นกร้องน้องช้ำ ♥ หนูตา

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 4 มกราคม 2012.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230

ร้องไว้..แต่ยังไม่ได้โพสต์ซะที
    เพราะเป็นเพลงร้องแก้..
    รอนักร้องชาย เพิ่งได้ฤกษ์ร้องมา
    (ทวงแล้ว..ทวงอีก อิอิ)
    วันนี้โพสต์ละ ในแบบง่วงมาก
    จะตี 4 แล้วอ่ะ เหอๆ
    บางคนนั่งดูบอลอยู่เลย ชิมิ อิอิ

นกร้องน้องช้ำ
    ศิลปินต้นฉบับ ::
    ณัฏฐพัชร วิพัธครตระกูล (ปุยฝ้าย AF)

(นกกระปูดตาแดงน้ำแห้งก็ตาย)

น้อง คอย น้องคอยรักครวญคร่ำ
    ถึงใจ ตรมช้ำ ยอมฝืนกล้ำ หม่นหมอง
    ฟังเสียงนก เหมือนมีดกรีด ใจน้อง
    ฟังเสียงนก เหมือนมีดกรีด ใจน้อง
    เสียงนก เรียกน้ำข้างคลอง
    ใจของน้อง ยิ่งตรม

น้ำ ลง น้ำลงน้องร้องไห้
    รักเอย อยู่ไหน ใจเอ๋ยใจ ขื่นขม
    คำสัญญามา เป็นอื่น เลิกล้ม
    คำสัญญามา เป็นอื่น เลิกล้ม
    น้องจึงเงียบเหงาเศร้าซม
    ทรวงระทม รักเศร้าสะท้อน

เหมือนคนบ้านนาเขาว่าเขาพูด
    ว่านกกระปูดตาแดง น้ำแห้งก็ตาย แน่ นอน
    นกร้องครวญคร่ำ เมื่อน้ำ จากจร
    ร่ำร้อง อุทรณ์ จนน้ำขึ้นจึงคืนกลับรัง

ช้ำ ใจ ช้ำใจเพราะคอยพี่
    น้ำลง ปีนี้ ใจน้องนี่ ผิดหวัง
    คลองน้ำใจ ไหลลงไม่ หยุดยั้ง
    คลองน้ำใจ ไหลลงไม่ หยุดยั้ง
    แม้ไม่ไหลคืนกลับหลัง
    ใจน้องพัง เสียแน่คราวนี้

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2017
  2. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: อือ..ตื่นเช้ามาเจอคนใกล้ตัวเปิดทีวีดูบอลค้างทิ้งไว้..แล้วเจ้าตัวก็หนีไปนอนบนเตียง...
    นู่ตาโพสเพลงกี่โมงคะนี่ ตี 4 เหยอคะนี่..เสียงใส..ฟังเพลินดีจ๊ะ...
    :cool: นู่ตาอย่านอนดึกมากนะ เด่ว.... เป็นจะกลายเป็นนกกาปูด ตาแดงงงงง แด้งงงงจ๊ะ

3. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009

มานั่งฟัง หนูตาเสียงอ้อนแบบ...น่ารัก!
    แต่พี่อยากกลับไปนอนต่ออ่าาาาาาาา

4. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    ขำกะรูปพี่ไร
    ฟังเพลงไปด้วย ดูรูปไปด้วย ได้อารมณ์เลยหนูตา

ฮ๊าาาาา ........... มาโพสท์ตอนตี สี่
    เพิ่งตื่นหรือยังไม่ได้นอนเนี่ย
    ถ้ายังไม่ได้นอนต้องระวังสุขภาพด้วยนะหนูตา

เพลงนี้ขึ้นต้นแบบ ขาดพลังไปนิดนึง
    แต่ท่อนสองถึงท่อนจบ โอเค
    แบบนี้ควรพักผ่อนมากๆและเล่นกีฬาบ่อยๆ
    กีฬาที่แนะนำ " ตีกอล์ฟ"

:d​

5. yu_hongthong

yu_hongthong เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    โถๆๆๆๆ นกกะปุด ตัวนี้ ช่างน่าสงสาร ทั้งง่วง ทั้ง เสียงหลุดๆๆ แต่ ก็น่ารัก น่าหยิกดี เนอะ

6. davetai

davetai Active Member

เพลงนี้เก๋มากพี่หนูตาาาา นกกระปูดง่วงจน ตาแดง อิอิ

7. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    ตอนนี้ก็เป็นนกกระปูดตาแดงจริงๆค่ะ ง่วง..........!!!!!
    เดี๋ยวแวะมาใหม่นะคะ (แอบไปนอนซักงีบก่อน)

8. ษิตา

1,230

เมื่อคืนนอนดึกค่ะ นั่งเล่นเกมส์รอกอล์ฟมิกซ์เพลง
    เห็นหยุดงาน 2 วัน เลยทวงซะ 55
    เล่นไปเล่นมา เพลินเลยค่ะ โดนล้อเลย ติดเกมส์ๆ
    ขอบคุณพี่ใจนะคะ สำหรับกำลังใจ ^_^
    แล้วก็..สวัสดีปีใหม่ด้วยค่ะ

(นกกระปูด หน้าตาเป็นแบบนี้เองเหรอคะ 55 ไม่เคยเห็นเลยค่ะ)

9. ษิตา

1,230
    ฮั่น! มาแนวๆนี้ตลอด
    อย่าว่าแต่คนฟังเลยค่ะพี่ไร
    ตาก็อยากจะหลับ ง่วงจังเลยวันนี้
    ขอบคุณจร้าพี่ไร ^_^
    เพลงหลานพี่ไรขอไว้ กำลังลองๆอยู่อ่ะ
    (แต่มันเพี๊ยนมั่กๆ ขอซุ่มไปอีกสักพักน๊า)

10. ษิตา

1,230
    เพิ่งนอนจ๊ะพี่อ๋อง..~>_<~
    นอนซะเกือบสว่างเลยอ่ะตา เมื่อคืน
    เล่นเกมส์เพลิน 5555 (ไม่น่าเห็นใจเลยเน๊าะ)
    คือ นั่งรอเพลง เลยเล่นเกมส์ฆ่าเวลาไปงั้น

ขอบคุณนะคะพี่อ๋องที่แวะมาฟังพร้อมกำลังใจตลอด
    พร้อมคอมเม๊นท์ฮาๆ ก๊ากก..กก..มุข ตีกอล์ฟ นี่ชอบมาก
    ไม้หน้า 3 เลยดีมั๊ย..!?

พี่อ๋องชอบสวดมนต์เหรอคะ
    ลองอัดเสียงสวดมาฟังบ้างซิคะ
    ถ้ากังวาน up เป็นธรรมทานเลยยิ่งดี โมทนาล่วงหน้าเลยนะคะ ^_^

“บทสวดมนต์ชุมนุมเทวดา”จากสมาชิกพลังจิต
    บทสวดมนต์บารมี ๓๐ ทัศ
    บทเพลงสรรเสริญพระพุทธเจ้า“พระจอมไตรฯ”
    “คติธรรมนำใจ”โดยสมาชิกเว็บพลังจิต

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5531315" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>yu_hongthong</TD><TD class=alt1>
    โถๆๆๆๆ นกกะปุด ตัวนี้ ช่างน่าสงสาร ทั้งง่วง ทั้ง เสียงหลุดๆๆ แต่ ก็น่ารัก น่าหยิกดี เนอะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ฮ่า ฮ่า ฮ่า ไม่หลุดไม่ใช่หนูตาตัวจริงค่ะพี่ยุ
    ขอบคุณค่ะที่พี่ยุมาฟังและมาเป็นกำลังใจให้ตลอด ^_^

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5531797" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>Indepen_Dent</TD><TD class=alt1>เพลงนี้เก๋มากพี่หนูตาาาา นกกระปูดง่วงจน ตาแดง อิอิ </TD></TR></TBODY><.20/TABLE>
    ขอบคุณจ้า ดอน (ชื่อนี้แหล่ะเน๊าะ ไม่หน้าแตกนะ 555)
    เจอนักร้องลูกทุ่งบอร์ดเกะห้องลูกทุ่งแล้วก็เขินเลยดิ มีแต่เทพๆกันทั้งนั้น
    เอาแบบเพี๊ยนๆหลุดๆมาประดับห้องบ้าง ก็ดีนะ ว่ามั๊ย เอิ๊กก..กก

11. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่นะครับ

ฟังเสียงหนูตา เหมือนกับใครไปดึงจากเตียงนอนมาร้องเลยครับ ^^/
    ล้อเล่นนะครับ เสียงยังออดอ้อนเหมือนเดิมนะครับ

12. ษิตา

1,230
    ตอนร้องเพลงนี้เริ่มเป็นไข้หวัดอ่ะพี่สัน
    เลยดูเสียงเซื่องๆซึมๆ..555 (เพี๊ยนด้วย)

ขอบคุณค่ะพี่สัน ^_^

13. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    สงสัยว่าเป็นนกกะปูดหรือนกเค้าแมว
    ดึกดื่นก็ไม่หลับไม่นอน อิอิ
    เพลงนี้ร้องได้เพราะตามครรลองไม่หลุดคีย์ครับ

14. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    "พี่อ๋องชอบสวดมนต์เหรอคะ
    ลองอัดเสียงสวดมาฟังบ้างซิคะ
    ถ้ากังวาน up เป็นธรรมทานเลยยิ่งดี โมทนาล่วงหน้าเลยนะคะ ^_^"

ขอบคุณในโอกาสธรรมที่ให้นะหนูตา
    แต่ขอซ้อมและพิจารณาเสียงตัวเองก่อน
    ถ้าออกมาดี คนฟังฟังแล้วเป็นกุศล ก็โอเคละน๊ะ...
    แต่ช่วงนี้ต้องเคลียร์งานก่อน......
    พอน้ำลงนกกระปูดก็ตาแดง งานท่วมเลยอิๆ...

:d:d:d

15. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    หา อัพเพลงตี 4 เนี่ยนะหนูตา

ง่วงและเพราะมากครับ อิอิ

16. ษิตา

1,230
    ไม่หลุดเพราะทั้งเกาะทั้งโหนสุดฤทธิ์อ่ะพี่เบิ้ม 5555
    ขอบคุณค่ะ ^_^

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5537410" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>tanaong2011</TD><TD class=alt1>

ขอบคุณในโอกาสธรรมที่ให้นะหนูตา
    แต่ขอซ้อมและพิจารณาเสียงตัวเองก่อน
    ถ้าออกมาดี คนฟังฟังแล้วเป็นกุศล ก็โอเคละน๊ะ...
    แต่ช่วงนี้ต้องเคลียร์งานก่อน......
    พอน้ำลงนกกระปูดก็ตาแดง งานท่วมเลยอิๆ...

งานเข้าอ่ะดิ ขอให้เคลียร์โล่งไวๆนะคะพี่อ๋อง

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5539158" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>catjoobjoob</TD><TD class=alt1>หา อัพเพลงตี 4 เนี่ยนะหนูตา

ง่วงและเพราะมากครับ อิอิ
    ฮั่น!! ง่วงและเพราะ
    เอาซักอารมณ์ซิคะพี่หลิววว...วววว

17. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    เวอร์ชั่นนี้ฟังแล้ว นั่งยิ้มเลยยย แบบว่าเสียงหนูตาน่ารักอะ ฟังแล้วเคลิ้มมมเลยย กล่าวโดยสรุปคือ เพราะคับหนูตา ผมชอบคับ

18. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    คงจะง่วงตั้งแต่ตอนอัดแล้วนะน้องตา พาคนฟังง่วงไปด้วยนะเนี่ย เสียงแบบง่วงๆ น่ารักดีอิอิ

19. ษิตา

1,230
    ชอบคอมเม๊นท์นี้จริงจริ๊ง..
    อ่านแล้วมีกำลังใจชมัด ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    แอร์นี่นอกจากจะร้องเพลงหวานแล้วยังปากหวานอีกนะ

ขอบคุณมากๆจ้า

<TABLE style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR title="Post 5551975" vAlign=top><TD class=alt2 width=125 align=middle>เกตุวดี</TD><TD class=alt1>คงจะง่วงตั้งแต่ตอนอัดแล้วนะน้องตา พาคนฟังง่วงไปด้วยนะเนี่ย เสียงแบบง่วงๆ น่ารักดีอิอิ

ดีใจเอ๊ย..ดีใจจัง..พี่เกตุกลับมาแล้ว
    ตาก็ง่วงได้ตลอดล่ะค่ะพี่สาว ฮ่าๆ
    ถ้าง่วงแล้วน่ารัก เดี๋ยวง่วงทีไรจะร้องเพลงเลยล่ะ ก๊ากก..ก
    เอ่อ..พี่เกตุไม่ตามท่านเจ้าคุณกลับมาด้วยคะ..
    บอกท่านไปว่า ทางนี้ให้อภัยกันแล้วล่ะ..อิอิอิอิอิ เอิ๊กก..ก

20. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pporjai [​IMG]

นู่ตาโพสเพลงกี่โมงคะนี่ ตี 4 เหยอคะนี่..เสียงใส..ฟังเพลินดีจ๊ะ...
    :cool: นู่ตาอย่านอนดึกมากนะ
    พี่ใจดูเอาเองเด่ะ นอนดึก แล้วยังมาทำเป็นหมุนตัว
    เลยสะดุดขาตัวเองล้มไม่เป็นท่าเลยนี่ไงงงงงง อิอิ
    เสียงน่ารักจังเลยนะเดี๋ยวนี้ ฟังไม่เบื่อเลยล่ะ