นางกวักหลวงตาปลอด,ลูกอมหลวงปู่ทิม,หลวงปู่หมุนและเกจิสายใต้ราคาเบาๆ ค่ะ

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย น้ำดี1, 3 มกราคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีค่ะ

ขออภัยค่ะ พอดีจะแก้ไขรายการ ดันไปกดลบค่ะ ข้อความที่เขียนมาหายหมดเลย ลืมด้วยค่ะว่ารายการมีอะไรบ้าง เด๋วนึกก่อนนะค่ะค่อยเขียนเพิ่มเติม

1. นางกวักหลวงตาปลอด วัดหัวป่า ประสบการณ์ด้านโชคลาภ ทำมาหากินเป็นหนึ่งไม่เป็นสองรองใครค่ะ เหลืออยู่ 84 องค์ค่ะ

น้ำให้บูชาดังนี้
    ว่านยุคต้นให้บูชาองค์ละ 6200-6500 บาท
    ว่านยุคกลางให้บูชาองค์ละ 7200-7500 บาท
    เคลือบบรอนซ์ทองให้บูชาองค์ละ 15000-18000 บาท

2. กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ หลวงปู่หมุน สภาพสวยมาก มี 8 องค์ค่ะ

<LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2011
  2. น้ำดี1

Update รายการคงเหลือประจำวันที่ 3 ม.ค.54 ค่ะ

รายการแนะนำค่ะ เนื่องจากประสบการณ์เกิดกับตัวน้ำเองมากมาย โดยเฉพาะด้านหาเงินหาทองคล่องค่ะ ขอเพียงศรัทธาและเชื่อมั่น น้ำรับรองว่าจะได้พบสิ่งดี ๆ เกิดขึ้นอย่างแน่นอนค่ะ นางกวักหลวงตาปลอด วัดหัวป่า มีเหลือ 84 องค์ค่ะหลากหลายพิมพ์ค่ะ
    1. นางกวักหลวงตาปลอด วัดหัวป่า

- ยุคต้น ให้บูชาองค์ละ 6200-6500 บาทค่ะ (เหลือ 16 องค์ค่ะ)
    - ยุคกลาง ให้บูชาองค์ละ 7200-7500 บาทค่ะ (เหลือ 29 องค์ค่ะ)
    - ยุคปลายแบบเคลือบบรอนซ์ทอง ให้บูชาองค์ละ 15000-18000 บาทค่ะ (เหลือ 39 องค์ค่ะ)
    2. พระผงรุ่นแรกหสวงพ่อปาน วัดโคกสมานคุณ ปี 16 ประสบการณ์มากมายค่ะ พิธีใหญ่มากค่ะ สายเขาอ้อและสงขลาไปกันหมดค่ะ สภาพสวยมาก ให้บูชาองค์ละ 1000 บาท
    3. กริ่งพระพุทธิธรรมธาดา กริ่งแรกแห่งสายเขาอ้อและองค์แรกแห่งเมืองลุง 2498 แชมป์ประเทศไทยค่ะ ยังไม่เคยเจอองค์ไหนสวยเทียบเท่าองค์นี้มาก่อนเลยค่ะ องค์นี้น้ำให้บูชา 6000 บาทค่ะ
    [​IMG] [​IMG]
    4. แม่นางกวัก วัดนวล ปี 06 จ.ชุมพร พิธีหลวงปู่ทวด แก่เนื้อสมเด็จวัดบางขุนพรหมค่ะ พบเห็นพิมพ์นี้ได้น้อยมาก ๆ เนื่องจากพระชุดนี้หลัก ๆ แล้วจะเป็นพิมพ์หลวงปู่ทวด ส่วนแม่นางกวักสร้างน้อยมาก หายากสุด ๆ ค่ะ น้ำให้บูชาองค์นี้เพียง 3500 บาทเท่านั้น
    5. พระเนื้อว่านพ่อท่านน่วม วัดหลวงครู พิมพ์ใหญ่ หลังพระอานนท์ เนื้อจัดมาก องค์จริงมีหน้ามีตา ดูง่ายสุด ๆ ค่ะ น้ำให้บูชา 1800 บาทค่ะ
    6. พระเนื้อว่านหลวงตาปลอด วัดหัวป่า พิมพ์อาจารย์คง ภาพถ่ายไม่ชัดค่ะเนื่องจากอยู่ในกรอบ ถ่ายยากมากค่ะ แต่องค์จริงสวยมาก ๆ ให้บูชาองค์นี้เพียง 3200 บาทค่ะ
    7. พระพิมพ์ทหารผี หลวงตาปลอด สภาพสวยมากค่ะ ให้บูชาองค์นี้เพียง 2800 บาทค่ะ
    8. ผ้ายันต์รอยมือปั๊มสดพร้อมจาร หลวงพ่อเล็ก วัดประดู่เรียง หายากมาก ๆ ค่ะ จำนวนการสร้างนั้นน้อยมาก ๆ ซึ่งปกตินาน ๆ จะเจอสักครั้งหนึ่งค่ะ ที่เจอก็จะมีเพียงปั๊มรอยมือเท่านั้น แต่ผืนนี้มีจาร เเละสภาพสมบูรณ์ 100% น้ำให้บูชาผืนนี้เพียง 4000 บาทค่ะ
    9. รูปหล่อโบราณเหล็กหลบ (พร้อมกล่อง) หลวงพ่อจันทร์ วัดทุ่งเฟื้อ หนึ่งเดียวในประเทศไทยที่มีเหล็กหลบวัตถุอาถรรผสมอยู่ เจ้าของตำนานควายธนูอันดับหนึ่งแห่งเเดนใต้ค่ะ องค์นี้สภาพสมบูรณ์มาก ๆ น้ำให้บูชาองค์นี้เพียง 7000 บาทค่ะ (มี 6 องค์ค่ะ)
    10. ภาพถ่ายพร้อมจาร เลี่ยมเดิมออกวัด พ่อท่านเเก่น วัดทุ่งหล่อ ตัวจริงเสียงจริงนั้นหายากมาก ๆ ค่ะ ประสบการณ์ลือลั่นทั่วแดนใต้ค่ะ น้ำให้บูชาภาพนี้เพียง 2500 บาทค่ะ
    11. เหรียญพ่อท่านคลิ้ง วัดถลุงทอง (โกหว่า) สุดยอดเหรียญที่กำลังเเรงตาม อ.นำ มาติด ๆ ราคา ไปหมื่นเเล้วในเหรียญสวย ๆ เหรียญนี้หากท่านใดยังไม่เคยมีไว้ในครอบครองเอาไว้เป็นครูหรือบูชาติดตัว เมตตามหานิยมท่านแน่นอนมาก ๆค่ะ เหรียญสภาพน่ารักความคมชัดยังอยู่ครบหากแต่เป็นเหรียญที่เคยใช้มาแต่ไม่มากค่ะ ปัจจุบันเหรีญญนี้เป็นที่ต้องการอยู่มาก เซียนใหญ่แอบซุ่มเก็บกันมากมาย ราคาขึ้นเป็นทองคำ น้ำให้บูชาเหรียญนี้เพียง 4500 บาทค่ะ
    12. ว่านลอยองค์ตาหลวงปลอด วัดหัวป่า มวลสารเห็นเกศา เห็นกันด้วยตาเปล่าค่ะ เป็นพิมพ์ที่นาน ๆ จะพบสักองค์ หายากสุด ๆ ในวัตถุมงคลของท่านชิ้นหนึ่งค่ะ น้ำให้บูชาองค์นี้เพียง 7000 บาทค่ะ
    13. ตะกรุดสาริกา อ.นำ วัดดอนศาลา จ.พัทลุง สุดยอดแห่งความหายากในวัตถุมงคลของ อ.นำ ชิ้นหนึ่งที่แทบจะหายไปจากวงการค่ะ ของแท้เรียกว่านับชิ้นเลยค่ะ เด่นด้านเมตตาโชคลาภอย่างสูง ปัจจุบันเหรียญของท่านราคาหลักแสนไปแล้วค่ะ น้ำให้บูชาอยู่ที่ 8000 บาทค่ะ
    14. ตะกรุด 5 ดอก เนื้อตะกั่ว พ่อท่านเเก่น วัดทุ่งหล่อ สุดยอดประสบการณ์เเห่งเมืองคอนน้ำให้บูชาชุดนี้ 3000 บาทค่ะ

เหรียญรุ่นเเรกหรือไตรมาสราคาไปหลาย ๆ หมื่นนานเเล้วค่ะ หากแต่ตะกรุดท่านนั้นตัวจริงเสียงจริงนั้นหายากเหลือเกิน ตะกรุดชุดนี้เจ้าของเดิมรับจากมือพ่อท่านโดยตรง มาเป็นชุดพร้อมลูกอมเเละรอยมือ รอยเท้าพร้อมจารของพ่อท่าน พร้อมแห่ได้ทุกที่ทุกสนาม ซึ่งโดยปกตินั้นจะเห็นแบบที่ถักหุ้มมาเเล้วซึ่งทำให้ดูเนื้อในได้ยากยิ่งและไม่สามารถรู้ได้ถึงความเก่าเเละความแท้ ซึ่งตะกรุด 5 ดอกที่ได้มานี้ยังมิได้มีการถักหุ้มหรือผ่านการใช้งานแต่อย่างใด ทำให้สามารถพิจารณาดูทั้งเนื้อหาได้ชัดเจน รับประกันพ่อท่านแก่นแท้เเน่นอน

15. เหรียญรุ่นเเรกเนื้อเงิน ท่าน อ.ศรีเงิน วัดดอนศาลา เป็นเหรียญรุ่นแรกเเละรุ่นเดียวของท่านค่ะ น้ำให้บูชาเหรียญละ 4000 บาทค่ะ

เนื้อเงินนั้น หายาก เเละราคาขยับขึ้นอย่างไม่หยุดนิ่ง ท่านเป็นเกจิที่สืบทอดวิชาจากท่าน อ.ปาลและท่าน อ.นำ อย่างเรียกได้ว่าครบสูตรวิชาเขาอ้อเลยทีเดียว พุทธคุณทางเมตตามหาลาภของท่านโด่งดังไม่เป็นสองรองใคร เหรียญนี้สวยงามมากค่ะ พร้อมเลี่ยมพลาสติกกันน้ำเรียบร้อย
    16. ปั๊มหลวงปู่ทวด วัดควนวิเศษ รุ่นเเรก ปี 2506 พิธีใหญ่มากค่ะสำหรับหลวงปู่ทวดรุ่นนี้ น้ำนำมาให้บูชาเพียง 4500 บาทค่ะ

พระเครื่องหลวงปู่ทวด ซึ่งมีพิธีที่ยิ่งใหญ่ ถูกต้องตามตำราโบราณ มีเกจิอาจารย์มาเข้าร่วมพิธีปลุกเสกกันหลายสาย สายวัดระฆัง หลวงปู่นาคเป็นประธานเททองและพุทธาภิเษก สายหลวงพ่อทวด มีอาจารย์ทิม วัดช้างไห้ สายเขาอ้อ มีอาจารย์คง วัดบ้านสวน อาจารย์หมุนวัดเขาแดงออก พระอาจารย์นำ วัดดอนศาลาและท่านอาจารย์พระครูกาแก้ว วัดอินทราวาส จังหวัด พัทลุง พระพุทธธรรมธาดา วัดสุวรรณวิชัย นอกจากนั้นยังมีพระครูไพศาลพัฒนกิจ (อาจารย์รอด)วัดประดู่พัฒนาราม นครศรีธรรมราช,พระครูพิศาลวิหารธรรม วัดวังตะวันตก นครศรีธรรมราช,พระครูโอภาส วุฒิคุณ(หลวงพ่อแสง วัดคลองน้ำเจ็ด), พระครูสถิตธรรมโสภณ(อาจารย์คลิ้ง วัดศรีสุรรรณาราม) จังหวัดตรัง, พระราชสารโสภณ วัดตันตยาภิรมณ์ เจ้าคณะจังหวัดตรัง

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    17. หุ่นพยนต์พ่อท่านอ่อน วัดเขียน จ.อ่างทอง ให้บูชาองค์ละ 2000 บาทค่ะ
    18. ชูชกพ่อท่านอ่อน วัดเขียน จ.อ่างทอง ให้บูชาองค์ละ 1500 บาทค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มกราคม 2011
  3. น้ำดี1

รายชื่อที่จองค่ะ

1. คุณ 9 บัวรอบาน 9 - เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ ตอกโค้ตเลข 7 จำนวน 1 เหรียญ
    2. คุณเรย์ - ลูกอมหลวงปู่ทิม 2 ลูก, รูปหล่อก้นช้าง 2 องค์
    3. คุณ avis1998 - ลูกอมหลวงปู่ทิม 2 ลูก
    4. คุณนิศารัตน์ - นางกวักหลวงตาปลอดไม่เคลือบบรอนซ์ 1 องค์
    5. คุณ sambe - กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ 1 องค์
    6. คุณ The jum - กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ 1 องค์
    7. คุณ Kumplee - กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ 1 องค์
    8. คุณพรายน้อย - กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ 1 องค์
    9. คุณวิชัย - กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ 1 องค์
    10. คุณทินกร - กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ 1 องค์
    11. คุณน้องเกิ้ล - นางกวักหลวงตาปลอด + สาริกาหลวงปู่น่วม ตัวแชมป์ภาคใต้ แถมเหรียญพระพุทธนิรโรคันตราย
    12. คุณจินต์ - เหรียญผ่านตลอด และรูปหล่อก้นช้าง อย่างละ 1 องค์
    13. พี่อังคณีย์ - นางกวักหลวงตาปลอดไม่เคลือบบรอนซ์ 1 องค์ (โอนเงินแล้วค่ะ)
    14. คุณวิม - เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ ตอกโค้ตเลข 7 จำนวน 1 เหรียญ

สำหรับรายชื่อท่านที่จองรายการอื่นไว้ น้ำรบกวนแจ้งให้ทราบอีกครั้งค่ะ พอดีน้ำจะกดลบกระทู้ที่ 2 แต่ไปกดผิดเป็นกระทู้แรกไป ข้อความหายหมดเลย ไม่ได้เซฟไว้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มกราคม 2011
  4. whatup

whatup เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์ที่แนบมา:

5. น้ำดี1

ฝ่ายประชาสัมพันธ์มาเอง ขอบคุณค่ะที่มาเยี่ยมชม อิอิ

6. น้ำดี1

รับแจ้งการจองดังนี้ค่ะ

1. คุณอุทัย - เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ ตอกโค้ตเลข 7 จำนวน 1 เหรียญ
    2. คุณวิศรุตม์ - ปรกมะขามหลวงปู่หมุน (ตามที่ PM แจ้งค่ะ)

13. พี่อังคณีย์ - นางกวักหลวงตาปลอดไม่เคลือบบรอนซ์ 1 องค์
    ได้รับแจ้งการโอนเงินเรียบร้อยแล้วค่ะ พรุ่งนี้น้ำส่งให้ค่ะ

7. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สมเด็จองค์ปฐมในถ้ำ สำนักสงฆ์เขาขจี ทุ่งสงบ อ.สว่างอารมย์ จ. อุทัยธานี ในคณะพี่มหาหิน มงกุฏเพชร และท่านทั้งหลาย ร่วมช่วยกันก่อสร้างขึ้นมา ฝนตกน้ำสาด ทำให้องค์พระ เสียหายทองลอกหมด อ. ณัฐวุฒิ เจ้าอาวาสองค์ปัจบัน ได้ทำการบูรณะติดเพชรเพิ่ม ทาสีทองคำใหม่ ทำหลังคา สวยงามซึ่งป้องกันน้ำไม่ให้สาดโดนองค์พระอีก และภาพพระปูนปั้น หน้าตัก ๑๐ ศอก ๕ เมตร หรือ ๒ วา ๒ ศอก
    และ องค์ เล็ก หน้าตัก ๔ ศอก ๒ เมตร หรือ ๑ วานั่นเอง ทั้งสององค์ ได้ทำการก่อสร้างมา ในสมัย คุณมงกุฎเพชร มาณะบัดนี้ ได้ทิ้งชวงไป ๔ ปีกว่า ซึง คุณ พัฒนาได้ออกทุนมาจำนวนหนึ่ง อ.ณัฐวุฒิได้ดำริที่จะสานงานต่อให้สำเร็จ ลุล่วงไป จึงถ่ายรูปมา ให้พี่มหาหิน คุณพัฒนา และคณะท่านทั้งหลายมาช่วยกัน สร้างให้แล้วเสร็จ เพือจะได้สืบสานพระศาสนา ให้ครบ ๕,๐๐๐ปี ขออนุโมทนาแด่ทุกๆท่าน สาธุๆๆ อนุโมธามิ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    l;ylfu สวัสดีแด่ทุกท่านยามเช้า เอาบุญมาฝาก ตอนปีใหม่ อ.ณัฐวุฒิ สำนักสงฆ์เขาขจี เบอร์ ๐๘๐-๖๖๘-๖๓๑๖ ติดต่อโดยตรงเลย คุณธนูเพชร นุกูลรัตนชัย ได้จองในตานิล องค์ใหญ่หน้าตัก ๑๐ ศอก ส่วนผมจองในตานิลองค์เล็ก ๔ ศอก ติดเพชรพญานาคหน้าผาก และคลิตตรัลหน้าผากองค์ใหญ่ ซึ่งถ่ายรูป มาให้ชมด้านบนครับ และอนุโมทนาบุญแด่ทุกคนที่เป็นความดีและส่วนรวม พรใดที่ว่าประเสริฐแล้วท่านทั้งหลายขอมา ขอพรทั้งหลายเหล่านั้น จงประทานแด่ทุกคนให้สุขสมหวังดังมโนรสสมหวังทุกประการ ตลอดปีใหม่ ๒๕๕๔ และตลอดไป สวัสดี<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

8. น้ำดี1

สวยงามมาก ๆ เลยค่ะ พี่ ขออนุโมทนาด้วยนะค่ะ

9. น้ำดี1

- รับแจ้งการจองเหรียญรุ่นแรก ตอกโค้ตเลข 1 จำนวน 2 เหรียญ (คิวที่ 1) จากคุณศุภชัยค่ะ (พรุ่งนี้โอนค่ะ)

10. น้ำดี1

รายการจัดส่งพรุ่งนี้มี 3 ท่านค่ะ

1. คุณ noiptt - นางกวักหลวงตาปลอดไม่เคลือบบรอนซ์

2. คุณ 5000 - ลูกอมหลวงปู่ทิม
    3. คุณอังคณีย์ - นางกวักหลวงตาปลอดไม่เคลือบบรอนซ์<!-- google_ad_section_end -->

11. น้ำดี1

12. คุณจินต์ - เหรียญผ่านตลอด และรูปหล่อก้นช้าง อย่างละ 1 องค์

ได้รับแจ้งการโอนเงินแล้วค่ะ วันนี้น้ำส่งให้ค่ะ

10. คุณทินกร - กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ 1 องค์

ได้รับแจ้งการโอนเงินแล้วค่ะ พระมาถึงน้ำเมื่อไร น้ำจะรีบส่งให้ทันทีนะค่ะ

1. คุณถวิล - เหรียญบินหลวงพ่อทรง หน้าพระพุทธ 1 เหรียญ (น้ำจะให้น้องสาวส่งจากตากให้โดยตรงค่ะ)
    2. อ.พิเชษฐ์ - ลูกอมหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ 1 ลูก (ตอนนี้หมดค่ะ เด๋วหาได้จะ PM แจ้งให้ทราบด่วนค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มกราคม 2011
  12. น้ำดี1

Update รายการจอง, ค้างส่ง และจัดส่งประจำวันที่ 4 ม.ค.54 ค่ะ

รายชื่อที่จองค่ะ

1. อ.พิเชษฐ์ - ลูกอมหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ 1 ลูก
    2. คุณเรย์ - ลูกอมหลวงปู่ทิม 2 ลูก, รูปหล่อก้นช้าง 2 องค์
    3. คุณ avis1998 - ลูกอมหลวงปู่ทิม 2 ลูก
    4. คุณนิศารัตน์ - นางกวักหลวงตาปลอดไม่เคลือบบรอนซ์ 1 องค์
    5. คุณ sambe - กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ 1 องค์
    6. คุณ The jum - กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ 1 องค์
    7. คุณ Kumplee - กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ 1 องค์
    8. คุณพรายน้อย - กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ 1 องค์
    9. คุณวิชัย - กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ 1 องค์
    10. คุณน้องเกิ้ล - นางกวักหลวงตาปลอด + สาริกาหลวงปู่น่วม ตัวแชมป์ภาคใต้ แถมเหรียญพระพุทธนิรโรคันตราย
    11. คุณอุทัย - เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ ตอกโค้ตเลข 7 จำนวน 1 เหรียญ
    12. คุณถวิล - เหรียญบินหน้าพระพุทธ (รายการนี้จะจัดส่งโดยตรงจากตากค่ะ)
    13. คุณวิม - เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ ตอกโค้ตเลข 7 จำนวน 1 เหรียญ
    14. คุณ 9 บัวรอบาน 9 - เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ ตอกโค้ตเลข 7 จำนวน 1 เหรียญ
    15. คุณ piyatabun - นางกวักหลวงตาปลอดไม่เคลือบบรอนซ์ 1 องค์
    16. คุณวิศรุตม์ - ปรกมะขามหลวงปู่หมุนตามที่ลงชื่อจองไว้นานแล้วค่ะ
    17. คุณศุภชัย - เหรียญรุ่นแรกตอกโค้ตเลข 1 จำนวน 2 เหรียญ (คิวที่ 1 ที่ลงชื่อจองไว้) รายการนี้น้ำจะให้เจ้าของพระจัดส่งโดยตรงจากไปรษณีย์รามอินทรานะค่ะ

รายการค้างส่งค่ะ

1. คุณทินกร - กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ 1 องค์ (โอนเงินแล้วค่ะ ได้รับพระเมื่อไรจะรีบส่งให้ทันทีนะค่ะ)

รายการจัดส่งวันนี้ค่ะ

1. คุณ noiptt - นางกวักหลวงตาปลอดไม่เคลือบบรอนซ์
    2. คุณ 5000 - ลูกอมหลวงปู่ทิม
    3. พี่อังคณีย์ - นางกวักหลวงตาปลอดไม่เคลือบบรอนซ์ 1 องค์
    4. คุณจินต์ - เหรียญผ่านตลอด และรูปหล่อก้นช้าง อย่างละ 1 องค์

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มกราคม 2011
  13. น้ำดี1

ได้รับแจ้งการโอนเงินจากคุณศุภชัยเรียบร้อยแล้วค่ะ เด๋วจะโทรแจ้งให้เจ้าของพระจัดส่งให้วันนี้เลยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

- รับแจ้งการจองและการโอนเงินค่าบูชาสาริกาหลวงปู่เอื้อม วัดบางเนียน จากคุณกฤษดาตามที่โทรมาแจ้งให้น้ำทราบเมื่อครู่นี้นะค่ะ เด๋วสักครู่จะไปจัดส่งให้เลยค่ะ

14. น้ำดี1

รหัสจัดส่งวันนี้ค่ะ

1. คุณ noiptt - EG 6740 4311 5 TH
    2. คุณ 5000 - EG 6740 4312 9 TH
    3. พี่อังคณีย์ - EG 6740 4310 1 TH
    4. คุณจินต์ - EG 6740 4309 2 TH

รอบต่อไปจะจัดส่งให้คุณกฤษดาค่ะ

15. น้ำดี1

รหัสจัดส่งอีเอ็มเอสนะค่ะสำหรับคุณกฤษดา - EG 6740 4315 0 TH

ขอบคุณค่ะ

*รายการไหนที่ไม่มีในกระทู้สามารถ PM หรืออีเมล์ หรือโทรสอบถามได้ค่ะ ยังมีอีกเยอะที่ไม่ได้ลงค่ะ โดยเฉพาะพระเกจิสายใต้

16. น้ำดี1

1. คุณ kumplee - เหรียญรุ่นแรก ตอกโค้ตเลข 1 ตามที่โทรคุยนะค่ะ
    2. คุณ big09 - พระชัยเหล็กน้ำพี้ (รออีก 4 ท่านตามที่น้ำแจ้งให้ทราบค่ะ)
    3. คุณวิไล - เหรียญผ่านตลอด 1 เหรียญ
    4. คุณธีรภัทร - พระกริ่งสัมฤทธิผล เนื้อทองทิพย์ 1 องค์

17. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาเที่ยวจ้าาาาาาาาาา

18. น้ำดี1

แวะมาเที่ยวไกลเลยนะค่ะ ขออวยพรเรื่องที่จะทำตามที่คุยใน hi5 ให้สำเร็จราบรื่นนะค่ะพี่บัวแก้ว

19. น้ำดี1

<CENTER>Re: รบกวนสอบถามครับ

</CENTER>
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ panamool
    คุณน้ำ ไม่ทราบว่ามีพระเครื่องหลวงปู่ทรง วัดศาลาดินให้บูชาบ้างไหมครับ และให้บูชาอย่างไรครับ
    อยาก ได้ตะกรุดมหาจักร กับ ตะกรุดเทพรัญจวนครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ต้องรอน้ำกลับบ้านที่ตากก่อนค่ะ ตะกรุดมหาจักรมีดอกนึง แต่เทพรัญจวนน่าจะเหลือ 3 ดอกเพราะได้มานานมากแล้วค่ะ

<CENTER>Re: ขอถามหน่อยครับ

</CENTER>
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ญานธรรม
    คุณน้ำมีวัตถุมงคลของหลวงพ่อทรงวัดศาลาดิน บ้างหรือเปล่าครับ ถ้ามีช่วยบอกด้วยว่าจะออกอะไร บูชาเท่าไหร่ครับ
    มีเยอะเลยค่ะ แต่ที่เหลือติดตัวตอนนี้มีเพียงเหรียญบินหน้าพระพุทธ ให้บูชา 3500 ค่ะ อย่างอื่นต้องรอกลับบ้านที่ตากก่อนค่ะ ตอนนี้มาอยู่คอนสาร ออกไปหลายชิ้นที่นำติดตัวมาเหลือแค่นี้เองค่ะ

<CENTER>Re: ขุนแผนครูบาจันต๊ะ

</CENTER>
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ papawich
    ขุนแผนครูบาจันต๊ะสวยๆให้บูชาไหมครับ
    ถ้ามีบูชาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากครับ
    มีแต่แบบเป็นเคลือบที่เหลือค่ะ เหลือ 8 องค์เป็นรุ่นแรก เคยออกไปครั้งก่อนตอนนั้นราว 5 เดือนให้บูชาองค์ละ 4500 แต่ตอนนั้นเป็นแบบไม่เคลือบ ต้องรอน้ำกลับบ้านก่อนค่ะเพราะไม่ได้นำติดตัวมาที่คอนสารค่ะ

<CENTER>Re: พระกริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์

</CENTER>
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ WB
    คุณน้ำ
    สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้คุณน้ำมีความสุขมากๆได้พบกับสิ่งดีดีและโชคดีทุกๆประการตลอดปี 2554 นี้ครับ
    พระกริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์องค์สวยๆยังมีเหลือมั๊ยครับ หากมีสวยๆช่วยเก็บให้ 1 องค์ครับ
    แล้วถ้ามีเหรียญรุ่นแรกตอกโค๊ต 1 และพระชัยวัฒน์เหล็กน้ำพี้องค์งามๆ ช่วยจองให้ผมด้วยครับ

ขอบคุณครับ
    WB
    สุขสันต์วันปีใหม่ย้อนหลังคะ กริ่งอุดปรอทมีเหลือองค์นึงค่ะ น้ำเก็บไว้ให้เลยค่ะ

20. น้ำดี1

รับแจ้งการจองกริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์, พระชัยเหล็กน้ำพี้ และเหรียญรุ่นแรกตอกเลข 1 จากคุณ WB ค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้