ท่าน Mojito ให้เลข ใครเคยรับอานิสงค์เชิญครับเชิญ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ทองเนื้อ9, 8 กันยายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ทองเนื้อ9

ทองเนื้อ9 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2012
    ผมมาคิดๆดูแต่ไม่นานนะครับ ว่าจะทำอะไรได้บ้างเพื่อทดแทนบุญคุณท่านMojito ที่เคยมีน้ำใจให้เลขใครต่อใครถูกมาก็มาก แล้วมาวันนี้ท่านอยู่ในสภาวะการณ์สิ่งรายล้อมไม่ดีนักวุ่นวายน่าเบื่อหน่าย(ในความคิดส่วนตัวของผมนะครับไม่เกี่ยวกับใคร) ผมว่าตอนนี้กำลังใจเท่านั้นสำคัญที่สุดสำคัญสำหรับมนุษย์ทุกผู้ทุกนาม สำคัญพอที่จะให้ชีวิตงอกงามและเจริญตามวิถีการดำเนินชีวิตต่อไป ไม่ควรเสียหายในการกระทำของผู้ใฝ่ต่ำ

ใคร...ที่เคยได้รับอานิสงค์จากท่าน คิดว่ากำลังใจจากใจจริงท่านมีให้ท่านMo ได้
    เชิญครับเชิญ

แต่ถ้าใครไม่ได้มาให้กำลังใจจากใจจริง ไม่ต้องมาแจมมม นะครับผมไม่ได้เชิญ มาทางไหนไปเลยไปทางนั้นครับ

คนดีมีน้ำใจควรได้รับกำลังใจที่บริสุทธิ์เท่านั้นครับ
    "ใครมาให้กำลังท่านMojito ด้วยใจจริงขอให้ถูกหวยมีโชคตลอดไปครับ":cool: :cool: :cool:

ขออนุญาตท่านMojito และต้องขออภัยด้วยที่ผมทำแบบนี้เพราะผมอยากทำ อยากให้กำลังใจ คนที่ได้รับอานิสงค์จากท่านไป รักและศรัทธาท่านจากใจจริงยังมีอีกเยอะ ถือเป็นบุญคุณก็บุญคุณน่ะครับ ทำอะไรได้บ้างก็อยากทำ
    ผมขออยู่เคียงข้างท่านMoนะครับ ถ้ามีคนอื่นๆมาแสดงกำลังใจให้ท่านอีก ผมจะใช้คำว่าพวกเราจะอยู่เคียงข้างท่านตลอดไปครับ

ขอให้ท่านMojito มีความสุขนะครับ

2. ทองเนื้อ9

อ้างอิง Mojito544 :
    ไม่ถูกก็คือไม่ถูกครับ ไม่มีคำว่าใกล้หรือเฉียด
    ถ้าหากมีตัวเลขงวดต่อไปหลุดออกไปแล้วบอกว่าเป็นผมแล้วละก็

ขอบอกไว้ก่อนเลยไม่ใช่ผมครับ
    ผมเคยสอนอะไรนี้ให้กับคนๆหนึ่งแต่วันนี้เขาคิดจะแข่งเพราะอยากดังมั้งครับ
    ทางใครทางมันตามสบายนะครับ
    ผมไม่ต้องการ ผมไม่เคยคิดออกมาถ้าเขาไม่เริ่มออกมาเคลื่อนไหวครับ
    ไม่ได้มาถามหาใครดีใครเด่น ไม่ได้มาถามหาใครต่ำใครสูง
    มาหาหาตัวเองเท่านั้น ไปละครับ<!-- google_ad_section_end -->

ผมได้อ่านความคิดเห็นนี้แล้ว ได้เข้าใจเพิ่มขึ้นอีกแล้วครับนอกจากเมตตาให้เลขแล้วยังให้ความรู้สอนคนอีกหรอครับ อืมมมมม [​IMG]

คนชิงดีชิงเด่นในสังคมนี้เป็นเรื่องธรรมดาแต่ใครโดนกลับตัวก็ต้อง....บ้างน่ะครับ จัดไปดีแล้วครับท่านMojitoอย่าให้เสีย คนอื่นๆที่มีใจเป็นธรรมไม่หวังแต่ผลประโยชน์จากคนอื่นแต่อย่างเดียว จะได้รู้ๆกันบ้างว่ามีแบบนี้ด้วย แย่มากๆ ครับ
    อย่าหวังแต่เลข จิตใจเป็นเรื่องสำคัญกว่าครับผมว่าในส่วนตัวผมนะครับไม่เกี่ยวกับใคร

3. ทองเนื้อ9

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ตาทิพย์2 [​IMG]
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mojito544 [​IMG]
    ขออธิบายเรื่องกระทู้นิดนึงนะครับ ผมเป็นคนลบเองครับก่อนหน้าที่หวยจะออก ที่โพสหวยเพราะอยากบอกบุคคลนั้นว่า ผมไม่ได้หูหนวกตาบอด และผมยังไม่ตาย อย่าได้คิดเอาความรู้ผมไปใช้โดยไม่ได้รับอนุญาติ เพราะไม่งั้น ไม่เจริญครับ เพราะผมได้แช่งเอาไว้เพราะเป็นวิชาผมครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    เจริญพรคุณโยม mojito544 อาตมาเเวะมาให้กำลังใจคุณโยมโมจิโต้ ใครจะว่าอะไรก็ อโหสิกรรมให้เขาไปเถิด อย่างน้อยที่สุดพระอาจารย์อาทิพย์2 ก็ยังชื่นชมคุณโยม ตอนถูกทุกคนก็ชื่นชมยินดี เเต่เวลาพลาด(ด้วยเหตุปัจจัยอะไรก็เเล้วเเต่ ควรจะหันมาให้กำลังใจกันจะดีกว่า ที่สำคัญศิษย์คนใดที่คิดล้างครู ย่อมไม่เจริญ (อย่าโกรธอาจารย์น่ะที่พูดคำนี้ ออกไป) ไม่มีใคร ที่ไม่อยากให้เลขตัวเอง ที่ให้ไปฟรีๆ ไม่ถูก..เเต่ความเเน่นอน คือความไม่เเน่นอน ..<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    นมัสการครับพระอาจารย์ เห็นด้วยกับท่านพระอาจารย์ตาทิพย์ครับ ศิษย์คนใดที่คิดล้างครู ย่อมไม่เจริญ นำความรู้ไปใช้โดยไม่บอกกล่าว ไม่ขออนุญาตแถมคิดแข่งขัน ไม่ต้องแช่งก็ไม่เจริญอยู่แล้วครับ ทำอะไรก็ได้อย่างนั้น ติดขัดล่มจมไม่รุ่งเรืองไม่เจริญหรอกครับ อย่างน้อยๆก็จิตใจของเขาคนนั้นก็แย่อยู่แล้วล่ะครับ ไม่ต้องแช่ง ไม่ต้องแช่งให้ใจขุ่นมัวเลยครับท่าน

ท่านMojito ทำใจให้สงบปล่อยพวกเขาไป ใครทำสิ่งใดย่อมได้สิ่งนั้น มีคนศรัทธาท่านอีกมากใครไม่ศรัทธาก็ช่างมันเต๊อะครับ

4. ทองเนื้อ9

ให้เซียนอย่างผมเดา เดานะครับศิษย์ผู้หญิงหรือเปล่าครับ
    ขอภัยนะครับผมเขียนอย่างที่ใจคิดน่ะครับ

5. ทองเนื้อ9

"ยามท่านให้คนรัก ยามท่านจะหยุดพักคนรุมประณาม สัจจธรรมหรือสั....ทำกันแน่หนอ"

ให้แล้วท่านMo มีความสุขก็ให้ ถ้าให้แล้วใจเป็นทุกข์ผมว่าอย่าให้เลย ให้กับคนที่ควรให้เป็นสุข ให้กับคนที่ไม่ควรให้ใจก็มาทุกข์อีก ไว้ท่านอยากให้ให้แล้วสบายใจผมเชื่อท่านให้เอง
    แต่จะบอกนะครับว่าเลขท่านดังมันก็ไม่มา ชื่อท่านโดนจับตามองอยู่แล้ว เทคโนโลยีก้าวไกลเจ้ามือมีแต่รวยกับรวยครับ

เป็นกำลังใจให้ท่านMo ครับ<!-- google_ad_section_end -->

6. ทองเนื้อ9

ผมให้กำลังใจท่านMojito เพราะผมอยากทำ ผมเชื่อทำดีแล้วตรงไปตรงมาไม่ต้องกลัวเสียหน้า ไม่ต้องกลัวหน้าไหนจะมาว่า ผมรู้สึกว่าอะไรพอตอบแทนได้ช่วยท่านMo ได้บ้างผมอยากทำ ไม่เกี่ยวกับใครหรือใครจะเกี่ยว มาครับมา<!-- google_ad_section_end -->

7. นักขัต

นักขัต เป็นที่รู้จักกันดี

^^ เคยถูกเลขคุณโมจิโตะครับ 3 งวดติดเลย
    เป็นครั้งแรกในชีวิตเลยครับ

ช่วงที่คุณโมจิโตะหายไป ผมก็มีไปเล่นเวบหวยเพื่อนบ้านครับ
    มีทั้งคนให้ถูก คนให้ผิด คนให้ถูกมาหลายงวดแล้วมาผิด คนให้ผิดมาหลายงวดแล้วมาให้ถูกเป้ะๆแต่ไม่มีคนตามก็มี
    ก็ไม่เห็นจะมีใครว่าเลยครับ
    การจะตัดสินใจซื้อเลขอะไรมันขึ้นกะวิจารณญานของคนซื้อนะครับ
    พอเขาให้ไม่ถูกแล้วไปอาฆาตแค้นเขาผมว่าไม่ใช่เรื่องนะ คนคิดแบบนี้ควรพิจารณาตนเอง

ดีเสียอีกนะครับที่มีคนมาบอก ถึงแม้เลขไม่ถูกแต่สิ่งที่เราได้รับก็คือความมีน้ำใจที่อยากจะช่วยเหลือกัน

เป็นอีกหนึ่งกำลังใจครับ :cool: (สงสัยคุณโมโดนพระเสาร์ทับเรือนรึเปล่าฮะ)

**เพิ่มเติมครับ ถ้าตอนนั้นไม่ถูกเลขคุณโม ผมคงไม่มีเงินไปทำบุญไปกราบพระพุทธบาทที่เขาคิชฌกูฏนะครับ**

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2012
  8. ทองเนื้อ9

มาแล้วครับอีกเสียง ขอบคุณนะครับคุณนักขัต โอโห!ถูก 3 งวดเลยหรอ ฮาๆๆๆๆยังน้อยกว่าผม เกทับนิดนึง คุณนักขัตมาให้กำลังใจท่านMojito ได้โชคดีถูกหวยตลอดไปนะครับ
    คงโดนมารผจญครับมารผจญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2012
  9. Omidea

Omidea เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโมนะครับคุณทองขอร้องเถอะครับ อย่าซ้ำเติมเขาเลย
    แค่เขาคิดจะยอมบ้าง ก็ขอจงให้อภัยเถอะครับ ผมก็มาคนเดียวเหมือนคุณ
    ไม่ได้พาใครมาด้วย แต่สิ่งหนึ่งที่เราพามาเหมือนกันคือน้ำใจ
    ขอบคุณนะครับที่คุณมาเป็นกำลังใจแต่รู้สึกว่าผมจะเป็นประเด็นบ่อยเหลือเกินเหนื่อย เบื่อไหมครับ ลบเถอะครับ สิ่งที่ผ่านมาคือบททดสอบครับ
    ลบนะครับขอบคุณครับ โมจิโต้

10. Omidea

ผมโมนะครับคุณทองขอร้องเถอะครับ อย่าซ้ำเติมเขาเลย
    แค่เขาคิดจะยอมบ้าง ก็ขอจงให้อภัยเถอะครับ ผมก็มาคนเดียวเหมือนคุณ
    ไม่ได้พาใครมาด้วย แต่สิ่งหนึ่งที่เราพามาเหมือนกันคือน้ำใจ
    ขอบคุณนะครับที่คุณมาเป็นกำลังใจแต่รู้สึกว่าผมจะเป็นประเด็นบ่อยเหลือเกินเหนื่อย เบื่อไหมครับ ลบเถอะครับ สิ่งที่ผ่านมาคือบททดสอบครับ
    ลบนะครับขอบคุณครับ โมจิโต้

11. goodarz

goodarz เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นกำลังใจให้นะคะคุณโม และสวัสดีคุณทองเนื้อ9 เพราะที่ผ่านมาถึงจะถูกหรือไม่ ทุกอย่างมันขึ้นกับดวงของแต่ละบุคคล แต่ถ้าทุกๆคนมองดูจากภายในจิตที่คุณโมฯได้มอบให้ก็มาจากความหวังดีมีเมตตา นั่นคือสิ่งสำคัญที่สุด ใครคิดไม่ดีแปลเจตนาผิดก็อโหสิกรรมให้เขานะค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ เวลาและทุกอย่างจะเป็นเครื่องพิสูจน์เอง มอบแต่ความรักให้กันค่ะ โลกนี้จะได้น่าอยู่

12. สเก็ต

สเก็ต Active Member

มาให้กำลังใจท่านโมจิโต้เหมือนกันคะ ถูกผิดเป็นเรื่องธรรมดา ดีใจที่ท่านโมจิโต้ักลับมาอีกครั้ง :cool:

13. พี่กวาง

พี่กวาง สมาชิก

ขอเป็นกำลังใจให้ท่านโมจิโต้ค่ะ

14. Omidea

15. Omidea

16. ทองเนื้อ9

มาอีก1 เป็น 2 แล้วครับ

จริงครับอโหสิกรรมให้เขาครับ แต่เวลานี้และทุกอย่างนี้ผมมาร่วมพิสูจน์ด้วยไงครับ พิสูจน์ด้วยกันนะครับว่าความจริงใจที่บริสุทธิ์มีอยู่จริง ความรักที่มอบให้เพื่อนมนุษย์ย่อมบริสุทธิ์ สังคมนี้โลกนี้ก็น่าอยู่ ฮาฮาฮา ผมมาช่วยจัดระเบียบมั้งครับ ผมเหนื่อยบ้างไม่เป็นไรครับเผื่ออะไรจะดีขึ้นบ้าง พวกบ้าหวยจนลืมจิตใจผู้อื่นจะได้สำนึกได้บ้าง

ขอให้คุณgoodarz ถูกหวยโชคดีตลอดไปนะครับ

เลขที่ให้ของผมนะครับลับเฉพาะส่วนตัวผมครับ

17. ทองเนื้อ9

มีแล้ว 2 +อีก 1 เป็น 3 แล้วครับ

ขอให้คุณ
    สเก็ตถูกหวยโชคดีตลอดไปนะครับ

18. ทองเนื้อ9

มีแล้ว 3 +อีก 1 เป็น 4 แล้วครับ

ขอให้คุณ
    พี่เต่าถูกหวยโชคดีตลอดไปนะครับ

เลขที่ให้ของผมนะครับลับเฉพาะส่วนตัวผมครับ

19. tamtam2553

tamtam2553 Active Member

ผิดถูกเป็นเรื่องธรรมดาค่ะ คงไม่มีใครให้ถูกทุกงวดหรอกค่ะ อยู่ที่ดวงของแต่ละบุคคลมากกว่า

ปล.เคยถูกเลข 350 ค่ะ ดีใจมากค่ะ

20. ทองเนื้อ9

มีแล้ว 4 +อีก 1 เป็น 5 แล้วครับ

ยินดีด้วยนะครับ งวดนี้ 350 ผมก็ได้เยอะครับ งวดอื่นๆได้มาเป็นระยะๆ ครับจากแนวของท่าน
    ก็ขอให้คุณ
    พิชชาภรณ์
    ถูกหวยโชคดีตลอดไปนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้