ท่านใดมีพระธาตุหลวงพ่อฤาษีดำบ้าง

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย Phuttapume, 30 เมษายน 2009.

1. Phuttapume

Phuttapume เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2009
    ท่านใดพอมีพระธาตุหลวงพ่อฤาษีลิงดำบ้างขอแบ่งมาบูชาสักองค์เถอะครับ 864/2 ม.10 ต.นครสวรค์ตก อ.เมืองฯ จ.นครสวรรค์ 60000
    0801193275 ณรงค์ณัฐ พึ่งสุธา

2. Palungjid

Palungjid Active Member

25 กุมภาพันธ์ 2009
    หลวงพ่อท่านอยู่ในโลงแก้ว ไม่ได้ฌาปณกิจศพนะ คิดว่าไม่น่าจะมีพระธาตุนะครับ นอกจาก ชานหมากของหลวงพ่อ ที่กลายเป็นพระธาตุสีแดงนะครับ หายากครับ เจ้าของน่าจะหวงครับ ไม่น่าจะให้กันง่ายนัก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2009
  3. เมตตาวิหารี

เมตตาวิหารี เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2008
    อธิฐานจิต ขอหลวงปู่สิครับ ถ้าท่านมีบุญญาธิการ มีวาสนาต่อหลวงปู่ท่าน ก้อคงจะมีผู้อนุเคราะห์ท่านเองล่ะครับ เพราะผมก้อเคยได้รับเมตตามาแล้วครับ

ขอให้สมปรารถนาครับ

เมตตาวิหารี

4. ธ.เธียรไท

ธ.เธียรไท เป็นที่รู้จักกันดี

5. iamnunna

iamnunna เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    สวัสดีค่ะ มีแค่องค์เดียวค่ะ เป็นพระธาตุชานหมากหลวงพ่อฤาษี ถ้าบูชาแล้วเพิ่มจะประกาศบนเว็บพลังจิตให้นะค่ะ

6. iamnunna

iamnunna เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    สวัสดีค่ะ มีแค่องค์เดียวค่ะ เป็นพระธาตุชานหมากหลวงพ่อฤาษี ถ้าบูชาแล้วเพิ่มจะประกาศบนเว็บพลังจิตให้นะค่ะ

7. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    เรียกว่าพระธาตุชานหมากหลวงพ่อฤาษีลิงดำค่ะ มีสัณฐานทั้งเป็นสีแดง และสัณฐานสีขาวใสนะค่ะ

8. บ่วง สื่อ หยู่ อี่

บ่วง สื่อ หยู่ อี่ สมาชิกใหม่

7 พฤศจิกายน 2008
    ลองติดต่อกับชมรมรักษ์พระธาตุเเห่งประเทศไทยดูสิครับเห็นว่ามีสมาชิกไปกราบหลวงพ่อท่านพอกลับบ้านหรือยังไงก็พบกับพระธาตุเข้าหน่ะครับผมไม่ค่อยเเน่ใจเเต่ท่านเสด็จมา100กว่าองค์เห็นจะได้ครับ

9. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    อนุโมทนาครับ ผมก็อยากได้อะไรเกี่ยวกับหลวงพ่อท่านมาบูชาซักอย่างในชีวิตนี้ ขอให้มีวันนั้นละกัน /\

10. บ่วง สื่อ หยู่ อี่

บ่วง สื่อ หยู่ อี่ สมาชิกใหม่

7 พฤศจิกายน 2008
    ลองอาราทนาตั้งใจอธิฐานถึงท่านดูส่งครับด้วยใจที่ตั้งมั่นไม่ใช่อยากได้พระธาตุเพื่อมาโอ้อวดเเต่ด้วยใจบริสุทธ์จริง คาถาอันเชิญพระธาตุให้เสด็จมา
    "อิติปิโส วิเสเสอิ อิเสเสพุทธะ นาเมอิ อิเมนา พุทธะตังโสอิ อิโสตัง พุทธะปิติอิ"
    หากได้ทำการสัการะอยู่อาจิณก็อาจทำให้พระธาตุเสด็จมาอยู่ด้วยได้

ปูผ้าขาวบนพานไว้หน้าหิ้งเเล้วอาราทนาเมื่อท่านมาเเล้วให้สวดบูชาท่านทุกวันนะครับเรียกว่าการอมิสบูชาเเต่พุทธองค์พระองค์ทรงอยากให้ชาวเราปฎิบัติบูชามากกว่าถ้ามีเวลาก็ไปนั่งกรรมฐานอะไรประมาณนี้อ่ะครับเเต่ถ้าบูชาด้วยใจจริงยังไงพระธาตุของหลวงพ่อต้องเสด็จมาหาพวกพี่ๆๆเเน่นอน อนุโมทนาสาธุ นำมออนีถ่อฮุอ นำมอกวนซืออิมผ่อสัก นำมอไต่ซีจีผ่อสัก

11. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ขอบคุณครับพี่ บ่วง สื่อ หยู่ อี่ ผมจดไว้เเล้ว ไว้จะท่องทุกวันครับ ผมศรัทธาในตัวของหลวงพ่อฤาษีลิงดํามากๆครับ

12. มหนฺตยศฺ

มหนฺตยศฺ เป็นที่รู้จักกันดี

Sawasdee krub
    I trust in ''Luang Por Rusi Ling Dum''so much
    and I want to practice in ''Ma No Ma Yit Ti''
    anybody know pls tell me.

thanks.
    Anumotana Satu
    [i am Thai]
    kakooii69@gmail.com <<[recard here]

13. ชัยโยๆ

ชัยโยๆ เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2008
    try this link

link 1
    link 2

good luck

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2009