นพเก้า.!!! ของดีเมืองพิษณุโลกที่คนกำลังตามหา ของศักสิทธิ์บนยอดพระปรางค์เก่า..

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 8 เมษายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    ปิดรายการครับ..

ปิดรายการให้คุณ ไววิทย์ จ.สระบุรี ขอบพระคุณมากครับ

thaiput007@hotmail.com

2. thaiput

นพเก้าพระพุทธชินราช องค์ที่ 45

นพเก้านี้จากการบอกเล่าจากคนเฒ่าคนแก่บอกว่าเมื่อสมัยก่อนจนถึงปัจจุบันนี้เมื่อมีงานพุทธาภิเษกพระหรืองานมงคลต่างๆทางวัดใหญ่ก็จะนำสายสิญจ์ขึ้นไปโอบพันรอบพระปรางค์เก่านี้ไว้โดยตลอด เท่ากับว่านพเก้านี้ผ่านการปลุกเสกมานับไม่ถ้วยเลยทีเดียวครับ แต่ก่อนนั้นนพเก้ากว่าจะได้มาสักหนึ่งองค์นั้นยากแสนยาก เพราะต้องรอนพเก้าหลุดล่วงหล่นลงมาถึงจะมีการเอานพเก้านี้ออกมาให้บูชากันครับ ตอนนี้ถึงเวลาแล้วที่ทางวัดได้นำนพเก้าออกมาให้บูชาอย่างเป็นทางการครับ ถ้าท่านใดสนใจนพเก้านี้ก็เชิญบูชาไว้เป็นศิริมงคลได้เลยครับ ขอบพระคุณมากครับ

นพเก้าสภาพสวยแชมป์ "เก้าจุดยอดนิยม"เปี่ยมไปด้วยพุทธคุณ นพเก้านี้ไม่ใช่ว่าจะหากันได้ง่ายๆ เพราะอีกนานมากครับกว่าจะได้บูรณะอีก และผ่านพิธีพุทธาภิเษกมานานเเสนนานครับ แบ่งให้บูชาองค์ละ 2,000 ครับ (พร้อมจัดส่งครับ)

คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ธ.กรุงเทพ สาขาพิษณุโลก ออมทรัพย์ เลขที่ 263-520213-4 โทร.084-6245007<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

3. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขออนุโมทนาสาธุครับ สาธุ...

สวยทุกองค์เลยครับ

4. thaiput

จัดส่งให้แล้วครับ (06/07/53)

เรียนคุณ ไววิทย์ จ.สระบุรี (06/07/53) กระผมได้ทำการจัดส่ง "นพเก้าสุดยอดของดีเมืองพิษณุโลก สภาพคัดสวยเกรด A" พร้อมของที่ระลึกไปให้เป็นพัสดุแบบอีเอ็มเอสเรียบร้อยแล้วครับ (เลขพัสดุ EH 5666 3729 5 TH)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้