นั่งไหวพระอยู่ อยู่ๆก็เหมือนฝันไปว่าไปสถานที่แห่งหนึ่ง

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย นภาลัย, 9 พฤศจิกายน 2004.

1. นภาลัย

นภาลัย Active Member

4 พฤศจิกายน 2004
    มีแต่คนใส่ชุดขาวนั่งสวดมนต์เต็มไปหมด คนที่ไม่ได้สวดอยู่รอบๆออกไป แต่งตัวคล้ายเทวดาในหนัง พอรู้สึกตัวเพื่อนถามว่า "นี่ตัวอธิฐานเป็นชั่วโมงเลยหรือ" คือเราหลับไปใช่ไหมคะ

2. 123

123 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2004
    อย่าฝันว่าไปบ้านผมก็แล้วกันคุณจะไม่ได้กลับเพราะผมจะกอดคุณไว้ตลอดกาลและตลอดไป

3. นภาลัย

นภาลัย Active Member

4 พฤศจิกายน 2004
    เป็นเอดส์อยู่

4. ttt

ttt บุคคลทั่วไป

เป็นเอดส์เพราะกำที่ผิดศีลข้อ 3มาเยอะ

คุนเห็นนิมิตอย่างที่วาจิงหรอ
    ถ้าจิงนั่นคือสวรรค์ชั้นที่ 3 ชั้นยามาคนที่ชอบสวดมนบ่อย ๆนาน ๆมาก ๆตายไปแล้วจะมาชั้นนี้คับทีโน่นจะเงียบสนิทใครชออบสวดมนอะขจะมาอยู่ชั้นนี้นะเปงผลดีของคุนคับสวดไปเรื่อยนะอย่าเลิกสวดทำทุกวันคับ
    แต่การเป็นเทวดาหรือนางฟ้าก็ดี
    หมดบุ_แล้วก็ต้องลงมากเกิดเป็นมนุสอีกคุนอยากเกิดเป็นมนุสอีกหรที่ต้องมานั่งทุกหลาย ๆ สิ่งหลาย ๆอย่าง
    มุ่งไปพระนิพพานดีก่ามั้งครับ
    เล่น MSN ไหมถ้าเล่นขอเมลครับผมจะแนะนำหลายสิ่งเลยคับเปงครั้งสุดท้ายก่อนที่ผมจะไป...

5. 123

123 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2004
    ไม่เป็นไรเราเข้าใจ....รับได้

6. นภาสัย

นภาสัย บุคคลทั่วไป

อนุ_าติให้ทะลึ่งพอสมควรได้

ทะลึ่งมาก ถึง มากที่สุด ไม่อนุ_าตินะคะ

แน่จริงเอารูปมาลงสิคะ