ธรรมะจากพระนิพพาน

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย Me, myself, 12 มีนาคม 2010.

1. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

มาดัน มาดันครับ.....................

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.2 KB
      เปิดดู:
      718
  2. witsanutongngam

witsanutongngam Active Member

27 พฤศจิกายน 2008
    กราบองค์สมเด็จพระปฐม พระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอรหันต์เจ้าทุกพระองค์และท่านเจ้าของกระทู้และญาติธรรมทุกๆท่าน ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ<!-- google_ad_section_end --> ด้วยอำนาจของพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ได้โปรดนำทางสว่างไปจนถึงซึ่งพระนิพพานแด่ทุกๆท่านด้วยน่ะครับ สาธุ

3. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนานะคะ..ขอนำไปเผยแพร่ในเฟซบุ๊คบางส่วนนะคะ
    เหตุผลหลักคือ เอาไว้อ่านเองเวลาที่ติดขัด คิดว่า อนาคตน่าจะเป็นประโยชน์กับตัวเองมากๆ
    เหตุผลรองเอาไว้ให้เพื่อนๆที่สนใจธรรมได้อ่านค่ะ

4. ฟุ้ง

ฟุ้ง สมาชิก

สมาชิกใหม่คะ ขออาศัยเกาะกลุ่มไปด้วย ชอบคุณ me,myself และคุณฝนมากๆคะ
    ขอบคุณทุกธรรมทานที่ได้จากการไปกราบสมเด็จองค์ปฐมและพระศาสดา ดิฉันขออนุญาติcopyเก็บไว้อ่านเพื่อคอยย้ำเตือนตัวเองคะ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2012
  5. p@pangja

p@pangja เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2010
    ขอบคุณที่รวบรวมมาให้อ่านได้ง่าย
    ขออนุโมทนาบุญ คุณme,myself และคุณฝน ที่แบ่งปันคำสอนให้ครับ สาธุ

6. ANAN JANG

ANAN JANG เป็นที่รู้จักกันดี

อยากไล่ตัวขี้เกียจออกไปจากตัวเอง มีวิธีไหนบ้างครับ เพราะรู้สึกว่าตัวเองปฏิบัติไปไม่ก้าวหน้าเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มกราคม 2012
  7. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    ขอโมทนาสาธุ กราบสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม กราบพระศรีอาริยเมตไตรย กราบพระพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ กราบพระปัจเจกพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ กราบพระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย กราบหนึ่ง กราบสอง กราบสาม กราบสี่ กราบห้า กราบหก [www.marateebook.com]

8. ckj_tong

ckj_tong เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2011
  9. เยธัมโม

เยธัมโม Active Member

สาธุครับในธรรมทาน และขอกราบพระสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอริยสงฆ์ทุกพระองค์ ที่ทำให้ผมมีกำลังใจในการรับฟัง

10. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

ชีวิตนี้ช่างเหนื่อยจริงหนอ ไม่อยากเวียนว่ายตายเกิดอีกแล้ว อยากกลับบ้านพระนิพพาน
    ขอโมทนาสาธุในบุญกุศลของพี่ Me, myself ด้วยค่ะ ขอเกาะตามไปกราบสมเด็จองค์ปฐม พระศาสดา พระอาจาร์ยทุกๆ พระองค์ด้วยนะคะ

11. artwhan

artwhan เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2007
    รวมเสียง/หนังสือ คำสอนพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ)ดาวน์โหลดคลิกที่รูปหรือที่นี่ (ถ้าโหลดหมดทุกไฟล์แล้วขนาดไฟล์ประมาณ 4 gb กว่าๆ ไรท์ลง dvd ได้พอดี หรือเลือกโหลดบางไฟล์ก็ได้)

หรืออันนี้โหลดจากหน้าเว็บ(ง่ายสำหรับผู้ไม่สันทัดโหลดจากเว็บฝากไฟล์)

http://logutara.com/file/index.php?dir=%CB%C5%C7%A7%BE%E8%CD%C4%D2%C9%D5%C5%D4%A7%B4%D3

เครดิตจากคุณ fhang ในเว็บพลังจิตนี่เอง ต้องขอขอบคุณ คุณfhang ผู้ใจบุญที่อัพไฟล์ธรรมะของหลวงพ่อให้พวกเราได้ดาวน์โหลดกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2012
  12. ส่องแสง

ส่องแสง สมาชิก

18 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอกราบอนุโมทนา ในการเผยเพร่พระธรรมคำสอน กับทุกๆท่านค่ะ

13. pagapong

pagapong เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในกุศลที่คุณ Me, myself ได้กระทำ และบำเพ็ญแล้วทุกประการ นับแต่อดีตอนาคต จนเข้าสู่พระนิพพาน สาธุ

14. nu8989

nu8989 Active Member

12 ธันวาคม 2006
    ผมขออนุญาติขอคัดลอกคำสอนของสมเด็จองค์ปฐม ธรรมะจากพระนิพพานนี้เพื่อส่งต่อให้กับพี่ๆน้องในสำนักงานได้อ่านร่วมกัน ขออนุโมทนาให้กับผู้เขียนบันทึก กับครูชนะให้ได้ในพระนิพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ สาธุครับ

15. bluebaby2

bluebaby2 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2010
    สวัสดีครับ พึ่งไปเรียนที่บ้านใจดีมา ขอบคุณสำหรับหนังสือด้วยครับ อยากได้อยู่พอดี

16. ฟุ้ง

ฟุ้ง สมาชิก

ดิฉันชอบธรรมทานที่คุณสาวเอามาเผื่อแผ่ให้ได้รับทราบโดยทั่วกัน
    อนุโมทนาสาธุคะ

17. ปู นครนายก

ปู นครนายก เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านผ่าน ๆ ไปบ้าง บันทึกไว้หมดแล้ว จะทำเป็นรูปเล่มไว้อ่านต่อไปครับ ขอขอบคุณในธรรมทานครับ โมทนาสาธุครับ

18. munin5555

munin5555 Active Member

18 สิงหาคม 2012
    เป็นประโยชน์มากครับ ผมและครอบครังขอร่วมโมทนาด้วยครับ

19. CHOLPRATAN319

CHOLPRATAN319 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านเป็นอย่างสูง
    ที่ได้ทำบุญในทุกกระทู้เข้ามาเข้าประชาสัมพันธ์ ในหมวดประชาสัมพันธ์
    และข้าพเจ้าขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน ที่เอาธรรมะที่เป็นสัมมาทิฐิมามาโพสเผยแผ่ในเว็ปพลังจิต<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

20. bluebaby2

bluebaby2 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2010
    ไม่กี่วันที่ผ่านมาได้ฝันเห็นหลวงพ่อเป็นครั้งที่สอง หลวงพ่อท่านผิวคล้ำหน่อยๆ
    ยิ้มเมื่อเจอผม ในฝันก็บอกหลวงพ่อไปว่าผมติดกรรมเรื่องความคิดความอ่านช้า
    ครับ หลวงพ่อก็บอกว่าอีกหนึ่งเดือนก็หายแล้ว ดีใจที่ได้เจอหลวงพ่อครับ