ท่านใด เรียน หรืออาศัยที่ประเทศโรมาเนีย ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ในห้อง 'ทวีป ยุโรป' ตั้งกระทู้โดย Igiko_L, 31 พฤษภาคม 2014.

1. Igiko_L

Igiko_L เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    :VO รบกวน ท่านใด ที่กำลังศึกษา หรือเคยศึกษา ที่ประเทศโรมาเนีย
    เมือง Iasi คือ หนู สนใจอยากจะไปศึกษาต่อ ระดับปริญญาตรี คณะแพทย์6ปี
    หนูอยากทราบ รายละเอียดปลีกย่อย (เพื่อใช้ในการตัดสินใจคะ)

1.ค่าครองชีพ ที่ประเทศนี้ เป็นอย่างไรบ้างคะ?
    ผู้แนะนำบอกว่า ค่าเรียนและ ค่าใช้จ่าย ที่ถูกกว่า เมื่อเปรียบเทียบกับการศึกษาในสหภาพยุโรปหลายๆประเทศถึง 70 %
    หนูต้องถาม พี่ๆในเวป ก่อนดีกว่า ว่าจะจริงหรือเปล่าค่ะ ที่บอกค่าครองชีพที่นี่ไม่แพง เพราะต้องเรียนตั้ง6ปี?
    2.สภาพ การเป็นอยู่ ของเมืองIasi เป็นอย่างไรบ้างคะ มหา'ลัย ของประเทศนี้ เป็นอย่างไรบ้างคะ???
    3.การโอนเงิน สำหรับ คนที่ไปเรียน สามารถทำได้อย่างไรบ้างคะ??
    ถ้าต้องการไปเปิดบัญชี ธนาคารที่นั้น สามารถ ถือเงินไปได้เลย ไหมคะ
    ต้องแลกเงินไป หรือ ไปแลกที่นั้น อย่างไหนจะประหยัดกว่า คะ
    :z84.ท่านใด จะแนะนำ สายการบิน ที่ ราคาถูก ก็จะดี มากเลยนะคะ

ถ้าท่านผู้รู้ มีอะไร จะแนะนำ ก็ช่วย แนะนำด้วยนะคะ chearr
    หนูสารภาพเลย ว่าไม่รู้อะไร(นอก ตำราเรียน) ขอคำแนะนำ ด้วยค่ะ

:z4 กราบขอบพระคุณ มากคะ ที่ช่วยเข้ามาแนะนำ
    อิจิโกะ :z6