นั่งสมาธิที่ห้อง มีวิญญานมาขอบุญ ไม่อยากให้เขามายุ่งต้องทำอย่างไรครับ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย SUPERWATT, 20 มีนาคม 2018.

1. SUPERWATT

SUPERWATT Active Member

21 ธันวาคม 2009
    นั่งสมาธิที่ห้อง
    เห็นมือในสมาธิมาแบมือขอบางอย่าง(จิตรู้บอกว่าขอบุญ)

คำถาม:
    ผีเข้ามาสื่อกับผมได้ไงครับ (พระและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็มีในห้อง)
    ผมว่าพอเขาได้บุญแล้ว ต้องมาขออีก
    ผมไม่อยากต้อนรับครับ ต้องทำอย่างไร สวดบทไหนไล่ หรือป้องกันพื้นที่
    ขอบอกกล่าวสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้ป้องกันครับ

ขอบคุณครับ

2. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    ทาน

เค้าขอเราก๋อุทิศให้

เค้าได้บุญก็เปลี่ยนภพเป็นเทวดาแทน

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าไปคิดแทนเค้าครับ
    เพราะจะกลายเป็นว่าเราให้แบบ
    มีโมหะนำเป็นการให้แบบ
    ไม่บริสุทธิ์โดยคาดไม่ถึงครับ
    เวลาอุทิศฯ ให้ขึ้นต้นด้วย
    พระรัตนตรัยก่อนทุกครั้ง
    แล้วค่อยรวมกับบุญของเรา
    และให้ไปแบบเค้าจะไป
    แปรเป็นอะไรช่างเค้า

พระเต็มห้องแต่เค้ามาทำให้เรารับรู้ได้
    โดยที่เทวดาประจำตัวไม่ขวาง
    นัยยะคือให้เราสร้างบารมีครับ

คนไม่มีตรงนี้ ฝึกอะไรก็สำเร็จอยาก
    ต่อให้พยายามฝึกก็ใช้เวลานาน
    เผลอๆชาตินี้ฝึกไม่สำเร็จในระดับใช้งาน
    ทั้งชาติ ไปไหนภพภูมิก็ไม่เกรงใจ
    ความเข้าใจนามธรรมก็ไม่ดี
    เหมือนคนมีรถ ที่พอรู้ปลายทาง
    และรู้ว่าถ้าเดินทั้งชาติก็ไม่ถึง
    แต่รถที่มีที่จะช่วยย่นเวลาได้
    กลับไม่มีน้ำมันนั่นหละครับ

4. rattanasak

rattanasak เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2008
    ตอนนั่งสมาธิเสร็จแล้วได้แผ่เมตตาบ้างมั้ยครับ ถ้าไม่แผ่อาจจะมีขอได้ แต่ถ้าแผ่เค้าจะรอจนเรานั่งเสดนะครับ แล้วก้อรอรับตรงนั้น

5. pinit417

pinit417 Active Member

ก่อนอื่นเลย...ควรแยกแยะก่อนว่า ผีจริงหรือผีปลอม..
    ถ้าผีจริงไม่ใช่ปัญหา บอกเขาให้รอเราทำสมาธิเสร็จก่อน แล้วจะแผ่ให้... ทีหลังเขาก็รู้เอง ไม่มารบกวนเราหรอก แค่แผ่เมตตาทุกครั้งที่ทำสมาธิเสร็จ

แต่ถ้าผีปลอมนี่... ต้องแก้ที่ตัวเราเอง ไม่งั้นแผ่ไปแล้วเดี๋ยวมันก็มาอีก