นมัสการพ่อแม่ครูอาจารย์หลวงพ่อเล็กครับ

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย Tkkk, 19 กันยายน 2013.

1. Tkkk

Tkkk Active Member

นมัสการพ่อแม่ครูอาจารย์ หลวงพ่อเล็ก กระผมได้นิมิตถึงพ่อแม่ครูอาจารย์หลวงพ่อเล็ก ประมาณ2ครั้งครับ ผมดีใจเป็นที่สุดครับ นิมนต์พ่อแม่ครูอาจารย์หลวงพ่อเล็ก ตอบปัญหาเป็นธรรมทานแก่กระผมด้วยนะครับ
    1.ทุกครั้งที่ผมจะทำบุญแบบตั้งใจ(ส่วนมากเป็นปัจจัยครับ) ผมจะสวด คาถา มหาจักรพรรดิ คาถาเงินล้าน มงกุฎพระพุทธเจ้า อย่างล่ะ 1จบก่อน แล้วผมก็อฐิฐานถวาย เป็นสังฆทาน พระพุทธรูปทาน วิหารทาน ธรรมทาน และเพื่อชำระหนี้สงฆ์ ผมอฐิฐานถวายแบบนี้เหมาะสมหรือเปล่าครับ แต่ผมยังไม่ค่อยกระจ่างในคำ อฐิฐานของผมที่ว่า ปราถณาในสมบัติมหาจักรพรรดิ
    2.ไม่ทราบการปราถณาในสมบัติมหาจักรพรรดิ์นั้น เป็นการปราถณาโพธิญาณหรือไม่ครับ
    3.ตั้งแต่ผมอฐิฐานแบบนี้มาหลายปี ไม่เคยอฐิฐานปราถณาอย่างอื่นเลย ใจก็เริ่มรู้สึกชอบพุทธภูมิขึ้นมา ชอบในคำว่า วิริยะธิกะ ครับ ฟังแล้วมันแน่นฮึกเหิมในหัวใจดีครับ
    4.ทุกครั้งที่ผมภาวนา ถ้าจิตไม่สงบ ภาวนาคำไหนจิตก็ไม่ลง เท่าคำว่า นิพพานัง ปรมัง สุขขัง หัดภาวนาใหม่ๆภาวนาคำนี้ก็เฉยๆ แต่มาระยะหลังๆ นึกคำนี้ทีไร จิตเยือกเย็นมากครับ เพราะเหตุใดถึงเป็นแบบนี้ครับ
    5.ณ.วันหนึ่งถ้าผมยังไม่ตายก่อน มีเงินพอที่จะไปกราบพ่อแม่ครูอาจารย์หลวงพ่อเล็ก ผมจะไปให้ได้ครับสักครั้งในชีวิตของผม ก็ถือเป็นมงคลที่สุดในชีวิตของผมแล้วล่ะครับ แต่ทุกๆวันผมก็นึกเห็นนิมนต์พ่อแม่ครูอาจารย์ หลวงพ่อวัดท่าซุง และ พ่อแม่ครูอาจารย์หลวงพ่อเล็กเสมอครับเพราะนึกทีไรผมอบอุ่นใจทุกที
    นิมนต์พ่อแม่ครูอาจารย์หลวงพ่อเล็ก ช่วยตอบปัญหาให้กระผมด้วยนะครับ