ท่านใดมียารักษาโรคมะเร็งบ้างไหมครับ

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย momแข็งแรง, 26 กุมภาพันธ์ 2010.

1. momแข็งแรง

momแข็งแรง เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2010
    ยาเทวดาบอก หรือยาของพระอาจารย์ที่หาซื้อหรือไปขอความเมตตาได้บ้างไหมครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับ

2. yaring

yaring เป็นที่รู้จักกันดี

ลองศึกษาการรักษาโรคโดยไม่ใช้ยาของหมอแกนดูครับ
    รักษาได้ทุกโรค ศึกษาดูในเวบนะครับ
    มีเบอร์โทรหมอเพื่อปรึกษาอยู่ในเวบด้วย

Morgan Gaiyasit

3. ninjabadboy

ninjabadboy เป็นที่รู้จักกันดี

พ่อผมเป็นจน หมอสั่งกลับบ้านอะครับ สภาพแย่มากๆ ไม่ถ่าย กินไมได้
    มากินยาต้มอะครับ หม้อละร้อยกว่าบาท หายอ่าครับ ในหม้อจะมีพวก ใบ้ไม้ กิ่งไม้ และพวกกำมะถัน หายอะครับ ตอนนี้ ขี่จยย.หรือรถยนต์ได้แล้วอ่าครับ
    เคยลองมาหมดแล้วอ่าครับหม้อละหลายๆพัน
    ของพระอะไรไม่รู้ผมก็จำไม่ได้ ถ้าสนใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2013
  4. อรมณีจันทร์

อรมณีจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008
    รักษากับ หมอปรกติดีที่สุดคะ

การใช้สมุนไพร และ อาหารเสริม ( เหมาะกับการป้องกันโรคมะเร็งมากกว่าการรักษา)

ถ้าให้่พูดตรงๆ คือ ผ่าตัด ดีที่สุด

5. ^บัวหลวง^

^บัวหลวง^ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ายังงัยก็ลองรักษากับหมอแผนปัจจุบันก่อนนะคะ แต่สำหรับแพทย์ทางเลือกก็มีพวกสูตรยาสมุนไพรแก้โรคมะเร็ง

สูตรยาสมุนไพรแก้โรคมะเร็ง(สูตรของพ่อพระอาจารย์ พิเศษ อริยะวิเสโล)

หญ้าแพรก 1 กำมือ
    ขมิ้นชัน 1 กำมือ
    น้ำปูนใส 5 ถ้วยชา

โขลกหญ้าแพรกกับขมิ้นชันให้ละเอียด ใส่น้ำปูนใส กรองด้วยผ้าขาวบาง เอาน้ำมาดื่ม ก่อนอาหารเช้า 15-30 นาที วันละ1 ครั้งๆละ1 ถ้วยชา ที่เหลือเก็บไว้ดื่มครั้งต่อไป(ใส่ตู้เย็นไว้)
    ดื่ม3วัน เว้น7วัน 3 รอบ=9 ถ้วย

*ก่อนดื่ม จุดธูป5ดอก อธิฐาน
    ขอบารมีพระพุทธเจ้า ช่วยรักษาโรคให้หาย
    ขอพรจากหลวงปู่หมอชีวกโกมารทัตให้ตัวยานี้ออกฤทธิ์รักษาโรคให้หาย
    ขอพรจากท่านแม่ศรีให้ช่วยรักษาโรคให้หาย
    **ให้งดของหวานและกะปิ ควรสวดมนต์ไหว้พระและรักษาศีล5 เป็นประจำ
    **ถ้าไม่เป็นโรคอะไรให้ดื่มยา3วันหยุด 6 เดือน ปีละ2ครั้ง ค่ะ

6. momแข็งแรง

http://palungjit.org/threads/%E0%B9%84%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%A2%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%97%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%8B%E0%B8%B8%E0%B8%87%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A9%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B9%87%E0%B8%87-%E0%B8%88%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B9%84%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B8%84%E0%B8%B0.1292/ ผมอ่านเจอในlinkนี้ในเว็ปจากgoogleมาอ่ะครับไม่ทราบว่าจะยังworkอยู่ไหมครับ ผมสนใจที่คุณปาริสัชชาแนะนำไว้มากเลยครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยชี้แนะมากๆครับ

7. benyapa

benyapa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

8. momแข็งแรง

สูตรยาของคุณหมอแกนก็น่าสนใจมากเลยครับ ผมเคยดูในyoutubeมาครับ ไม่ทราบว่ามีผู้ป่วยโรคมะเร็งที่ดื่มแล้วหายมากไหมครับ ปกติคุณหมอแกนใจดีมากครับจะมาช่วยผู้ป่วยที่ศูนย์อาหารbigcชั้น1(ราม)พรุ่งนี้(2โมงครึ่ง)วันสุดท้ายก่อนเดินทางไปดูแลผู้ป่วยที่อื่นครับถ้าคุณหมอแกนเมตตาทำน้ำผักและผลไม้ปั่นขายก็จะช่วยผู้ป่วยได้มากมายเลยครับผมเป็นคนหนึ่งที่รอความกรุณาให้คุณหมอทำขายอยู่ครับ

9. ^บัวหลวง^

^บัวหลวง^ เป็นที่รู้จักกันดี

ยาแก้โรคมะเร็ง (จากหนังสือตำรายาสมุนไพร ของหลวงพ่อศุข วัดมะขามเฒ่า)

ยาแก้โรคมะเร็ง

ขนานที่1 ท่านให้เอา หัวยาข้าวเย็นเหนือ1 หัวยาข้าวเย็นใต้1 กำมะถันเหลือง1 ตัวยาทั้ง3 อย่างนี้เอาหนักอย่างละ4บาทเท่ากัน กะลามะพร้าวแก่(ผ่าเป็น4ส่วน เอา3 ส่วน) ตัวยาทั้ง4 อย่างนี้ นำมาใส่หม้อดินต้มกับน้ำพอสมควร ใช้น้ำยารับประทานต่างน้ำชา จนน้ำยาจืด มีสรรพคุณแก้โรคมะเร็งได้ผลดีอย่างชะงัดนักแล เคยใช้รักษาหายมามากแล้ว

ขนานที่2 ท่านให้เอา กระดูกงูเห่า1 หัวยาข้าวเย็นเหนือ1 หัวยาข้าวเย็นที่ใต้1 ทิ้งถ่อน1 แก่นมะเกลือ1 มะเดื่อปล้อง1 ตัวยาทั้ง6 อย่างนี้เอาอย่างละเท่าๆกันนำมาใส่หม้อดินต้มกับน้ำพอสมควร ใช้น้ำยารับประทานครั้งละ1 ถ้วยชา ก่อนอาหารวันละ3เวลา มีสรรพคุณแก้โรคมะเร็งทุกอย่าง เป็นยาตัดรากโรคมะเร็งให้หายขาด เคยใช้รักษาหายมามากแล้ว ได้ผลดีอย่างชะงัดนักแล

ขนานที่3 ท่านให้เอาใบต้นหนอนตายอยากหนัก1 บาท เปลือกต้นกุ่ม หนัก1 บาท ,หัวยาข้าวเย็นเหนือ หนัก 1 บาท,หัวยาข้าวเย็นใต้ หนัก1บาท ,ดินประสิวหนัก2 สลึง ,สารส้มหนัก1บาท,กำมะถันหนัก1 บาท ตัวยาทั้ง7 อย่างนี้ นำมาใส่หม้อดินต้มกับน้ำพอสมควร ใช้น้ำยารับประทานครั้งละ1ถ้วยชา เวลาเช้า-เย็น วันละ3 เวลา ประมาณ30วัน มีสรรพคุณแก้โรคมะเร็งในกระดูก ได้ผลดีอย่างชะงัดนักแล

ขนานที่4 ท่านให้เอา ต้นพลูแก่ๆ(พลูกินกับหมาก)1 ,ใบพลูแก่ๆ 1, ดอกพลู1 รากพลู1 ตัวยาทั้ง4 อย่างนี้เอาอย่างละเท่าๆกัน นำมาล้างน้ำให้สะอาด ใส่หม้อดินต้มกับน้ำพอสมควร ใช้รับประทานเวลาเช้า-เย็น วันละ2ครั้ง มีสรรพคุณแก้โรคมะเร็งได้ผลดีอย่างชะงัดนักแล

ขนานที่5 ท่านให้เอา ลูกโพงกาสลัก(ลูกแก่ๆ)1 ,ลูกกระเบา(ลูกแก่ๆ เอาเมล็ดใน)1,ขมิ้นอ้อย1 ยางไม้ตะเคียน1 ตัวยาทั้ง4 อย่างนี้เอาอย่างละเท่าๆกันนำมาตากแดดให้แห้ง บดเป็นผง หุงด้วยน้ำมันงา บนเตาแกลบ(ใช้แกลบเป็นเชื้อเพลิง) ใช้รักษาแผลโรคมะเร็งผิวหนังภายนอก ทรือใช้ทารักษาแผลเชื้อราทุกชนิด มีสรรพคุณชะงัดนักแล

ขนานที่6 ท่านให้เอารากต้นเตย 1 ,หัวจุกสับปะรด1,รากต้นมะเฟือง1,หัวยาข้าวเย็นเหนือ1, หัวยาข้าวเย็นใต้ 1,ข้าวเปลือกข้าวเจ้า1,ตัวยาทั้ง6 อย่างนี้เอาอย่างละเท่าๆกันนำมาใส่หม้อดินต้มกับน้ำพอสมควร ใช้น้ำยารับประทานครั้งละ1ถ้วยชา มีสรรพคุณแก้โรคมะเร็ง ซึ่งผู้ป่วยมีอาการท้องอืด รับประทานอาหารไม่ได้เป็นเวลานานแล้ว เมื่อรับประทานยานี้แล้วจะทำให้หายป่วย เคยใช้รักษาได้ผลดีมามากแล้ว

ขนานที่7 ท่านให้เอา หัวยาข้าวเย็นเหนือ1, หัวยาข้าวเย็นใต้ 1,กระดูกควายเผือก1 ,กำมะถันเหลือง1,ขันทองพยาบาท 1,หัวต้นหนอนตายอยาก1 ตัวยาทั้ง6 อย่างนี้เอาอย่างละ20 บาทเท่ากัน เง่าสับปะรดหนัก10 บาท,กระดูกม้าหนัก4 บาท,ต้นพริกขี้หนู1ต้น(เอาทั้งต้นตลอดถึงราก) ผิวไม้รวก(ขูดเอาเฉพาะผิว)3กำมือ ตัวยาทั้ง10 อย่างนี้ นำมาใส่หม้อดินต้มกับน้ำพอสมควร ใช้น้ำยารับประทานครั้งละ1ถ้วยชา เวลาหลังอาหารวันละ3เวลา มีสรรพคุณแก้โรคมะเร็ง แก้โรคแผลกลาย แก้โรคฝีทุกชนิด แก้โรคไอ แก้โรคเลือดออกจากหลอดลม รักษาแผลในหลอดลม แผลในลำไส้ ได้ผลอย่างชะงัดนักแล

ยาแก้โรคมะเร็งในมดลูก ท่านให้เอาหัวยาข้าวเย็นเหนือ1, หัวยาข้าวเย็นใต้ 1,ต้นหนอนตายอยาก1,รากนมแมว1,หัวพุทธรักษา(สีขาว)1 ตัวยาทั้ง5อย่างนี้เอาหนักอย่างละ4บาทเท่ากัน เกลือทะแล(เกลือใส่แกง)1 กำมือ นำมาใส่หม้อดินต้มกับน้ำพอสมควร ใช้น้ำยารับประทานครั้งละ 1 ถ้วยชา มีสรรพคุณแก้โรคมะเร็งในมดลูกได้ผลดีอย่างชะงัดนักแล

10. ดอนdon

ดอนdon เป็นที่รู้จักกันดี

ในเคเบิ้ลจะมีรายการที่มีพระรักษาโรคนะครับ รู้สึกจะอยู่ทางภาคกลาง
    แล้วก็อ.วิเชียร เปิดgoogelดูนะครับ
    ตำรายาหลวงปู่ศุข พ่อหมอชีวกโกมารภัจจ์
    ขอให้โชคดีนะครับ

11. bigboom007

bigboom007 เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนจะกินยาต้องรักษากาย ต้องรักษาใจควบคู่ไปด้วยน่ะคับ

12. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    การสวดมนต์ นั่งสมาธิ เเผ่เมตตาไปให้เจ้ากรรมนายเวรของเรา เเละเทวดาที่ปกป้องคุ้มครองเราก็ช่วยได้นะครับ จขกท ถ้าทําด้วยใจศรัทธา ไม่สงสัยจะทําให้ผลอานิสงส์ช่วยได้เยอะครับ ลองนําไปปฏิบัติดูนะครับ อนุโมทนาครับ

13. access

access เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    ไม่ทราบว่าเป็นมะเร็งส่วนไหนค่ะ แล้วอยู่ระยะที่เท่าไหร่ อาการเป็นยังไงบ้างค่ะ ยังไงน่าจะไปหาหมอแผนปัจจุบันก่อนนะค่ะ ดูคำวินิจฉัยของหมอแล้วรักษาไปตามที่หมอบอก คือเรื่องยานะค่ะ อีกอย่างทางครอบครัวก็มาดูเรื่องอาหารการกิน ส่วนใหญ่เซลมะเร็งจะเจริญเติมโตได้ดี กับพวกเนื้อสัตว์ แต่ถ้าจะระงับรึลดการเจริญเติมโต รึการเพิ่มของเซลเหล่านี้ ต้องทานอาหารพวก พืชผัก(ฟักทอง พริกสี มะเขือเทศ เป็นต้น )ผลไม้มีสี (สตอบอรี่ บรูเบอรี่ พวกที่ลงท้ายรี่ๆ) และ อาหารที่มีรสเผ็ดร้อน นมวัวควรหลีกเลี่ยงดื่มนมจากถั่วเหลืองแทน และโปรตีน จากปลา แต่ไม่ทานเยอะนะค่ะ
    ยังไงลองหาดูตามเน็ตนะค่ะ รึอาจจะ ทานอาหารเสริมไปพร้อมๆ กับการทำดรีทร็อก ไปด้วย พวกขับสารพิษอะไรแบบนี้นะค่ะ จากนั้นก็ทำใจ ฝึกสมาธี สวดมนต์ ทำบุญ แผ่เมตตา ให้เจ้ากรรมนายเวรนะค่ะ ทำจิตใจให้ดี โรคนี้สุขภาพทางใจต้องหนักแน่น และต้องทำใจให้สดชื่นนะค่ะ ถือว่า ใช้พลังจิตช่วยด้วยนะค่ะ

14. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE borderColor=white cellSpacing=0 cellPadding=3 width="100%" border=2><TBODY><TR><TD><TABLE cellSpacing=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD>โรคมะเร็งและวิธีแก้วิบากกรรม
    <!-- Main -->[SIZE=-1]“มาดูซิว่าคนที่เป็นมะเร็งนั้นทำอะไรมา และต้องแก้วิบากกรรมนั้นได้อย่างไร จริงๆ แล้ว เราไม่สามารถแก้วิบากกรรมได้ แต่เราสามารถไถ่กรรมได้”

สำหรับการแก้วิบากกรรม หรือการไถ่กรรมของแต่ละคนนั้น จะไม่เหมือนกันทุกอย่าง เช่น อาหารที่ใส่บาตร (อันนี้ต้องดูเป็นรายๆ ไป) เพราะเราไม่รู้ว่าใครทำอะไรมา แต่วิธีแก้ในบางส่วนจะเหมือนกัน ดังนั้นในหนังสือนี้ผู้เขียนจะนำมาเขียนในส่วนรวม ซึ่งทุกคนสามารถนำไปใช้ได้ และก็ได้ผลเหมือนกัน ถึงแม้จะไม่เต็มร้อยก็ตาม

ก่อนที่จะเขียนถึงเรื่องราวต่างๆ นั้น ท่านรู้ไหมว่า มะเร็งนั้นหน้าตาเป็นอย่างไร เออ จริงด้วย หลายคนอาจจะอุทานอย่างนี้ เพราะอยากรู่เหมือนกันใช่ไหมล่ะ ผู้เขียนจะเล่าให้ฟังก่อนนะว่า มะเร็งนั้นมันมีตัวตนนะ
    พระคุณเจ้าหลวงพ่อจรัญท่านเรียกว่า โรคหนอนกิน และท่านรู้ไหมว่ามะเร็งนั้นเป็นตัวหนอนจริงๆ แต่ตัวมันเหมือนบุ้ง ใครไม่รู้จักบุ้งบ้างล่ะ แต่ขนของตัวมะเร็งนี้มันแหลมคมเหมือนเข็ม เวลาที่จับออกมานะ มันทิ่มมือเราเจ็บเหมือนกัน

ผู้เขียนเคยรักษาคนเป็นโรคมะเร็ง แล้วใช้จิตจับออกมา มันมาดิ้นอยู่ในมือเรา แต่มองไม่เห็นด้วยตาเนื้อนะ ใครอยากเห็นต้องทำสมาธิ พอเอาออกมาแล้วต้องห่อกระดาษไปทิ้ง จริงๆ แล้วต้องไปทิ้งที่สะดือทะเลนะ
    แหมพอพูดถึงสะดือทะเล และให้ท่านไปหาหนังสืออิทธิฤทธิ์พระนารายณ์ จตุคามรามเทพอ่านดูนะ รับรองสนุกและที่แน่ๆ คือเขียนมาจากเรื่องจริง และก็มีประวัติการอวตารมาเกิดของท่านท้าวจตุคามรามเทพว่ามาจากเทพองค์ใด พร้อมข้อพิสูจน์อีกด้วย

เอ้า มาเข้าเรื่องมะเร็งต่อนะ พอหยิบออกมาแล้ว ต้องเขียนยันต์กักไว้ไม่ให้แพร่กระจาย บางคนนะเขียนจากภาพถ่ายได้ เอาเถอะแล้วจะเล่าให้ฟัง อ่านต่อไปเถอะ ทีนี้มาดูตัวอย่างของคนที่เป็นมะเร็งกัน
    - เรื่องนายวสันต์เป็นมะเร็งลำไล้ (Blog ขอข้ามไปก่อน)
    - เรื่องของนายตำรวจ (Blog ขอข้ามไปก่อน)
    - เรื่องโรคหนอนกินของนายสายธาร (Blog ขอข้ามไปก่อน)
    - เรื่องนิดเป็นมะเร็งที่เต้านม (Blog ขอข้ามไปก่อน)
    - เรื่องมะเร็งที่อัณฑะ (Blog ขอข้ามไปก่อน)
    - เรื่องมะเร็งปากมดลูก (Blog ขอข้ามไปก่อน)

<CENTER>[​IMG]</CENTER>

วิธีทำบุญไถ่กรรม
    ท่านต้องเริ่มต้นทำในวันเกิด วันพระ หรือวันอะไร หรือจะใช้วันครูก็ได้เหมือนกัน แล้วให้ท่านปฏิบัติดังนี้

- ก่อนที่จะขออโหสิกรรมนั้น ให้จุดธูป 16 ดอก บอกเทวดาทั้งหมดมาเป็นพยาน (จะสวดบทชุมนุมเทวดาก็ดี)
    - จุดธูป 4 ดอก บอกเจ้ากรรมนายเวรมารับบุญ (ถ้าจะให้ดีต้องจุดธูปตามกำลังบุญที่เกิดมา ซึ่งอันนี้ต้องมี วัน เดือน ปีเกิด ถ้าใครไม่รู้วัน เดือน ปีเกิด ต้องใช้ชื่อ นามสกุล ที่อยู่ ใครอยากรู้ให้ส่งคูปองถามได้)จากนั้นให้ท่านเริ่มทำดังนี้

1. ใส่บาตร 9 องค์ (ใส่วันเดียวกัน) กับข้าวนั้นจะใส่อะไรก็ได้ ใส่บาตร 5 องค์ 5 ครั้ง ในวันตามดวง แต่ถ้าเป็นกับข้าวที่เจ้ากรรมนายเวรต้องการจะดีมาก เพราะเป็นการส่งตรง (ตัดคูปองถามไปได้)

2. สวดอิติปิโส (มีท้ายเล่มนี้) การสวดนั้น สวดไปทั้งหมด 3 ห้อง แล้วย้อนกลับมาสวดในห้องพระพุทธคุณ ที่มี 56 ตัว มากกว่าอายุ 1 จบ

3. สวดชินบัญชร และยอดพระกัณฑ์ 19 วัน

4. ท่านต้องนั่งสมาธิอย่างน้อย 15 นาที ท่านต้องเดินจงกรมอย่างน้อย 15 นาที

5. ท่านต้องทำมหาสังฆทาน ซึ่งมีดังนี้
    - สังฆทานชุดใหญ่ 1 ชุดใหญ่ ในถังสังฆทานนั้นต้องมีร่วมยา ร่ม ไฟฉาย และรองเท้า ส่วนอย่างอื่นจะมีอะไรอีกก็ตามใจท่าน
    - เครื่องบวชพระ 1 ชุด ต้องครบ และผ้าไตรนั้น ต้องเป็นผ้าที่ใส่แล้วเย็น เครื่องบวชพระก็มีบาตร (ของในบาตรต้องใส่ให้ครบ มิฉะนั้นเวลาบวชแล้วพระอุปัชฌาย์ไม่บวชให้) ตาลปัตร ผ้าไตร
    - พระพุทธรูป 1 องค์ 5 นิ้ว 9 นิ้ว (ปางประทานพร ปางสมาธิ ปางอะไรตามดวง) ปิดทองแท้จะดีมาก พระจะใช้กี่นิ้วนั้นแล้วแต่ท่าน

6. ส่งของแทนตัวดังนี้
    - ข้าวสารหนักเท่าตัว
    - ผลไม้ ดอกไม้ สีตามดวง (ถามไปได้)

บางคนอาจจะทำแค่สังฆทานธรรมดาก็ได้ แต่จะสู้ทำมหาสังฆทานไม่ได้ ถ้าพอซื้อของทำมหาสังฆทานได้จะดี ตอนที่ท่านส่งมหาสังฆทาน หรือทำบุญอย่างอื่นนั้น ท่านต้องถวายของคนเดียว ห้ามใครช่วยถวาย เพราะเจ้ากรรมนายเวรจะได้บุญเต็มๆ คือได้เงินเต็มที่ (บุญคือเงิน)

ก่อนจะไปทำบุญทุกอย่าง ต้องบอกกับเจ้ากรรมนายเวรก่อน เพื่อให้ไปรับบุญ และจะส่งบุญนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวร ท่านอย่าเพิ่งต่อรองนะ เพราะแทนที่ท่านจะหาย แต่ท่านกลับจะแย่ลงกว่าเดิมอีก

ต่อไปนี้จะเป็นวิธีการส่งบุญ ให้ทำบ่อยๆ การเบิกบุญรักษาโรคภัยไข้เจ็บ การเบิกบุญแก้ไขโรคโดยเจาะจงให้เฉพาะจุดนั้นมีตอนท้ายเล่มนี้ ให้ท่านอ่านไปแล้วจะเจอทุกโรค โดยเฉพาะพวกที่มีอาชีพเป็นหมอ พยาบาล ทั้งแผนปัจจุบัน และแผนโบราณ แต่ตอนนี้มาดู

วิธีส่งบุญเกี่ยวกับโรคมะเร็ง
    การรักษาโรคภัยไข้เจ็บที่เกิดจากตัวเรา สืบเนื่องจากนายเวรผู้เคียดแค้นชิงชังกระทำทั้งสิ้น พระพุทธเจ้าท่านตรัสว่า ผู้ฆ่าสัตว์ย่อมอายุสั้น ผู้เบียดเบียนสัตว์ย่อมสุขภาพไม่ดี ดังนั้นการรักษาต้องส่งบุญไปให้แก่เจ้ากรรมนายเวรที่ทำให้เกิดอาการเจ็บป่วยนั้นๆ แล้ะให้เทวดาผู้รักษาตัวเรา ในขณะเดียวกันให้อธิษฐานว่า

“หมอยาใด ยาใด ที่สามารถรักษาอาการนี้ให้หายขาดได้ ขอให้เทวดาจงนำหมอนั้นมารักษาเรา เจ้ากรรมนายเวรได้รับบุญของเราแล้ว จงอโหสิกรรมให้เราด้วย ถ้าเราหายเราจะทำบุญให้แก่ท่านยิ่งๆ ขึ้นไป"

วิธีการให้บุญแก่เจ้ากรรมนายเวร ควรทำดังนี้เป็นตัวอย่าง เช่น คนป่วยที่เป็นมะเร็งตรงจุดไหน เมื่อส่งบุญให้คิดว่า “บุญนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวร ที่ก่อให้เกิดการเจ็บป่วยตรง ....... พวกเชื้อโรคมะเร็งเมื่อได้รับบุญแล้ว ขอให้เจ้ามีชีวิตที่ดีขึ้น มีภพภูมิที่สูงขึ้น จงหลุดจากภาวะชีวิตชั้นต่ำเดี๋ยวนี้ เมื่อเราหายแล้ว เราจะทำบุญให้แก่พวกเจ้า ส่งชีวิตของพวกเจ้าให้สูงขึ้นเรื่อยๆ พวกเจ้าจงเลิกจองเวรจองกรรมในเราเสียที ตั้งแต่นี้เราจะตั้งตนอยู่ในศีลในธรรม เลิกการเบียดเบียนเข่นฆ่าชีวิตสัตว์อื่น ขอส่งบุญที่เกิดจากการรักษาศีลแก่เจ้าด้วย” และอย่าลืมว่าถ้าจะส่งบุญเก่านั้น จะต้องอธิษฐานดังนี้ก่อน

“ข้าขออำนาจของพระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า และพระสงฆ์ จงดลบันดาลบุญที่ข้าพเจ้าเคยทำไว้ให้ถึงแก่นายเวร และเชื้อโรคที่ก่อกวนอยู่ใน ....... จงเป็นสุขจากบุญที่ข้าพเจ้าให้นี้ แล้วออกจากร่างกายของข้าพเจ้าไปเถิด” ให้ระบุส่วนของร่างกายที่กำลังเกิดการเจ็บป่วย หรือมีเชื้อโรคก่อกวนอยู่ เช่น ป่วยเป็นมะเร็งตรงไหน ก็อธิษฐานเอาอย่างที่เขียนบอกไว้ข้างต้น ให้เทวดานำหมอมาให้เจ้ากรรมนายเวรปล่อย ฯลฯ

ขอย้ำว่า การเบิกบุญจากสวรรค์ ให้ท่านอธิษฐานจิตบ่อยๆ ทำได้ตลอดเวลาที่ท่านนึกขึ้นได้โดยอธิษฐานจิตดังข้างบนนี้

สำหรับบางคนที่ไม่ได้ทำกรรมในชาตินี้ ท่านผู้อ่านก็ต้องรู้กรรมในอดีตชาติ โดยการนั่งสมาธิ ถ้าใครไม่สามารถทำได้ ให้ตัดคูปองถามมาได้

ส่วนอาหารที่ต้องใส่บาตรให้เจ้ากรรมนายเวรนั้น ต้องดูเป็นคนๆ ไป ใครอยากรู้ให้ตัดคูปองถามไปได้เช่นกัน ให้แปรสภาพบุญเป็นตัวเรา ส่งไปให้เจ้ากรรมนายเวรฆ่า เพราะบางทีเขาต้องการชีวิตเรา

“ข้าขออำนาของพระพุทธเจ้า พระธรรม และพระสงฆ์ จงดลบันดาลบุญกุศลทั้งหลายที่ข้าพเจ้าเคยทำไว้ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน จงเนรมิตเป็นตัวของข้าพเจ้าให้เจ้ากรรมนายเวรที่จะมาถึงตัวข้าพเจ้า ให้เขาได้แก้แค้นร่างกาย ที่เกิดจากบุญที่ข้าพเจ้า ส่งไปให้เถิด” หลวงพ่อท่านบอกว่า บุญที่เราโอนให้จะเนรมิตเป็นตัวเราไปให้เจ้ากรรมนายเวรฆ่า

ในกรณีที่เจ้ากรรมนายเวรไม่ยอม คือถ้าเขาจะล้างแค้นเราอย่างเดียว เขาก็จะได้ฆ่าบุญที่เป็นตัวปลอมเราไป ใครเจอเหตุการณ์ไม่ดีในชีวิต ก็ลองเอาไปปฏิบัติพิสูจน์ดู มันทำไม่ได้ยากอะไร เงินก็ไม่เสีย

ที่เล่ามานี้เปรียบเสมือนผู้เขียนเอาผลไม้มาให้ท่านผู้อ่านลองกินดู ถ้าท่านไม่ชิมดู แล้วจะรู้ไหมว่ารสชาติเป็นอย่างไร หวานหรือไม่ ถ้าท่านลองกินผลไม้ที่ผู้เขียนยื่นให้นี้ แล้วพบว่ามันเป็นผลไม้วิเศษที่สามารถชุบชีวิตท่านให้ได้มีชีวิตที่ดีขึ้น ก็อย่าลืมเอาผลไม้ตามฤดูการไปให้ผู้เขียนกินบ้างนะ

หมายเหตุ
    สาเหตุการเป็นมะเร็งนั้น มาจากหลายสาเหตุ ต้องมาดูวิบากกรรมแต่ละคน หรือจะส่งคูปองมาก็ได้ ยินดีช่วยทุกท่าน

เอกสารอ้างอิง : โหรอโยธยา. คู่มือแก้วิบากกรรม. บริษัทยอดมาลา จำกัด : ชลบุรี [/SIZE]<!-- End main-->
    <TABLE width="100%" border=0><TBODY><TR><TD width="50%">[SIZE=-1]Create Date : 10 พฤศจิกายน 2551 [/SIZE]</TD></TR><TR><TD width="50%">[SIZE=-1]Last Update : 10 พฤศจิกายน 2551 17:01:59 น.[/SIZE]</TD><TD></TD><TD> </TD><TD>
    <TABLE cellSpacing=0 border=0><TBODY><TR><TD>[SIZE=-1][SIZE=-1]1 comment [/SIZE][/SIZE]</TD></TR></TBODY></TABLE>​
    </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE borderColor=white cellSpacing=0 cellPadding=3 width="100%" border=2><TBODY><TR><TD><TABLE cellSpacing=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD>กรรมที่ทำให้เป็นโรคมะเร็ง และวิธีแก้กรรม
    <!-- Main -->[SIZE=-1]โรคร้ายที่ใครๆ ก็ไม่อยากจะเป็นทั้งนั้น ทำไมจะต้องมาเป็นโรคร้ายนี้ด้วย แล้วจะทำตัวอย่างไรดีจึงจะมีความสุข ทั้งๆ ที่ต้องอยู่กับโรคนี้ไปจนหมดลมหายใจ
    คนหลายร้อยล้านคนที่มีอยู่บนโลก มีอะไรคล้ายๆ กันอยู่ เพียงแต่ถูกวัฒนธรรมประเพณีขวางกันความเชื่อเอาไว้ การที่ได้เกิดโรคภัยไข้เจ็บกับใครซักคนหนึ่ง ย่อมจะมีภูมิหลังของการกระทำเป็นตัวกำหนด โรคมะเร็งนี้เกี่ยวกับเนื้อร้ายหรือเชื้อร้ายที่มีในกระแสเลือด ทางการแพทย์เขาว่าอย่างนั้น กลับมาอีกด้านเรื่องความเชื่อกฎแก่งกรรม โรคนี้เกิดจากการที่ได้เบียดเบียนฆ่าสัตว์ตัดชีวิตเอาไว้เป็นจำนวนมาก ผลกรรมจึงย้อนรอยกลับมาส่งผลให้เกิดโรคภัยไข้เจ็บเรื้อรังรักษาไม่หาย เกิดจากกรรมเก่าและกรรมใหม่ที่ได้เคยสร้างเอาไว้

ประการที่ 1
    ได้เคยฆ่าสัตว์ตัดชีวิตเอาไว้ ทั้งในชาติอดีต และในปัจจุบัน หรือได้ทำธุรกิจที่เกี่ยวกับการทำลายชีวิตทั้งสัตว์เล็ก สัตว์ใหญ่ เช่นโรงฆ่าสัตว์ ผลิตยาฆ่าแมลง เป็นต้น จึงได้ส่งผลให้เกิดโรคร้ายกับร่างกายที่รักษาไม่ได้เป็นกรรมหนัก

ประการที่ 2
    เป็นผู้ที่มีจิตใจเหี้ยมโหดมาตั้งแต่ในอดีตชาติ เคยสั่งฆ่าคนและทำร้ายคนให้บาดเจ็บถึงกับปางตาย หรือพิกลพิการ

ประการที่ 3 ได้เคยทำแท้งเอาไว้หลายครั้งหลายครา

ประการที่ 4 ได้เคยเบียดเบียนเงินทองจากคนมากมายบนความทุกข์ของคนอื่นทั้งในอดีตชาติและในชาติปัจจุบัน

<CENTER>[​IMG]</CENTER>

วิธีแก้กรรม

ประการที่ 1 ทำบุญใหญ่ถวายภัตตาหารและถวายสังฆทาน อุทิศกุศลผลบุญให้แก่เจ้ากรรมนายเวรและบวชชีพราหมณ์ 1 เดือน เพื่อส่งกุศลผลบุญขอให้เจ้ากรรมนายเวรอโหสิกรรมให้

ประการที่ 2 ให้สร้างพระถวายให้แก่เจ้ากรรมนายเวร

ประการที่ 3
    ให้เจริญภาวนาและนั่งกรรมฐาน สร้างกุศลผลบุญและระลึกถึงกรรมทั้งหลายที่ได้สร้างไว้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย สำนึกในบาปกรรมนั้น และขอให้อโหสิกรรมและยุติการจองเวรซึ่งกันและกัน

ประการที่ 4 ทำบุญกับพระที่อาพาธ หรือผู้ที่กำลังป่วยตามสถานโรงพยาบาล หรือบริจาคทรัพย์ซื้อยาเครื่องเวชภัณฑ์ถวายวัด หรือให้กับโรงพยาบาล

เอกสารอ้างอิง : วันเพ็ญ อยู่เย็น. แก้กรรม ทำให้รวย, (พิมพ์ครั้งที่ 5) : บริษัทสำนักพิมพ์ ไอยรา จำกัด : นนทบุรี, 2551. [/SIZE]<!-- End main--></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

15. Jera

Jera เป็นที่รู้จักกันดี

ไปเข้ากรรมฐานวัดป่ามะม่วงสิ เจ้ากรรมนายเวรจะได้อโหสิกรรมให้

16. สตธศร

สตธศร Namo Amithapho

12 พฤศจิกายน 2009
    ยาใจค่ะ ~~

17. ไฟสว่าง

ไฟสว่าง เป็นที่รู้จักกันดี

ใบมะรุม กินได้ทั้งนำมาตัม และ ใบอบแห้ง มีขายตามร้านสมุนไพร ทั่วไป หรือมองแถว ตามหมู่บ้านต่าง ๆ ยิ่งทางเหนือมีเยอะ ได้ผลดีชงัด ทางการแพทย์ทั้งไทยและต่างประเทศก็ยกให้ ใบมะรุม เป็นสมุนไพรมหัสจรรย์ ลองดูนะคะ

18. รพินทร์ไพรวัลย์

รพินทร์ไพรวัลย์ เป็นที่รู้จักกันดี

นี่หละครับ สำคัญที่สุด ต้องทำให้เค้ามีกำลังใจสู้ต่อไม่ท้อ
    บุญรักษาครับ

19. ขันธ์

ขันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ปรับเปลี่ยนวิถีชีวิตให้เข้าสู่สมดุลให้มากที่สุด 4 ประการ

การ(กิน หายใจ) การนอน( พักกาย) และ การขับถ่าย( หายใจออก เหงื่อ ปัสสาวะ อุจจาระ) และ การควบคุมจิตใจ (ทำสมาธิ ลดกระบวนการคิด)

1 กินเป็นเวลาให้มากที่สุด 2 เวลา คือ เช้ากับ เพล งดเนื้อสัตว์ใหญ่ ให้ทานเนื้อปลา ผัก ผลไม้ หายใจเข้าให้ละเอียด ( ทำสมาธิให้เป็น)

2 เลิกทำงาน ลดการงานที่ไปยุ่งกับภายนอกลง แล้วอยู่บ้าน นอนพักผ่อนกลางวัน แล้วก็นอนกลางคืนให้หลับสนิท นอนหัวค่ำ ตื่นแต่เช้า สูดอากาศยามเช้า

3 ขับถ่ายให้เป็นเวลา ตอนเช้า ออกกำลังกายเบาๆ ตอนเช้า ตอนเย็นให้พักผ่อนให้สอดคล้องกับวิถีดวงตะวัน

4 ทำจิตว่างให้เป็น หัดฝึกสมาธิ ลดความกังวลทิ้งไป ควบคุมอาการ เกร็ง ทางกล้ามเนื้อ สัมผัสต่างๆ

ทำวิถีชีวิตให้กลับคืนสู่สมดุล ธรรมชาติ ส่วนยาอย่างอื่น ก็ทานไปตามปกติ

20. Everton12

Everton12 เป็นที่รู้จักกันดี

ลองไปที่วัดคำหยาด ที่จังหวัดอ่างทองดูครับ หลวงพ่อท่านใช้สมุนไพรรักษาโรคมะเร็งครับ ผมเคยได้ยินมาว่าหลายท่านไปมาแล้วหายอ่ะครับ แต่ต้องพาผู้ป่วยไปเองน๊ะขอรับ ขอให้คนป่วยหายไว ๆ น๊ะครับ บุญรักษาครับผม