นอนกับผีหรือฝันไป

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย มีนา มีนา, 23 พฤศจิกายน 2021.

1. มีนา มีนา

มีนา มีนา สมาชิกใหม่

23 พฤศจิกายน 2021
    ปัจจุบันอยู่หอพัก แล้วตอนนอนรู้สึกเหมือนใครมากอด หรือมานอนด้วย ครั้งแรกที่เห็นเหมือนมีลักษณะตัวเล็กแล้วมีแสงส่องสว่างสีเหลือง สูงประมาณ150 ซมได้หน้าตาเหมือนไม่ใช่คน ตาสีเหลือง แล้วมานอนกับเรา มามีเซ็กซ์ด้วย แต่ไม่ได้มาบ่อย ตอนแรกไม่ได้คิดอะไร พอมาหลังๆเริ่มรู้สึกแปลกๆ จริงๆแล้วเป็นผีมานอนด้วย หรือแค่เราฝันไป

2. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    คงจะเป็นวิญญาณแหละมั้ง วิญญาณมีทั้งคนเป็น และคนตาย คนเป็นถ้าถอดจิตได้ก็ทำแบบอย่างว่าได้เหมือนกกัน วิญญาก็ทำได้ถ้าคุณไม่มีอะไรป้องกัน ปกติห้อยพระหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์อะไรบ้างไหมล่ะ

3. มีนา มีนา

4. มีนา มีนา

ปกติไม่เคยห้อยพระหรือมีสิ่งป้องกันเลยคะ

5. yanjai_makmy

yanjai_makmy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    แนะนำว่าควรหามาติดตัวไว้บ้างนะครับ ถ้าเป็นสัมพเวสีโดนบ่อย ๆ ก็ไม่ใช่เรื่องที่ดีเท่าไหร่นะจะทำให้ธาตุอ่อนกำลัง จะเพลีย เหนื่อยง่าย ง่วงตลอดเวลา และไม่ควรนอนหันหัวนอนไปทิศตะวันตก ไม่นอนใต้คาน ไม่นอนหัว หรือเท้าตรงกับประตู หรือกระจก ลองทำดูครับ
    ก่อนนอนเวลาค่ำคืนทุกครั้ง ให้สวดมนต์ไหว้พระ ตั้งนะโม 3 จบ แล้วเสกหมอนด้วยคาถาว่า "ฆะเฎสิ ฆะเฎสิ กิงการะณา ฆะเฎสิ อะหังปิ ตัง ชานามิ ชานามิ" ให้ว่า 3 ครั้ง เป่าลงที่หมอนแล้วจึงนอน
    *** ถ้ามีใครที่มักโดนผีอำ สามารถใช่คาถานี้ได้เลยนะครับสวดไปแบบที่อธิบายไว้นั่นแหละ ***

6. มีนา มีนา

7. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    อาจจะเป็นได้ทั้งฝันและวิญญาณจริง ๆ แต่ไม่ว่าจะเป็นอะไร ผมอยากให้คุณมีนาลองหันมาสวดมนต์ก่อนนอน แล้วก็อุทิศบุญไปให้ทุกดวงวิญญาณแล้วจะได้นอนหลับอย่างสบายใจครับ ถ้าสนใจก็ทำได้นะครับ ขอให้โชคดีครับ

8. มีนา มีนา

9. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    นรก สวรรค์ ผี เทวดา โลกต่างมิติ ตายแล้วไปไหน ( เล่ม 1 ทั้งฉบับ - โจโฉอ่าน )

ถ้าคุณมีนาสนใจที่อยากจะฟังเกี่ยวกับเรื่องของผี ๆ กับวิญญาณ และที่มาต่าง ๆ ของเรื่องของวิญญาณ ยังไงก็ลองฟัง clip ข้างบนที่ผมนำมาให้ฟังดูได้ครับ ตามนี้ครับ