดมิน:หลวงปู่ครับลูกทราบว่าครูอาจารย์หลวงปู่มีหลายรูปท่านเหล่านั้น เช่นหลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่,หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม หรือ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก
    ท่านมีคุณวิเศษอย่างไดบ้างครับ

หลวงปู่ : หล่วงพ่อมุ่ย ท่านเก่งเรื่องคาถาอาคมมาก ท่านสอนโดยวิธี ปากต่อปาก แล้วไห้นำมาฝึกปฎิบัติ
    หลวงพ่อกวยท่านก็เก่ง เป็นพระเงียบๆ ดีใน เก่งจริง ฉันถูกอัธยาศัยกับท่านมาก
    หลวงปู่ดู่ ท่านเป็นพระนักปฎิบัติ เรื่องการกรรมฐานนี้ไม่มีไครเทียบท่านได้ ดวงจิตท่านสว่างไสวมาก

แอดมิน : หลวงปู่ครับลูกสงสัยว่าสิ่งเร้นลับเรื่องนรกสวรรค์
    มีจริงไช่ไหมครับ

หลวงปู่: มีจริงสิ บาปมีจริง บุญมีจริง ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

แอดมิน : ลูกชอบศึกษาเรื่องการนั้งสมาธิ แต่พอนั้งซักพักจิตลูก มันก็ฟุ้งซ้านไม่ได้เรื่องได้ราวอะไรเลย ลูกต้องทำอย่างไรดีครับ

หลวงปู่ : เอาจิตเราไปไว้ที่ตรงหัวใจซิ ตรงหัวใจก็คือศูนย์กลางกายตรงไต้หน้าอกไง
    แล้วไห้บริกรรม พุทธโธเมนาโถ ธรรมโมเมนาโถ สังโฆเมนาโถ อย่าไห้จิตมันฟุ้งซ้าน เมื่อจิตมันนิ้ง
    มันก็จะเกิดสุข สุขเกิดจากจิต ทุกข์เกิดจากจิต
    เมื่อปฎิบัติไปเรื่อยๆ มันจะเห็นเอง แล้วแต่วาสนา
    ของแต่ละคน ขอไห้ทำจริง ย้อมเห็นจริง
    นรกก็เห็น สวรรค์ก็เห็นเอง

แอดมิน: ลูกทราบว่าตอนหนุมๆหลวงปู่เคยเดินธุดงค์

หลวงปู่ : ไช่ฉันเคยเดินธุดงค์ไปแถวพระพุทธบาต ไปด้วยกันสามรูป

แอดมิน: หลวงปู่เจอสิ่งเร้นลับ อย่างเช่นเรื่องพูตผีปีศาจหรือไม่ครับ

หลวงปู่ : ตอนอยู่ในป่ามันก็สงบเงียบดีนะ ส่วนเรืองพูตผีไม่เจอหรอก คนที่จะเจอคือพวกที่
    ปฎิบัติไม่จริง ทำเล่นๆเข้าก็มาแกล้งเอา ส่วนท่านไดที่ตังใจปฎิบัติจริงเข้าจะอนุโมธนาบุญด้วย เขาจะไม่มารบกวน
    คุยเรื่องการปฎิบัตินี่ถูกคอคุยกันได้นาน

แอดมิน : ลูกขออนุญาตถ่ายภาพหลวงปู่เพื่อเอาไว้เป็น ธรรมมานุสตินะครับ

หลวงปู่ : ได้ซิ

นี้เป็นแค่บางส่วนในการสนทนากับหลวงปูครับ
    หลวงปู่เป็นพระแท้ กลาบได้สนิดใจ และ เป็นพระอริยเจ้าขนานแท้เปี่ยมด้วยเมตาธรรมสูงส่งครับ ท้ายนี้ผมนำรูปถ่ายที่หลวงปู่อนุญาตมาลงเผยแพ่รเพื่อเป็นธรรมทานแด่ลูกศิษย์สาธุชนผู้เคารพรักหลวงปู่ทุ่กท่านครับ
    :หากสิงไดที่ลูกได้เขียนมานี้ไม่ถูกต้อง ตกหล่นผิดพลาดประการไดต่อองค์หลวงปู่
    ขอหลวงปู่เมตาลูก และ อำนวยอวยพรแด่ผู้อ่านพร้อมทั้งครอบครัวขอจงมีแต่ความสุขความเจริญด้วยเถิด สาธุ

ขอนุญาติ
    ศิษย์ ตามรอยครู มาเผยแพร่กิตติคุณครูบาอาจารย์

5. wee3250

6. TheVisionMind

TheVisionMind เป็นที่รู้จักกันดี

โปรดเมตตาแนะนำชิ้นเด็ดๆ หน่อยครับ

7. wee3250

ชอบรายการไหนบอกได้ครับ

8. TheVisionMind

TheVisionMind เป็นที่รู้จักกันดี

คำว่า "ปิดรายการ" ..
    โถ ในความคิดแรกของผม .. เข้าใจว่า รายการนี้ถูกปิดไปแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2016
  9. wee3250

บางครั้งก็ยังมีอยู่ครับเพียงแต่ยังไม่ได้เอาลง ขออภัยด้วยครับ:cool:

10. TheVisionMind

เดือนนี้ตังค์อาจจะไม่พอแล้วครับ .. เดี๋ยวเดือนหน้ามาถามใหม่น่าจะดีกว่า

อย่าเพิ่งขึ้นราคานะครับ ^^
    แต่ถ้าจะขึ้นราคาช่วยบอกด้วยครับ .. ผมจะได้ขอจองข้ามเดือนครับ ^^

11. wee3250

:cool::cool::cool::cool:

12. wee3250

ครั้งแรกของกรุงเก่า ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม สร้างเบี้ยแก้ คหบดีเศรษฐีใหญ่ ด้วยท่านเจ้าคุณมีครูอาจารย์ที่ท่านได้สืบพระเวทย์ไว้หลายองค์ วิชาทำเบี้ยแก้ ก็เป็นหนึ่งในวิชาที่ได้ร่ำเรียน ครั้งกาลหลวงพ่อคำ วัดโพธิ์ปล้ำ เคยสร้างเบี้ยแก้ที่ทำขึ้นมาเป็นพิเศษของคหบดี เมืองอ่างทองในสมัยนั้น ใครได้ไปร่ำรวย กันแก้ พลิกดวงกันมานักต่อนัก วิชาทำเบี้ยคหบดีนี้ยังเล่ากันอีกว่า สมัยก่อนหลวงพ่อวัดคหบดี ได้ร่ำเรียนวิชาทำเบี้ยแก้ร่วมกับหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว แต่ด้วยเบี้ยแก้วัดคหบดีส่วนใหญ่ตกอยู่ในมือคนใหญ่คนโตเลยไม่ค่อยมีออกมาให้ เห็นกันแต่วิชานี้ก็ตกลงมาถึงอยุธยาจนสุดท้ายมาอยู่ที่วัดสุววรณเจดีย์ ครั้งนี้จึงได้จัดสร้างเบี้ยแก้ครั้งแรก! เจ้าคุณเสงี่ยมจัดสร้างตามตำราเพื่อให้เป็นเบี้ยแก้คหบดีเศรษฐี ของทุ่งมหาราช โดยเบี้ยต้องสมบูรณ์ ปรอท ชันโรง และฝังด้วยพระนาคปรกพระศักสิทธิ์ที่อยู่ท้ายวัด ท่านเจ้าคุณบอกว่า พระนาคปรกองค์นี้ศักสิทธิ์ใครมาบนมาขอเขาได้กันหมด อาตมาเลยขอท่านขึ้นมาอยู่บนเบี้ยของฉัน ใครเขาขออะไรก็จะสำเร็จ เบี้ยตัวนี้อยู่ที่ใด ปลอดภัย ปลอดโรค รับทรัพย์ ร่ำรวย เบี้ยแก้ จัดสร้าง 155 องค์.........

เบี้ยแก้ หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ พระนครศรีอยุธยา รุ่นแรก

ปิดรายการ
    โทร.084-2995545
    ID LINE: Wee3250
    ธ.ไทยพาณิชย์ วีรวัฒน์ ดุลยทรัพย์ เลขที่ 994-203-1056 ออมทรัพย์

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2016
  13. wee3250

** เหรียญสมปรารถนา เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์จ.พระนครศรีอยุธยา
    ประวัติ พระอรหันต์ เจ้าคุณเสงี่ยม พระสุวรรณศีลาจารย์ วัดสุวรรณเจดีย์ พระนครศรีอยุธยา เจ้าคุณไวทย์บอกว่า องค์นี้ทองแท้ของจริง !
    พระสุวรรณศีลาจารย์ (หลวงปู่ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม ) พระเถราจารย์ทรงคุณวิเศษอัศจรรย์ พระอริยเจ้าสืบทอดวิชาสายตรงหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติอีกรูป กราบได้สนิทใจ พระผู้เมตตาแห่งทุ่งมหาราช กรุ่งเก่า
    พระอริยเจ้าทรงคุณวิเศษพลังจิตล้ำลึกเกินจะหยั่งถึง
    พระจริง พระแท้ เมืองเก่า หลวงปู่ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม พระสุวรรณศีลาจารย์ เป็นพระสหายกับหลวงพ่อสาย วัดท้องคุ้ง พระอาจารย์โทน วัดเชิงหวาย ร่ำเรียนวิชาร่วมกันมา ไม่เป็นสองรองใครในแผ่นดิน
    ว่ากันว่า ทั้ง 3 รูปลองวิชากันนั่งสมาธิทั้งวันทั้งคืน เสกใบไม้เป็นแตน เสกต้นหญ้าเป็นงู ถอดการทิพย์ ฯลฯ ต่างก็เอาชนะกันไม่ลง จนอาจารย์ปรารถว่า กินกันไม่ได้
    ยอดพระเกจิผู้เฒ่าเมืองกรุงเก่า เพชรแท้ ผู้ซ่อนกาย ปลีกวิเวก
    ไม่ขอยุ่งเกี่ยวกับทางโลก หลายคนมาขอท่านลงหนังสือ ท่านไม่ยอม เพียงเพราะชอบปฏิบัติธรรมตามคำสอนครูอาจารย์ ท่านบอกว่า ยิ่งคนมากยิ่งยุ่งมาก ปฏิปทา พระผู้เฒ่าเทพเจ้าทุ่งมหาราช ชาวบ้านศรัทธากันมาก
    หลวงปู่คุยกับนก !
    พระลูกวัดบอกว่า หลวงปู่แปลกไม่เหมือนใคร บางครั้งชอบคุยกับนก จู่ๆนกตัวที่ท่านคุยด้วยบินมาเกาะแขนเกาะมือหลวงปู่อย่างว่าง่าย เชื่องจนผิดวิสัย ทำให้พระเณรแปลกใจสงสัยกันว่าหลวงปู่คงมี เจโตฯ พอถามหลวงปู่ ท่านก็บอกว่า ไม่มีอะไรหรอก
    อีกครั้งหนึ่งที่สุนัขที่วัดตาย !ไปก่อนตายมันวิ่งมาหาหลวงปู่ หลวงปู่ก็ภาวนาอยู่สักครู่ สุนัขตัวนั้นก็ตาย หลวงปู่พูดเปรยๆว่า : ไปสวรรค์แล้วอย่าลืมตัวนะ เดี๋ยวกลับมาอีกข้าไม่ช่วยแล้วนะ :
    อริยบทหลังเจริญพระกรรมฐาน หลวงปู่ท่านชอบมากวาดลานวัด ใบไม้หลังวัด
    บริเวณหลังวัดหลวงปู่จัดไว้เพื่อให้พระสงฆ์ต่างแดนมาเข้าปริวาสกรรม เพื่อชำระล้างจิตใจให้บริสุทธิ์
    หลวงปู่ท่านเจ้าคุณ เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์
    พระโบราณเรือง อาคมขลังแห่ง “ ทุ่งมหาราช ’’ พระผู้เฒ่าสืบทอดวิชาจาก ครูอาจารย์หลายรูปสายตรงหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า หลวงพ่อเดิม วัดหนอง โพธิ์ หลวงพ่อโหน่ง วัดคลองมะดัน พระอุปัชฌาย์กิ่ม วัดกลาง หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม หลวงพ่อมุย วัดดอนไร่หลวงพ่อจวน วัดหนองสุ่ม หลวงพ่อลาภ วัดท้ายย่าน หลวงพ่อกล่อม วัดโพธิ์ประสิทธิ์ หลวงปู่วัน วัดกลางทุ่ง หลวงปู่จ่าย วัดรุ้ง หลวงตาแป้น วัดท่า เป็นต้น
    ปัจจุบัน พระสุวรรณศีลาจารย์ สิริอายุ 86 พรรษา 66 ดำรงตำแหน่งพระราชาคณะและเจ้าอาวาสวัดสุวรรณเจดีย์
    เหรียญสมปรารถนา เนื้อนวะโลหะหลังยันต์ ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์
    เนื่องด้วยดำริพระสุวรรณสีลาจารย์ (ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม ) เจ้าอาวาสวัดสุวรรณเจดีย์ จะทำการ บูรณปฏิสังขรณ์ศาลาการเปรียญและศาสนถานภาย ในวัด ซึ่งได้ชำรุดทรุดโทรมไปตามการณ์เวลา
    เพื่อจะให้พุทธศาสนิกชนได้ใช้ประโยชน์ในการประกอบพิธีกรรมทางพระพุทธสาสนา ซึ่งจำเป็นต้องใช้ปัจจัยในการบูรณะในครั้งนี้เป็นจำนวนมาก
    จึงโปรดประทานอนุญาตให้คณะกรรมการวัด
    จัดสร้างวัตถุมงคลเหรียญสมปรารถนา เพื่อหาเงินรายได้มาบูรณะศาลาการเปรียญและศาสนสถานภายในวัด ให้แล้วเสร็จดังเจตจำนงของพระเดชพระคุณท่านเจ้าคุณ

เหรียญสมปรารถนา ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ เนื้อเงินหลังยันต์ไม่ตัดปีก หมายเลข 225 พร้อมกล่องเดิม

ปิดรายการ
    ธ.ไทยพาณิชย์ วีรวัฒน์ ดุลยทรัพย์ เลขที่ 994-203-1056 ออมทรัพย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2017
  14. wee3250

ประสบการณ์ เบี้ยแก้ รุ่นแรก ผมนึกแล้วเชียวว่าเป็นปรอทดักมา เพราะผมลองสัมผัสดูแล้วมันวิ่งเข้าตัวได้ เรียกว่าปรอทเป็น คือปรอทมีชีวิต ถ้าใช้ปรอทวิทยาศาสตร์มาเสกมันจะวิ่งแบบแข็งๆเรียกเข้าตัวไม่ค่อยได้ สมัยนี้หายากมากครับเบี้ยสมบูรณ์แบบแบบนี้ วัตถุมงคลท่านเจ้าคุณเสงี่ยมนี่พลังแรงมากครับ ครบเครื่องจริงๆ แรงทุกอย่างเลย ผมว่าใครเอาไปใช้ยังไงต้องมีประสบการณ์ อีกหน่อยท่านต้องดังเอามากๆ ของท่านชุดนี้มีเงินคงหาไม่ได้ในอนาคต

เบี้ยแก้ คหบดีเศรษฐีใหญ่ เบี้ยแก้รุ่นสอง..ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม ตัวใหญ่ๆ

ปิดรายการ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2017
  15. wee3250

ท่านใดสนใจวัตถุมงคลท่านเจ้าคุณเสงี่ยมนอกเหนือจากนี้สอบถามกันเข้ามาได้ครับมีอยู่หลายรุ่น

16. wee3250

คุณเบญจพร ER 8443 3212 5 TH
    ขอบพระคุณมากครับผม

17. เมลดา2560

เมลดา2560 สมาชิก

ประสบการณ์ เบี้ยแก้ รุ่นแรก ผมนึกแล้วเชียวว่าเป็นปรอทดักมา เพราะผมลองสัมผัสดูแล้วมันวิ่งเข้าตัวได้ เรียกว่าปรอทเป็น คือปรอทมีชีวิต ถ้าใช้ปรอทวิทยาศาสตร์มาเสกมันจะวิ่งแบบแข็งๆเรียกเข้าตัวไม่ค่อยได้ สมัยนี้หายากมากครับเบี้ยสมบูรณ์แบบแบบนี้ วัตถุมงคลท่านเจ้าคุณเสงี่ยมนี่พลังแรงมากครับ ครบเครื่องจริงๆ แรงทุกอย่างเลย ผมว่าใครเอาไปใช้ยังไงต้องมีประสบการณ์ อีกหน่อยท่านต้องดังเอามากๆ ของท่านชุดนี้มีเงินคงหาไม่ได้ในอนาคต

เบี้ยแก้ คหบดีเศรษฐีใหญ่ เบี้ยแก้รุ่นสอง..ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม ตัวใหญ่ๆ

บูชา 1,500.- (จัดส่ง50)

จองคะ

18. wee3250

ขอเรียนเชิญครับ

19. Cosh

Cosh เป็นที่รู้จักกันดี

พี่คร้าบเบี้ยแก้รุ่นแรกหลวงปู่ท่านเจ้าคุณเสงี่ยมพี่ยังมีให้บูชาอยู่ไหมคร้าบ...ขอบพระคุณคร้าบ^^

20. wee3250

ตอนนี้ฟมดแล้วครับผม